Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom AUR 7.4- Rom cook dành cho Xperia Z C6602, C6603 (update 26/07)

Thai@Khang
3/4/2013 3:36Phản hồi: 2.190
2.190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hô hô
Kéo torrent 3G viettel chấp hết sever :p
ndt1410
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up lên V7.1 được 15p lỗi nhìu quá mình đã về lại Stock...Có bác nào giúp mình Deodexed bản rom 4.2.2 này với
trandat1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình up lên 7.1 trong album bao nhiêu là icon(cột sóng,4g,wifi,...) ???
@trandat1010 chắc do bác cài phần mềm gì đó trước rồi 😁
Em vừa lên 7.1 bị cái button to tổ chảng ra. Có bác nào bị thế ko? Kể cả flash bản fix mà vẫn bị. 😔
Mà công nhận bản 7.1 này lắm lỗi thật 😕
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haizz, bản 7.0 thì ngốn pin dữ quá. Đợi update bản mới mà nghe lỗi nhiều vậy lại phải đợi thêm.
Cho mình hỏi khi flash lại rom stock có nhất thiét phải wipe data ko? Vì mình ko mua thẻ nhớ nen mỗi lần up rom phải copy data ra phièn phức quá
@bluelat Bản v7 đâu có hao pin nhanh đâu nhỉ
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@youk0n Mình cảm nhận vậy so với hồi bản 5.0 trước đó. Thời gian chờ thì có lẽ tốt nhưng screen on thì tụt nhanh, chưa kể chơi game nó tụt nhanh hơn trước
cảm nhận e thấy 4.2.2 dù là stock hay v7, v7.1 pin đều ko tốt bằng 4.1.2 dùng bản v5.1
lịnk v7 ở #1 hỏng hết rồi kìa anh Khang ơi 😔
Lỗi này là sao bác thaikhang91
Ai up ảnh chụp màn hình thông tin modem và kenel bản 4.2.2 các bác đang dùng với nào

Sao em thấy sóng sánh máy em rất kém,để chế độ chờ pin vẫn tụt,ko trâu như 4.1.2
Sao bản Recovery này mình khởi động lại trước khi hiện đèn xanh thấy rung 1 cái, nhưng sao ấn volume + nó không vào Recovery vậy?
@JosephDuc Bản rom này bị lỗi recovery hết mà
Chỉ vào dc lần đầu,lần sau ko vào dc đâu,phải cài lại recovery mỗi lần truớc khi muốn vào
Mình sài file apk recovẻry TWRP nên chỉ mất 1p là cài lại dc recovery rồi :p
V7.2 nhanh các bác ah, đang test pin và linh tinh 😃
judas_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@youk0n 7.2 đang upload, ở đâu bạn có vậy???
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@judas_dn bạn chịu khó đọc các trang cuối của topic bên đó, có người đưa link đó, ko hiểu sao link giờ là một file duy nhất 750mb chứ không tách ra làm hai như trước, chắc vậy nên nó vẫn ghi uploading ở #1

Bạn nào lên 7.2 rùi cho xin cảm nhận đi, quan trọng là pin ấy 😃 đang down về, đợi confirm là up thui ^^
judas_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bluelat Hehe, mình up xong rồi, đang xem thử có vấn đề gì không
@bluelat Uploading... vì nó chưa up xong lên h-d.st (file cũ nó hay up lên đó), còn cái file ở tab download là host của bọn xda luôn chắc nó cho up file có kích thước lớn hoặc host đó upload nhanh nên nó ko cắt file. Từ khi xài Rom này thấy rằng, cài xong ko chỉnh gì thì nếu máy để idle thì cũng ok, nhưng khi sử dụng PIN hết nhanh, kết hợp với CPU control mới hy vọng
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@youk0n Uh, mình cũng thấy vậy kể từ sau bản Aur 2.7, mà ko update lên thì không có những cái cải thiện mới 😃 thôi đành sống chung với dây sạc vậy ;)))
lequocvan
TÍCH CỰC
11 năm
rom này càng ngày càng bất ổn. v7.2 lag kinh khi flash gói giao diện i1.
Trở lại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2293957
Rất hài lòng. Nhiều chức năng hay và cần thiết ko dư thừa như v7.2.
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
@lequocvan Bạn đưa link Gì mà vào toàn thấy clip nhà sư thuyết giáo ko vậy?

Gửi từ C6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Đã update link 7.2 ở post 1.
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaikhang91 Anh Khang cho mình hỏi một chút : Mình đang nghiên cứu kernel của Doomlord (hiện tại chưa có v9 cho 4.2.2) . Cho mình hỏi là chỉ có UB mới flash kernel được ah? Và nên flash kernel trước khi flash rom AUR hay ngược lại ?

Về công dụng của kernel Doomlord chỉ là khả năng over clock hay còn gì nữa ( sorry vì tiếng anh của mình hơi kém và nhiều cái kỹ thuật đọc không hiểu là cái gì 😆))
@bluelat Máy mình là LB nên chưa nghiên cứu về kernel cook, tuy nhiên kernel cook thường giúp máy mượt, tiết kiệm pin do có thể UV.
Nên up kernel sau khi up rom.

Sent from Sony Xperia Z®
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaikhang91 Thanks ^^, máy mình cũng là LB , đang nghiên cứu kernel thử xem có đáng để UB không, mà thấy ít topic về vấn đề này.
mình mới up
Rom monxDIFIED
thấy bin trâu vkl lun máy pro

@lequocvan theo mình nghỉ củng zậy á nhìu người kêu lên v7.2 dung kô tốt bằng v5.1
bluelat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lequocvan Hix, up thử rom này (bản 3-51) lên mà sau khi back up app từ Titanium máy khởi động lại liên tục ( đã up lại rom stock wipe all trước khi up rom này ) Hoảng quá phải flash lại rom stock mà ko dám wipe data (vì sau khi up xong đã copy lại ), hên là vào lại được. Giờ up lại rom Aur 7.2 rồi :p

Tuy nhiên cũng có vài cảm nhận về rom monx : Cảm giác màn hình đẹp lên rất nhiều (chắc nhờ của i1) một vài thay đổi cảm giác thích hơn ( đồng hồ chính font bold đậm hơn, phím giữa nhìn tinh tế hơn ^^, còn gì thì chưa kịp cảm nhận hết, với cũng ko rõ có phải là của i1 ko hay của rom đó 😁)

Tuy nhiên vẫn có vài lỗi : camera mới nhưng liên tục bị close, có lúc mở lên ko bị nhưng mà không đảm bảo sẽ không điên máu khi đang cần chụp 😆 , mất đi khả năng vừa quay phim vừa chụp ảnh thì phải .
X reality nghe đồn ko hoạt động được :D

Quay về rom Aur cho nó lành ^^
trandat1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bluelat Em mới up room này để 5h30' qua đêm mà mất 10%,thế mà các bác bảo trâu lắm
zombies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trandat1010 Làm j ghê vậy bác. Máy bác bị sao rồi. E thề là để qua đêm chỉ mất 1%. Độ sáng thì ln ln tụ động. Tắt wifi tắt dữ liệu mạng ln. Ko dùng bất cu 1 pm hỗ trợ tiết kiệm pin nào, chưa root hay làm j liên quan đến hệ thống. 1 điểm trừ là mức pin từ 100 xg 99 trong vòng 1 phút. Quá nhah so với bản 4.1

Sent from my C6602 using Tapatalk 2
Bản 7.2 này có gì HOT không các bác?
judas_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
AUR 7.2 thấy xài bình thường. có gì đâu mà lag

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095