Rò rỉ lộ trình phát hành ống kính Sony: 7 ống kính khẩu độ lớn trong vòng 8 tháng tới

Gia Tường
10/7/2015 17:24Phản hồi: 101
Rò rỉ lộ trình phát hành ống kính Sony: 7 ống kính khẩu độ lớn trong vòng 8 tháng tới
Tin tức rò rỉ từ nhân viên Sony cho biết hãng sẽ giới thiệu loạt 7 ống kính mới trong vòng 8 tháng tới, từ thời gian này đến đầu mùa hè 2016. Nguồn tin không tiết lộ cụ thể về tiêu cự, tuy nhiên phần lớn những ống kính này sẽ là ống kính Prime một tiêu cự với khẩu độ lớn để dễ dàng sử dụng trong nhiều hoàn cảnh ánh sáng phức tạp. Các ống kính mới cũng bổ sung những tiêu cự còn thiếu để hoàn thiện độ bao phủ của dòng ống kính Sony FE.

Hiện tại chúng ta đã có 15 ống kính FE được Sony giới thiệu với tiêu cự từ 25mm đến 250mm. Vẫn còn thiếu một số ống kính góc rộng cũng như tiêu cự tele như 135, 100mm,...

Ống kính Prime:
  • Zeiss Batis 25mm f/2
  • Sony FE 28mm f/2
  • Sony Distagon T* FE 35mm f/1.4 ZA
  • Zeiss Loxia 35mm f/2 Biogon T*
  • Sony Sonnar T* FE 35mm f/2.8 ZA
  • Zeiss Loxia 50mm f/2 Planar T*
  • Sony Sonnar T* FE 55mm f/1.8 ZA
  • Zeiss Batis 85mm f/1.8
  • Sony FE 90mm f/2.8 Macro G OSS
Ống zoom:
  • Sony Vario-Tessar T* FE 16-35mm f/4 ZA OSS
  • Sony Vario-Tessar T* FE 24-70mm f/4 ZA OSS
  • Sony FE 28-70mm f/3.5-5.6 OSS
  • Sony FE PZ 28-135mm f/4 G OSS
  • Sony FE 24-240mm f/3.5-6.3 OSS
  • Sony FE 70-200mm f/4.0 G OSS
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon thật
Khi nào mới có tiền mua mấy cái ống kính này đây.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Canon cho ngon, mình đang thèm em 7D mark ii 😁
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
@forever12800 Ngon ở đây có thể hiểu là những công nghệ được nsx đưa vào body đó. VD: chống rung ...
Còn tách nhiên bức ảnh như thế nào là do người chụp thể hiện.
@heeshun Canon hơn những hãng khác chỗ nào trên body vậy bạn?
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@forever12800 hơn hệ thống lens là chủ yếu, hehe
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
@forever12800 Bạn đọc lại cmt của mình giúp. Mình nói body canon hơn nhưng hãng khác khi nào ?
taducanh
TÍCH CỰC
9 năm
Theo quá khứ ngàm A thì sẽ có thể là Zeiss 135 1.8, Sony 300 2.8.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hehe... :v
sophia8x
TÍCH CỰC
9 năm
ông card màn hình topic nào cũng thấy, lĩnh vực nào cũng comment những câu vô thưởng vô phạt, nhìn cái avt là phát bực. đề nghị ông im một thời gian. quảng cáo kiểu ông chỉ có tác dụng ngược.
phage
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sophia8x Nói thật e phải đăng nhập để like cho bác😁
Lense Sony chất Zeiss mà giá Canon thì bá !
@heeshun Ví dụ xem nào 😃
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
@archi-T Nikon 24-70mm f/2.8G ED AF S Nano 32tr
Canon EF 24-70mm f/2.8L II USM 42tr
E đưa ra 1 cái này thôi. Vì ở trên cũng có bác đã so sánh 😃

