[Rò rỉ] Yamaha sẽ bán R3 chính hãng vào cuối năm nay, giá 160 triệu

TDNC
11/1/2015 12:41Phản hồi: 221
[Rò rỉ] Yamaha sẽ bán R3 chính hãng vào cuối năm nay, giá 160 triệu
Trong hình là R25 nhưng thiết kế cũng y chang R3.

Mình có ông chú làm ở Viettel, ý nhầm Yamaha, nói là cuối năm nay Yamaha sẽ đưa chiếc mô tô R3 về Việt Nam để bán với giá khoảng 160 triệu đồng. Yamaha R3 có thiết kế tương tự như R25 mới ra mắt gần đây nhưng có công suất cao hơn nhiều. Xe được trang bị động cơ 2 xy-lanh DOHC dung tích 321cc cho công suất tối đa 41,4 HP, momen xoắn cực đại 29,6 Nm, phanh ABS và có giá bán tại Mỹ là 4.990 USD.

Tham khảo thêm một vài xe 300cc khác (giá xe là giá của đại lý tự nhập về):
  • Honda CBR300R: 1 xy-lanh, 286cc, DOHC, 30,4 HP, 27 Nm, giá ~250 triệu đồng.
  • Kawasaki Ninja 300 ABS 2014: 2 xi-lanh, 296cc, DOHC, 39 HP, 27 Nm, giá ~289 triệu đồng.
  • KTM Duke 390: 1 xy-lanh, 373cc, DOHC, 43 HP, 35 Nm, giá ~188 triệu đồng.
Nếu là bạn thì bạn thích chiếc nào?

Xem hình ảnh chi tiết Yamaha R25 (tương tự R3) tại Việt Nam.
221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mất hơn 50%tiền ship :p
KJoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích ông chú làm ở Viettel 😁
anhphe076
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KJoker Thằng Cháu của Ông chú Viettel bị bắt 2 tên rồi....! Và sẽ cón nhiều thằng cháu bị tóm....! Ông chú có nhiều cháu siêu lừa.
300cc mình nghĩ vừa đủ cho đường sá VN rồi 😃
@Duy_P900 bác có cái avatar mất nét vãi😁
@Duy_P900 Zì nữa má, mới lụm FZ150i chưa nóng đít nữa mà mon men tới R3 rùi khà khà
minhqp107
TÍCH CỰC
9 năm
Giá này quá hợp lý. Mấy anh 2xx triệu khó cạnh tranh. Ủng hộ!
boyckc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu trúng số sẽ mua một chiếc về chọc Cuồng Sát Giáo Thánh
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@boyckc Nếu trúng giải 7 hay giải 8 bạn mà không mua bạn chết với tôi
Ông chú làm ở Viettel giờ đang trốn "lũ cháu" rồi 😁
Hi vọng ông chú ở Yamaha đáng tin!
heaven1987
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu đúng giá thì quá ngon. Lựa chọn hàng tốt là đây - ( Bỏ KTM luôn )
160tr thì phải có ABS chứ nhỉ ? mà VN mình không hay chơi mấy loại 250cc cho lắm
về phần máy thì R3 giống R25 đến 95% nên có lẽ được sản xuất bên indo luôn rồi
@lincole123456 mấy cái ''tiêu chuẩn'' âu hay á thì e ko rõ nhg chắsc là hàng ráp ở âu phải hơn ấnn độ thái j r...... nhg mak kháC biệt là khác thế nào e chưa rõ??? chất lượng, máy móc hay j.....???!

vs lại bác nói R3 5k $ ở âu về VN chắc thg phải x2 lên chứ??! (như mấy e 600-1000 toàn gấp đôi....) con' 160tr tính ra chắc có 1.5x e ko hỉu là a Ya VN trở giá cho các nài hay j ak.???
@quynhmatroi có nhất thiết phải thế không khi mà R3 chỉ hơn R25 ở cái đầu nòng xi lanh dài hơn và có thêm ABS, còn lại hoàn toàn giống nhau đến từng con ốc, ừ thì nếu sx tại Indo tiêu chuẩn châu Á cũng đc thì giá thành kiểu gì chả rẻ hơn cái 5k$ kia đúng ko ? Tại thị trường thái lan thì con Kawasaki Ninja 300 đang tung hoành lẽ nào Ymh ko có đối thủ xứng tầm ?? nhập từ thái hay indo và cũng chỉ phải chịu 5% thuế nhập khẩu thôi, phí logistic + đăng kiểm... mỗi chiếc cũng chỉ vài củ là căng

