Rò rỉ video Windows 10 for Phone build 12544: chỉnh độ trong suốt hình nền, đã có Office

Duy Luân
21/4/2015 14:15Phản hồi: 117
Rò rỉ video Windows 10 for Phone build 12544: chỉnh độ trong suốt hình nền, đã có Office

Trang WPXAP mới đây đã cho đăng tải một đoạn video về bản Windows 10 For Phone Build 12544, tức là mới hơn khá nhiều so với build 10051 hiện nay. Phiên bản OS này có khá nhiều điểm mới, chẳng hạn như khả năng chỉnh độ trong suốt cho hình nền, thêm nhiều tùy chọn màu theme, bộ ứng dụng Office Preview (bao gồm Word, PowerPoint, Excel, phải tự tải về trên Store). Đặc biệt, đoạn clip nói khá nhiều về Word và những tính năng chỉnh sửa văn bản rất mạnh mẽ của nó với nhiều nét tương tự như công cụ chỉnh sửa của Outlook Mail trong build 10051. Hiện chưa rõ bao giờ thì Microsoft sẽ phát hành bản update kế tiếp cho người dùng Windows 10 for Phone và cũng không biết liệu đó có phải là build 12544 hay không, riêng bộ Office thì hãng hứa hẹn sẽ có vào cuối tháng này.

Nguồn: WPXAP
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã có bản update winP10 TP tối 21/4,o biết có phải bản này o,đang update trên 730, hơi chậm
hunganh309
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quynhty95 Là bản build 10052 sửa 1 số lỗi nhỏ thôi bác, 😁 đang hóng bản update tiếp theo,
chờ office thôi.
maiquoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
win 10 thật bá đạo...
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
9 năm
k biết bản tối qua sửa lỗi gì, các lỗi trong lít đều k bị :v
quangminh_85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đừng biến điện thoại thành máy tính nữa bác Sốp ơi 😔
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@dmt4ukhw4 nếu bác không thích win phone thì ra chỗ khác . win 10 ra cổ phiếu của ms đang tăng nhé, chứng tỏ họ ko ngu khi hợp nhất 3 hệ điều hành.>>>>>>>>>>> bác mới là người ngu nhất.
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@quangminh_85 Nó bự quá :p cần nhỏ nhỏ bỏ túi quần để xách đi khắp nơi :rolleyes:
@dmt4ukhw4 có hiểu từ universal nghĩa là gì ko vậy =))).. PC ,tablet ,Phone cái có cái không thì gọi mẹ gì là universal app
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangminh_85 Nó chẳng bao giờ là máy tính cả. B ko dùng chức năng đó, ai bắt đâu.
nhuson269
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sắp thành cái máy tính rồi :v
Mất 200k tiền unbrick vì hạ từ W10TP xuống W8.1.
Chờ bản chính thức rồi up luôn cho lành
sieutien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjmban8phuong Ban cho dia chi minh dem may den. May minh cung bi brick
@anhkhoa4589 đưa em 50k thôi. rẻ hơn một nửa nhớ
@housesML minh het 600k. nocare no bao thay main gi do
@tjmban8phuong chỉ cần ae cafe là đủ tui làm cho
Quata cái cái hình nên full black rồi làm Trong suốt thì đẹp hết xẩy. Hơ hơ
Wantobe
ĐẠI BÀNG
9 năm
List update đây nè:
http://hothardware.com/news/microsoft-addresses-stability-by-releasing-windows-10-build-10052-for-phones-to-insiders
Có vẻ ko ảnh hưởng nhiều lắm tới mình vì em 730 của mình sau khi lên WP10 từ 8.1 đã phải reset để fix mấy cái lỗi trên.
Có điều update lần này nó tự động set ngôn ngữ sang Tiếng Việt (thường mình xài region là VN nhưng language là English), mình đổi sang Tiếng Anh mà quên không check nó có hỗ trợ nhận dạng giọng nói tiếng Việt chưa nữa.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu chỉ vì muốn biết WP 10 nó có gì hay thì đừng nên update ngay bây giờ. Nhiều khi còn trở thành cục gạch ấy.
cpu i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có sửa lổi cho 92 ko ta
Wp tiếp nhận ý kiến của ng trải nghiệm nhanh phét
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có cảm giác MS làm ăn chán như con gián. mấy bản Preview bị những lổi rất tào lao như lag, 3G, khoá màn hình mở ko lên.... Cái quan trọng từ hồi tết tới giờ chưa fix xong. có vẽ như mấy ông MS đang bị lạc trong cái mê cung WP. cứ chờ người dùng feedback rùi fix lổi, rồi mò mẫm ra tính năng mới, xong lại fix lổi... Nói chung là chậm chạp quá, như thế này thì Rip Wp sớm.
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@2tnt mình cũng xài 730, bác ko nên cài mấy cái app khoá màn hình nha, cái live lock creen beta của ms cũng bị lổi bấm nút hay tap tap cũng ko lên chỉ chỉ tắt khởi động lại...
2tnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhanaptx Mình không dùng app khóa màn hình, bật tắt bằng nút nguồn của máy thôi mà vẫn bị vậy đó 😔
noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
@nhanaptx Google dịch "Preview" nha, với dịch cái thoả thuận trước khi cài preview luôn nha
@nhanaptx 😆 chờ đợi cũng có cái thú vị của nó mà :p
Thay cái hiệu ứng mở ứng dụng dạng "Thu phóng" nữa là đẹp, cứ để kiểu lật qua lật lại thế này nhìn chán quá, toàn bị "Đang tải" khi về màn hình Home. 😁
Sao lâu ra chính thức thế nhỉ? Không biết sang năm Nokia có sx đt wp nữa ko. Hóng Nokia thần thánh.
quangminh_85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung đang ở bản 10 mà về 8.1 như được thả tự do vậy. Ko tính về lỗi, nhưng giao diện thì dở quá.
ombiu2713
ĐẠI BÀNG
9 năm
lumia 1020 nhận được bản cập nhật này rồi nhé!
@ombiu2713 sao của em ko thấy nhỷ! bác lên chưa
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Toàn ba cái trò nhảm không, lo làm tốt mấy cái cơ bản đi đã, bán ế nhế mà toàn làm trò mèo!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019