[Rò rỉ] Nokia Martini sẽ có tên chính thức là Lumia 930?

bk9sw
15/3/2014 8:28Phản hồi: 193
[Rò rỉ] Nokia Martini sẽ có tên chính thức là Lumia 930?
Lumia 930.jpg
Hình chỉ mang tính chất minh họa.

Vào đầu tháng nay, chúng ta đã nghe thông tin về một thiết bị mới của Nokia với tên mã Martini. Thiết bị này được cho là sẽ là chiếc điện thoại chạy Windows Phone 8.1 đầu tiên của Nokia và hôm nay, nguồn tin từ @evleaks cho biết chiếc điện thoại chính là Nokia Lumia 930.

Hiện tại, có 3 thiết bị rò rỉ của Nokia được cho là sẽ xuất hiện cùng với phiên bản Windows Phone 8.1. Tất cả các thiết bị đều có tên mã theo tên của các nhân vật trong loạt phim hành động James Bond. Bên cạnh Nokia Martini còn có Nokia Moneypenny (hay Lumia 630/635 - phiên bản kế thừa từ Lumia 625) và Nokia Goldfinger. Goldfinger được kỳ vọng sẽ là một thiết bị cao cấp với công nghệ 3D Touch System cho phép người dùng thao tác với thiết bị mà không cần chạm vào màn hình. Goldfinger được dự đoán sẽ là chiếc Windows Phone ghi dấu ấn tiếp theo của Nokia với công nghệ cảm ứng tiên tiến.

Ngoài tên gọi Lumia 930 thì chúng ta vẫn chưa có thông tin gì thêm về Nokia Martini. Bạn mong muốn Lumia 930 sẽ có cấu hình như thế nào?

Theo: evleaks
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình rất yêu wp! 😁
Đùa, nhìn mấy con LU đẹp quá, nhưng nó chỉ hợp chạy WP thôi, nếu chạy Android thì chẳng đẹp tẹo nào :v
@hypous sao mình tìm mà k có cái giao diện đó nhỉ
@Evolution X Launcher 8, + 1 đống App nữa. Android là vô tận luôn
@hypous đã thử trên con Xperia E, đã root bằng phần mềm mà k đc
@bengbeng8855 sao ns j chẳng l.quan j cả, t đâu có dùng iphone, t xài Lumia 925 nè, mấy con của b ns trên đọ nổi k đó
cesc84
TÍCH CỰC
10 năm
Còn mình thì ghét wp 😆
@cesc84 Tại sao phải ghét , chỉ cần tìm người yêu khác thôi mà , nên dành tình yêu cho cuộc đời nở hoa chứ 😁
3d touch.có giống với tính năng trên s4 ko ?
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mimi_emyeu "hại điện " hơn nhiều đó bạn
không có tiền để mua nhưng cứ thấy nokia ra sản phẩm đẹp và đc khen là có cảm giác mừng mừng trong ngừoi vậy :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Yêu qúa Mong sao dc cam tren tay mot lan hihi
Khung nhôm, chíp 4, ram 3gh, bộ nhớ 32gh, manf hinh 4,8 in, cam 20,7 m , vien mong và ko cần gì hơn.

Gửi từ vnphone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Mr_Zer0 và PIN thì vừa mở máy lên là hết .😁
mta2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr_Zer0 Pin mà ko tốt, cứ ngày sạc 2-3 lần thì vui 😃
@Mr_Zer0 dòng 9xx cam chỉ 8. thôi
@ShopVan Lu 1520 của vợ dùng tốt ghê đó
Mình cũng có thể điều khiển màn hình mà khg chạm vào. Mình dùng remote.
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangchitrung Còn mình thì không chạm vào cũng chẳng cần remote cũng có thể điều khiển màn hình !
Mình dùng..........................Phím !
S900 ram 4G camera 41 mp màn 2k pin 4500 và hiểu tiếng người k cần trợ lí ảo
Sao cứ mỗi lần mình định nhao sang WP thì lại có thông tin về một siêu phẩm WP mới (hoặc một công nghệ khủng) lộ diện 😔...liệu sáng mai có nên làm quả 1520 không nhỉ ?!!!o_O
@anhmmoj Không nên mua...Đợt ra WP 8.1 rồi hã quyết định... Tui đang dùng con 520 thấy tạm đc trừ yêu cầu ứng dụng, đang định đổi con cao câp Lumia lun, nhưng đợi ra 8.1 hã tính.
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
@anhmmoj làm luôn đi cho nó nóng😁cứ chờ đợi thì bao giờ mới có máy dùng:(
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@Nam Nguyen Luan mấy con cao cấp như 1520 thì 8.1 ra là gần như có update liền đấy. còn 520 thì chắc lâu hơn :0
@anhmmoj chung cảnh ngộ với bác
cao1004
TÍCH CỰC
10 năm
nokia giờ đẻ ngang sam, e loạn hết luôn rồi
@cao1004 trước nô để gấp đôi sam
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@cao1004 Nokia ra nhiều nhưng con nào ra con đấy , sam thì ra con nào xấu con đấy ~~
@cao1004 nhưng kể từ WP8 thì No ln chăm sóc cẩn thận cho từng sản phẩm từ bình dân cho đến cao cấp, còn a Sam thì chỉ toàn hàng cao cấp 😕
Điện thoại bây h con nào cũng đẹp, nhanh, mượt. Chỉ có tiền là có hạn. Đành đứng nhìn vậy
vãi quá nô ơi
Chẹp quá mà ko có đk dùng Ưwindows phỏne
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
mình đã gặp rất nhiều người háo hức nhảy từ android sang wp và vài tháng sau họ lặng lẽ quay về android.
@xtmg1 còn mình thì ngược lại, dùng wp rồi chuyển sang androi nhưng rồi vẫn quay về WP
@xtmg1 còn tôi thì ngược lại
@khicon_9 cứ thử mua 920 chắc h đã cm khác
@xtmg1 mình thì thấy nhiều điều ngược lại

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hanpihoon
TÍCH CỰC
10 năm
Máy chất thế,nhôm nnuyên khối,pin không tháo rời là ngon 😃
@hanpihoon mình thì muốn nhôm nguyên khối nhưng pin vẫn tháo rời được
2891
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hanpihoon mình cũng thích pin liền vì mình hay đánh rơi, pin chạy lung tung. tiếc là chưa đủ thóc để đớp em nó.
Nghê đồn là cấu hình như bản Icon quốc tế với tên gọi 930 thay vì 929
quá đẹp
Á đù...đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019