Rom Android 4.0.3 cho HTC HD2 (đã Test,tiếng việt) update rom 4.0.4, rom JB 4.1.2

thuandiennang
26/2/2012 6:56Phản hồi: 764
764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n_bee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chỉnh đến màn hình nó cứ hiện chữ HTC lên rồi có 4 dấu chấm chạy ở dưới, k sao vào được nữa
@n_bee up lại rom đi....
up từ pc thì vẫn ổn hơn....
hd2 của e đang chạy 4.0.4 mún up lên 4.0.4 mới nhất thì phải làm ntn bác?lúc trước nhờ ngta up dùm nên m k rành lắm.bác nào hd dùm e với.thank
n_bee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã up thành công thưa các bác,nhưng còn 1 số chỗ như là xem video còn giật (em đã dùng MX video full), k mượt, zoom đa điểm khi xem ảnh bị lỗi, Khi chuyển màn hình nền còn giật, em chấm điểm quadrant thì được có hơn 600đ 😔
tình hình là em vừa up lên 4.0.4 CM9 mới nhất của tytung, cảm thấy mọi thứ đều ổn trừ cái giao diện xài không quen cho lắm, khó xài hơn hồi 2.3.7 CM7, camera khi chụp tối thì ngã màu vàng tối, nhưng khi xem ảnh lại thì sáng rõ, youtube xem bình thường, có bác nào cài chưa trao đổi tý xem nào, giờ muốn chỉnh xem thời lượng pin hiện ngay trên giao diện ngoài cũng không biết làm sao nữao_O
@bestboyrgkg bản này xem phim online ngon k bác.xài nóng máy k bác.mượt k ,pin thế nào bác.e xài bản củ k flash bực cả mình.bác hd e tự up với,e gà wá
@Chungtinh8485217 mình cảm thấy cũng ổn đấy bạn, flash vẫn còn chưa được xem giật lắm, nhưng cảm ứng mượt mà, test tẹt ga game chụp hình chỉnh sửa giao diện liên tục máy chỉ hơi nóng tý, xem yutube chấp nhận được,wifi 3g GPS chuẩn.
Còn về up rom đơn giản lắm bạn, bạn tải HD2 Android Nand Toolkit về và làm theo hướng dẫn tại đây:
. Máy bạn đã cài sẵn android rồi nên chỉ cần làm giống y thế thôi là thành công. Làm và thưởng thức nào, cùng chia sẽ kinh nghiệm nha! 😁
tamthang73
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chạy rom này: aokp_hd2_build_35.zip
Youtube hay Viet Mobi TV xem tốt, xem clip trên vnexpress như bt

Link tham khảo các bản mới
sao làm tới bước cuối clk install trên video..gỏ phím bất kì xong nó báo thiếu cái ji android..ko cài tiếp tục được nữa..h e phải làm sao 😔
@kubibabop bạn tham khảo ở đây xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?124820-HƯỚNG-DẪN-CÀI-ĐẶT-quot-cLK-RECOVERY-quot-CHO-HD2-Upd-Recovery-v5-0-2-7-08-02-2012
xong rồi.nhưng mình lỡ copy vào thẻ nhớ ko fai bản zip...bjo fai làm sao 😔:(:(
Các bác cho em xin rom mới nhất của HD2 với. em tìm hoài mà không thấy rom nào mới hết.
Máy em đang chạy 4.0.4 rất ngon nhưng buồn buồn lại muốn tìm rom mới up lên. Nếu bác nào có rom mới hơn của HTC HD2 thì cho em xin nhé. Cám ơn các bác nhiều lắm.
@kundun bạn vào đây và chọn bản rom nào tùy thích, nhớ đọc và dịch kỹ nhé: 😁:p http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=928
hd2 cua minh cai xong roi,gio phia duoi cung cua may hien 1 cai khung giong nhu Back - widgets.. minh muon xoa cai do de full screen thi phai lam sao vay?? cam on
Hay qua,hd2 van con thjh hah va dk pt nus

Gửi từ HTC Desire của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
DuyLinh99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là rom cook hay thật vậy các bác, thật thì e up luôn. À các bác biết mua pin cho e này ở đâu ko, em đang cần 1 viên khoảng 1500mah. Thanks...😁

Gửi từ củ chuối của tôi, ứng dụng tinh tế....
Các pro cho em hỏi chút, tình hình là e mới mua đc em HD 2 về. Lúc mua về a kỹ thuật cài wp 6.5 bh em muốn cài android 4.0.3 thì làm theo hướng dẫn trên có được k ak.

Mới mua máy về đi làm hoài cũng chưa có thời gian vọc vạch mong các pro giúp đỡ 😃
Các pro đâu hết rồi , giúp e với
Hi các bác,

Em cũng mới mua con HD2 chạy rom 2.3.7, đang up theo hướng dẫn, nhưng tới bước 5/ Up rom = SD thì chịu chết, không biết làm thế nào vì mới lần đầu dùng Android. Bác nào nhiệt tình giúp e 1 tay, hiện tại nó ko còn dùng được nữa.
Nhiệt tình hơn nữa thì sms cho e, e sẽ alo lại ngay.
Ngọc 0938812280.

Thanks!
DuyLinh99
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cứ lừa em. đấy là rom cook chớ đâu fải stock.@_@
với trường hợp của bạn thì tham khảo tại đây nè:http://www.tinhte.vn/threads/560251/
bạn up theo CLK hay Magldr? bước 5 là bước mà bạn không cần dùng đến PC nữa mà chỉ sử dụng hd2 boot vào recovery thực hiện flash rom thôi. Bạn tham khảo clip này:

rom hd2 android làm gì có rom stock hả bạn! Hd2 chỉ có rom stock WM thôi!
DuyLinh99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bestboyrgkg Em nhầm, thì cái 4.0.3 đấy vẫn là 2.3 đội lốt. Các bác làm em mất công up.😁😔😕

bác chủ thớt ơi cho e hỏi vs, sao nâng cấp len 4.0.3 đt mất cảm ứng đa điểm vậy bác
DuyLinh99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đấy là 2.3 đội lốt đó bạn ko fải 4.0 đâu. HD2 ko đủ cấu hình, fần cứng ko tương thích với 4.0, mất cảm ứng đa điêm có thể là do bác up lỗi. Đến galaxy s còn ko lên được thì máy này sao lên hả bạn. Đó là rom của 1 bọn chuyên cook rom, dùng cũng xịn đó, nhưng đó là 2.3. Chỉ tại ko để ý, thế lại bị lừa. Đấy là em bảo nó ki fải 4.0 chớ em ko cho các up đâu nha, rom này cũng xịn đó.😁

bản này ko dùng GPRS đc, cũng ko cài đặt theme đc bác nào giúp e vs
jo e nó đang chạy 4.0.4 nè bác.mượt hơn 2.3.5 nhiều.chỉ k có flash thôi hà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019