Rò rỉ vài hình ảnh Laban Key cho iPhone 6/6+

cuhiep
21/10/2014 0:40Phản hồi: 145
Rò rỉ vài hình ảnh Laban Key cho iPhone 6/6+
Tự nhiên máy mình lên iOS 8.1 chính thức thấy cái Laban Key hôm bữa qua bên VNG cài vẫn còn. Thấy hay hay chia sẻ với anh em một chút hình ảnh về nó. Nghe đồn là bản này sắp lên trên Appstore. Về cơ bản mình thấy gõ có vẻ chính xác hơn tuy nhiên cái tự động sửa từ tuyệt vời trên iOS 8 lại không còn. Có nhiều cái để chia sẻ với anh em... nhưng thôi đợi bản chính thức cho nó chính xác. Apple bắt đầu cho các bên thứ 3 làm bàn phím cho thiết bị chạy iOS như là trên Android. Cái khó khăn cho các Dev là bàn phím Apple hỗ trợ nhiều ngôn ngữ và thuộc hàng ngon nhất thế giới (thử với iPhone 6 trên iOS 8) rồi, các Dev sẽ phải cố gắng nhiều hơn so với việc làm bàn phím cho máy Android. Hy vọng Windows Phone cũng sớm mở cửa cái bàn phím ra để có nhiều lựa chọn hơn...
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vng có vẻ bắt đầu giở trò. Hồi trc labankey trên android k yêu cầu truy cập mạng, giờ bắt đầu đòi quyền truy cập rồi
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
@minhvuong2013 xóa bản đó đi cài mấy phiên bản trước xem có bị ko bạn? lúc này k có máy vọc 😔
@austindang thì đó, ai ko thích nó thu thập dữ liệu mình thì có thể bỏ dấu check đó đi hoặc dùng phần mềm permission mà chặn truy cập mạng của nó, việc thống kê thì thằng nào mà chả thống kê, đến cái Chrome, UC Browser còn có nữa là... cơ mà lúc trước dùng bộ gõ của bác Tran Ky Nam mình rất thích, sau này dùng thử laban key thì thấy nó tốt hơn nên bỏ luôn bộ gõ của bác kia.
ggunf
TÍCH CỰC
9 năm
@minhvuong2013 Ngôn ngữ nhập bằng giọng nói thỳ nó chả đòi quyền tuy cập mạng :/
Mong sửa được mấy lỗi trên cái phím gốc của ios, nhiều lúc gõ xong lại phải xoá đi gõ lại, rất ức chế -_-

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@leuleu9x gõ ít quá . gõ 1 bài chà bá lửa như cu hiệp đánh giá iPhone 6 là sẽ quen ngay . hay là gõ lại bài đó để luyện tập đi bạn
obscurite
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Không sai chính tả thì không phải là.... Cu Hiệp 😃
totora
ĐẠI BÀNG
9 năm
laban key khá tuyệt khi dùng cho android nhưng khó mà thay thế được bàn phím mắc định trên iOS ,sửa từ quá đỉnh
quangvuhee
TÍCH CỰC
9 năm
Từ ngày có 8 là bàn phím đã tốt lắm rồi, mình chưa có ip6 để thử nhưng thấy trên ipad cũng rất tốt.
Ôi, Laban tuyệt vời của ta 😁
Gõ Laban trên con LG G2 sướng phê như con tê tê :p còn gõ trên bàn phím IOS 7 dễ làm người ta phát điên 😔
Mong em nó rồi đây 😃
@Mi Xì Trét Bà Tám Trên IOS có sẳn bộ gõ vậy là đủ rồi bác ơi. Dùng làm gì cái thằng laban cùi bắp và nguy hiểm kia.
bàn phím WP quá cùi hy vọng cũng cho phép thay đổi
tranbaphung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kobebryant Mình cũng muốn như bạn vậy. Hôm trước viết thư hỏi nhóm phát triển bộ gõ này, họ đáp, họ chưa có có ý định viết cho WP. Tao nhã ghê luôn. Nhưng rầu.
