Rò rỉ Windows 10 for Phone build 12521: tính năng chat, gỡ bỏ Microsoft Account không cần reset,...

Duy Luân
15/3/2015 23:3Phản hồi: 96
Rò rỉ Windows 10 for Phone build 12521: tính năng chat, gỡ bỏ Microsoft Account không cần reset,...
Bản build Windows 10 for Phone với số hiệu 8.15.12521 mới đây đã bị rò rỉ với nhiều thay đổi so với hiện nay, bao gồm khả năng tùy chỉnh đèn LED thông báo, cho phép xóa tài khoản Microsoft Account ra khỏi thiết bị mà không cần reset máy, kiểm soát quyền truy cập microphone của các app đã cài, tính năng chat tích hợp trong app nhắn tin cũng đã xuất hiện. Hiện chưa rõ bao giờ thì bản Windows 10 này mới được phát hành cho người dùng thử nghiệm, cũng không rõ liệu nó sẽ tương thích với các máy cao cấp như Lumia 1520, 930 hay không (bản build trước chỉ dùng được với các máy tầm trung).

Tính năng cuộc hội thoại Skype được tích hợp vào ứng dụng nhắn tin, thứ mà Microsoft từng tiết lộ nhưng chưa có trong bản build Windows 10 for Phone trước đây. Giao diện thêm số liên lạc mới cũng thay đổi, với avatar của người đó sẽ trở thành hình tròn (giống màn hình đăng nhập mới trên Windows 10 for PC)

Giao diện tùy chỉnh thông báo hệ thống, có thêm lựa chọn liên quan đến đèn LED (nhưng hiện không có chiếc Lumia nào có đèn LED)

Hỗ trợ xóa tài khoản Microsoft Account chính mà không phải reset máy, nhưng các app đã tải bằng tài khoản này sẽ được gỡ bỏ

Thêm một số ảnh chụp màn hình khác
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cnkingstar
ĐẠI BÀNG
9 năm
đáng giá nhỉ
Tông màu cứ tăm tối quá 😁 lấy cái background trắng cho nó sáng tươi mấy bạn lộ ơi
ankinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronone Lumia 930 thích nhất là lúc nó hiện chữ Nokia lúc khởi động máy, hoặc khởi động trò chơi của hãng Disney: Dòng chữ trắng trên màn đen bóng trông thật sự sang trọng!
w32
TÍCH CỰC
9 năm
@7DarkzMeego hình như LCD để tông trắng hay đen thì màn hình vẫn tiêu thụ điện như nhau mà. Có cao thủ nào biết chính xác vấn đề này k cho mình xin ý kiến với 😃
@exchangeu 1 số máy amoled
@hypous Chuẩn, nền trắng chữ đen nhìn thoáng hơn rất nhiều, nhất là ra trời nắng nhìn dễ hơn để đen thế này.
tinhnd
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt vời ông mặt giời 😁
trình gọi điện phải với tay để chuyển dial pad ah.
mykolor
TÍCH CỰC
9 năm
@dinhmanhht86 Trình gọi điện chuối cả nải nhờ. Cài lùi, kg dùng 1 tay đc nữa.
@mykolor nhưng hy vọng là có thể trượt ngang, hôm trc thì phần lưu danh bạ cũng đẩy lên góc trên cùng. càng làm càng ngu
lvhtrong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiếc là mấy cái lumia hiện tại chưa có đèn led để thử 😃
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lvhtrong Không có LED chắc nó nháy đèn Flash bác ơi 😁
@lvhtrong Có thể là đã có sẵn nhưng không sử dụng được đó bác ;););)

