Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Rò rỉ] Hình ảnh Xperia i1 (Honami): thiết kế giống Xperia Z, camera 20 MP, bộ xử lý hình ảnh BIONZ

TDNC
27/6/2013 23:54Phản hồi: 186
[Rò rỉ] Hình ảnh Xperia i1 (Honami): thiết kế giống Xperia Z, camera 20 MP, bộ xử lý hình ảnh BIONZ
Chiếc điện thoại ở giữa được cho là "Honami" với camera 20MP

Mặc dù Sony mới tổ chức sự kiện giới thiệu Xperia Z Ultra cách đây 3 hôm nhưng đâu đó trong "giang hồ" vẫn còn nhiều tin đồn về một thiết bị chưa từng được giới thiệu đó là Xperia i1, hay chúng ta thường quen gọi với cái tên là "Honami". Gần đây nhất là sự việc trang techtudo vừa đăng tải hai tấm hình chụp mặt sau được cho là của chiếc điện thoại này và cho biết máy có camera độ phân giải lên tới 20 MP, sử dụng bộ xử lý hình ảnh BIONZ (giống chiếc máy ảnh full-frame Sony RX1R) và điều mà ai cũng dễ nhận ra đó là máy có một thiết kế rất giống với người anh Xperia Z của mình.

Trong tấm hình ở trên, từ trái qua là Xperia Z Ultra vừa được giới thiệu với màn hình 6.4", Honami và Xperia ZQ màn hình 5" (hay ZL ở thị trường Brazil). Chiếc Honami lớn hơn một chút so với ZQ và sở hữu thiết kế Omni Balance giống Xperia Z với kiểu dáng vuông vức, bo tròn nhẹ ở bốn góc và không bo viền, vệt đen dài nằm cạnh camera có thể là cảm biến hồng ngoại. Hiện chưa rõ cấu hình của Honami nhưng có thể máy sẽ được trang bị chip xử lý Snapdragon 800 bốn nhân 2.3GHz, dòng chip mạnh mẽ nhất của Qualcomm hiện nay.

Theo Xperiablog
Nguồn Techtudo
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Top của Sony năm nay😁 ZU ko phải là top dth mà nó là top phablet, Honami là trùm cuối😃
@sonlazio góp ý nhỏ cho cá mod Tinhte ạ,cái tin này không biết tại sao nhwng đã có trên facebook vài hôm rồi và Tinhte cập nhật hơi chậm,thwcj ra 1 vài lần thế này rồi nên e nghĩ Tinhte cần bổ sung thêm nguồn tin của mình dồi dào hơn 😃
@Boy977
Ko ai sướng như mấy min mod tinhte, bài viết thì đi dịch lại mấy trang the verge với engadget, còn ko thì cũng đọc trên đó mà viết lại nên bảo sao mà ko trễ cho dc chứ. Sony mới ra con RX100M2 đời sau của RX100 chụp hình cực ngon, ko thua gì DSLR mà bỏ túi du lịch gọn nhẹ. Chắc Min mod tinhte cũng đang làm việc để dịch mấy bài trên the verge xuống, hehe

