Rolls-Royce Phantom Nautica lấy cảm hứng từ du thuyền hạng sang

levuongthinh
21/8/2015 7:41Phản hồi: 80
Rolls-Royce Phantom Nautica lấy cảm hứng từ du thuyền  hạng sang

Với Rolls-Royce thì mỗi chiếc xe mà họ tạo ra không đơn giản chỉ là siêu sang trọng, đẳng cấp và còn phải là một tác phẩm nghệ thuật đích thực. Nếu bạn nhìn qua chiếc Phantom Nautica ở trên thì có lẽ bạn cũng phải đồng ý về điều đó.

Rolls-Royce Phantom Nautica được phối 2 tông màu Orchid White và Arabian Blue, mà nếu dịch ra tiếng Việt thì gọi là Trắng phong lan và xanh Ả-Rập. Nghe thì khó hình dung nên cứ nhìn vào ảnh mà nói chuyện. Phantom Nautica lấy cảm hứng từ những đường nét và màu sắc tươi mới của những chiếc du thuyền phong cách cổ điển.

Bên trong không gian nội thất, chủ đề “hàng hải” vẫn được thể hiện với những chi tiết sử dụng gỗ sồi Tudor Oak và gỗ Boxwood. Toàn bộ không gian nội thất của Phantom Nautica gợi nhớ về những cabin của các con tàu hải quân cao cấp.

Điểm nhấn đặc biệt chính là hình những chiếc mỏ neo xuất hiện ở một vài chỗ trong xe.

Hàng ghế sau được bọc da Forest Fall kết hợp với những đường nét điểm xuyết màu Navy Blue và các phần ốp gỗ Tudor Oak. Không gian cho người ngồi sau tất nhiên là rộng rãi và thoải mái.

Rolls-Royce Phantom Nautica còn có những tiện ích độc đáo khác như một chiếc la bàn giấu bên dưới hộc đựng bút/cigar trên bảng điều khiển trung tâm. Giá bán của chiếc xe vẫn là một bí mật và tất nhiên chỉ có những người với số dư tài khoản gồm rất nhiều con số thì mới mong sở hữu một chiếc RR như trên.

Quảng cáo

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi nào có tiền để mua đay ta 😔
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyentuanphu Nếu mỗi tháng chỉ kiếm được 10tr, không ăn không uống trong vòng hơn 90 năm là chúng ta có thể sở hữu được em nó, nhưng đến lúc đó ta đã wẻo hết cả rồi :(
@Amuadi.Com Mỗi tháng để dành 10tr thì 90 năm được có 10,8 tỷ trong khi một con Phantom phiên bản thường giá ở VN khoảng 28 tỷ (bao gồm luôn trước bạ) rồi bạn. Con Nautica này bản đặc biệt thì còn mắc hơn.

http://autopro.com.vn/trong-nuoc/bang-gia-choang-vang-cua-xe-rolls-royce-chinh-hang-o-viet-nam-20140827183802239.chn
@Amuadi.Com Sai rồi chú, 90 năm sau nó thành xe cổ còn mắc hơn nữa. Nhưng mặc tích cực là lúc đó chú có thể xài RR made in hàng mã rồi, giá cả phải chăng hơn con này nhìu.
Cỡ e này là phê rồi
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
xe này chỉ dành cho người già, chứ thành niên thì cứ phải One:1
dual1
CAO CẤP
9 năm
@Anhvu14 cũng hổng phải đâu, may weather mua đó, ronaldo r7 đó, đừng có nói mấy cha đó hông phải thanh niên nha, "thanh niên cứng" đó.
@dual1 Có thêm Beckham nữa nhé bạn, nói chung là khi người ta quá nhiều tiền thì xe nào xịn là gom hết, mua chạy ko thích thì bán mua con khác, chuyện nhỏ nếu có nhiều tiền 😁 ...

