[Rò rỉ] Thêm ảnh của Note 5 và S6 mini, Note 5 vẫn dùng cổng Micro-USB thường, lỗ S Pen mới

TDNC
27/7/2015 2:30Phản hồi: 125
[Rò rỉ] Thêm ảnh của Note 5 và S6 mini, Note 5 vẫn dùng cổng Micro-USB thường, lỗ S Pen mới
Hôm nay, ai đó lại up thêm ảnh của chiếc điện thoại được cho là Galaxy Note 5S6 mini, hôm trước chúng ta đã thấy mặt trước của Note 5 thì hôm nay được thấy thêm cạnh dưới với đầy đủ lỗ cắm bút S Pen, loa ngoài, cổng âm thanh 3.5mm và cổng Micro-USB như cũ, không có cổng USB-C như lời đồn đại. Còn S6 mini thì có kích thước nhỏ hơn S6, dùng chung thiết kế và vẫn có khung kim loại như S6 tiêu chuẩn.

Note 5

Chiếc máy trong hình này đang gắn case nên không nhìn rõ được thiết kế viền của nó như thế nào, nhưng cách bố trí các camera, loa thoại và phím Home ở mặt trước thì giống hệt như tấm hình rò rỉ hôm trước. Ở cạnh dưới, bạn sẽ thấy lỗ cắm bút S Pen đã được thiết kế lại, khe hở để tháo bút được dời sang phía cạnh phải thay vì nằm ở cạnh dưới như Note 4.

S6 mini
Còn đây là vài tấm ảnh vừa xấu vừa tối lại vừa mờ (cho đúng tiêu chuẩn ảnh rò rỉ 😁) được cho là của S6 mini. Chiếc máy có ngoại hình y chang S6 thường nhưng kích thước nhỏ hơn, tin đồn là máy dùng chip xử lý Snapdragon 808, RAM 2GB, màn hình 4.7" 720p và camera 15MP.

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tân62
ĐẠI BÀNG
9 năm
hình nhìn kg rõ kg biết xấu đẹp thế nào nhưng đời s6 ra nhiều phiên bản quá
@tân62 Giống iphone 6 ra nhiều phiên bản ấy mà 😁
LoHa.NG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tân62 Sao nhiều bằng HTC hả bác 😁
Con note5 có cái mặt lưng cong + kính mà cũng pải dấu... 😆
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng sam sung ào thì ào luôn đi rò với chả rỉ.. cứ xuy kiểu dáng s6 là ra note 5 chứ có gì mà rò rỉ. Năm nào chả thế..
@xxvideoxx Mụ nhìn xem mấy đời note roi có con nào giống s kg? Kg biết mà còn già mòm
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@ngaodaxx

Ah khác về kích thước và cái bút 😁
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@silver huynh vãi chú, dòng s vốn nâng caaspâ thôi :v
@ĐăngrousApple ai mà k biết dòng S vốn nâng cấp cấu hình thôi. :| do nói thằng Note k có gì mới nên tui nói lại thôi. nó khác về tính năng với cấu hình so với S là được rồi. :|
qtm07
TÍCH CỰC
9 năm
ROm tiếng trung sao có app MyAT&T :rolleyes:o_O
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@qtm07 bản nhà mạng AT&T nhưng chủ máy thích để tiếng Trung, có gì lạ :? bây giờ máy nào chả có đầy đủ các loại ngôn ngữ trong Setting / Languages & Keyboards / Languages
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
@qtm07 Chắc cụ ý sống bên mẽo rồi 😁

KLQ: Cơ mà nhìn cái làn da lởm vãi
Note 5 ít nhất phải dùng nguyên vật liệu giống S6 ko thôi thì thua. Note 4 hiện tại chỉ dùng khung kim loại còn mặt sau bằng nhựa thì ko oke lắm. bằng kim loại lun hoặc bằng kính mới cao cấp.
@yeucongnghe.vn Lúc đó lại có trường phái nhảy vào bảo Nóng và Ko Thay Pin đc, cũng là 1 thu thiệt so với LG G4 kakaka

