[Rò rỉ] Windows 10 TP build 10102: Cortana tích hợp chặt chẽ hơn với Task Bar, hiệu ứng Live Tile 3D

bk9sw
28/4/2015 10:12Phản hồi: 117
[Rò rỉ] Windows 10 TP build 10102: Cortana tích hợp chặt chẽ hơn với Task Bar, hiệu ứng Live Tile 3D

Hình ảnh rò rỉ từ bản build 10102 của Windows 10 Technical Preview cho thấy tính năng trợ lý ảo Cortana đã được tích hợp chặt chẽ hơn với thanh Task Bar đồng thời các Live Tile trong Start Menu có thêm hiệu ứng xoay lật 3D mới.

Cortana_10102_01.jpg So sánh menu của Cortana trên bản build 10102 (trái) và build 10061 (phải)

Các thiết lập của Cortana như sổ nội dung quan tâm (Notebook), nhắc nhở (Reminder), địa điểm (Places), âm nhạc (Music) … có thể được truy xuất bằng một nút hình 3 dấu gạch ngang (menu kiểu Hamburger). Điều đáng chú ý là thanh Menu này được thiết kế lại, trông gắn kết hơn so với một bảng Menu riêng rẽ trong Cortana trên bản build 10061. Tất cả các nội dụng mà bạn quan tâm đều được hiển thị cùng một nơi, bố cục này tương tự Cortana trên Windows Phone hiện nay.

Ngoài ra, Live Tile trong Start Menu có thêm hiệu ứng xoay lật 3D, bạn có thể chú ý vào Live Tile thời tiết trong hình trên. Đây có lẽ là bản build mới nhất sau 10061 và trong vài ngày tới chúng ta sẽ có thêm thông tin rò rỉ từ bản build này.

Theo: Neowin
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã có iso nhé 😁
@huycuong7290 Cho em xin cái link bác ơi...
@huycuong7290 Chưa có mà :D
Thêm hiệu ứng mờ chỗ start menu:
@huycuong7290 ..Gì đây ~.~
thpvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng gọi là tạm đẹp nhưng thấy chữ trung của là khó ưa rồi. sao cái gì cũng thấy trung trung không ấy nhở
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@ngoanhnga3139 bác mở quần sịp ra xem lại mac đi. Khéo quần sịp bác đang mặc cũng có chữ trung quốc đấy. Ngồi đấy mà chê =))
@ngoanhnga3139 Nên ưa đi bạn ơi. Hàng Trung Quốc phục vụ tốt đủ mọi phân khúc.
@Toki Oha nhưng vẫn thấy vướng chứ. đến bao giờ thì mới có hàng việt nam chính cống đủ mọi phân khúc đây biết,.
hic, ra liên tục liên tục thế này, down về test cũng đuối nhỉ....
khanhtoan275
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhonecafe Windows 7 đến windows 10 đã giảm rất nhiều chiếm dụng ổ cứng nha bạn vì ms đã sử dụng tính năng nén hđh. Trừ khi bạn nâng từ xp lên, còn không phát biểu windows ngày càng phình là chưa hợp lý.
@npdong1994 ngon đấy nhỉ 😁:D:D nhưng hình như vn hết hỗ trợ dial-up rồi mà
@AQ.AQ máy anh là gì thế. em update mà không đk. em dùng hp pavilion 14 cũng win 8.1
AQ.AQ
TÍCH CỰC
9 năm
@hpsky Máy mình inspirion 1464 nhé.
huypronb08
ĐẠI BÀNG
9 năm
kéo về trải nghiệm thôi 😁
Aero đã quay lại!!!!
Quyết định chờ tới khi win10 ra mới đổi desktop với laptop là hợp lý :3
Trông thích thật. Em chuộng ổn định nên đợi full thôi.
tamthangia
TÍCH CỰC
9 năm
Các bác cứ yên tâm , bao giờ tới bản 10600 là RTM thì em cài
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
với công việc hàng ngày thì mình cảm thấy rất ok .
Tung của à?
supersheep
TÍCH CỰC
9 năm
Càng ngày càng rối rắm, thiếu thân thiện, cái gì cũng nhồi vô mắt mà chưa chắc đã cần sờ tới. Không nói thì tưởng theme cho mobile.
vnhat
TÍCH CỰC
9 năm
@supersheep uk thì bác cứ sài win 7 đi cho nó đơn giản, win 10 cứ để em lo 😁
@supersheep Ông này trình độ kém nên không tiếp thu nỗi, chạy ko nỗi thì cài win 7 mà xài cho ít rối rắm.. 😃
supersheep
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Tũn Nhiều người tự cho mình khôn, không phải ngẫu nhiên mà win 7 được dùng nhiều hơn win8, không đơn giản chỉ vì tuổi đời, mà còn là tính hiệu quả công việc....không phải ngẫu nhiên mà Mic đang đi xuống chứ k phải đi lên;)) chia buồn cùng những con người bị dắt mũi. Cũng k có ai đi lfam giao diện hđh mobile như mic, vừa rối mắt vừa xấu, thua cả bb,ios lẫn android. 😃)
nhoangnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
xài cotana sướng vaiz cả ra. y như trong phim ấy.haha.
Ôi đệch ! Em vừa cài 10061 xong ! Mà với cá tính của em thì ko thể ko có mới nới cũ. Gian nan cho em quá !!!
tuthieu1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhonecafe Bản này chắc không có bản iso đâu,bản này hình như là fbl_winmain
mấy trang này chỉ leak build fbl_impressive thôi
Dự là sắp tới m$ sẽ ra bản 10074
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhonecafe 😁
Me too
@tuthieu1 Bạn đúng oy :rolleyes:
Mới mất cả ngày mới up lên dc 10061 mà chưa dc bao lâu lại lòi ra cái này... Khổ thật
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
giờ chỉ hóng WP 10 thôi. cái này chờ bản ổn định luôn
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Máy em cùi quá, i3, 2GB ram, cài Ubuntu 15.04 thôi mà lag lòi, chả biết sao xài 30 phút máy như cái lò gạch, bác nào biết hệ điều hành nào nhẹ, mát chỉ em với, em chỉ có nhu cầu học tập, lướt web, cài thi thoảng flash rom cho con điện thoại thôi.
@cuthuyen Mua thêm cái RAM 2G lắp vào là ok mà
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoatongoc ubuntu phản hồi quá chậm, mình thử 1 thời gian rùi quay lai trung thành với win
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@minhanh199 ASUS K42F có lắp được không ạ? Mua giờ khoảng bao nhiêu $ ạ?
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen bạn dùng cpuz ktra xem có mấy khe ram,ghi lại dung lượng,bus của ram trên máy, nếu có 2 khe ram thì tìm mua 1 cái cùng loại ròi gắn vào, máy chạy sẽ mượt hơn
dqarena
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hóng từng này để đc nâng cấp miễn phí ^^
chờ bản upda
win xp
kimsoodee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm gì làm nhưng làm ơn đổi mấy cái icon cho đồng bộ với nhau cái, cái thì 2D cái thì 3D, nhìn cái icon thùng rác như là win 98 vậy ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019