Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM 6.5 cho SGH-I617 và cách Up ROM [update]

trantiena10
31/12/2009 10:18Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng cũng như bản trước thôi,điều có thêm vài background đẹp 😁
không có gì hết , tệ hơn bản rom trước nữa
đúng là tệ thật 😔,cái chế độ chọn nhiều file giờ ko thấy đâu nữa :(
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vay tum lai gio xai ban nao it loi, on dinh va giao dien dep nhat vay may bac. Em hoi tham lam ti. Hjxhjx
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks nhé, để up thử xem
ừ,mình cũng đag chờ,hi vọng giáng sinh nó up thêm ROM mới 😆 😃).Hi vọng bản này tốt hơn nhiều :p
Em thấy bản ROM Stand Alone Complex chạy ổn định hơn các bản khác rất nhiều. Qua 2 tuần sử dụng cảm giác có chút hài lòng :happy: . Tuy nhiên, máy "ăn" pin nhiều.Vọc vạch vài đường là máy réo hết pin, chưa kể khi để máy chờ khoảng 3-4 ngày là pin yếu lại phải sạc (máy để không sử dụng ,tắc luôn sóng ).
Còn về các bản ROM trước, lỗi là "chuyện thường tình ở huyện" nhưng lại lợi cái khoảng pin. Pin có thể dùng được khoảng 2 tuần với tình trạng máy để chờ như trên. Máy em chủ yếu để vọc là nhiều , nghe gọi thì lâu lâu cũng có vì cái mic nó không cho mình nói nhỏ :l . Mỗi khi nghe hay gọi điện là cứ phải quát ầm ầm người bên kia mới nghe! :help:
Tóm lại vẫn chưa có bản ROM nào làm em hài lòng.
mấy bro ơi cho em hỏi mấy SGH-i617 này có cài ola dc không vây ....? em cài toàn bị báo lỗi : " bạn đã không cho phép máy kết nói mạng hoặc thao tác khác" @@~, máy bro làm ơn giúp dùm e 😔
Ola thì mình cài đặt file jar bình thường nhưng khi kết nối GPRS thì không được. Máy mình đang dùng paringo 2.5.4 , Nimbuzz (chạy nặng hơn paringo) rất tốt và đều gõ được tiếng Việt , slick thì không được ổn định hay bị lỗi đăng nhập và bị logout bất ngờ nên không dùng nữa.
huutin
ĐẠI BÀNG
13 năm
được ngta cho con I616 bản rom 6.1,e muốn Up lên 6,5 mà không biết làm với lại dùng Win 7 và không có cáp. Ae nào ở Sài Gòn có thể UP dùm e,e hậu tạ chầu ăn sáng và cafe xem như làm wen. Giúp thằng e với. Ae cứ nt vào số đt e gọi lại liền 094 2662 477
MÌnh có thể giúp bạn up ROM 6.5 cũng như cách làm ( cách làm có ở trang 1) sau đó bạn có thể tự làm được . Mình có sẵn cáp và WinXP cho bạn dợt , thực hành 1 lần là biết ngay 😃

