ROM 4.5.0.182 AT&T cho 8700 đã test thử!

hvtc103
23/1/2010 11:30Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung Room 4.5..... đều hay và same same nhau cả thôi, Bác nào có bản room 4.5.... nào mà ở phần recorder (ghi âm) mà không giới hạn dung lượng thì cho ACE xin với nha, còn up room lắm mà làm cái gì, chưa biết thì dem ra mà Voooc cho súng thôi, biết rồi thì thôi mất thời gian lắm. Hi..........
ai đang dùng 180 up len 182 thì so sánh giùm e nha.
soituthan
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đang dùng rom 174, bác nào dùng ca2 bản này rồi cho em lời khuyên đi, máy mới lấy đc 2 tuần, dùng ol net lướt web linh tinh đc có 2 ngày, ko dùng nhiều ứng dụng pin chắc đc hơn 3 ngày:-s. Có bác nào bít cách tăng dung lượng pin ko ạ:inlove:
shockbumbum
ĐẠI BÀNG
14 năm
có một cách rất "tinh tế" luôn nè bác....mua pin dung lượng cao....😃
huykho
ĐẠI BÀNG
14 năm
tui up lên 182 được khoảng 10 ngày nay 😁
cảm nhận : load nhanh, ngốn pin kinh khủng
trước giờ chạy rom 162 (vì thấy bản rom này chạy ổn, pin xài gần 1 tuần).
chắc phải quay lại 162 quá 😔
Bác dùng kiểu j mà được tận 1 tuần ? Chăc để máy ko sms/call/web j à !
Cho ace kinh nghiệm di !
huykho
ĐẠI BÀNG
13 năm
ặc cái 2pic cả năm rồi, ông này còn moi lên
tui chỉ gọi + nhắn tin thôi, kô có thời gian để vọc nhiều lắm. web thì đã có pc, mắc gì đọc trên cái màn hình bé chút xíu.
tui xài cái 87v này đã được 3 năm. giờ pin chai rồi, cũng còn được hơn 3 ngày. đã sinh bệnh lâu lâu tắt nguồn. đang muốn bán mà kô ma nào thèm mua nên vứt vô hộc bàn rồi 😃
em đang dùng 182 thấy pin cũng ổn! chưa thử ban nào khác! tự hồi mua về em up 182 lun!
pin sài mấy ngày vậy anh?
mình xài bt khoảng 3 ngày! chát chít nhiều thì 2.5 ngày! hj
Chẳng biết thế nào nữa đây,nhìu ý kiến quá😕
mình đã up bản này từ ... trước tết. Và ý kiến thế này.
1. Ai có máy C của at&t thì sẽ thấy hiệu quả nhiều nhất (đơn giản vì đây là Rom của At&t - C). Còn các loại khác, e ko chắc lắm, nhưng rõ ràng khác nhà mạng, nên sự tương thích chắc chắn là ko bằng rồi - ai bảo 87 các loại như nhau thì đề nghị nghĩ lại trước khi có ý kiến nhá.
2. Các bác mà cứ đề máy thế rồi up theo kiểu update hoặc kể cả kiểu tháo pin thì t đảm bảo chả khá khẩm đc bao nhiêu đâu. Vì các log và ... (nôm na như temp của win ấy) vẫn còn mà chỉ update thì càng thêm nặng nợ, càng nặng thì càng hao pin. Theo ý t, wipehand đi rồi hẵng up.
3. Chuyện backup, chắc nhiều người cũng biết, mà ko ít người cũng ko biết, trước khi cài mà backup nguyên 1 cục, rồi up xong cũng restore nguyên cục đó ra thì có khác ji đâu, vì trong cái file backup toàn bộ đấy, nó cũng lưu lại cả file rác (có cần chứng minh ko nhỉ!), do vậy, cũng theo ý t, backup danh bạ, sms, note, calendar (nếu có), content store (các file trong media), .... chỉ lưu những ji cần thiết và phục vụ cho việc sử dụng em nó, chứ ko nên bê nguyên cả bộ backup cũ, có như vậy thì mới giảm đc dung lượng và các đối tượng ko cần thiết.
4. Sử dụng thêm các biện pháp giảm tải bộ nhớ,
Nếu tận dụng triệt để thì mới thấy đc hiệu quả lớn lao của việc up rom, bất kể rom nào - đối với những rom mà t đã dùng qua, loại khác thì ko dám nói vì ko biết.
Nói lại về cái rom này, đây là bộ rom t thấy xài ổn định và thanh thản nhất từ trước đến nay - tất nhiên là ý kiến cá nhân
em thấy bản 4.5.0.55 là ít pin đó các bác, ko thì 4.2 là ngon nhưng mà ít ứng dụng
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
chuẩn .cho dù bản rom có ăn pin mấy thì dùng pin dung lượng cao cũng dc hơn 2 ngày