Nói tóm lại cứ làm giống iphone các đời, tùy biến tý là ăn khách và đc khen đẹp ngay, đừng dại mà đột phá 😃
@noobnhat thiết kế iphone 6 mà gắn logo Samsung thì quăng xọt rác không ai nhặt luôn á. Samsung mà dại dột làm giống iphone thì tèo từ đời nào rồi quá.
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@luanth http://samsungcopiesapple.tumblr.com/
==> Thế nên thằng samsung tèo mấy quý rồi 😁
@luanth Like cho chú! Định lên 6 roi thay nó đẹp quá nên thôi! Ip5 vẫn đẹp chán!
Có ai quan tâm tới "lỗ" của Note 5 không nhỉ?! 😁
@vinhphucng25 Ko vì ko đục lỗ thì theo bạn thì làm thế nào ?
Note 5 viền mỏng thật, quá đẹp
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân mình thích cái màn hình cong sexy của edge, màn hình 4.7" là chuẩn rồi, cầm vừa tay và ko quá nhỏ. Túm lại có S6 edge mini thì ngon ^^
Juventino
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẻ nữa đẻ mãi, đẻ đến bao giờ ko vớt vát đc đồng nào nữa thì thôi
Loạn hết cả . Nhiều thương hiệu, nhiều dòng sp chẳng biết chọn em nào cho hợp lí . Đang muốn mua ip mà đọc báo thấy vụ 40.000 chiếc vừa bị bắt ái ngại. Con bạn mới mua ip 6 plus 128Gb loa tự nhiên bé tẹo đi bảo hành nó bảo bị dính cháo( thực tế thì chẳng bị cháo vì nó ghét cháo và lại chưa có con, tại thấy đt nhiều ảnh trẻ connên phán vậy đt mua tại istore lạng sơn) vãi Apple
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@macthegian022010 Bác troll a em hả . Vãi cả store lạng sơn. Nghe hàng lạng sơn đã mất cảm tình rồi
saidadaki
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wind my love Bác lại đá xoáy e Bphone của anh quảng r

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@macthegian022010 bác kiểm tra lại xem phải con ip 6 plus của bạn bác có thẻ 128Gb và CH play ko???
Voduy72
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hóng thử xem sao. Mà anh Samsung đẽ nhiều quá nhỉ
schalke04
TÍCH CỰC
9 năm
S6 mini chip 808 mà màn 720p chắc hiệu năng cao lắm nhỉ.
@schalke04 S6 mini mà pin tốt như z3 compact thì đáng yêu lắm nhỉ
ĐẸP CHỚ TA
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn không có gì nổi bật
@Potter257 De cai nat mi len se noi lien
Nhìn lờ mờ qua ảnh tưởng...iPhone mới... Xem đến tấm cuối hoá của...Sam đại gia 😁

Đúng là iPhone thì chỉ có 1 nhưng những cái giống iPhone thì rất nhiều!
kinken2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luanth Nhìn riết chả thấy giống gì cả, mình thấy các ông lớn đều có thiết kế gọi là " nhìn cái biết ngay ", từ sam lg htc, tới apple ...
Còn đã cố moi ra điểm giống thì nhìn kiểu gì cũng thấy giống thôi
@Wind my love nhìn kiểu gì giống iphone vậy.chỉ nhìn zớio_Oo_Oo_O
Chẳng hiểu cái đoạn này. Nó đang nằm ở dưới đó thôi
@Daviddv9prada Nghĩa là cái khe hở gần chuôi bút, chỗ bạn nhét cái móng tay vào cậy bút ra ấy! Trước nó nằm về phía mặt đáy, giờ nó lệch sang cạnh, thế thôi!
@Daviddv9prada viết hơi gà tý
phải nói là di chuyển từ góc trái bên dưới sang góc phải bên dưới mới đúng 😁
11gio45
TÍCH CỰC
9 năm
Note 4 khi mới ra tầm 18triệu. Note edge mới ra tầm hơn 20 triệu. Giờ 2 con này down xuống còn 10-12 triệu. Chưa được 1 năm và với kiểu đẻ liên tục, giá down khủng khiếp như trên thì ngon nhất là cứ chấp nhận đi sau 1 đời cho nó khỏe 😃
@EmGiaKhang thế chẳng nhẽ chỉ những ng "y công nghệ" và sử dụng điện thoại để làm việc thì ms đc dùng note hả bạn. nếu thế samsung cố nhồi thêm vào máy các tính năng giải trí làm j.mấy ô lập trình viên hì hục viết game ra để làm j. ai cũng nghĩ như bạn chắc ss phá sản lâu rồi
@huytoanpham Bác vừa cắm cab mhl vừa gắn tay chơi game kiểu gì vậy, có bộ chia cổng à
@|Nguyễn Văn Hiếu Root máy, cài pm sixasic control... là oki mà 😃
Cách khác là dùng đến Smart Dock, cái này khó mua lắm, em đặt rồi mà không có hàng, thôi đành chịu 😃
@EmGiaKhang Vớ vẩn để giải trí thôi, cv thì cũng có, nói chung Android thì để giải trí hơn là làm việc, làm việc đã có Pc rồi bác ạ, bắt em nó gánh nhiều excel, chóng hỏng 😃
letandat610
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cách nào đó chỉ cần ấn mở như kiểu thẻ nhớ là ok. Chứ cạy cạy bực quá rồi.
Con note3 dùng vẫn thấy hài lòng quá. Hy vọng Note5 có gì đó thật đặc biệt để mua mới 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019