Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ laptop Windows 8.1 giá rất rẻ: HP Stream 14, màn hình 14", chip AMD 4 nhân, SSD 32/64GB, 199$

Duy Luân
18/8/2014 21:21Phản hồi: 109
Rò rỉ laptop Windows 8.1 giá rất rẻ: HP Stream 14, màn hình 14", chip AMD 4 nhân, SSD 32/64GB, 199$

Hồi tháng trước Microsoft tiết lộ rằng hãng đang làm việc với các đối tác để ra mắt những chiếc laptop Windows giá rất rẻ, và đến hôm nay một trong số các sản phẩm đầu tiên đã xuất hiện: HP Stream 14. Theo tin rò rỉ, thiết bị này sở hữu màn hình 14" độ phân giải 1366 x 768, vi xử lý AMD A4 lõi tứ, RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB hoặc 64GB, cùng với đó là một khe đọc thẻ SD. Stream 14 được cài sẵn Windows 8.1 và tất cả sẽ thuộc về bạn với giá 199$. Đây cũng là tầm giá của hầu hết các mẫu Chromebook đang bán trên thị trường, cho thấy rằng Stream 14 (cùng với những sản phẩm tương tự) chính là câu trả lời của Microsoft dành cho sự tăng trưởng nhanh chóng của các laptop chạy Chrome OS trong thời gian gần đây.

Tài liệu do trang MobileGeeks thu thập còn nói rằng Microsoft sẽ tặng 100GB dung lượng lưu trữ OneDrive miễn phí trong 2 năm cho người nào mua Stream 14. Chính sách này giống hệt với gói khuyến mãi 100GB Google Drive trong 2 năm đi kèm theo mọi chiếc Chromebook. Hiện chưa rõ bao giờ thì HP Stream 14 sẽ chính thức ra mắt.

Nguồn: MobileGeeks
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này gọi là "net"book 14 inch @@
Sao HP không làm 1 con kiểu Asus T100 nhỉ
@hung2900 Có mấy con như vậy của HP đấy 😃. HP Split X2 chẳng hạn. Cũng ngon và giá tốt.
md07
TÍCH CỰC
10 năm
HP vốn nóng, mà còn xài AMD nữa thì....
ntd_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 Asus cũng tùy dòng thôi, chắc của mình là dòng x ghẻ nên tản nhiệt cùi =))
Máy mình i3 3110m HD4k thôi, sờ ngoài vỏ máy, chỗ kê tay cực mát mà temp thế này, công nhận cái IceCool nó thiết kế đặt các linh kiện tỏa nhiệt nhiều ra xa chỗ kê tay cũng hay =))

