Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM] Android Open Kang Project - Milestone 5 (28.04.2012)

nova_ck
15/2/2012 9:54Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã có Build 31 và sẽ sắp chuẩn bị có bản Milestone tiếp theo .
Nếu từ Build 29,30 thì không cần factory reset , chỉ cần tải bản build 31 , wipe cache,dalvik cache rồi Install zip from sdcard .
Sau đó cài lại bộ gapps 17.3 là chạy ngon .

Mình update lên hôm qua , sau 1 ngày sử dụng chưa thấy vấn đề gì ,ngoại trừ việc xem youtube thỉnh thoảng bị đứng , phải nhấn vào biểu tượng HD rồi nhấn lại thì lại tiếp tục . Lỗi này từ M4 cũng đã bị .
@haunghia Boot vào webOS, browse đến system/boot rồi kiếm cái KANG.img mà xóa, chú ý coi chừng xóa lộn là teo đó.
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@vincetnvu Hiện tại mic chưa làm việc trên Android nên k có giải pháp nào khác ngoài webOS hoặc về CM7 (có 1 bản mic chạy được)
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@sibaschian Không phải system/boot đâu bạn, là thư mục boot ở ngoài cùng
@hakkinen
Hix hix. Cảm ơn Hakkinen nhé. Khi nào mới fix được lỗi này đây ta. Tội em nó quá.
mrm00n
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề mic với camera thì chưa thấy có tín hiệu gì đâu bác, chịu khó chờ đợi thôi. Đợi chờ cũng là hạnh phuc đấy =))
đã có build 32 rồi kia các bác ơi ,,
Thằng Android 4.0.4 trên TP có vấn đề về quản lý file, k0 biết các bác có nhận ra không, cụ thể như sau:
- Trong sdcard , mình tạo 1 folder A, copy 1 file film abc.wmv vào.
- Mình dùng cái Secret Box để dấu cái file abc này, nhưng do Secret Box k0 nhận ra file wmv nên mình chuyển ext nó thành abc.wmv.mkv
- Dấu trong Secret box xong, mình cho nó unhide, vì ext gốc của nó là wmv nên mình chuyển lại thành abc.wmv (bỏ đi cái .mkv), chính lúc này mới xảy ra vấn đề là cái gallery trong android nó k0 còn nhận ra file abc.wmv nữa, refresh lại gallery, thậm chí wipe cache patrition luôn, restart cả chục lần mà cái gallery vẫn không nhận ra file abc.wmv (không nhận ra tức nó k0 hiển thị trong gallery, dù là dùng trình Gallery hay dùng Quick Pic vẫn không thấy list ra trong đó), dù rằng dùng Explorer duyệt file vẫn thấy nó. Cơ mà khi chuyển lại thành abc.wmv.mkv thì ok, cái gallery nó nhận ra tức thì. Bực mình quá đi mất.
Các bác có biết cách nào trị nó k0?
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình cài bản room này kô có phần music và map ... vậy ???Có ai bị giống mình kô ???
@miu170687 Google Maps nếu không có thì bạn vào Google Play(Market) tải về , còn Music thì mình ko để ý lắm vì hầu như ko dùng , mà Android thì có rất nhiều ứng dụng nghe nhạc mà , bạn lên Play tìm và chọn cái nào thích mà cài thôi .

@ sibaschian : vấn đề của bạn mình chịu không biết vì mình không dùng chức năng ấy 😁

