ROM cho PPC, PPCPhone + Công cụ & Thủ thuật

tcm
25/2/2007 5:38Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cingular 8525 (dòng HTC Hermes) có bản ROM WM2006 của anh P.Q. up lên giao diện màu đen như HTC Touch rất đẹp. Tốc độ chạy nhanh, pin tốt.
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
cái đó phải ROM SCHAP 4.00 ko ah
có gì cho e cái link down thử nha bác
Bác cho hỏi O2 Xda II Có Up được lên WM5 không hả Bác.
Em mới vào nghề.
Nếu có Bác ROM mới Bác share cho em dùng với được không Bác
Hi, cũng đọc thấy có nhiều rom khác thú vị nhưng mình chưa thử. trong cơ quan có thằng em đang dùng con O 2 XDA thấy nó đổi Rom hoài đã quá mình cũng muống ghiền theo nó lun. Nhưng sáng nay nó vừa báo con phone của em chết rùi hix hong biết thiệt ha dzom nữa vì chưa gặp được nó. Làm tải mấy bản Rom về rùi định hôm nay quậy phá cho vui mà giờ lại thấy sợ hihihihii . Thôi để ngâm cứu kỹ đã rùi từ từ úp Rom hihihihiiii ăn chắc mặc bền hheheheheh
lonebeast
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em nói thế này các pro không đồng ý thì đừng cười em nhé!
Đối với PPC không phải quan trọng là up ROM mới, mà chính là phải chọn ra được bản ROM chạy ổn định (ít sụt RAM, ít hao pin, các kết nối ok thế là quá ổn). Còn nếu có thời gian thì thử up ROM mới để trao đổi với anh em, còn nếu không, tốt nhất không nên cứ thấy ROM mới là up (có ngày sẽ được 1 cục chặn giấy trị giá vài triệu đồng😁)
Hiện mình dùng con I-mate Jasjam (mua lại của người khác) và trong D.Information là:
ROM version: wm6.premium.v2
ROM date: 04/17/07
Radio version: 1.41.00.10
Protocol version: 32.74.7020.18H

Vậy có bản ROM nào mới và ổn địng hơn không cho mình xin với và hưỡng dẫn cách up cụ thể cho mình với. (lính mới lại không biết gì 😔)
Cám ơn các bác nhiều!
Theo bạn nói thì phải chọn ra bản ROM nào ổn định...nhưng để chọn ra được bản ROM đó thì tất nhiên là mình phải up vào để kiểm nghiệm, chứ không thể bằng mắt thường mà có thể biết ROM ổn định được. Mà mình thấy một khi đã biết up rồi thì còn vấn đề gì lo đâu, chỉ cần tuân thủ đúng yêu cầu của quá trình up ROM là không có vấn đề gì xảy ra cả😁. Up Rom cũng là một thú chơi PPC đó bạn ạ😃
ptrithang
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình đồng i với truong_o2 , dùng ppc mà kô up rom mất đi cái thú chơi ppc ( y kiến riêng của mình thôi nhé )
Uh! mình cũng nghĩ nhw bạn thú chơi của ppc là phai thwr nhũng cái mới và tạo ra cái riêng của mỗi chung ta! chúc tất cả luôn vui và tìm thấy những cái hay và thú vị! nhưng đừng chơi chặn giấy cao cấp!
cobra83
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình đang xài BenQ siemens P51,gần đây rất hay bị mất sóng và treo máy.Rất đang cần up Rom.Bạn nào có bản Rom thích hợp thì chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều nha!
bác nào có bản rom mới cho TyTN II thì cho mình xin với. và nhờ các bác hướng dẫn mình cách up ROM luôn nhé. vì mình mới dùng PPC lần đầu nên ko được thạo lắm. cám ơn nhiều. mail của mình là sinhvien9999@yahoo.com

bản ROM đang dùng ở máy mình là 1.56.405.5
Bạn đọc kỹ bài viết dưới đây rồi làm nha