http://www.theverge.com/2013/6/27/4468084/sony-rx100m2-makes-the-best-pocket-sized-camera-even-better
x10man
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2k
Ủng hộ bạn ứng cử làm mod của tinhte, 😃
@sonlazio
vodanhdaisu thích điều này :D
Đẹp quá!
@vinhtroc có thấy chi mô mà đẹp bác 😁
chỉ có 2 em nằm trong tầm ngắm của mình: em này và em Lumia EOS
mrq1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony ra máy mới liên tục thế nhỉ😆
ra lắm mà giá đắt chả khác gì con này dìm con kia chết
@pro744 bạn kê tên nhưnhx sp ăn theo đi tui sẽ nói về nó, chứ một ng giải thichs một ng cứ cắm đầu phán bướng như bạn tranh luận cũng thấy mệt. LG cũng ra nhưng ko đc nhắc nhiều tại sao bạn ko nghĩ có thể vì các trang mạng nghĩ nó ko đáng chú ý như Z, ngoại hình ko đẹp bằng, chắc năng ko đặc biệt bằng vì thời điểm Z ra mắt chỉ có nó chống nước, Z và ZL ra cùng lúc, nhưng ngoại hình và chức năng của nó cũng khác với Z một cách tách biệt máy nhỏ hẳn ko chống nước viền máy rất là mỏng ko cồng kềnh như Z chất liệu nhựa, ZR thì có phím chụp hình dưới nước nhưng dành riêng cho thị trường NB (nếu tui nhớ ko lầm tên của nó).
@LionQueen1 đệt Z vs Zl khác nhau thì chụp rồi Z vs Zl chả khác gì Galaxy S4 vs Mini S4 cả, bạn ns như thể đc cầm 2 con trải nghiệm rồi, cùng 1 giao diện ng dùng khác nhau cái gì, thêm Xperia M nữa và con Z ultra con theo Xperia Z còn gì. Còn bạn đọc chỉ đọc thấy Sony thì đơn giản là nó gọi marketing đó. Comment sặc mùi Sofan
@pro744 ZL nó nhỏ hơn nhưng nhưng nó đc thiết kế kiểh khác, chất ljệu khác nhé
Giao diện thì tất cả các xperia hầu như đều giống nhau cả.
ZU thì ng ta giới thiêuk màn hình khác, chip xủ lí ảnh khác, là phablet. Rõ ràng rành mạch thôi
Còn bạn bạn chỉ đọc đc chữ Z ZL ZR ZU là nghĩ nó ăn theo cả mà cbưa suy nghĩ đúng là anti 😃
Vậy giờ walkma Z ra trhớc Xperia Z thì có ngbĩa nó là sp ăn theo ah? Chứ Z đlwn giản là tên của sp dòng cao cấp cùa sony thì đc đặt kí tự này walkman Z, vaio Z, xperia Z.
@LionQueen1 ăn theo về kiểu dáng và giao diện sử dụng, tiện ích bên trong như Samsung làm ra dòng Galaxy Sx, galaxy mini Galaxy note vs Galaxy camera. Nếu ns đến cấu hình thì lại là sưh phân biệt, đó là điều dễ nhận thấy về các sp ăn theo
Chẹp. ...
Ngon
seishiro
TÍCH CỰC
11 năm
Máy chụp hình tự động không thích điều này! 😃
@seishiro Luôn là chụp tự động hay là "có thêm chức năng chụp tự động" vậy nhỉ, nên là thêm chứ nếu mà luôn là chụp tự động thì khó chịu thật.
Sn nó cũng tham gia dành cái danh hiệu "hẹp tử cung còn đẻ nhiều" giống HTC và Sam;)

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@tongkien trong hoàn cảnh của sony hiện tại, tính về lĩnh vực smartphone nếu sony ko đẻ các mẫu mới thì sony chết là cái chắc, đa dạng hóa sản phẩm, đa dạng hóa mức giá đa dạng hóa nhu cầu cá nhân là cách duy nhất cứu sony lúc này, trong nguyên lý kinh doanh ko đơn giản như bạn nghĩ là đẻ 1 con thiệt mạnh thiệt đẹp thiệt là doanh số khả quan đâu, mà nó còn chịu nhìu yếu tố chi phối nhất là đối tượng khách hàng của 3 tâng lớp giàu khá giả và nghèo
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
Con này mới thực sự là " Đỉnh của đỉnh" hàng ngon cấu hình mạnh tất cả đều tập trung vào em này. Sony dạo này cải cách ghê thật.
Năm nay là năm sinh đẻ của bà bầu " Sony " và bà bầu "Samsung". bà đầu Apple bí đẻ rùi.
😁
Sn nó cũng tham gia dành cái danh hiệu "hẹp tử cung còn đẻ nhiều" giống HTC và Sam;)

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
dbt123
CAO CẤP
11 năm
ăn thua với Lumia 1020 đây
Hình ảnh mặt trước của em nó nè , có vẻ như vỏ làm bằng kim loại và dàn loa nhìn rất hoành tráng 😁

Camera 20mp, con Honami Sony này vượt trội hơn hẳn nhiều hãng rồi.
Thế mà Genk đăng bài cũng ảnh này con này mà tụi nó kêu xạo tùm lum @@
Honami cạnh tranh với samsung GGC và nokia 1020 pureview đây mà😁
pigin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp thế không biết
20mx không biết chụp sao,anh no cũng 41mx chắc lại có chiến tranh đây 😁
@spammylove 41mp thi no tang so diem anh khi zoom lai se lam ro mi' phan phia sau thui bac oi. :D .
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
ra nhiều đi, con Z xuống mạnh khoảng 6-7 củ là em hốt.
@tuanchuoi Chắc chắn em Z sẽ giảm nhưng xuống còn 6 hay 7 củ như bác nói thì chắc chỉ có trong mơ thôi.
kidhitech
TÍCH CỰC
11 năm
@fanyingni ko đến mức mơ đâu, Arc sau một naqm cũng giảm từ 17tr xuống 7tr đó =.="
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@fanyingni
@tuanchuoi Nếu nói đến 1 lúc nào đó giảm xuống 7 củ thì hợp lý nhưng nếu nói chỉ cần con Honami này ra là con Z kia giảm xuống còn 7 củ thì không thể nào đâu.
tri776
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanchuoi
bác ráng chờ đến cuối năm sau nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119