[Rò rỉ] Lumia 1530: 3 nút cơ bản Wp lên màn hình hiển thị, FullHD

cuhiep
24/2/2015 7:46Phản hồi: 132
[Rò rỉ] Lumia 1530: 3 nút cơ bản Wp lên màn hình hiển thị, FullHD
Các nút cơ của Windows Phone sẽ được mang lên trên màn hình hiển thị, màn hình vẫn là FullHD kích thước hiện nay là 6", bản tiếp theo nhiều khả năng vẫn là 6". Lumia 1520 đã gần 1,5 tuổi mà Microsoft vẫn chưa giới thiệu phiên bản tiếp theo. Thông tin duy nhất hiện nay chúng ta có là Microsoft sẽ không giới thiêu nó ở MWC tuần tới mà để đến giữa năm.

Hiện nay Microsoft đã mang các nút cơ bản của Windows Phone lên trên màn hình cảm ứng nhưng là trên các máy giá rẻ cấu hình thấp. Nếu máy cao cấp mà với các phím cơ bản nằm trên màn hình mà muốn đẹp, muốn có trải nghiệm tốt thì màn hình cần phải được làm dài ra và mép của màn hình cần được làm mỏng hơn để 3 nút đó trên màn hình không khác so với vị trí nó nằm trên viền màn hình như Lumia 1520 hay Lumia 930 hiện nay.

Lumia 730 với 3 nút cơ bản của Windows Phone trên màn hình hiển thị.
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
6 inch giờ bự quá 5.5 là vừa rồi
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
@HieuVoSG Mời bác 930
@HieuVoSG mình lết từ 3 inch dần dần tới 6 inch, riết rồi quen chả muốn xuống
@tuanchuoi 930 không có thẻ nhớ
@HieuVoSG 6 inh giờ bé quá, 6,5 inh là đẹp. Hì
hóng ...tính năng Camera 😃
Máy có 3 nút đó xài cực kì khó chịu và bất tiện,thay vì một phần đc hiển thị thì giờ lại bị che mất bởi 3 cái nút vô duyên,ẩn đi được nhưng lại mất thêm một thao tác nữa
@chavalier Máy có 3 nút nằm trong màn hình m lại thấy ok hơn, khi quay ngang chơi game thì nó tự động ẩn đi, ko bị chạm nhầm như mấy cái phím cảm ứng ở trên viền, kể cả dùng bt cũng thế. Hồi xưa dùng con 520 đang chơi game quyết liệt tay quẹt luôn vào cái nút tìm kiếm trên viền, ram có 512 MB nên phải load lại game thế là công cốc, kể cả như LG con G làm phím cảm ứng trên viền sau đến G2 trở đi cũng đưa vào màn hình và làm viền mỏng hơn m thấy ok hơn nhiều. Kể cả có đưa mấy phím kia vào thì android vẫn root đc để giảm kích thước của cả cái thanh điều hướng, như xperia dùng đc xperia xposed còn wp thì chịu
@chavalier sao bác không nghĩ ngược lại là nhờ dẹp nút cứng đi thì có thể làm màn bự hơn và viền mỏng hơn, giờ chỉ còn SS làm nút cứng thôi
@Jameslwoodward 3 cái nút đó nhằm giảm chi phí chế tạo thôi chứ triển khai ROM hay APP gì cũng đều phức tạp, rất phiền hà, trong 6 máy dc hỗ trợ bản preview Windows 10 Phone thì con 730 với nút ảo ẩn/hiện là lỗi nhiều nhất, lỗi te le hột me. Trong khi con 830 nút cứng, còn 630 nút ảo nhưng ko có tính năng ẩn it lỗi hơn hẵn
@benchimto Viền thì ko cần mỏng,mỏng quá dễ vỡ thôi,bác có nghĩ là phải đánh đổi quá nhiều thứ không?