http://www.kawasaki.co.th/th/motorcycle.asp
@quynhmatroi Về động cơ chính thì như nhau cả thôi bạn à, không khác biệt nhiều vì sản xuất theo tiêu chuẩn chung của Ya toàn cầu, nhưng các phụ tùng khác như dàn nhựa, các chi tiết máy móc phụ theo, dây điện...các thứ thì lại sản xuất theo tiêu chuẩn của từng nước lắp đặt nhà máy sở tại. Nói ví dụ đơn giản là 1 chiếc Dream Thái và Dream Việt khác nhau thế nào thì chắc bạn cũng có thể biết rõ,
KLQ nhưng em chỉ mong kiếm tiền làm em FZ150 thôi.em kết em đó rồi mà chưa mua được.
@pham xuan hung Tiền nào của nấy bác ạ . Em đi thì vẫn đi nhưng ko thể phủ định là đi quá chán . Tiếng máy cứ ì ì , phanh chỉ cần hơi mạnh tí là xe trượt trên đường , cần số dùng 1 thời gian thì có hiện tượng kẹt , nhiều khi rất nguy hiểm . Với cả mới đầu thấy đẹp thôi bác , về sau đi chán lắm . Bây h em đc chọn lại từ đầu thì e mua cái air blade đi cho nhàn thân =))
duyson89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham xuan hung vì nó 1 máy vs đi chả khác gì xe mink xe win ngày xưa đó bác :v cbr 150 của bác cũng thế .dòng côn tay này thì cứ phải 4 máy đi mới phê. 2 máy thì cũng chỉ tàm tạm cho người mới chơi thôi
USSR
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sinhtoxoai9x Phải đam mê thật sự mới không chán, chứ chạy theo sở thích nhất thời là chán ngay ấy chứ
@pham xuan hung em giống bác 😁
jakethanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu có 4 bánh rồi thì mua R3 >> hơi quá tuổi. Nếu chưa có 4 bánh >> không đủ tiền >>> Thiếu gia vào mua đi kìa. KLQ nhưng nghĩ cái giá của các bạn Ấn mà thèm 😃
Chở bạn gái đi xe này nhanh xuống cấp nội thất lắm
autumnman
TÍCH CỰC
9 năm
@nnq_mm Bạn gái xuống hay xe xuống hả bác 😁 :D :D
Xe này nhập ở nước nào vậy ?
với lại nếu tính hết giấy tờ thì xe này khoảng bao nhiêu ?
@quanghung1611 vài trăm triệu . không tới 1 tỷ đâu, yên tâm . rẻ mà
orientdrag
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con nake nào mà giá ngon như thế này ko nhỉ 😔
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu có phanh ABS mới mua còn ko thì cũg mắc ngang KTM thôi
Đi sport bike mỏi lưng lắm, chơi naked thôi
Nhắm chiếc CB300F mà ko đủ lúa 😔
Buồn mấy tháng nay

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
160 củ làm chiếc SHÝ hút gái hơn nhìu !!!
@amdjulian2000 Hút nhiều gái nhưng toàn gái đầu óc bã đậu
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@amdjulian2000 Hahaa cũng tội cho mấy anh SH thật, thấy PKL chạy qua mà mấy em ngồi sau cứ ngoái cổ dõi theo.
@amdjulian2000 Nhìn SH mang phong cách số má lắm bác,con này nhìn man lỳ hơn😁
hawaii
ĐẠI BÀNG
9 năm
@amdjulian2000 Dẫu biết rằng mỗi ng 1 sở thích nhưng đọc cmt của bác em cười ko ngậm đc mồm. Theo nhận thức hạn hẹp của em thì:
1. Xe ko phải phương tiện đong gái
2. So sánh R3 vs SH là tận cùng của sự khập khiễng
3. Với cá nhân em, nếu phải so sánh thì SH nên so sánh vs Phoenix thần thánh :3
chanhdara
ĐẠI BÀNG
9 năm
R3 nhé thích Yamaha hơn mấy. Vì chưa bao giờ thấy mấy con kia
Vẫn luôn là Yamaha quan tâm đến đàn ông Việt Nam nhiều hơn! :3
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
Thích mỗi em gái đứng bên cạnh
Có ABS đó các bạn 😃
@TDNC Honda CBR300R có 1 xi lanh thôi mà bác :v
@lamquockhang_se7en Mình ghi nhầm 😔 đã sửa lại, cám ơn bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019