[Rò rỉ] Windows 10 TP build 10102: Cortana tích hợp chặt chẽ hơn với Task Bar, hiệu ứng Live Tile 3D

bk9sw
28/4/2015 10:12Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen bạn mua con này bao nhiêu vậy ?
ubuntu cũng có cpuz, vào phần tải ứng dụng, tìm và cài vào
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Em đi xin bác ạ, chứ em mua thì em không chọn ASUS, coi coi nâng cấp rẻ rẻ thì thử cho nó chạy lẹ hơn, không thì thời gian nữa có Obama quất em Dell 13 2015 cho lẹ - ngon - bổ - rẻ 😁
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen :D Asus dòng này cũng là hàng cao cấp đấy chứ
Lamhoang0413
ĐẠI BÀNG
9 năm
i3 ram 2g vẫn đú win 8.1 64bit chạy vẫn ầm ầm
bác có hiểu đây là bản gì không ?
ai bảo ham hố chuột bạch rồi lại còn kêu, nó mà hết lỗi thì nó đã là RTM, hay RT đến lúc đấy mà còn lỗi thì hãy chửi
@trongvongbankinh Không hiểu thì nói làm gì. Preview nhưng cũng nên làm hoàn chỉnh rồi fix chứ. Đằng này suốt ngày rò rỉ và làm ra một đống rác thì góp ý bằng niềm tin à. Đâu đâu cũng lỗi và thấy chẳng có gì gọi là improvement hết. Xin lỗi chứ bác chứ nhìn thằng Apple nó làm việc, chắc MS phải gọi là bố đấy.
Update có vài lần mà ổ C 100GB giờ con 30GB, chắc phải thiết lập ổ C thành 200GB cho chắc.
"Preview nhưng cũng nên làm hoàn chỉnh rồi fix chứ"
Lỗi ở trong bản Preview là chuyện vô cùng bình thường và đây là bản tech preview không phải bản developer previewlàm ơn tìm hiểu về Chu trình tái bản phần mềm (Software release life cycle)
xin lỗi bạn chứ nếu OSX đang close beta mà có ít hơn 100 lỗi thì microsoft nó xin nhận làm ông nội luôn chứ không phải bố
đây là lần đầu tiên ms cho phép chúng ta góp phần góp ý cho ms build windows bạn không thích thì đợi bản chính thức chứ ai mướn bạn xem preview rồi chê này nọ bó tay
anhanh119
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều thằng cứ làm như mình thông minh lắm hay sao ấy nhỉ? Đặc biệt là thích đội một số thứ lên đầu.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Em thấy nó chả cao cấp chút nào ạ, dày 4cm
capidon84
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con lap siêu mẫu của em là acer 5810T cấu hình :
CPU: Intel Core 2 Solo ULV SU3500 tốc độ máy 1.40Ghz (3MB L2 cache).
Memory:2 GB.
Loại ổ cứng: 250GB

Hiện em nó đú đởn chạy bản win 8.1 update 3.
Theo các bác em nó có đú lên win 10 đc không?
triphamvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@capidon84 được
Đèll ! Ông thử cài xoiẽp90p0llo
ngài đọc luận thuyết đó ở đâu vậy ? Xin thưa là tôi toàn cài mới boot từ USB và format sạch ổ C mới phát biểu nhé ! Với 7, 8 nó chiếm tầm 9,5GB ổ C, còn với 10 này ông cài xong nó dưới 12Gb ông cứ chặt đầu tôi đi
khanhtoan275
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhonecafe Thêm ảnh đây là Win 8.1 x64. Mình không hiểu sao bạn cài mà chỉ chiếm 9,5 GB được! Capture1.PNG
@khanhtoan275 Không rõ thế nào nữa cơ. Còn đây là win10 10074 của mình.
khanhtoan275
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iPhonecafe Cái này phải hỏi lại bác MS!
@khanhtoan275 Rất có thể là cái phân vùng Recover hay gì đó nó đội dung lượng ổ C lên chăng ?
Ông này tính cổ hủ nè, mà hỏi thật ông xài củ hoài không chán ak, người ta chịu khó thay đổi giúp mọi người dùng cảm thấy mới mẻ kích thích đỡ nhàm chán hơn, ông không vào khích lệ người ta mà còn dìm hàng nữa là sao? nếu ông muốn ngon hơn thì nhảy vào mà làm, chứ ngồi nói đk cái miệng ko thì cũng chỉ là một người vô tích sự thôi... thân 😃
Còn thành công còn phụ thuộc vào may mắn nữa, hay ko bằng hên đâu, với lại có cái gì là mãi mãi đâu, lên rồi thì cũng phải xuống thôi, cho thằng khác lên nữa chứ...
ẫn android. 😃)[/QUOTE]
supersheep
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng Tũn [/QUOTE]
Mỗi người có việc riêng của mình, tôi có phải lập trình viên đâu mà vô tích sự? Đừng bắt con cá leo cây, chưa nghe câu này à? Bạn cũng vô tích sự đối với windows thôi;), việc của tôi tôi làm tốt đó là "có tích sự" rồi đấy. Mic đang đi trong con đường rối như tơ vò chưa lối thoát chứ k còn đc như ngày trước đâu.
Tôi chỉ thấy thực tế ko như bài báo kia nói chứ ko tranh cãi để làm gì.
ch ỉ
thpvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác kéo torrent nhé:
http://www.mediafire.com/download/pttxjt825tp1bbh/windows.10.insider.preview.10102.zip

Em sẽ cập nhật iso sớm nhất!
không biết có nhiều bác bị như e ko chứ máy e chạy xeon e3, 8gb ram mà cứ có cái windows shell experience host nó cứ từ từ nhảy lên, có lúc chỉ chạy có mỗi chrome mà chip chạy gần 50%, ram hết hơn 6gb, tắt đi nó lại về 0 xong 1 lúc nó lại lên, ức chế ko chiuj đc, kiểu này chắc lại về win 8.1 cho khỏe 😔
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
ISO đây các boác nhé!

File: 10102.0.150417-2325.WINMAIN_PRS_CLIENTPRO-CORE_OEMRET_X64FRE_EN-US.ISO
CRC-32: 9625525
MD5: F76B94734FD858F3870B3D1BEAF8C688
SHA-1: 559342A86EE1ECFBCB34FA8A8A496C8F2B6AAB5A

Lưu ý: Đây còn là bản thử nghiệm nên bạn đọc cần cân nhắc trước khi cài đặt và sử dụng.😁
Source: xixam.vn:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019