Rò rỉ Windows 10 build 10036, thay đổi về Task View, Start Menu trong mờ, đã có ISO tải về

bk9sw
13/3/2015 18:21Phản hồi: 218
Rò rỉ Windows 10 build 10036, thay đổi về Task View, Start Menu trong mờ, đã có ISO tải về

Bản build 10036 của Windows 10 TP vừa rò rỉ đã cho thấy một số thay đổi về tính năng của Task ViewStart Menu trong mờ.

Trong video trên, bạn có thể thấy việc gắp thả cửa sổ ứng dụng giữa các Desktop được thực hiện rất dễ dàng. Bạn cần có ít nhất 2 Desktop và thao tác thực hiện là nhấn vào nút Task View trên thanh Taskbar > gắp cửa sổ đang được thủ nhỏ trên Desktop này sang Desktop khác. Tuy nhiên, chưa rõ chúng ta có thể di chuyển cùng lúc nhiều cửa sổ ứng dụng hay không.

Hình ảnh rò rỉ tiếp theo cho thấy Start Menu đã có thêm hiệu ứng trong mờ (Transparency). Mặc dù hiệu ứng này chừa từng là một yếu tố giao diện chính của Metro nhưng có vẻ như nó đã được Microsoft sử dụng trở lại, giống như giao diện Aero của Windows Vista hay 7 trước đây.

File ISO của bạn build này đã được đăng tải tại đây (link Mega.co.nz, phiên bản Pro 64-bit EN-US). Dĩ nhiên bản build này sẽ không ổn định bằng bản build 9926 nên anh em nếu muốn trải nghiệm vài tính năng mới thì nên cài trên máy ảo nhé.

Theo: DigitalTrends
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cuối cùng, nhưng mà chưa có gì ghê gớm cho lắm
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Đang muốn đầu tư bộ case ngon để chờ em này ra mắt chính thức
3d8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong chờ bản chính thức, bản 9926 khá là ổn với mình, hoàn toàn tương thích với những phần mềm chuyên dụng mình dùng.
hsta94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Now_or_never Ram của bạn bao nhiêu GB
@3d8x cho mình xin link down bản 9926 😃
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
9 năm
@3d8x thế thì thích nhỉ, máy mình dùng win 8 trở lên là bị, khởi động lâu, mở ứng dụng hơi nặng tí là 100% disk, mở thêm gì là đơ lag, mãi mới lên, Intel core i5 3320, 4Gb ram, card rời Geforce 720M
Now_or_never
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hsta94 Ram 4Gb, HDD 750Gb 😔
Hay hơn rồi, đợi Microsoft vứt chữ "preview" đi thì sẽ cài.
Bộ icon mới vẫn xấu vl. Chắc là ém hàng chứ final mà icon này thì osx nó cười cho thúi đầu
vnltue
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mazinpoo Chính xác, bộ icon xấu tệ, mình tự hỏi mấy lão làm ở bộ phận thiết kế giao diện Win10 có nhận ra điều này không ta? 😃
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@mazinpoo cái gì nhìn lâu cũng nhàm thôi bác. đẹp cỡ mấy nhìn lâu cũng bình thường.
Biti266
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 Nói chứ xấu thật 😆 thích giống mác cơ 😃)

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@quanglocit85 mac lúc đầu nhìn cũng đẹp, nhưng mình nhìn lâu thấy cũng bình thường. mình dùng win 10 song song win 7. lâu lâu nhìn win 7 vẫn đẹp 😁
Biti266
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong642 Nói chứ icon win10 từ folder đến cái thùng rác không ưa được tí nào 😔 ý cá nhân :d

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
kurof4
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có thuốc chưa nhỉ? Nếu KMSpico chắc vẫn 6 tháng.
@kurof4 Tất nhiên là sẽ có chứ bạn!, mà KMSpico thì sao 6 tháng? :/ mình full-time mà :/

Nhìn quá ngon!, đợi chính thức là băm luôn! muahahaha
ph@m.duy
TÍCH CỰC
9 năm
Mình xin các bạn fan táo đấy, cứ box Windows là vào chê bai.
@ph@m.duy nãy h chưa thấy ai chê gì Win cả, có góp ý về Windows Store so với app store bên Mac thôi mà thánh chiến ronone đã nhột rồi 😆 đụng tới Mac cứ như bác ấy ngứa lắm hay sao ấy 😃
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
Không thích mấy cái icon trên win 10 nhìn xấu quá :eek:
Vẫn chưa cài đc trên máy ảo, làm đúng theo hướng dẫn mà vãn ko cài đc. haizzz
Fan Táo à? Vào topic về Windows để chê và tán dương Mac. Vào topic về Samsung để chê và tán dương iPhone. Ít khi nào thấy ngược lại.
@LiveTech toàn thấy ngược lại 😁
@LiveTech phải chê thì anh mi mới thay đổi. lên mừng là có những người chê như vây.
Cái Windows 10 Tech Preview giao diện cứ ngu ngu và thô thô kiểu gì... Xài được 3 ngày lại trở về 8.1
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Đợi vậy, đang yên ổn với buil trước, bản này rò rỉ chắc là không ổn bằng
manhdtd92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái Windows 10 này chỉ nên dùng cho máy có ổ SSD hoặc là máy bàn ổ cứng 7200rpm chứ dùng cho dòng notebook với ultrabook, laptop mà không có SSD thì xác định full disk như cơm bữa.
Kuro Keita
TÍCH CỰC
9 năm
@manhdtd92 mình lại thấy bị ít hơn 8 vs 8.1 bạn ạ, cơ mà kiểu j cũng phải đầu tư quả SSD thôi, dual boot win 10 vs linux mint mà nhiều lúc chả muốn dùng win tí nào, chậm chạp kinh khủng, riêng mỗi việc boot mà thấy win 10 2' vs linux mint 5s là chán lắm r

Send by Tinh Tế News
@manhdtd92 Ổ cứng mình có 5400rpm vẫn chạy phà phà như chưa có chuyện gì.
khoa-ckd
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn là cái icon sọt rác đó :mad::mad::mad::mad::mad::mad:
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như mấy icon như My Computer, Recycle Bin, Control Panel mấy năm nay mình nhìn quen rồi hay sao mà giờ trên Windows 10 thấy nó không được đẹp và tinh tế cho lắm, đúng hơn là hơi thô. Ý kiến cá nhân thôi nha 😁 Mình vẫn đang dùng Windows 7 :D
@baophucdoan chả phải mình bác thấy thô đâu, em cũng thấy nó như kiểu windows 95 :D
nhưng cũng không quan trọng lắm vì dùng máy nhìn icon mấy khi đâu
so sánh hoài mệt. Ai có nhu cầu xài Mac thi xài Mac, có nhu cầu xài Windows thi xài Windows. Nếu tui mua máy cho mẹ tui xài thì mua windows chi. Còn tui học sinh mà tui mua Mac thì học chả thấy học toàn thấy đi khoe máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019