http://news.zing.vn/Bo-suu-tap-xe-khung-cua-David-Beckham-post320992.html
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anhvu14 agera r tháo được mui cho mát 😆))))))
dual1
CAO CẤP
9 năm
@wraith2 Tuổi của Beck thì coi như dạng cũng trung niên rồi, có nhiều điều để suy nghĩ khi có 1 bộ sưu tập như vậy, có một số trường hợp mình được thấy thì có là cả gia tài để lại cho con cháu đó, có chút giống với sưu tập tranh.
Nói thật e ko thấy nó đẹp ở đâu,các đời xe cứ na ná nhau.chăc nó ko hợp phong cách của e
@hoangtu25031990
@hoangtu25031990 Nếu là người giàu trẻ, năng động, thích cảm giác mới lạ thì rollroyce ko phải là sự lựa chọn cho bạn 😆
Kiếm tiền 100 năm nữa liệu có đủ tiền cưới e nó ko nhỉ ???
Porsche_Ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DONG HO THE KY Lương của bác nhiêu =)) e tính theo lương cơ bản của ng việt là 3tr2 . bác k được phép động đến số tiền đó thì sau 116 năm bác ms đủ để sở hữu 1 em Porsche Macan 4,4 tỉ thôi 😃. Còn cỡ 30,40 tỉ thì bác cứ nhân lên nhé :3
@Porsche_Ngo bác nói làm e nản quá. thế thôi e tiếp kiệm + với đời con đời cháu e tiết kiệm chắc sẽ dc bác nhỉ 😁
@joeBanana thế là giấc mơ ngàn đời nữa chưa chắc thực hiện dc hazzzzzzzzz
@DONG HO THE KY Giếc mơ của bạn senthực hiện được trừ khi...!
nội thất chẳng có gì đẹp...
@DONG HO THE KY đi wave tàu làm gì hiểu được nội thất RR mà đẹp =))
asimor
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kool_boyjuly Trên này cũng có nhiều anh em đi xe xịn, đắt tiền. Mỗi người có nhận xét riêng của người ta, là ý kiến cá nhân nên có thể khác quan điểm của bác. Đừng nên xúc phạm người khác bằng những lời lẽ như thế kẻo người ta lại chửi thầm bác là thằng "trẻ trâu".
@kool_boyjuly thì nó được đánh giá cao nhất bởi hầu hết các thành phần của xe dc làm thủ công thôi mà.
cổ điển nhìn phê lòi
gamohnvn
TÍCH CỰC
9 năm
Đang hết tiền, làm con Merc đi tạm vậy, con này ko thích
Không biết kiếp này có nâng cấp từ con Cub 50 lên con này kịp không?:rolleyes:
Giống dòng Bentley quá.
@Thích tiểu nhân Cùng đồ Anh Quốc mà!😆
haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
Lần đầu e thấy RR màu nó đẹp thế ạ. Chắc do e hợp gu màu này @@
tunggtvt84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haigt11392 Cũng như bạn. Lần đầu tiên phải thốt lên đẹp khi nhìn dòng RRoyce.
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Theo mình màu có vẻ bị ngược 😁 Màu xanh ở phía dưới (biển) và màu trắng phía trên (thuyền) :D Nhưng đảo ngược lại thì có vẻ không được đẹp cho lắm
Anhvu14
TÍCH CỰC
9 năm
@Amon Amarth Cũng chưa phải. Con này là RR Wraith :D:D:D
@Anhvu14 Ý mình nói là kiểu phối màu thôi
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@Amon Amarth Vãi là có cả chiếc này à :D Photoshop, đổi vị trí màu sơn xong là có ngay xe mới :D Bá đạo (j/k)
dht7479
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokishock Thuyền up đó chế :D
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
2 chữ rolls-royce đã nói lên điều đó rồi.
chả ham, dù gì thì cũng k đủ tiền mua.
Chạy rr mà có em này đeo thì chuẩn bài ImageUploadedByTinhte.vn1440147383.163080.jpg
@Bảo Hoàng GIa Cái vòng đẹp qá. Bạn biết đâu bán k??
Luôn là đỉnh cao của sự phù phiếm. Chỉ có trẻ trâu adua mới xuýt xoa thể loại này.
Giới thiệu nghe hấp dẫn vãi 😆
Thiết kế: điểm nhấn đặc biệt là một số hình mỏ neo xuất hiện trong xe
Công nghệ & tiện ích: còn có những tiện ích độc đáo khác như chiếc la bàn giấu bên dưới hộc đựng bút. Giá bán của chiếc xe....

Thấy hài thật. Hoặc mình không đủ tinh tế để tâng bốc thể loại này.
@occhuoidau cả đời chưa rờ được làm gì biết nó có gì hay 😃)
@occhuoidau minh thay thich mau sac kieu cach ben ngoai con phia trong noi that thi minh thay mau sac no nguoc voi nhung j minh nghj khong phu hop voi mau trang va xanh tuoi tre ben ngoai.hay la minh chung tien mua con nay ve cam nhan xem sao nhể.
@occhuoidau Bạn không thấy nhưng người có tiền họ thấy nó sinh ra phục vụ cho giới siêu giàu mà.
Bây giờ nó bán cho người Đức nên mới có sự bán tràn lan như thế chứ với Người Anh thì có tiền mà không có tiếng tăm và địa vị thì không mua được xe này đâu
@occhuoidau Phú quý sinh lễ nghĩa, chưa đạt đến tầm đó mà xung quanh bạn toàn những thứ như vậy, những người ở tầm như vậy thì bạn sẽ xuýt xoa, cố gắng và hy vọng 1 ngày đạt đc những thứ đó thôi. Còn nếu bạn đã ở low level, ko có chí tiến thủ, cộng thêm vc xung quang bạn cũng toàn những thứ, những người cũng cùng level với bạn thì đúng là những thứ này là phù phiếm và có cố vài đời cũng ko mua nổi cái bánh xe, đó là lẽ dĩ nhiên 😃)
Mình nói ko phải có ý xấu, những con ng sống cần nhìn lên trên để phấn đấu, và đừng chỉ trích những cái ngoài tầm với và mình ko thể có, hãy đặt dấu hỏi tại sao ng ta làm ra những thứ như thế và làm sao ng ta có tiền để mua những thứ đó 😃)
duytran79
TÍCH CỰC
9 năm
đâu cũng thấy cái met thằng "cặ c màn hình" vào comment:eek:
hàng hót àh?
Xe này dành cho người đứng đắn lịch lãm. Trẻ trâu thích bốc đồng , máu tốc độ thì đừng cmt về xe này làm gì 😃
evilcca
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới thấy 1 ẻm Rollroy mạ vàng lượn đường ở Hà Nội...Em nó quá sang choảnh...ai cũng phải cúi nhìn, để xem thằng ngồi trong mặt mũi nó ra sao ~.~ Dòng này có vẻ đẹp riêng biệt, ngồi trên nó ko phải sao xẹt thì chí ít cũng doanh nhân, tiểu thư, công tử.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019