@tranbaphung Bạn được reply là vui rồi, nhưng theo mình nghĩ WP cũng chắc chắn sẽ có, mình dựa vào lập luận thôi:
- Bàn phím Alphabe việt nam (hay bàn phím kiểu cũ) có tập hợp đầy đủ tính năng như viết hoa chữ đầu, sau dấu chấm; tiên đoán từ,... Trong khi bàn phím mới chỉ đơn giản là bổ sung kiểu gõ. Và trong 1 lần nói chuyện với đại diện MS VN thì họ cũng nói không phát triển thêm nên mình nghĩ họ sẽ để cho các Developer làm, họ ko muốn mất nhiều thời gian cho từng bộ gõ Ví dụ ở VN là 2 kiểu VNI và Telex, chưa kể các nước khác có biết bao nhiêu kiểu nữa
Vì thế bàn phím WP mình nghĩ trong bản cập nhật lớn sẽ cho phép đổi cả app nhắn tin, cuộc gọi và bàn phím mặc định. Khi đó WP toẹt vời
galamco
TÍCH CỰC
9 năm
toàn dùng labankey
nói chung là mượt 😁
@galamco Nói chung thằng laban này phải ngồi ngâm nó tầm 1 ngày, làm chủ nó, xong rồi thì gõ ko phải nghĩ, thích kiểu gì nó chũng chiều. Thích cái kiểu autotext, rất thông minh. Những bàn phím khác cũng có nhưng thằng laban nó nhanh gọn.
Ví dụ đặt g=địa chịa gmail, ct=mail cty...., f=mail đn face..., hoặc aye=anh yêu em. hehe. còn cái bàn phím ios cho việt nam thì khá tốt, nhưng mà ip6 hay + còn đỡ, chứ trên ip4,5 thì nói thật gõ ko trúng. đặc biệt sau khi dùng mấy con android 5"
lanban key trên android đòi đủ tất cả các quyền truy cập luôn mới ghê (micro, camera, id, acount, full internet ... ) và đã li dị với em nó 😕
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BietSoSoThoi Máy bác có tài liệu nóg ư 😁
p.danh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BietSoSoThoi Laban Key có quyền micro để nhập liệu bằng giọng nói không có quyền camera nhé bạn (không hiểu sao trên một số máy lại gộp chung 2 quyền này)
Quyền internet để thống kê (bạn có thể tắt thống kê này trong phần cài đặt nâng cao), cập nhật theme, ...
Mọi quyền đều có miêu tả rõ ràng, bác không đọc mà phán như thánh
@Làm gì có Bác nên nhớ 1 điều: cẩn tắc vô ưu. Do right the first time.
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
laban key tuyệt vời trên ăn roi. còn ios chả cần thiết 😆)))
Bàn phím bên thứ 3 phải hỗ trợ đa ngôn ngữ, swipe, chỉnh layout, themes, sửa chính tả, đoán chữ và tuyệt đối không được lag.
Kiểu cứ gõ abc, nhấn tới b rồi mới hiện ra a, hay đã nhấn vào ô text rồi mà nửa giây sau bàn phím mới lòi lên như swiftkey. Bên iOS dạng này khó sống.
em là em ghét nhất mấy cái laban với bắc đẩu
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Cho em hỏi hiện giờ có phần mềm đoàn từ nào cho ios8 hỗ trợ tiếng việt ko ạ.cài thêm ứng dụng bên thứ ba mà chỉ đoán từ tiếng anh thì sài mặc định cho xong
Laban Key có dùng được cho Iphone 4s ko nhỉ ?
@tinnhanhvietnam Thấy anh Hiệp giới thiệu thì hình như chỉ cần lên iOS 8 là dùng được. Nhưng nếu là iPhone 4s thì khuyên bạn không nên lên 8 nhé, lag lắm, cứ giữ ở 7 thôi.
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
9 năm
Điên mấy cái thằng laban này, không xoá nó trên trình duyệt web, lại thấy nó tự đâu có trên con note3 mới mua cho vợ, sẽ không xài nó dù nó tốt đến đâu, vì nó tự động cài vô máy, mà mình ko thể xoá nó đc, nhất là trên pc :mad:
jing
CAO CẤP
9 năm
@nghikhongra hành động ko cho ng ta uninstall/remove thì chỉ có thể là hành vi của virus
ngày xưa thấy bkav cũng thế, uninstall xong vẫn thấy trong program files
mình cũng ko bao giờ sài những thể loại app như thế này, giống như là spy khách ý
phải nói rằng tất cả những app nào liên quan tới chính phủ china đều có hành vi như nhau
Yêu cầu mạng là để sao lưu cấu hình và nhận bản cập nhật nền. Không biết đừng nói bừa.
jing
CAO CẤP
9 năm
@Duy Luân cập nhật app sao ko để cho android & play lo ?
@jing Cập nhật thao tác gõ và dữ liệu gõ, không phải cập nhật app ạ 😃
Laban key xài tuyệt hơn gõ tiếng Việt của bác Trần Kỳ Nam.
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
Trên Android thì cứ swiftkey mà chiến còn trên IOS thì miẽn bàn, cứ bàn phím mặc định mà dùng cái cái vớ vẩn này làm gì 🆒
Nghe cái tên là không thích rồi, trong tất cả các bàn phím ảo cài thêm free (swiftkey, swype, touchpal) chỉ có thằng này có quảng cáo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019