==> ROM 4.1.2 GALAXY S2 HD LTE E120K HOÀN THIỆN FULL TIẾNG VIỆT BY VUMAIANH

vumaianh
29/3/2013 7:4Phản hồi: 3.038
3.038 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok ,thanks các bác ,để em tải về up lại .Hi vọng bênh tật của "em nó" được chữa lành :rolleyes:
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiencntt bạn mô tả từng bước bạn làm gi xem nào. cụ thể và thật chi tiết nhé (kể cả những bước nhỏ)
@oggiat Chạy pm Explorer tìm đường dẫn của file fix network coppy -> system->app nhưng ko paste đc ,báo read only 😔
@hiencntt có nhin thay cái ( Mount R/W ) đổi thành R/O nhé
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiencntt bạn tải phần mềm root browser trên ch play về rồi copy. nếu đang paste có cái gì nó hỏi thì bạn chọn vào phần "grant" nghĩ là cho phép
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
systemui stock ne vumaianh,khong thay file odex dau ca
http://www.mediafire.com/download/u9kzzvehy0csih8/SystemUI.apk
@oggiat Rom gốc hay rom nào thế😁
Thử up cái kia xem co bi lỗi ko.và có trog suốt ko.hic

Gửi từ LG-F180L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vumaianh của rom gốc. ty về mình thử

Em up nó lỗi 😔
Của em là dòng E120KKKLL8 bác ạ ,rom trên liệu máy em nuốt đc ko bác nhỉ :(
e mới mua máy. sao vào appstore cài app cứ bị đơ khởi động lại nhỉ. nhất là swifkey vs titanium. cài rootex thì cũng bị đơ khởi động lại nhưng vẫn đc
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loccaloccoc link rom stock cua vumaianh o tren ay
ai làm ơn cho e xin stock 4.1 bản K và cách up mới ạ. thanks các bác
Cho em hỏi bản mới vẫn là bản 2013-07-06.13.42.02 ạ?
E cài bản đó ai cũng kêu lag, hay đơ, trình chiếu play show ko đc...😁 tắt nguồn lun..😔
Cho em hỏi bản mới vẫn là bản 2013-07-06.13.42.02 ạ?
E cài bản đó ai cũng kêu lag, hay đơ, trình chiếu play show ko đc...😁 tắt nguồn lun..😔
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungbui.bqt bạn quay về dùng bản 04-04 đi. bản đó chuẩn nhất đấy. restore xong up cài fix lỗi nghe gọi ở đầu trang 1 và fix lỗi mobile network ở cuối #1 của trang 1
@oggiat Cảm ơn, cái này fai ko ạ http://up.4share.vn/f/7143494845404346/2013-04-08.10.19.42.rar.file ?
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungbui.bqt ko phải bạn ơi ! đấy là bản 08-04. bản 04-04 : http://up.4share.vn/f/42707a7a75737177/2013-04-04.08.22.58.rar.file
@oggiat Sak, cái đó có fai status bar đâu. status bar nó là cái thanh nền màu đen mà có cột sóng, có pin có đồng hồ... ấy k fai là cái notification. haizzzzzz
sao ko ai jup e hết?
sac...den chet mat thui, vu down xong a.....ban 08-04 ok k a? haizz nản toàn tâp...
@trungbui.bqt bị lỗi phần xem anh à
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vumaianh màn hình đen xì
@oggiat HĨ mất thanh status a
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vumaianh Uh,màn hình cũng đen xì luôn
test file nhé
Em up rom gốc nhưng em bị lỗi này ,em đã tải lại và ko đổi tên nhưng vẫn lỗi 😔
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiencntt thứ nhất bạn cho mọi người biết bạn tải rom từ link nào ? thứ 2 bạn mô tả các bước up rom cụ thể xem. có phải bạn chọn đường link chỗ PDA từ điện thoại ko ? nhớ là hãy copy cái file rom gốc đấy ra máy tính rồi trên odin vào phần pda và chọn đường dẫn đấy
@oggiat mình tải rom từ KIES_HOME_E120KKKJMA1_704944_REV02_user_low_ship.tar
Để file đó trên ámy tính
đưa đt về chế độ mode "Odin" ,kết nối đt chon PDA file trên rồi start nhưng odin ko chạy ,mình làm tương tự với rom đã root của vumaianh thì chạy bình thường
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiencntt thứ nhất là @vumaianh khong co rom nào up qua odin cả !
thứ 2 mình đã kiểm nghiễm rất nhiều,tải đi tải lại rất nhiều cái file stock đấy và lần nào tải về tên file cũng là KIES_HOME_E120KKKJMA1_704944_REV02_user_low_ship.tar chứ ko phải là "romgoc.tar" như hình ảnh bạn đã post
thứ 3 : bạn hãy kiểm tra cổng kết nối usb của bạn (bạn thay dây usb khác và đổi cổng usb đi vì no thông báo "communicator" có nghĩ là cổng giao tiếp của bạn). về bước tải file bạn nên chụp ảnh từng bước tải file của bạn để mình xem xem có đúng ko nhé,có phải do đổi tên ko nhé
dạo này rôm rả quá
Bác Mai Anh ơi, bác làm sao fix lỗi nghe gọi của bản 08-04 với ạ. Em đang dùng bản này thấy ổn định. Nhưng sao thi thoảng vẫn bị lỗi gọi đến không nghe được tí gì. 😔
@minhhoanftu ok
@oggiat, @vumaianh ơi, mình đổi cổng USB, đổi máy tính luôn, up rom stock OK rồi nè, nó k chạy vù 1 fát như trước đâu, nó mất khoảng 2,5 phút.
Kết quả: vẫn y như cũ hehe.

