Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

==> ROM 4.1.2 GALAXY S2 HD LTE E120K HOÀN THIỆN FULL TIẾNG VIỆT BY VUMAIANH

vumaianh
29/3/2013 7:4Phản hồi: 3.038
3.038 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bạn vumaianh nhiệt tình giúp đỡ. Nhưng mình up cái fix CH play nó vẫn không được, vẫn báo lỗi, bạn bỉ chút thời gian giúp mình khắc phục với
@buidoi74 Up ban 06.07 xem ntn it người bị như vậy lắm.

Gửi từ LG-F180L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@buidoi74 Up ban 06.07 xem ntn it người bị như vậy lắm. Không thì bạn wipe full lại xem bj ko nhé

oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buidoi74 Bạn full wipe rùi up lại thử xem. Up xong lại full wipe xem còn bị nữa ko
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buidoi74 Để khắc phục lỗi ch play bạn nên up bản 04-04. Bản 29-03 bị lỗi ch play
Up bản 04-04. Cảm giác máy chạy tốn pin và không mượt lắm, thi thoảng xuất hiện dòng chữ android... stop. up sang bản gốc 08-04, thì bộ sưu tập không nạp được ảnh. Cuối cùng up bản 29-03, hiện vẫn đang chạy ok, giao diện mượt, CH play down về ầm ầm. ^^!
@minhhoanftu Mấy bản đó nhưnhau bạn ạ.bản nào ổn định thì mình dùng.
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhhoanftu Bạn là người đầu tiên bảo bản 04-04 "tốn pin và ko mượt lắm" đấy. Mình nghĩ bạn nên full wipe trươc khi up,up xong lại full wipe nữa. Bản 04-04 chỉ bị duy nhất lỗi mobile network(có thể khắc phục theo cách cuối bài của bác vumaianh ở trang 1) còn đâu chưa ai bị lỗi như bạn bảo
Bạn ơi, bản 04/04 sao lúc giải nén app đuôi apk lại k được nhỉ, 1 số app thì được 1 số app nặng tầm 30mb trở lên thì nó cứ báo đang giải nén rồi 1 lúc sau kêu bị lỗi
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko hiểu bạn giải nén đuôi apk kiểu ji nhỉ

Sent from my GALAXY S2 HD LTE E120K using Tinhte.vn
( vumaianh , oggiat ) cảm ơn các bạn rất nhiều . tôi đã thành công .
( oggiat ) đã hương dẫn tôi làm nhu trang 1. tôi chưa biết j cả, và cư làm theo bạn (vumaianh ) hương dẫn .
kết quả là tôi nghe, gọi , nt , xem video, nghe nhạc và vào mạng bình thường . còn những tính nang khác tôi đang tìm hiểu . nói chung là giao diện rất đẹp .
tôi đã thàng công . nhưng có điều tôi muốn hỏi thêm rằng tôi đa lam bằng phien bản nao nhỉ ???ANH EM UP ROM NÀO
Các bước chuẩn bị: hưỡng dẫn các bạn mới…
Dowload rom : dowload 3 file về nối lại và giải nen ra nhé ( xem hưỡng dẫn ở dưới
Pass dowload : vumaianh

http://up.4share.vn/f/77454f404f474247/clockworkmod.rar.001
http://up.4share.vn/f/5f6d6768676b676a/clockworkmod.rar.002
http://up.4share.vn/f/3b09030c030e0b02/clockworkmod.rar.003
link mediafire full 1 link pass dowload : vumaianh
http://www.mediafire.com/?gvgtcyvq7lsk6ol

Dowload recovery bản mới nhất : http://up.4share.vn/f/74464c45414c4645/cwm-recovery-v6.0.2.8-SHV-E120K.tar.file
Tải odin tại đây & giải nén vào ổ cứng: http://www.mediafire.com/?e9k9h9x8f288yxt
Tải samsung diver tại đây & cài vào máy tính : http://www.mediafire.com/?xepnrb6wr117nuk

Cài driver samsung trước khi up rom hoặc up recovery ( bắt buộc)

Khi dowload bản rom về dùng phần mềm nối 3 file lại được 1 file có tên là clockworkmod
Giải nén ra và copy nguyên foder clockworkmod vào thư mục gốc của thẻ nhớ 16g của điện thoại. ( chuột phải vào hình thẻ nhớ hoặc ( USB) trong computer và chọn paste
Copy xong ta bắt đầu làm việc:

Khi dowload file recovery ở trên thì file có đuôi là *.tar , thì ta bắt đầu up recovery cho s2 nhé

chạy file odin đã giải nén ở trên và cho s2 về chế độ dowload mode = cách dữ đòng thời 3 phím ( phím volum – ;phím Home;phím nguồn) khi màn hình hiện ra toàn chữ hàn quốc thì ấn phím volum + màn hình hiện chữ odin.. mầu đỏ ở trên gốc s2 là ok và mở odin lên rồi kết nối s2 với pc = cáp usb khi odin hiện thị cổng COM… mầu vàng như trên là ok;

, ở phần PDA chọn file recovery.tar, các tuỳ chọn như trong hình dưới đây, không đc thay đổi. Sau đó nhấn Start, khi nào hiện chữ pass và s2 sẽ tự reboot lại. khi odin hiên chữ pass màu xanh đồng thời s2 reboot đến đoạn hiện chữ ss galaxy s2 HD LTE…. Thì tháo pin ra đợi 5s lắp pin vào rồi ấn đồng thời 3 phím sau: ( phím volum -; volum +; phím nguồn khi hiện chữ ss thì bỏ ra để vào recovery.