Mình thấy tốt nhất là bạn nên mua cáp vì ROM 6.5 cho Blackjack II vẫn là bản ngoài luồng chưa ổn định nên sẽ còn up nhiều lần đấy! Còn WinXP bạn có thể ra tiệm internet để up. Nếu cứ mỗi lần up là một chầu ăn sáng với cafe là thôi rồi 😔 ...!
huutin
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi là mình đang dùng Win7 but giờ chạy phần mềm kết nối máy tính và điện thoại thì nó báo ko hỗ trợ, h làm sao các bác giúp em với
tks bạn henongqua nhiều, nhưng sao mìh vào palringo ko được, kết nối nó cứ báo : ko đồng ý cho vào, lý do là Login Incorrect j đó. hjkzz, à mà bạn chỉ mình cấu hình GPRS với Proxy luôn được ko, lần trước mình cấu hình bừa nên lúc vào web dc lúc vào ko dc 😔( tks bạn trước
Bạn xem hướng dẫn của bro trantiena10 nha:
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-19/nho-tu-van-cai-dat-gprs-cho-samsung-i617-331156/
Lỗi là điều không tránh khỏi,về mặt hao pin,đúng là hao pin nhiều đấy 🆒.Dùng mượt và đẹp hơn thì tốn pin hơn 😁.Cái gì cũng có cái giá của nó chứ bạn,đâu phải mọi bản đưa ra đều là hoàn hảo 😃.Những bản đây là nâng cấp so với hệ điều hành gốc là TỐT HƠN RẤT NHIỀU rồi.Mình nghĩ dùng như vậy là ổn định :D
Về cái khoản "quát ầm ầm" thì không đến nỗi đâu 🤔.Mình dùng vẫn bt mà 😃.Nói chuyện với bạn gái nói nhỏ còn nghe đc mà :mstickle:.Cái âm thanh yếu ở đây mình nghĩ là cái vol của nó cơ :D.Nó nhỏ lắm =.=

---------- Post added at 04:16 PM ---------- Previous post was at 04:15 PM ----------

ra quán :-?,qua nhà bạn làm :D.Win 7 dùng cái Sync Active ko đc đâu 😔

---------- Post added at 04:23 PM ---------- Previous post was at 04:16 PM ----------

Link : http://hotfile.com/dl/90933845/9ed4cba/9_SAC_617_Rom.7z.html
Thử nào các anh em :D :happy:Bản mới cho giáng sinh nhé.Không thêm đc cái gì mới cho lắm :sleep: hơi bùn nhưng ko sao 😃

ROM mình so sánh là bản ROM 6.5 của CHIna làm và ROM SAC_8. Mong muốn của mình là bản ROM gom cả 2 ưu điểm ít hao pin và tính ổn định củ HĐH. MÌnh đồng ý các bản SAC tốt nên mình rất thích nhưng "được voi, đòi tiên" cũng là bản tính con người thôi haha :p
ROM China chạy nhẹ nhàng hơn , đẹp thì như nhau thôi và tùy thuộc vào theme nữa. Có khả năng ROM SAC_8 hao pin nhiều do chạy nặng nề (do có nhiều tác vụ chạy ẩn hơn ROM China) hơn ROM THAH.
Rom của China có nhiều lỗi về HDH.Khi bữa dùng bản này,bị xen lẫn giữa tiếng Tàu với TA còn ức chế hơn nữa là.Đòi thì cũng đòi vừa thôi chứ =)).Đòi vậy thì bạn mua loại khác xài đi cho khỏe :">
sao hok they dc mey po oi....? coa ai bit cach cai 3g cho i616 hok chi jum mimh voi.... thanks nhiu
Sao chạy ổn từ đầu đến cuối nhưng không unlock được. Mong mọi người chỉ giáo thêm. Cảm ơn các bạn
mấy bro ơi chỉ mìh với, đt sgh-i617 của mìh tự dưng không bật nhạc được nữa, mấy đoạn clip cũng không mở dc lun, chi chọn vào bài thì nó cứ đơ ra, ko hiển thị j hết cứ như chưa nhấn ấy, mình không bjk nó bị lỗi j lun 😔( mong các bro giúp với :(
UP

Bạn nên up lên bản ROM mới nhất.Bản này fix đầy đủ các vấn đề về nhạc và video.Link down ROM đã có ở trang 14,bản mới nhất.Và làm theo hướng dẫn ở trang 1.
Giúp em với ! khi em đang uprom cho con i617 thi bị mất điện , giờ nó bị đơ luôn các bác giúp em với............ làm cách nào để phục hòi em nó như bang đầu .........help me....
ai chỉ mìh cách backup dữ liệu trên sgh-i617 với 😔( mìh mún backup cả tin nhắn lẫn danh bạ lun có được không vậy ?
cái này rắc rối à , kị nhất là khi up ROM mà mất điện đó , chia buồn nhé :'(

---------- Post added at 10:06 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

dùng activesync or mobile device center nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019