Dạo này mình đang dùng mấy bản CM9 Nightly Builds nên không biết là Build 32 mới nhất có còn bị lỗi khởi động lại nữa không , bạn nào đã up và dùng thử rồi cho ý kiến nhé .
Các bản CM9 Nightly Build gần đây khá tốt , wifi ổn định và dùng không thấy bị lỗi , mình hay dùng để xem live stream qua trình duyệt , khá ổn.
@nova_ck anh nova nói qá đúng bản nightbuild mới nhất xài ổn định wifi khá tốt, e test bản build 32 lỗi mấy nút home, back , vô launcher pro toàn bị văng ra, wifi lúc đc lúc ko, ko ổn gì cã !!!
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Thank bạn ,mình vào Market để cài Google Maps thì nó báo "ứng dụng không khả dụng ở lãnh thổ của bạn" và không cho install ???
Minh bi them 1 loi la ko xem video duoc ca tren app youtube lan web (sr vi minh ko co bo go tieng viet)
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp mình vấn đề kô xem youtube và kô hiển thị flash mặc dù đã cài flash ???
@miu170687 Hôm nay mình đã cài thử bản Build 33 mới nhất , đúng là không có ứng dụng Music , tuy nhiên có thể cài từ ngoài hoặc tìm một ứng dụng chơi nhạc trên Market .
Flash , youtube chạy tốt . Mình đã thử chạy live stream từ stock browser và ICS browser+ ( để xem đc live stream thì bắt buộc phải có flash nhé).
Sau đó mình cài bản CM9 Nightly build 18.4 , cảm giác là chạy tốt ,ổn định , ứng dụng Music có sẵn luôn .
Có điểm khác nhỏ giữa hai bản ROM này là khi chon Reboot thì các bản Build AOKP thường là tắt máy 😁 còn bản CM9 này thì khởi động lại bình thường .
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Lúc trước mình cài CM9 Alpha 0.5 sau đó up bản room này thì kô xem được youtube cả app lẫn web ,cài flash cũng không hoạt động ...có lẽ do bản AOKP này chạy trên nền của CM9 mà mình cài bản Alpha 0.5 thì vẫn chưa hộ trợ xem youtube ???Mình mới cài lại bản CM9 Alpha 2 thì rất tuyệt coi được youtube kể cả HD trên app cũng như web ,flash hoạt động tốt .Nhưng có 1 vấn đề là mình chơi tốt hầu như tất cả các games trừ nhưng games của hãng Gameloft ,cài bản nào vào cũng bị lỗi thu nhỏ màn hình như trên 7" mặc dù đã tải thử đủ loại cấu hình mà Gamesloft hỗ trợ ...Bạn có biết khắc phục tình trạng trên kô ???(đã sửa file Build.prop vẫn kô được
Đã có build 34 rồi, anh em update xem có gì cải thiện không nhé. Không biết bản này đã fix triệt để được lỗi navigation buttons từ build 32 và 33 chưa nữa?
Đang dùng thử build 34 nhưng chưa thấy lỗi lầm gì cả. thấy tạm hài lòng.
Sau 2 ngày sử dụng thì thấy có 1 nhược điểm là lâu lâu tự máy bị khởi động lại và treo ở hình con ngựa. Phải nhấn nút nguồn và nút home để khởi động lại.
@o0ngoctung0o Ồ , vậy là Build mới nhất cũng vẫn không khắc phục được lỗi này rồi .
Mình thấy các bản CM9 Nightly Builds gần đây có vẻ ổn định hơn nhưng các thiết lập , quản lý ROM lại không đầy đủ bằng AOKP .
@nova_ck cái lỗi treo này em bực mình nhất. Lắm lúc ko làm gì nó cũng bị treo. Chạy nóng cả máy. Rs lại thì nó ngốn hết cả pin. a nova có bản nào ổn định hơn chút ko ạ. Hay em đợi lên MS 5 luôn a nhỉ
@dangkikhowa9 Đã có M5 rồi , anh đang test xem có bị lỗi rs nữa không .
Nếu bạn nào cài với bộ gapps 22.4 mà gặp lỗi không backup ( tức là sau khi setup đăng nhập tài khoản nhưng nó không tự động tải các ứng dụng mình đã cài về ) thì dùng lại gapps 17.3 là sẽ ổn , vì hôm nay mình dùng gapps 22.4 cài cho cả CM9 nightly build28.4 và AOKP M5 đều bị lỗi không tự động backup lại ứng dụng , cuối cùng cài lại gapps 17.3 lại thì vào cái là máy tự động tải về tất cả các ứng dụng mình đã cài trước đó từ market .

AOKP có cái ROM control hay tiện dụng hơn CM9 nhưng lỗi rs là khá khó chịu , nếu M5 vẫn bị thì có thể chuyển sang CM9 Nightly Build .
Với các bản CM9 Nightly Build gần đây thì mình hoàn toàn không bị tình trạng reset, flash trên trình duyệt cũng rất tốt ( mình toàn xem live stream bằng trình duyệt ) ,wifi ổn định , tuy nhiên lại không có nhiều tuỳ chỉnh như ROM Control của AOKP , ví dụ đơn giản nhất là cái CRT Animation ( hiệu ứng tắt màn hình giống tivi CRT cũ ấy ) trên CM9 ko thấy chỗ nào để tắt mà mình thì không thích cái này 😃
Đợi chờ là hạnh phúc. hihi
có milestone 5 roi ae oơi 😆))
vừa up xong bản CM9 Nightly Builds 28-04-12 . Thì lại đọc được tin có milestone 5. cac bac test đi rồi cho anh em kết quả nhé. Em thì phải dùng thử bản Nightly Builds mới này xem nó thế nào đã, nếu nó lỗi nhiều sẻ quay sang up milestone 5.
AE nào cho xin ý kiến về bản milestone 5 với 😁
Nova_ck dùng M5 chưa? cho ý kiến đi. mình dùng CM9 Nightly Builds 28-04-12 được 1 ngày thấy tạm ổn, wifi chưa bị mất lần nào, và không bị reset như M4. Không biết bản M5 này thế nào.
@o0ngoctung0o M5 mình thấy khá mượt , wifi và các ứng dụng chạy tốt .
Lỗi cũ vẫn bị đó là khi chọn reboot thì máy tắt luôn chứ ko khởi động lại , lỗi này cm9 nightly build đã khắc phục .
Vừa nãy mình bị tự khởi động lại lần đầu tiên sau khi cài , nhưng không bị treo ở hình con ngựa mà máy tự vào lại như bình thường .
Để tiếp tục dùng vài hôm nữa xem sao.
M5 bị lỗi đang nge nhạc lâu lâu bị tắt tiếng một lúc sau mới có lại l, đang test tiếp ,, có gì update thêm 😁