khi hiện ra màn hình recovery các bạn dùng phim volum +; - di chuyển nhé và enter = phím nguồn nhé
bắt đầu :
bắt buộc
- wipe data /factory reset ==è cứ yes… mà chọn
- wipe cache partition ==è cứ yes… mà chọn
- advance => chọn wipe dalvik cache =è cứ yes… mà chọn
- chọn go back rồi chọn dòng backup and restore / tiếp theo chọn dòng restore / tiep theo chọn dòng 2013-03-29.07.36.33 =ècứ yes… mà chọn
- ngồi chờ đợi khi completed thì chọn reboot system now ..
=è thưởng thức thành quả và cảm nhận
tôi làm y trang như thế và đã ok . nhưng lại ko biết mình lam bằng phien bản nào. các bạn thông cảm nhé , bởi đây là lần đau tiên tôi ( làm thợ vườn ) quá là vui . cảm ơn rất nhièu ....
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn muốn biết bản rom bạn đang chạy là bản nào hả ? Bản rom tôt nhất cho em 120k của chúng ta hiện tại vẫn là bản 04-04 của bác vumaianh. Mọi người ở đây chủ yếu vẫn dùng bản 04-04 đấy. Khi bạn down bản rom về rùi giải nén ra sẽ thấy 1 thư mục trong phấn backup. Bạn tải bản rom nao thì nó sẽ hiện tên của nó trong phần thư mục đấy. Vd bản rom 04-04 thì nó sẽ có tên 2013-04-04( đại loại thế vì mình ko nhớ chính xác lắm)

cảm ơn ( oggiat ) nhé , bạn thật tuyệt !
Anh em có gì chưa hiểu thì cứ hỏi bạn oggiat nhé...
Cam ơn oggiat đã nhiệt tình hương dẫn anh em trong topic này.
Thanks!
Hi vọng ae đóng góp và chia sẻ nhiệt tình.
Ai ở Thái Nguyên thì hôm nào off nhé.hehhe😁:D:D:D:D:D:D

oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ui ! Mình có bít mấy đâu. Chỉ bít mấy cái nhỏ nhỏ vậy thui. Khi nào bit làm rom như vumaianh thi hãng hỏi mình.

oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở Thái Nguyên chắc chỉ có mình với vumaianh. Hay hôm nào mình về 2 a.e đi uống rượu nhỉ

@oggiat Ok.hôm nào về thì alo nhé.ae đi uống rượu nhé.hhehe.vui nhỉ.

@vumaianh Trưa qua mới làm mấy chai ken về xỉn nguyên ngày, sáng đi làm oải quá.
( vumaianh ) ơi . bạn làm ơn cho tôi hỏi chút . tôi đã cài bản rom 04-04 và cả bản 2013-03-29.07.36.33 của bạn rồi . nhưng có vẻ ko ổn . tôi bị lỗi không gửi được tin nhắn . tôi làm đi , làm lại rồi nhung van không được . bạn giúp tôi với . cảm ơn bạn nhiều .
@anh_hien100 Mình thấy ko vấn đề gì cả.bạn thử bản 06/07 xem ntn
Để mình kiểm tra.
@vumaianh cảm ơn bạn. mình sẽ thử .
@anh_hien100 thử xong thì thống báo kết quả nhé
@vumaianh vumaianh oi ! hôm qua tôi làm bản ( 2013-03-29.07.36.33 ) trước , thì dùng rất tốt . nhưng đến chiều lại ko nhắn tin được .( bị cheo tn ) và tối tôi làm lại băng bản
04-04. nhưng vẫn vậy . rất ít khi gửi được thành công mà toàn bị treo rồi thất bại . tôi thử bản 06/07 nhé , có gì nhờ bạn tu vấn giúp . cảm ơn bạn !
@vumaianh ok !
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phải bạn dùng sim viettel ko ? Cái này thứ nhất hay do máy,cái thứ 2 do rom và cái thứ 3 do bạn dùng sim viettel nên bị như vậy. Nhiều người dùng s2 hd này dính lỗi ấy và chủ yếu xảy ra ở sim viettel

oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
vumaianh có làm rom bên LG-G ko. Sang đấy tìm rom cho thằng e mà thấy bên đấy đông đảo quá nhỉ. Ko bit e op G đấy 3G liên tục được mấy h.

@oggiat Lg G thì up rom quốc tế mà dung.tôi mới uo về rom gốc.full tv.vì rom quốc tế mất cái mở khóa bằng Phím +.- nên mới về rom gỐc on 3g cũng được khoảng 4h quay đầu tùy mức độ sử dung Màn hình sáng liên tục thì hơn 2h...... nois chung laf bt.
Có ai dùng rom 6/7 hay bị lỗi khi vào app favebook.thì bị đá ra ko thế. Mình bị thường xuyesn luôn. Có si có cách khắc phục k

Sent from my Galaxy S2 HD-E120K using Tinhte.vn
@vtdung2305 Thử full wipe xem vì sợ no xung với 1 app nào đó

oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có 1 cách cho bạn đây: bạn vào setting
,vào back up an reset,vào factory reset, tích vào format usb storage rồi ấn vào reset device và chờ đợi (hướng dẫn này của mình khi để may ở ngôn ngữ tiếng anh nhé)
Sent from my GALAXY S2 HD LTE E120K
@oggiat không được bạn ạ, mình thử như vậy rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019