Bác xem clip này sẽ bik !
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/149977/
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SnowAngle cái này là bị con 730 no bàn phím ảo phía trong chứ ko phải mấy phím điện dung ở ngoài . Nếu mấy con có phím điên dung ở bên ngoài xai cạn pin mà sạc thì sr thấy đèn phím Windows nhấp nháy ... Minh nghĩ tùy chọn đen led thông báo 1 là flash phía sau như ip 2 là đèn hiệu nút Windows 😁
cnkingstar
ĐẠI BÀNG
9 năm
tích hợp skype chỗ nào hông thấy nhỉ?
vanluan24
TÍCH CỰC
9 năm
hay rùi? thế là nhiều cái cải thiện rùi?
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới hạ về denim xong. khó mà quen đc cái settingr trên wp10 quá. chắc tại mình chậm hiểu sao ?
sngocn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang ngóng chờ cho con 1520 của mình!!!!!
Giao diện ko hấp dẫn lắm
@khuchatdem vậy mà tiết kiệm pin đó bn...chứ màu mè gì cho nhiều tốn phin chứ đk mẹ j đâu..😃
"Hỗ trợ xóa tài khoản Microsoft Account chính mà không phải reset máy".Thank God you are here.mail MS ít xài nên rất hay quên pass,có gi là phải reset máy rất mất thời gian.
Sửa cái app phone cho tiện lợi đi
Vậy cứ giao lưu account, là cài app vô tư à. Ặc ms thâm thật =))))
@vanvuongteach Hỗ trợ xóa tài khoản Microsoft Account chính mà không phải reset máy, nhưng các app đã tải bằng tài khoản này sẽ được gỡ bỏ
Giao lưu máy thì có chứ còn giao lưu apps thì khó :p :p :p 😁 :D :D
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@vanvuongteach gỡ account là app bị gỡ theo, bác đọc kỹ đê =)) cứ làm như ăn đc của ngta dễ lắm ý :v
TANDVFIT5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanvuongteach Hỗ trợ xóa tài khoản Microsoft Account chính mà không phải reset máy, nhưng các app đã tải bằng tài khoản này sẽ được gỡ bỏ
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanvuongteach Gỡ acc là gỡ hết ứng dụng liên quan tới acc đó mà bác, có giao lưu cũng đc gì đâu.
về lại Denim cho em 730 rồi vì lag và lỗi kinh khủng, chờ bản chính thức thôi !
@kainz con 630 lên cũng lag luôn.
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kainz con 730 th bạn mình ngộ vl, lướt quét, chơi game nặng, nói chung mượt, mà chơi game cùi bắp nhè nhẹ lại lag
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ơn giời, Windows 10 thực thụ đây rồi 😁
Đọc thấy đèn LED quay sang ngay em 8x Verizon. Nghỉ lại cảnh dùng bản 8.0 thấy có báo email với cuộc gọi nhỡ. Lên 8.1 chỉ thấy báo sạc với pin yếu.Haizzzz
@Mùa Không Lá 8X của bác bản 8.0 có báo cuộc gọi nhỡ bằng đèn Led à. Của em bản Việt Nam không có :v
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng máy mình là 930 chạy bản Denim của phần lan, sáng nay báo có cập nhật mới OS bây giờ là 8.10.14234.375 có bác nào nhận được update như mình không?
PS: Theo bài này http://www.ibtimes.co.uk/microsoft-lumia-535-receives-windows-phone-8-1-update-1-new-os-version-8-10-14234-375-firmware-1490757 thì hình như nó fix lỗi độ nhạy màn hình trong các bản trước.
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LsCowboy bản cập nhật này có lâu rồi mà bạn ơi! mình lên lâu rồi bạn ah!
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ldgiangxda Chắc do mình không để ý, mình xài con chính là BB z30, con 930 toàn để chụp hình nên không chú ý lắm, cám ơn bạn.
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LsCowboy Mới đầu mình cũng ko để ý có bản cập nhật vì tắt bỏ chức năng tự động cho đỡ tốn pin và 3g nhưng rồi mở lên lại thấy ban ah!
Bạn vào đây cập nhật bản mới nhất bạn nhé!
http://www.mrcrab.net/Nokia-Product-Code.html?ProductCode=059W915
lehuyla
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy microsoft thêm tính năng thông báo qua led hay đó. Dòng Lumia có con led o Logo nếu cuộc gọi nhỡ hay có sms nếu nhấp nháy logo thì đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019