@heeshun Bác so 2 đời 1 cái sắp hết thời với 1 cái mới ra rồi. So với 24-70 mark 1 thì Nano luôn đắt hơn từ xưa
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
@archi-T Em thì không rành lens nó ra khi nào. Nhưng mà em không thấy L rẻ hơn. Thấy bằng bằng với nano à. Theo em coi giá thì vậy.
Cho mình hỏi là cái này xài ngàm A hay ngàm E vậy? Mình hỏi để cho biết để lỡ nửa có lúa thì mua gắn cho ILCE-QX1
thinhbk11
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc FE là full frame E-mount. Chả nhẽ phải bẩm, thưa thì mới lịch sự sao? Hay trong câu của tôi có chứa từ bậy bạ?nên tạo thói quen "cảm ơn" khi có ai đó trả lời câu hỏi của bạn đi.
nhunhien89
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc FE là ngàm E đó bác ơi.
@quangrc Theo mình biết Sony có 2 hệ len:
  • ngàm A cho DSLR/DSLT (DT là thiết kế cho Crop ngàm A)
  • ngàm E cho microless (FE là thiết kế cho FullFrame ngàm E)
Ai cao thủ xin cho bổ sung giúp ạ. 😁
@thinhbk11 Người ta ko biết từ viết tắt nên mới hỏi. Bạn trả lời cộc lốc như vậy thì người ta ko cảm ơn cũng bình thường thôi
50 hoặc 60 Macro đi chế Sony 😔
@sonlazio Mình có rồi 😃
@dihuta Ko chơi với A :v
Có nhiều bác vẫn không phân biệt giữa DSLR và Mirrorless, Máy và thương hiệu quan trọng ở chổ bạn biết bạn cần gì và nó đáp ứng được gì cho bạn. Con đường bạn đi do chính bạn chọn, đi đường đông người hay đường ít người tuỳ bạn, không ảnh hưởng gì tới thế giới này cả.
FE 24 70 và batis 85 và A7

Đủ mọi nhu cầu, ảnh chất, nhẹ vai.
Tương lai của máy ảnh là đây....sắp tới thời tàn của DSLR rồi....! ;)
Khi mà công nghệ pin có thể dát mỏng mà vẫn khủng thì lúc đó DSLR sẽ về vườn....! Giờ mang theo 3 cục pin với A7 cũng hơi khó chịu....!:rolleyes:
@Canon100is 6D đi so với A7, buồn cười.......:p Chất lượng ảnh hay lòe thiên hạ....:rolleyes:
Mà hiện giờ hệ lens cho A7 đắt và ít, cho nên nói 6D hơn cũng ok, hơn nhờ có lens rẻ và nhiều....!😁
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@Xperia_no1 Đắt hay ko đắt ko phải là vấn đề. Vấn đề là có tương xứng với giá hay ko thôi. Cá nhân mình đang xài A7, và thấy giá batis 85 hay Zeiss 55 cũng ko phải là vấn đề lớn. Bởi có gì thì cũng mua 1,2 cái mà thôi. Còn khẩu lớn hơn 1.8? Với FF và nhu cầu bt thì ko cần lắm. 55 1.8 DOF mỏng dính, toàn phải khép lên 2.4, 2.8. Quan trọng là với khẩu 1.8 CZ 55 và batis 85 đang có kích thước rất ngọt. Vậy thôi.
@Xperia_no1 Len L nào của Canon rẻ hơn CZ của Sony hả bạn ? So sánh cùng thông số và chức năng nhé ;)
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Canon100is nguyên dàn f4 IS L của Canon đó, ko rẻ hơn dàn f4 OSS của Sony à :3
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
đang ước ao có một bộ a7ii + cz 55
tien_ttm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết đang nói về ống kính Sony mà sao có nhiều bạn vào so sanh Sony với Canon hay Nikon để làm gì. Mình nghĩ bài viết dành cho những người yêu thích nhiếp ảnh và nhất là yêu thích máy Sony để biết thêm thông tin mới, không phải topic để so sánh các hệ máy với nhau
giá lens FE chát đừng hỏi :oops::oops::oops:
hy zọng con 24-210 không đắt quá để có lúa mà mua
hàng zeiss mắc như chóa hix hix 😁:D:D
xkhoax
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết 50/f2 giá rẻ không nhỉ
Bác nói thế thì ai giám tư vấn cho bác? Nếu bác phân vân thì bác phải nói rõ mục đích của bác thì ae trong dd sẽ tư vấn cho bác? Còn so sánh thì so sánh cùng dòng, chứ nói như bác lấy Crop ra so với FF ah?
Như bác trên kia hòi Sony ngon hay Canon ngon thì ai giám nói Sony ngon hơn Ca và ngược lại như bác 😁

Em nhầm ý của bác kia, Sr bác.
heeshun
TÍCH CỰC
9 năm
@forever12800 Ok bác. Bác nói làm em giật mình phải đọc lại cmt của mình. Vì em dùng pentax :3
Nhiều bác chưa dùng Sony bao h lên phán luôn là Sony chụp không bằng Canon, Nikon......
Đến là hài hước 😆))
Sony: Chẳng qua các ông sinh ra trước thôi. Cờ bạc ăn nhau về cuối mà! Hãy đợi đấy !!! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019