Mấy con HP ngày xưa mình tháo đa số chipset nó thiết kế tản nhiệt thẳng lên chỗ kê tay nên nhiều người thấy nóng thôi, bạn mình dùng HP đời mới bây giờ chẳng có ai than nóng hết.
@ntd_93 uh, vậy nên nếu còn bảo hành thì bạn nên mang ra tiệm kêu người ta vệ sinh hút bụi thử, mình cũng đang xài 1 con Asus, nhưng dòng K, với lại xài chip U nên nó cũng mát hơn.
Mà cái Avatar của bạn, hình như bên Voz, chỗ yêu cầu nhạc hay thấy bạn 😁
ntd_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 Máy mình mới mua 8 tháng à, đợi 1 năm tháo ra tự xử luôn
//Bên voz trước đây cũng có hay nhận request nhạc lossless ở box f48
@ntd_93 Vẫn còn ở bển chứ? 😁 Sau 1 lần comment bên f17 và mình đã ra đi vĩnh viễn :D giờ lâu lâu muốn vào đó đọc tin, tìm nhạc, game cũng mệt 😔
hhmhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nó có cần internet để sử dụng không các bác. Tại thấy có ổ cứng luôn mà.
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hhmhieu Laptop win 8.1 mà, là 1 máy tính bình thường...
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Giá không thể tốt hơn nữa. Chromebook bắt đầu mệt rồi đây !
A6_YoonA
TÍCH CỰC
10 năm
@vietsnam bác quên có đại gia GG chống lưng à :v
@A6_YoonA Mãng máy tính gg tuổi gì mà đòi chống lưng.
Cạnh tranh là tốt người dùng được lợi 😁
@saiback bộ nhơ trong có 32gb thì bác lại bán đc thêm thẻ nhớ r :v
@tungnguyen9x97 Chắc phải bán 1TB 😃
Nói vậy chứ ưu tiên dùng đám mây mà.
@saiback Em dùng tablet hybrid di chuyển nhiều , nên k hay có mạng nên k hay dùng cloud , nên trước e có mua 1 thẻ 64gb của bác đấy 😁
@tungnguyen9x97 Chắc chưa tèo ^^
Giá cả rất phải chăng, hy vọng tương lai sẽ có nhiều sản phẩm tương tự
max
ĐẠI BÀNG
10 năm
chứng nào bán nhỉ?
hot-bad89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ồ quá rẻ cho 1 một máy tính chạy Windows, khi nào ra phải mua ngay thôi.
insanevn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mồi chài người dùng móc tiền ra mua thêm OneDrive ấy mà.
Chờ khi nào có Macbook Air 199$ thì mua chơi
phu_qn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@insanevn bạn có thể thay ổ cứng dung lượng lớn hơn. :3
@phu_qn Ổ này dạng NAND flash hàn chết trên main nên muốn nâng dung lượng chỉ còn cách mua thẻ nhớ SDHC cắm vào hoặc mua thêm ổ cứng rời.
@boybl1990 với 1 nhu cầu máy giá rẻ sinh viên thì bạn khó đòi hỏi đc nhiều...bạn mua thêm cái thẻ 1280 GB cắm vào thì cũng tẹt mà
@kut3prince9x Thì em có nói j đâu ạ -_- thẻ sd 128gb giờ còn đắt hơn 1c ổ hdd gắn ngoài 1tb ấy chứ.
@boybl1990 so với độ tiện của cái thẻ và cái ổ HDD gắn ngoái vẫn vướng hơn chứ bạn 😁
Đang dùng Elitebook lúc nào cũng thấy mát dù làm việc hay chơi game.
Và cũng mượt mà hơn những máy cùng cấu hình. Có thể do tùy mỗi người thôi. Với mình máy lúc nào cũng tối giản nhất, sử dụng mấy thủ thuật như google hướng dẫn và máy chạy rất ngon.
@khanhvpn01 e vẫn HDD 500Gb của nó, nhưng cũng thấy ổn roài, k biết nhét vô SSD vào thì nó tởm đến mức nào! 😆
@BlackCat_94 phê lắm, nhưng đk có 120gb, lại phải mua ổ cứng ngoài
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@flower_cutter Thủ thuật google nào vậy bạn ? Mình cũng muốn laptop mình chạy nhanh lắm. Cho mình xin 500đ thủ thuật cái. Thanks bạn nhiều 😃
@vn_mnm http://forum.bkav.com.vn/showthread.php/2955-tong-hop-tang-toc-Windows-7-tot-nhat-complete
Ví dụ một số cái trong đường link, thấy máy nhanh hơn đáng kể đấy. Dọn rác Ccleaner, xắp xếp ổ...
Helvin Ken
ĐẠI BÀNG
10 năm
199$ về việt nam mình sẽ tăng thêm mấy trăm đô nữa không biết @@
n014latoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
chip này có ngang ngửa i3 thế hệ 2 trở lên ko nhỉ?
Mua về + cái hdd rời nữa là cắm tv chiến ngon (y)
huancoi216
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ẩn số lớn là con chip AMD 4 nhân có khả năng nâng cấp đc trong tương lại hay ko?
@huancoi216 Laptop mình đang dùng 7 năm, Lenovo. CPU dual-core thôi. Từ XP > Vista > 7 > 8, và hiện tại là 7 Ultimate. Mai mốt đợi 9 Threesome ra sẽ thử test. 😁
Zrakuza
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LRA Uôi lại thích thử ThreeSome à, Windows 9 được rồi bạn ạ. ThreeSome chắc tê lắm.
@Zrakuza ý bác ấy là Windows 9 Threshold, tên mã của Win 9 mà 😁
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
@LRA Threesome :D Bạn này dùng Japanese Anti-Virus nhiều quá à 😆
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Lap giá rẻ nên cấu hình hơi cùi(ý kiến cá nhân)
Giá không thể tốt hơn với một laptop chạy Windows có bản quyền. MS đang "trợ giá" để quyết tâm giành giật thị phần thiết bị số 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019