1.thẩm mỹ,lướt web với một cái thanh đen ở trên và ở dưới với nền màu trắng ở giữa thật hài hòa😆
2.bất tiện khi chơi game,khi điều khiển điện thoại
3.chưa chứng minh được nhưng mình bị 2 con rồi là khi ẩn thanh điều hướng đi sẽ bị vàng khi ở nền màu trắng đúng bằng phần điều hướng xuất hiện
Sao không thấy bác Hiệp nhỉ!!!
Sunny Hill
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lạ mộ điều là tin tức rò rỉ là người sử dụng tiếng Việt. Chả nhẽ đang được thử nghiệm ở VN ?
Sessnd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangrc em thì ko có vấn đề gì về chất lượng cả, đang dùng 925 nên h thấy em nó máy ảnh ko bằng thôi chứ mọi cái đều thế. mỗi là thấy pin nó sụt nhanh nên hỏi ý bác xem bác có bị thế ko ấy mà
@AmbitiousMan nó đang được thử nghiệm tại nhà máy Microsoft mobile VN 😁.và còn 1 con nữa em biết tên gì 😃
@AmbitiousMan thưa bác là bọn em đang sản xuất 930 rồi ạ
@quangrc chia buồn cùng bác
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
em đang định đổi 1320 sang 1520...vậy đành lòng chờ tiếp....
@xyzmen chơi smảrtphone mà cứ chờ .... 1 là mua 2 là ko bao giờ mua 3 là đã là chơi smartphone thì đừng bao giờ nói từ " chờ " ,
@yeucongnghe.vn Bác nói chuẩn
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xyzmen LoL bác giốg e nhưng e vẫn quyết định mua lun rồi, dù sao con kế nhiệm là dòng cao cấp. Đợi để ra về vn rồi mua chắc thôi :S
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc rò rỉ từ facebook Trần Hiệp
twitter của mình đấy. hỏi gì hỏi đi
Kocoji
TÍCH CỰC
9 năm
@Fan_Bb37na Chắc thím chưa xài twitter bao giờ 🆒
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
6 inch to quá, dùng bất tiện
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@LuisYuri TUI DANG DUNG ONE MÃ VA THAY VAN CON BE
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx Mình đi học đi làm mặc quần jean là khỏi bỏ vô túi luôn &@
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@LuisYuri may quan vai ma dung...vua thoai mai vua dep vua dut dc dt to...giat giu lai de rang....cat quan vec day...
fernandopham
ĐẠI BÀNG
9 năm
có khi nào mình cứ comment bừa vào đây rồi mấy báo nước ngoài cũng vào chụp ảnh màn hình đăng lên bên đó ko, ghi là rò rỉ từ trang tin công nghệ lớn nhất VN 😆))
LUMIA 1530 - 3G RAM - 810- 2K
#comingsoon
😃))
@fernandopham Chắc chắn 805 trở xuống, vì wp chưa hỗ trợ 64 bit, vs chưa có thử nghiệm chip 8 nhân nào cho wp, nên rất dễ phát sinh lỗi. Còn màn hình full HD luôn, vì dòng lumia cạnh tranh vs đối thủ nhờ pin trâu và giá rẻ hơn, không dại gì MS tăng chi phí, giảm thời lượng pin cho cái 2k.
@fernandopham Sky vega còn nút cứng nha. Như con vega Iron có nút cứng mà viền còn mỏng hơn nhiều so vs G2 nút ảo. Trong khi G2 viền mỏng lắm rồi
Mấy bác nào vào la làng 6 inch bất tiện thì mua 930 mà dùng nhé. Đừng ở đó la to bất tiện. Em rất muốn màn hình 1520 to hơn mà kích thướt máy k đổi (viền màn hình mỏng hơn nữa). Đã trung thành với 1520 trong 1 năm rưỡi qua. Hy vọng sẽ hơn rò rỉ nhiều, chứ thế này thì thất vọng quá 😔
an.nguyen128
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KenLeeMT vãi cho cái "THƯỚT" nhà bác , e chả thấy con 1520 nó bất tiện cái gì cả, e dân công sở phải mặc quần âu thế mà e nó vẫn nằm gọn trong túi quần, chơi game (Dragon Mania Legend) tuyệt thôi rồi Lượm ơi, mỗi tội đang bị lỗi loạn cảm ứng (từ lúc lên Cyan đến giờ là Denim VN vẫn bị).
