ROM 6.5 cho SGH-I617 và cách Up ROM [update]

trantiena10
31/12/2009 10:18Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tks trantiena10, sẵn đây ae cho mìh hỏi sgh-i617 sài tai nghe loại nào tốt nhất vậy ? mìh mò trên mạng gần chết mà ko có cái tai nge nào hợp hết, toàn dây cấm đầu tròn thôi, ko thấy đầu dẹp 😔(
muôn nghe nhac hay thì bạn nên mua 1 cái jack chuyển tai nghe sang 3.5mm ,sau đó mua thêm một cái tai nghe của creative khoãng 120k là tuyệt rồi ( i617 nghe nhac cung rất hay )
mấy bro ơi giúp em với, sao tự dưng em up rom lên bản trang 14 ngày 4/10 ấy, đèn bàn phím của dt em tự nhiên tắt lun, aj bjk cách mở đèn bàn phím laj thì chỉ em với 😔 chứ bàn phím vậy vào tối là nghỉ thấy j lunz :((
bạn vào setting - power management và sửa keypad light thành any time
tks trantiena10 nhìu 😁 làm mìh tưởng rom bị hư tính úp lại ^^!
Hiz bên 617 buồn quá,bên 607 của lanbupbe đông nghẹt người luôn 😆,mấy đại ka mở topic vô lại kiếm soft dùng cho 617 cho box rộn ràng tí đê 😃)
Các bác ơi .... CHo em hỏi chút .... Về phần cài đặt GPRS đó. Trong máy có 4 provide mặc định nhưng nó đều có hình cái khoá nên em không xoá được .... Do đó em không cài được GPRS. Bản Rom của em là bản gốc ạ (6.1)....!
Có bác nào giúp em với không ạ!....?
Bạn up lên ROM 6.5,sau đó làm theo hướng dẫn dưới đây :
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-19/nho-tu-van-cai-dat-gprs-cho-samsung-i617-331156/
Have fun 😃
hix may bac oi up ban rom moi naht do loi len cho a e voi

---------- Post added at 06:58 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

may bac i617 dau hit ui hix
không thấy ai hoạt động topic này nữa cả nhỉ :banghead:
mình đang tính up rom 6.5, nhưng xem chỗ hướng dẫn vào usb dowloader mấy bác bảo nhấn vol up back power là vào được. sao em nhấn thì nó lại vào Format Mode vậy. nút vol up back có phải là nút lên xuống ở bàn phím qwerty không vậy? giúp em với các bác.
thì ra là nut up volume và nút back. mình làm được rồi. tks các bác
hi moi nguoi
hi ai co phan mm dang chi i617 hay hay up len dum e voi
hihi tat ca nhe hi cam on moi nguoi nhiu hihi
ah bac nao biet cho sua dien thoai , thay vo hoac che vo dien thoai hay hay hong
hix vo dt cua e hong het ui
e dang o ha noi
hi
thanks nhiu nha hihi
Hi, mình dung I617 này, sao lên web dc, mà sao lại khi chạy Ola chat thì báo là " bạn không cho kết nối mạng......" chán ghê
anh em co pm nao gia lap java ma khong bi loi ban phim voi am thanh khong? cho minh xin....thank...
các bác cho em hỏi có bản rom nào tắt được 3G của i617 không,em chat mà bật 3G phí với hao pin hơn,pin tới 1700mha lận
Mấy bác cho e hỏi sao e up lên 6.5 rồi cài google map và nó báo lỗi (Error: connectError[183]) zậy mấy bác e up rom đầu tiên lun í . bác nào có cách giúp e mở lại google map và chơi GPS trên google map ko 😔(
ROM new cho AE đây đã test
link:http://www.mediafire.com/?anfanmucemynvbw
@tranthy243 Minh da up rom nay. Rat ok va it ton pin. Hy vong som co Rom moi de vooc hihi
@BADBIGBOY likeee có ai còn develop... cho em (I617) này không nhỉ
@BADBIGBOY likeee có ai còn develop... cho em (I617) hok
Giao diện METRO nữa đấy
@tranthy243
có ae nào up rom chưa
cho mình hỏi là có bản 6.5 dành cho SGH -i627 ko anh. ^^
cho em hỏi tí. em cũng up lên rom 6.5 và đèn bàn phím không sáng. khi khởi động thì sáng sau đó thì tắt. đã vô power management cài đặt lại any time vẫn không sáng. bác nào gặp tình trạng này rồi xin giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019