Gửi từ cm_tenderloin của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
vẫn còn 2 lỗi nghiêm trọng, mất tiếng khi nghe nhạc và thi thoảng reset, thế thì không đáng để chuyển sang M5 rùi. tạm sống với CM9 thôi.
Dùng nightly đi các bác. Mình đã up cả MS5 và các bản build nightly gần đây rồi, nightly vẫn ổn hơn nhiều, hiển thị khu vực đồng hồ cũng tốt hơn. Máy dùng tốt, không có hiện tượng gì lạ ngoài việc bị loa rè khi tắt màn hình và camera, mic không hoạt động 😃
@saiback Bạn update bằng webos doctor thì không vào lại đc Android là đúng rồi vì nó xoá mất moboot rồi .
Theo mình bây giờ bạn có thể làm thế này :
+ Cách 1 : cài lại moboot ,cách cài y như lúc cài android , có khác là chỉ cần file moboot.zip để trong thư mục cminstaller thôi .
Cách làm và gõ lệnh có nhiều topic hướng dẫn ,bạn xem lại xem làm đã chính xác chưa , nếu có lỗi thì bạn ghi rõ xem sao .

Nếu bạn dùng win7 thì làm theo cách này của mình sẽ không cần gõ lệnh gì cả :
http://www.tinhte.vn/threads/1045061/page-5

Cài lại moboot xong thì bạn có thể chọn hệ điều hành như lúc trước .

+ Cách 2 : Nếu cách 1 không đc ( có moboot nhưng ko vào android đc ) hoặc là nếu bản Android của bạn không phải bản mới nhất .

Bạn dùng ACMEUninstaller , gỡ sạch Android ra , cách làm y như lúc cài , khác mỗi chỗ gõ lệnh , thay vì ACMEinstaller thì là ACMEUninstaller thôi (trước đó bạn phải tải file ACMEUninstaller về máy tính đã nhé)

Sau khi gỡ xong tiến thành cài lại từ đầu .
Cách này đảm bảo ít lỗi nhất và hiệu quả nhất .
@nova_ck Mình mới mua touchpad chưa biết cài moboot luôn bác ợ, hic hic. Còn cái bài hướng dẫn kia mình paste vô nó báo "the system cannot find the file specified.
@saiback Vậy bạn chịu khó đoc các topic hướng dẫn một lượt để biết rõ hơn cách cài đã .

http://www.tinhte.vn/threads/887292/
http://www.tinhte.vn/threads/1045061/
http://www.tinhte.vn/threads/1039838/

Bạn cứ tiến thành theo hướng dẫn , nếu gặp lỗi bạn nên viết rõ xem cụ thể bạn đã làm thế nào thì dễ giúp hơn .

Tất cả các file bạn cần đều ở đây (ACMEinstaller,ACMEUninstaller,Moboot,CWM..) :

http://rootzwiki.com/topic/18843-releasealpha2-cyanogenmod-9-touchpad/
@nova_ck ok bác để m ngâm cứu.
Vừa cài Milestone 5 chưa kịp nóng máy, hôm nay đã có build 35 rồi. Không biết có thay đổi, fix được hết lỗi cũ chưa mà Rom cứ ra ầm ầm ....chóng mặt quá
có bác nào test thử bản build 36 chưa vậy ??????? vẫn còn bưc cái là nghe nhạc tằt màn hình loa rè..........
Sao k0 dùng bản nightly build của Cyannogen 9 (ngày 22/05/2012) luôn?Đã fix vụ tắt màn hình nhạc rè mà.
@madman3575
Đây nè:

http://get.cm/?device=tenderloin
tải bản nightly build mới nhất tại link trên và Gapps tại đây
http://wiki.cyanogenmod.com/wiki/Latest_Version/Google_Apps

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119