@Jameslwoodward Không qan trọng cái khoảng. Thích và tốt là dùng. Với mình đến nay vẫn chưa thấy con nào tốt hơn 1520 không hối hận,khi đã mua nó với giá 16tr. Và theo như bác nói, khoảng 1 năm sau 1520 mới còn giá đó để xã sạch kho, hiện tại giờ 1520 cũng đã bán hết rồi.
@an.nguyen128 Em có bảo 1520 bất tiện đâu ?? Dùng 1 năm Rưỡi nay rồi. Đến giờ chưa có lỗi lầm gì cả. Chẳng những dùng mà em còn trang bị gần như full đồ chơi cho nó. Xài rất thích
@KenLeeMT mình chỉ mong chờ điện thoại to như tờ A4 bạn à
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
Viền mỏng như 930, k cần khung nhôm. Rơi chủ tội móp
dual1
CAO CẤP
9 năm
microsoft có hướng khắc phục nào không chứ cứ bấm nhầm phải 3 nút cơ bản, làm cứ phải back.
có hướng nào để khi xài app nào đóa thì cho 3 nút đó invalid không nhỉ hoặc tự lock nó lại.
@dual1 Cũng có nhu cầu như bạn này. Cho 3 nút vào trong màn hình thì ko đẹp. Mà để ngoài toàn bị chạm tay vào, nhất là nút search
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bạn ko thích việc phím điều hướng bị mang vào trong MH cảm ứng nhưng đó là xu thế công nghệ và phải cháp nhận thôi. Mình vẫn nhớ là tinhte.vn đã có bài nói rằng google khuyến cáo các NPH đưa phím điều hướng vào trong để tiết kiệm pin thì phải. Cho nên đừng ai thắc mắc điều này nữa.
@kutamitsu Tiết kiệm pin?
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
@duyhotan2000 Bạn tìm thử lại coi sao mình nhớ ko nhầm đâu.
@kutamitsu Lumia : dòng nút chức năng để bên dưới làm rời là dòng pha6n khúc cao cấp . Dòng nút home back ở trong màn hình là dòng giá rẻ bình dân
Thanhcongdzo
ĐẠI BÀNG
9 năm
1520 cỏn ngon trong mấy năm nữa cho ra 1540 lun
Android với WP bao năm cứ loay hoay với 3 cái nút ấy, hết cứng lại ảo, hết ảo lại cứng. Công bằng mà nói thì Apple giải quyết rất tốt cái nút home, nó không chỉ đơn thuần là "home" !
@dualshock Làm cái nút home tròn nên 2 cái viền to bổ bố ấy, nhìn con ip6 4,7 inch vs z3c 4,6 inch gần như là như nhau mà nhìn z3c như 5, 5s 4 inch còn ip6 như G2 5,2 inch
@dualshock Chẳng phải, Apple giờ chẳng muốn đưa cảm biển vân tay tích hợp trực tiếp vào màn hình luôn đó chứ, còn nút Home có thể thay thế bằng nút nhỏ hơn, chứ giờ to quá, xấu
@Jameslwoodward Thẩm mỹ là cái mà mỗi người lại thấy khác nhau. Bạn thấy xấu cũng chả có gì lạ !
@hypous Nhưng dù sao thì mình thấy nó cũng thỏa mãn vài thứ: đơn giản, dễ dùng, tiện lợi và nhiều tác dụng hơn mấy cái nút của Android hay WP. Nhất là bên Android: cái thì ảo, cái thì thật, cái thì back bên phải, cái thì back bên trái....
@dualshock Mà nó còn là thứ chiếm dụng không gian vô lý nhất trong công cuộc thu nhỏ viền màn hình.
Dùng BlackBerry chẳng có nút nào hii. Em chỉ nói vui thôi chứ không dìm hàng ah:p
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chỉ tin khi thông tin người rò rỉ công khai. Sao phải dấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019