CÔNG CỤ UNLOCK CID, SuperCID VÀ UP ROM CHO KAISER

Hiện nay dòng KAISER được tung ra mới được vài tháng gồm các máy sau: HTC TyTN II, AT&T Tilt (8900, 8915, 8925), T-Mobile MDA Vario III, Vodafone Personal Assistant Compact V, Vodafone 1615, SFR v1615, Swisscom XPA 1615 cùng với khá nhiều rom khác nhau (zin và cook). Để thuận lợi cho việc up các loại rom nói trên (tất cả đều là WM6), mình chia sẻ dưới đây những công cụ hiệu quả cho việc up rom và unlock SIM-CID mà mình góp nhặt được:

UNLOCK CID

HTC Kaiser Hard-SPL v1 - CID Unlock: PPC sẽ không chết ngay cả khi gặp rủi ro trong quá trình up rom (chỉ cài đặt 1 lần duy nhất cho máy)

1- Kết nối Kaiser với PC bằng cáp qua cổng USB.
2- Chắc chắn icon ActiveSync hiện màu xanh (bên góc phải dưới của PC).
3- Chạy kaiser-HardSPL.exe từ PC.
4- Một màn hình DOS sẽ hiện ra và bạn thực hiện các yêu cầu trong đó, cụ thể:
- Màn hình PPC sẽ chuyển qua trạng thái Bootloader với 3 vạch màu, cùng với Kaiser JumSPL, hiện chữ USB.
- Tháo cáp ra khỏi Kaiser rồi cắm lại. (bắt buộc thực hiện)
- Icon ActiveSync có màu xám (không kết nối).
- Gõ ENTER.
- Bạn sẽ thấy màn hình mới với dòng “PDA Phone ROM Update Utility”, tiếp tục thưc hiện những gì PC yêu cầu. Quá trình này chạy chỉ khoảng 1 phút.

Kaiser SSPL

Ngoài ra mỗi khi up rom hay radio bạn có thể chạy tool Kaiser SSPL v1, tool này sẽ làm cho PPC bỏ qua việc kiểm tra SPL nên bạn có thể up bất kỳ những gì bạn muốn!

SuperCID

Link tải tool:

http://rapidshare.com/files/85168816...ocker.zip.html

http://www.megaupload.com/?d=9IV39QG8

Mình dịch lại và chia các bước theo cách (số thứ tự các bước) mà mình cho là hợp lý và dễ hiểu nhất với các bạn, chứ không máy móc đúng theo kiểu hướng dẫn của tác giả. Nội dung quy trình hoàn toàn được giữ nguyên bởi nó là yếu tố quyết định dẫn đến thành công của việc SuperCID.

1- Phải chắc chắn là Hard-SPL đã được cài cho Kaiser của bạn. Có thể kiểm tra bằng cách: ấn phím Camera và chọt lỗ SR. Máy sẽ hiện Bootloader và bạn thấy 3 vạch màu trên màn hình. Nếu góc trên bên trái, hàng thứ hai hiện "SPL-1.0 OliPof'" có nghĩa máy đã cài Hard-SPL.

2- Chú ý bản radio hiện tại (mình tạm gọi là bản radio X) của Kaiser. Khi khởi động máy bằng cách chọt lỗ SR bạn sẽ nhận biết version của radio là bao nhiêu trên màn hình (hoặc bạn có thể kiểm tra bằng cách vào Settings-> System-> Device Information-> Version). Sau khi bạn up radio đặc biệt, ở bước 5 bạn phải up lại bạn radio X. Bạn có thể tải radio về từ link này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=349375

3- Kết nối Kaiser với PC và không tháo ra cho đến khi thực hiện xong bước cuối cùng.

4- Khởi động lại Kaiser, phải chắc là dấu hiệu ActiveSync xanh và ngừng quay.

5- Sau khi bung tệp "Kaiser-SuperCID-tool.zip" bạn sẽ thấy các file nhỏ như "step1", "step2"... Mở "step1" và chạy KaiserCustomRUU.exe. Quá trình up bản radio đặc biệt sẽ bắt đầu, bạn chỉ việc thực hiện đúng từng bước theo chỉ dẫn cho đến khi kết thúc. Chú ý: bạn phải chắc chắn là quá trình này thật sự hoàn thành với việc Kaiser sẽ tự khởi động lại.

6. