Rò rỉ nhiều hình ảnh và video về giao diện Sense 6 trên nền Android 5.0.1 Lollipop

Duy Luân
21/12/2014 22:8Phản hồi: 69
Rò rỉ nhiều hình ảnh và video về giao diện Sense 6 trên nền Android 5.0.1 Lollipop
LlabTooFeR, một lập trình viên nổi tiếng trên diễn đàn XDA-Developer, vừa đăng tải nhiều ảnh chụp màn hình của giao diện HTC Sense 6 trên nền Android 5.0.1 (mã build LRX22C). Chúng ta có thể thấy được rằng bản thân Sense 6 thì không có nhiều điểm khác biệt so với hiện nay, tuy nhiên phần hiệu ứng thì mượt mà hơn do lấy từ Lollipop. Toàn bộ khu vực thông báo cũng được thiết kế lại với nền trong suốt, các thẻ thông báo tách bạch nhau, ngay cả những nút nhấn Quick Settings để tắt mở các kết nối thường dùng cũng được làm phẳng hơn, hiện đại hơn. Notification giờ đây cũng có thể hiển thị ra màn hình khóa.

Tương tự, giao diện duyệt các app đa nhiệm cũng được mang y chang từ Android 5.0 sang, không còn theo dạng lưới như trước. Tính năng tìm kiếm các tùy chọn trong trình cài đặt hệ thống đã được bổ sung, kèm theo đó là một chế độ mới mang tên "Easy mode" để giúp việc sử dụng máy được dễ dàng hơn với giao diện tối giản.

HTC trước đây từng hứa hẹn rằng bản Android 5.0 dành cho HTC One M7 và M8 sẽ có mặt trong vòng 90 ngày kể từ khi Google ra mắt chính thức hệ điều hành này. Mình biết thêm là One M8 ở Việt Nam cũng đang được thử nghiệm Sense 6 + Android 5.0. Hi vọng chúng ta sẽ sớm có tin vui từ HTC.

Video về Easy Mode, chạy trên HTC One M8

Một vài tùy chỉnh mới về màu sắc màn hình trong tính năng Accessbility

Nhiều hình ảnh khác

Nguồn: LlabTooFeR
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng được up sớm
Đa nhiệm dạng lưới như cũ dễ nhìn hơn,đa nhiệm kiểu mới này rối ko thể tả đc,ai nói mình chém thì cài rom viper có bản đa nhiệm giống andoird l rồi
RedT
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier Cùng ý kiến với bạn, đa nhiệm kiểu này chỉ để cho đẹp, không rõ ràng và trực quang như các bản cũ
Giao diện LG phẳng sẵn rồi, lên 5.0 thấy đẹp ngay. của HTC thì thiết kế miễn chê rồi. Riêng bác SamSung giao diện nổi ko ra nổi chìm ko ra chìm, xấu sẵn rồi lên 5.0 mà ko có thay đổi nhiều (nhất là mấy cái icon ) nhìn chả hơp j cả
DK Master
TÍCH CỰC
9 năm
@naq219 Đẹp hay xấu mang tính cá nhân mà bác... Em thì em chẳng thấy ưng nổi giao diện của HTC mà chỉ thích Touchwiz của Samsung hay giao diện của LG à =)))))) !!!!
haui2281
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chúc mừng các bác đang đùng M7, M8, chuẩn bị được dùng bản chính thức .😃, nh hy vọng là không quá lâu . Vẫn bồ kết Sense của HTC.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
Màn hình khóa của android là thứ mình ghét nhất.
Bỏ túi quần nó cứ tự mở khóa rồi khởi chạy ứng dụng lung tung khiến máy nóng ran và hao pin.
Kể cả khi đặt mật khẩu hay hình vẽ vẫn bị cái cuộc gọi khẩn cấp làm phiền.
K lẽ bây giờ bỏ đt vô túi phải quay màn hình ra ngoài.
@xtmg1 Bác dùng lenovo hả, ông anh làm cùng mình cũng hay bị tình trạng như bác 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xtmg1 đúng cái này chuẩn, mình xài motorola cũng bị, là do cảm ứng nó nhạy quá thôi 😆 đợt mùa hè quần đùi mà khóa máy, úp mặt trong vô, cho điện thoại vô túi quần đi tung tăng là nó tự mở ngay tắp lự, nhưng là chỉ bị với cái chế độ khóa trượt tay thôi. Sau đó mình đổi sang khóa số, và úp mặt kính ra ngoài khi nhét túi quần là khỏi lo.
Raindrop_03
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xtmg1 Bác dùng những dt nào rồi. dùng LG chưa.. e dùng từ đời G đến htại chưa bị như bác bao h nhé htại G2 kể cả dùng knock code cũng không việc gì nhé!!!
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@xtmg1 dùng được mấy con android rùi mà nói chụp mũ thế bạn, có phải tất cả dt android như thế đâu
còn nói thì nói hẳn con bạn đang sử dụng ra nhá
giao diện htc xấu, nó cứ tối đen trông tù túng, khôgn bắt mắt, không tươi sáng, không tạo cảm giác đơn giản dễ sử dụng như TouchWiz
MR_VIP_VDR
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conankcbn7 Sense 5 mới tối, lên sense 6 là đẹp ngay 😆 touchwiz ko có tuổi nhé, xài giựt giựt
Ah lag vs nhìn như là dt cho trẻ con 😃)
Tính năng đưa notification ra màn hình khóa chờ mỏi cổ rồi, cuối cùng thì cũng có, nhưng sao lại nền màu trắng xấu nhể 😔
Tàm tạm.
Nói chung là nhìn giao diện của Android, vẫn có cái gì đó không đc đẹp mắt và lung linh như của iOS.
@MR_VIP_VDR Sao lại không được bác , bác cứ đùa :v
MR_VIP_VDR
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Keo Phuong Ko chơi jb nhé, jb rồi thì k còn là ios nưax 😆
@MR_VIP_VDR Không cần nhé , giao điện đổi dễ dàng luôn , ios8 nha , chỉ cần cài app , chỉ là muốn đẹp thì mua , không thì free thì ít lựa chọn hơn thôi , còn android mấy bác muốn phá nhiều cũng phải root máy thôi !
RobbieQuang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiep2014 Em khổ mấy bác quá. Thần Phật nhà mình thì mình thờ, mình đốt nhang đi. Tới nhà người khác châm chọt làm chi để gây lộn. Khi bạn mua sản phẩm nào thì dĩ nhiên bạn thích bạn mới mua. Nhưng đừng lấy của mình mà đem so sánh với người khác. Đơn giản bạn thích Táo, họ thích Sam. Hihi
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
Chia tay HTC . Giờ nhìn lại SenUI sao mà nhớ thế. M9 chắc chắn mình sẽ quay về HTC
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết con HTC 816 của mình có được lên không, đợt này HTC đẻ nhiều quá sợ em nó bị bỏ rơi.
hameln
TÍCH CỰC
9 năm
làm giao diện phẳng mà lại táng cái đa nhiệm các lớp chồng nhau.... Đúng là kệch cỡm.
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Yêu HTC cũng vì cái giao diện. LG, Samsung và Sky cứ na ná nhau.
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
Sense 6 No.1 về độ đẹp...
klq nhưng mà gõ telex thì "Sense" thành "Sến" 😁
Tài thật, mình lại không thích phong cách của HTC. Vỏ máy thì ổn nhưng ko thích phần mềm của hãng
Đẹp thật. Hi vọng được up lên sớm 😁 :D
Bàn phím của Sense thì quá chán luôn, còn cái khác thì ổn.
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
@vuzap Bàn phím thì ai chả xài laban key, k thì gõ tiếng việt

Mình cũng thấy cái Recent App giao diện thẻ như nầy k tiện bằng giao diện lưới cũ
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hidronak đâu có, k ưa 2 thằng đó, mình xài Swiftkey.
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
@m0n0 Swiftkey chỉnh đc k dấu chưa bạn, nt mà có dấu tốn sms lắm.
Mà máy cấu hình thấp xài k đc mượt.
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hidronak lỗi đó được fix rồi đó bạn, dùng trên đt mình cũng toàn xài k dấu, công nhận nó ngốn ram, nhưng mấy ver. 5.x tốc độ ngon lắm rồi, không bị trễ nữa, dùng nó quen k muốn xài mấy app nhắn tin khác nữa.
phamtuan87tb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@m0n0 chuẩn cái Swiftkey sau đợt update gần đây dùng ngon hơn hẳn, không bị lỗi linh tinh nữa, chỉ mỗi tỗi không có tiền mua thêm giao diện bàn phí.
cái laban key dùng cũng ngon nhưng mỗi tội phím cách nhỏ quá toàn ấn nhầm vào chữ B.
nói chung giờ dúng Swiftkey là ngon nhất
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
Giao diện Android 5 của HTC có vẻ là đẹp nhất trong đám nhà sản xuất điện thoại rồi, cơ mà vẫn không bằng Android gốc 😁
Android với Material Design xài giao diện phẳng hồi nào? Đã dốt mà cứ thích khoe @@
Desire 510 có lên đc L ko vậy các bác?
Nhìn giao diện Sense mới đẹp quá. Setting cũng đẹp nữa. Không giống như ai kia.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019