Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM 4.5.0.182 AT&T cho 8700 đã test thử!

hvtc103
23/1/2010 11:30Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
hà.. bỏ back up ra thì h nó đang update ngon lành 😁
thodan_8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
e dùng rom 182 thấy đốt pin nhanh lắm ạ chưa đc nổi 1 ngày trong khi dùng 153 thì ngon lành 2 ngày, pin cũng k fai sần xịn 😁
chả bít thế nào chứ cục pin cua em xài dc hơn 1 ngày T_T cua em la 8700c xai` bản rom 4.5.0.161, cao nhân giúp dùm pin em với
tớ cung đang sài thầy nhanh hon ban 110 truoc cung minh nhìu
blackcat_tq
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thấy bản này dùng cũng ổn, đối với kon v của em mà nói thì nó khởi động nhanh hơn các bản cũ, nhưng load theme chậm hơn các bản cũ, còn pin em thấy dùng cũng ổn😃
sax, các bác test thử hết bản rom của nó chưa, em test hết rồi, các bản không khác nhau nhiều nhưng mà 1 số bản vào chat bị đơ máy, bản 174 thỉnh thoảng lại tự mất sóng, bản 182 nhanh hết pin lắm, em thấy bản 4.5.0.55 của viẹt tel vừa nhẹ vừa ổn nhất trong các bản 4.5, nếu bác nào chưa có thì down luôn vè dùng, thấy hay thì giữ lại nhé, linhk : http://www.ziddu.com/download/9329512/rom8700viettel.rar.html
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
up ngược lên mediafire dc không cậu... link ziddu chậm mà quảng cáo thì nhiều.. dùng mediafire cho bền lâu 😁
Có bác nào Up lên bản Rom này bị hiện tượng không nhận theme không nhỉ :|, em mới up cho con 8700v, kết quả là cài theme vào không nhận, dù là theme cho 4.5 đàng hoàng. Theme mới không hiện lên trong phần Theme ấy các bác ạ
^_^

Đã từng bị hiện tuơng này, khi sd bản 162 tiết kiệm pin của 1 mem trong forum, đó là do java bị cắt xén lỗi, cách tốt nhất sd update ở trong BDM thì rom ổn định và themes hiện ra ngay, sd bản 182 cực ổn, mượt mà
EM dùng bản 182 từ lúc nó mới ra, thấy chạy mượt và không ăn pin.
mình đang dùng bản 181,từ 100% xuống 95% rất nhanh,bắn blue mấy cài là xuống 5%,bấm chút xíu xuống 90%,để qua đêm,gọi đt thì xung61 85%,xài từ sáng tời giờ vẫn 85%,ko hiểu sao luôn
em vừa mua máy, 8700 at&t thấy room theo máy là 4.2.1.96 (không biết đây có phải room mặc định không ạ ). bản room này thế nào, có nên up lên bản khác không? topic này nhiều ý kiến quá , người khen 182 tiết kiệm pin người nói ăn pin. ko bít theo ai đây?
mình mới xài BB,cho mình hỏi là mỗi khi up rom thì phải nhập lại code giài mã,mà lúc mua êm ko lấy giấy nhập code đó,giờ mún up lên mà ko có code thì làm sao
BlackSun
TÍCH CỰC
14 năm
Đề nghị các bác xài 4.5.0.162 (bản đã tối ưu bộ nhớ do Zan-zi làm ý)
E là thằng cực kỳ chăm up room, ra mới phát là up luôn nên có thể khẳng định rằng 4.5.0.162 xài mượt và nhanh hơn .182, em đã lên .182 và giờ trở lại .162

---------- Post added at 05:30 PM ---------- Previous post was at 05:27 PM ----------

Máy bác làm sao ý chứ, máy em up suốt có phải điền code lại đâu
ayrial
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy ATT up lên 182 mà ko biết xóa cái Push to Talk chạy ngầm đi thì đốt pin lắm, các bạn tham khảo thêm cách xóa module của rom nhé, đảm bảo pin 3-4 ngày trở lên
bài đó nằm ở đâu zạyy vab4,sao tìm không thấy
Cảm ơn THAOK47 nhiều, đã gỡ PTT đáng ghét, đang test xem có đỡ tốn pin như anh em ca tụng ko
ủa sao mình up rom này thì sử dung BDM nó ko cho chuyển các app vào mấy,cứ bảo là eror không ah`
làm sao gỡ bỏ PTT vậy,cho mình bài hướng dẫn đi
BlackSun
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn dow room tối ưu của bác Zanr zij về mà xài, trong topic này đã hướng dẫn rất chi tiết rồi, cái này là dễ nhất
http://www.tinhte.com/threads/388711-T%E1%BB%91i-%C6%B0u-ROM-8700-4.5.0.162!-B%E1%BB%99-nh%E1%BB%9B-Free-pin-%C4%91%E1%BB%81u-t%E1%BB%91t-nh%E1%BA%A5t
Cách này thì rắc rối hơn chút: Maxmem bác chạy file load là khắc tự cài đặt vào máy, sau đó chỉ việc dùng nó remove các file ko cần thiết như ringtone hay picture mặc định, nhưng em lưu ý bác ko được remove theme mặc định, còn tất cả những cái khác đều ok
Còn FreeBB thì cứ nháy đúp chuột vào từng file trong đó là nó tự xoa các file trong BB, nhưng nhớ nháy từng file từ từ thôi nhé, để BB còn có thời gian khởi động lại sau khi xoa file
(cả 2 cái trên đều yêu cầu nhớ kết nối BB với máy tính và máy tính phải cài đặt BDM, nếu dùng 2 chương trình này thì ko được cài bản room của BB vào máy tính, ko là cứ kết nối BB vào nó lại tự động backup)
FreeBB.rar
Maxmem.rar
shockbumbum
ĐẠI BÀNG
14 năm
tớ thấy 182 chạy cũng mượt nhưng về sóng thì vẫn ko bằng 174, 174 dù đi đâu cũng căng sóng nhưng ngược lại thì đố pin kinh khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019