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

mình cũng đang dùng bản 55 + sim viettel cho nhẹ,pin trâu lắm để qua đêm ko sụt % nào hihi
Pin dưới 4 ngày được gọi là Pin Thường, pin DLC là pin có các loại 1800mAh, 2600mAh, dùng 1 tuần trở lên..
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy thì chắc máy mình có vấn đề roài mình dùng pin dlc loại 1800mah online liên tục 24/24 bằng brown+im+ ,opera thỉnh thoảng trong ngày,pin dc gần 2 ngày là xạc
Vậy là do Pin của bạn ko tốt rồi.. 😃 hơn nữa với nhu cầu dùng nhiều như vậy thì nhanh hỏng pin lắm, với pin 1800mAh xịn mà dùng như bạn cũng chỉ được 4 ngày thôi
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic do pin thì ko lo.nhưng dùng như mình mà pin dlc 1800 dc 4 ngày thì chưa chắc đâu.
mình đã đọc topic của bác chutlangman mua pin dlc 2600 của TX dùng khiêm tốn mà cũng dc 5 ngày,
mà pin mình mới mua ko lâu nhưng xem ra hơi kém
lonelyboy
ĐẠI BÀNG
14 năm
E có con 8700AT&T màu trắng, đang định mua pin dung lượng cao. Các ace có biết ai bán loại pin cho con này ko. E ở sg. Đang thấy mọi người nói về pin dung lượng cao nên hỏi.
shockbumbum
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác qua bên mua bán search pin dung lượng cao là ra nhiều TG bán lắm đấy...giá sàn là 300k nha - dao động đến 350k
cho e hỏi sao lúc bấm connect thì có hiện ra pin rồi. nhưng đến lúc em bấm application loader rồi bấm Next thì nó lại không nhận được mã pin của máy nữa. phải xử lí ra sao ạ? các bác giúp em phát
leo9693
ĐẠI BÀNG
14 năm
hờ,ROM này đỡ tốn pin hơn thật..trước dùng 181 pin tụt như huyết áp
gerald
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thấy ROm 4.5.0.180la2 chuẩn nhất, pin dai nhất. Vote cho 180
ớ sao kô thấy ai nói đến 4.5.0.161 nhể có ai dùng cái này kô ạ 😃
huykho
ĐẠI BÀNG
14 năm
tùng dùng bản cao hơn 1 chút (164)
theo mình thấy bản 4.5.0.16x dùng ổn nhất, pin xài gần 1 tuần mới hết
bản 182 này pin mới có 3 ngày đã hết sạch 😔
vandong108
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bac ơi! hình như là mỗi loại máy nó thích hợp với một bản Rom thì phải. 87g nó khác,87v khác,87f khác. tùy vào mỗi loại máy nó hợp với 1 bản rom. cho nên các bac có nhiều ý kiến mâu thuẫn nhau là vậy đó!
có bác bảo 182 hao pin nhưng có bác lại cho rằng 182 lại tiết kiệm pin. cho nên cứ phải thử rồi mớ biết được các bác ơi!
tienchuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
thêm 1 tester nữa !hì 😁
Thấy mọi người ít đề cập đến bản rom 4.5.0.81 nhỉ, mình đang dùng thấy rất ổn đấy chứ.
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
các bác à.. bây h trong máy ai có bản nào thì up bản đó lên mediafire rồi cho vào cùng 1 topic trong box 8700 này, dễ kiếm hơn, thử nghiệm đc nhiều ROM hơn phù hợp với máy mình!
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thấy bác này nói hợp lý
mỗi người một ý kiến mà em đi tìm các bản rom về test hơi lâu nên tốt nhất là tập tring vào 1 topic rồi cùng test
sao em cài xong chạy bị khởi động lại thường xuyên là sao các bác nhỉ?
Máy mình là 8700C cingular đang xài 4.5.0.182 nói chung là good.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019