Mình tìm trên xda-developer thì hình như em nó bị lỗi eMMC ấy, k biết có cách nào để tự sửa không hay là phải ra hàng thay mới nữa.

http://www.nhattao.com/threads/92-thai-ha-nhan-sua-chua-loi-o-cung-emmc-chip-cua-samsung-galaxy-s1-s2-s3-note.1931509/
@vumaianh
Như cũ tức là máy nó đang chạy bản 04-04 của bạn đó. Nhưng ứng dụng thường xuyên bị unfornatuly XXX has stoped. mình format data OK nhưng khi reset lại máy là nó tự phục hồi tất cả đó ( ảnh, app,...)

Mình up rom stock mình thấy nó báo completed mà (như hình mình đính kèm đó). Sau đó reset nó lại bị như bên trên mình nói đó

P/s: mình có full wipe trc khi up rom rồi bạn à
@vietdungbcvt chẳng lẽ lỗi ổ cứng😔
cắm vào máy tinh mở trực tiếp và xoá tất cả trong đó xem ntn
@vumaianh mình cắm vào máy tính, cả xoá trực tiếp, cả format nó
xoá hay format xong nó đều báo OK hết, dữ liệu trong đó cũng mất sạch, nhưng reset lại máy nó lại hiện ra như chưa có cuôc chia ly 😆
@vietdungbcvt hahaha. hàng hiếm đấy😁
chào anh em, hôm trước mình up bản mới nhất của bạn vumaianh nhưng máy mình không tương thích nên có vẻ không ổn, sau đó vumaianh gửi cho mình bản khác là bản 4.0.4 nhưng khi up lên nó là 4.1.1 bạn nào cần mình gửi link cho nhé.
- Còn phần nghe gọi khi thoảng vẫn bị các bạn khác phục bằng cách:
- Từ bàn phím Call: bấm 319712358 --> Pass: 996412 --> Network Setting --> Network mode --> chọn WCDMA ONLY --> reset máy --> OK. vậy là ngon, còn cái bàn phím có chữ Trung Quốc thì các bạn vào CH Play dowload cái phần mềm Gõ tiếng việt của tác giả Trần Kỳ Nam hay gì gì đó về là cực ngon, mình dùng thấy ngon lắm, nếu có gì các bạn alo số 0983205998 mình giúp cho, ok.
ban vumaianh oi sao minh up rom ban 04/04 cu vao dien thoai dc 2phut cu bi lac may roi khoi dong lai. giup minh cai
@nguyen minh su backup app cần thiết và up lai rom😁
@vumaianh minh chua hieu. ban noi ro cho minh cai
Tình hình là em vao CH play tải game va ung dụng cho máy ,mà lỗi ko tải về dc.Độc báo lỗi ko thể tải xuống.lỗi khi truy xuất thông tin từ máy chủ [RPC;S-5,AEC-01].anh em nào biết giúp em cái .Em chân thành cảm ơn......... Em dùng ban up room cu bacVUMAIANH ban s120k
@nguyen minh su xóa tk google reboot roi đăng nhập lại nhé
@vumaianh cah xoa ntn nao ha ban.huong dan minh ho cai,😔
@nguyen minh su Vào cài đặt / tk goohle.....
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen minh su up nham ban rom 04-08 roi

Sent from my GALAXY S2 HD LTE E120K
Sau 1 hồi loay hoay up room gốc ko đc em quyết định vọc máy .Lần mò thế nào em vào Network Setting --> Network mode --> chọn GMS ALL ,thế là lại gửi tin nhắn ngon lành ,bác nào cũng bị giống em thì thử xem sao nhé 😃

Trước em dùng NOKIA kết nối qua PC suite có thể nhắn tin trực tiếp từ máy tính ,Giờ mới chuyển sang SS ko biết có cách nào nhắn tin như thế ko các bác nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019