Rò rỉ Win 10 for PC build 10056: chế độ tablet cải tiến, nhiều thay đổi ở Start menu, có file ISO

Duy Luân
10/4/2015 22:35Phản hồi: 201
Rò rỉ Win 10 for PC build 10056: chế độ tablet cải tiến, nhiều thay đổi ở Start menu, có file ISO

Một bản build mới mang số 10056 của Windows 10 Technical Preview for PC đã bị rò rỉ, trong đó thay đổi đáng kể nhất nằm ở trải nghiệm với màn hình cảm ứng. Khi chế độ tablet đã được kích hoạt, thanh taskbar ở cạnh dưới màn hình sẽ ẩn đi và người dùng được chuyển sang một giao diện mới chỉ có nút truy cập vào Start Screen, desktop ảo và Cortana. Tất nhiên, bạn vẫn có thể sử dụng các thao tác cảm ứng như vuốt từ trái vào để xem app mới chạy gần đây, vuốt từ phải vào để hiện Action Bar. Cách ứng dụng khi chạy trong chế độ tablet cũng sẽ tự bung ra toàn màn hình, và khi bạn chuyển lại chế độ desktop truyền thống thì mọi app cũng sẽ được biến trở lại dạng cửa sổ.

Một vài thay đổi khác trong build 10056 rò rỉ:
  • Theme màu đen mới cho toàn hệ thống
  • Cho phép chỉnh kích thước Start Menu
  • Có thể tắt bật chế độ trong suốt của Start Menu
  • Có tùy chọn đổi màu giao diện của hệ điều hành cho khớp với hình nền
  • Có ứng dụng Mail và Calendar mới
  • Cortana có khả năng nhận diện bài nhạc
  • Nút shut down di chuyển xuống cạnh dưới của Start Menu
  • Icon Recycle Bin mới
Lưu ý: đây là bản build rò rỉ nên rất có khả năng nó sẽ phát sinh nhiều lỗi trong quá trình sử dụng. Nếu muốn trải nghiệm thì bạn chỉ nên cài lên máy ảo mà thôi.

201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bilyntth
TÍCH CỰC
9 năm
tải và cài ngay và luôn,tks

sao ko đc vậy ad
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ bản chính thức thôi
mình cài đến phần tạo user account for this pc thì bị lỗi ở password hint, không cách gì qua được. Mong các bạn hỗ trợ
@Hoàng Đức Dũng cắm mạng vào điền Acc microsoft thì mới chiến được. mình đã thử tắt mạng để dùng User nhưng toàn bị reset máy , điền đầy đủ Acc Ms nó mới cho cài tiếp, bản này phần install chuối khong tả nổi
được mỗi cái load nhanh
dieptit
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ứ tải về được @Duy Luân ơi
cập nhật link fshare
đã test kĩ càng trước khi post
ảnh demo
[​IMG][​IMG][​IMG]

@Be Trần TK TEST : Sự phù hợp khi sử dụng IDM trên windows 10
Download 58 tab cùng 1 lúc dung lương 35GB mà máy vẫn vù vù
Cấu hình máy Intel Dual Core G2020- 2GB RAM- 500GB HDD
"cài dạo Win10 pro 10056 x64"
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hero0602 ??
@Be Trần TK ý mình là ram2 GB thì x32 vẫn chạy tốt ,nếu cấu hình khỏe thì chạy rất nhanh
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hero0602 😁 mình đang dùng 32 vì ram có 2gb :D
icemain
TÍCH CỰC
9 năm
bitcafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@icemain Bạn cài trên SFPro 3 vậy phải bỏ mất win 8.1 bản quyền hả. Chạy có ổn không ?
mineyukon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải hông có được ông A ..
thử bản này đi ,mình tạo nén Iso ,cài xong test đủ thứ mới post
mineyukon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hero0602 thank's A trai.
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Link tải ầm ầm mà nhỉ?
chờ bản up qua Windows Update, lười cài lại 😁
@anh_knight từ 9926 lên 100.. mình cũng đợi cả ngày, mấy lần gần đây thì nhanh hơn rồi
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
@anh_knight làm gì tới bạn cài đặt thì tầm 1h30 phút là lâu lắm rồi
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buon buon buon Hôm trc update cho máy, up xong thì phải cài lại win, máy treo cứng luôn, tắt đi bật lại vẫn thế, chỉ vào dc destop. Trước dùng bản win 10 build 99.. thì ok
@sonat_tim lúc mình up từ 9926 lên 10041 là up từ 14h mấy tới gần 04h sáng hum sau mí xong, lúc mình thức dậy là nó chạy xong hít ùi.. lúc sau up từ 10041 lên 10049 thì nhanh hơn, khoảng hơn 2 tiếng... hiện tại vẫn chạy ngon !! 😃
vừa đóng cái dấu tinhte trên twitter ,lần sau nếu có bản leak mới anh em cứ vào https://twitter.com/search?q=windows 10&src=typd&lang=en để cập nhật thông tin chính chủ, đa nguôn ,cập nhật thông tin tất cả mọi thứ nhanh nhất ,tránh tam sao thất bản và đỡ mang cái tiếng copy
Lambktm
ĐẠI BÀNG
9 năm
link hỏng rồi ad ơi
livfc2010
TÍCH CỰC
9 năm
Bản này chỉ là phát hành nội bộ thôi. Nếu mà cài máy thật thì nên cài vì MS sẽ không phát hành bản này đâu mà phát hành bản cao hơn, ổn định hơn.
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
Windows 10 TP bản 9926 nhiều lỗi quá. Cũng thấy hay hay nhưng nhiều lúc ức chế. Nhất là Wifi cứ vô mạng 10 phút là tự mất mạng dù các máy khác vẫn bình thường, thoát ra vào lại là OK. Có ai bị như máy tui không?
@shakaro Sao không up lên bản cao hơn đi pác. Hồi mình xài bản 26 cũng ổn mà, chỉ có bản 41 là hơi cà tưng cà giựt
@shakaro của mình thì nó tụt speed, nghĩa là mạng mình 25mbps, nhưng máy test chỉ chạy được 6 7 mbps, ping bị nhảy từ 2,3 ms lên tầm 400 ms ( ấn vào thì nó gần như rớt mạng vì vừa chậm vừa lâu), từ 9926 là bị, tìm hiểu ra chỉ cần tắt một vài cái mục ẩn trong device manager mục driver wireless là được, nhưng tuyệt nhiên không download được vs IDM, bạn có bị ko.
@hunghien1411 tắt cài gì thế bác , share anh em cùng tham khảo với 😁
@zinken bác làm theo như hình nhé, vào device manager . nhớ xong là reset máy, chúc bác thành công, e thử thì OK, mỗi tội IDM chỉ bắt link chứ k kết nối sever để download đc. ngoài ra win 10 còn nhiều lỗi xung đột dẫn đến màn hình xanh nên e quay về 8.1 . Ảnh chụp màn hình (6).png Ảnh chụp màn hình (7).png
ăn no suốt ngày rò rỉ, vô tình hay cố ý đây? tội mấy con chuột bạch ham hố.
tính
đến hôm nay thì dự án win 10 tp là bản 1063 rồi bạn ạ.
lên bản chính thức 1049 đi không thì dùng bản leak 1056 cũng được càng về sau nó càng ổn định
Icon xấu đau đớn
haopro
TÍCH CỰC
9 năm
mod post bai mà ko đưa link gì hếtt a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119