Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ toàn bộ cấu hình của iPhone 6

TDNC
9/9/2014 4:50Phản hồi: 408
Rò rỉ toàn bộ cấu hình của iPhone 6

Thông tin rò rỉ từ phía Trung Quốc với gần như toàn bộ cấu hình của iPhone 6, bao gồm cả hai phiên bản 4.7 và 5.5". Một vài thông tin chung về cấu hình của hai máy ví dụ như máy chống nước, màn hình Sapphire chống trầy, chip A8 lõi kép 2 GHz, nâng cấp độ phân giải của cảm biến vân tay TouchID lên mức 500ppi để nhận diện chính xác hơn.
  • iPhone 6 bản 4.7" có độ phân giải màn hình là 960 x 1704 pixel (cao hơn iPhone 5s là 640 x 1136), mật độ điểm ảnh 416 ppi, pin 1.810 mAh. Bản 5.5" chưa biết nhưng có tin đồn là 2.915 mAh.
  • 4.7" có 1 GB RAM, 5.5" có 2 GB.
  • Ít nhất một chiếc iPhone sẽ có thêm phiên bản dung lượng 128 GB.

408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[Guest]
TÍCH CỰC
10 năm
Thế còn gì là dự đoán hahaha
quocbao81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy anh TQ hay chơi đểu lắm!!! Đừng tin nhá!!!

Sent from my HTL22 using Tinhte.vn mobile app
@quocbao81 1 like cho bác 😁
nsaseer1
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại sao vẫn là 8MP nhỉ
@nsaseer1 Chỉ cần chất ảnh tốt thôi, còn mấy "chấm" thì không quan trọng đâu :rolleyes:
yangexp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zeus8410 Chất lượng hình ảnh chỉ mỗi độ phân giải này quyết định thôi à ? Từ khi có điện thoại tới giờ, tất cả các hình ảnh bác chụp từ điện thoại của bác đưa ra màn hình để xem lớn nhất là bao nhiêu inch? màn hình 32'' không ? in ảnh cỡ A4 không? ngoài độ phân giải thì kích thước cảm biến, ống kính hay khả năng xử lý hình ảnh mới là quan trọng, mình đang nói đến vấn đề kinh tế kết hợp kỹ thuật nhé.
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@yangexp về vấn đề kinh tế và kỹ thuật thì bạn hỏi 2 thằng ấy là đúng rồi, kích thước cảm biến, ống kính, khả năng xử lý hình ảnh thì nó đập chết iphone là đúng rồi, lại ko bị làm giá như iphone mà
@nsaseer1 Miễn sao thu sáng tốt hình ảnh đẹp là được. Chứ mp mà cao thì dung lượng ảnh càng nặng
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
Thêm ít giờ nữa là ra ngô ra khoai . Hy vọng là có 2 cái luôn để dễ lựa chọn
Ngon rồi.mai là sez rõ hết
bonydc
ĐẠI BÀNG
10 năm
để dành lúa mà xúc,với apple thì không gì phải lăn tăn
@bonydc Bác giàu vãi. Hic, nếu dư giả thì bác cứ làm điều mình phát biểu. Em thì em xin chịu.
Về ngoại hình thì có lẽ thua Ip5-5s rồi, HTC M8. Hy vọng phần cứng có gì hay ho để bù lại. Giá cả thì không thể nào hợp lý với túi tiền. Chia tay em thôi tình yêu ơi.
@GreendoglearnsPHD Hồi mới ra iPhone 5 thấy hình như bạn cũng nói là về ngoại hình thì thua iPhone 4 với 4s 😁
@GreendoglearnsPHD Ảo ah! Đã đến với bác bao giờ mà kêu chia tay???
@hoatuyethuy Bác nói sai. Mình mơi làm thành viên tinhte dc hơn 3 tháng. Chắc bác nhầm lẫn với ai khác rùi.
@Andykool1810 Thì cả hai ta đang ảo mà. Chia tay trong mơ? Điều đó có chi sai? Về ngoại hình thì đó là quan điem cá nhân, vậy nó có gì ko ổn?
monkey_2513
ĐẠI BÀNG
10 năm
hi vọng không làm người dùng thất vọng 😃
kakashi2011
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cả chống nước nữa ah @@ thế này thì ai chơi 😔
@kakashi2011 ew, chống nước đâu. đường đường như apple mà lại đi bắt chước tụi android cóc kia à :p
@kakashi2011 Là chịu nước bác ah , Chống nc là Water proof 😃 IP ko ngâm nc đk như các siêu phẩm khác đâu :v
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
Apple A8 dual-core 2Ghz ngon.
Ram 2GB ngon.
Còn lại thì...
chú nào khôn chờ 6S với cấu hình vượt trội
giò mua cái vỏ iphone 6 mà cầm tạm 😃
@duclinh79 sống mà chờ đợi thì nghỉ sống đi bạn, người ta đi trc 1 bước r
@duclinh79 Nói chung đồ công nghệ cảm thấy cần và thích thì mua thôi, chứ cứ đợi khi nào cấu hình cao hơn thỉ chắc ko bao h mua được
@duclinh79 nói như bác thì lúc 6s ra đợi mua 7 cho nó vượt trội luôn thể bác ạ
😁
suphu_kid
ĐẠI BÀNG
10 năm
thay đổi đáng kể
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
"...còn gì nữa đâu mà thức với Nàng!"
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@sonvnvn còn gì nữa đâu mà buồn với nhớ........
thôi hết tiền...thôi hết tiền..............thôi hết tiền.............ta ăn khoai mì,còn tiền đâu nữa mà mua..😔
😁:D:D
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
@sonvnvn bác nói thế nào ấy chứ, có nhiều cái bác biết rõ nhưng tới lúc cũng thức và... đấy thôi... quan trọng là cái cảm xúc bác ơi... keke:p
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ruaja92 Đùa cho đời thêm vui, cho buổi tối chờ đợi thêm gay cấn và không khí thêm sinh động ):
Thế thôi à?😁 Ngần đó cũng đủ làm binh đoàn Android run sợ, bước đi không nổi:D
j0h4n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 Chả có cái veọ gì mà phải run sợ 😕
@Hiep2014 andoird mà làm cái play store ngon, hạn chế rác thì cũng chả ngán ios
@Hiep2014 Chuẩn Run Sợ Không có lý do gì để bước sang ios
zoozoo88
TÍCH CỰC
10 năm
Camera k có chống rung quang học nhỉ, chờ tối nay xem sao
MUforever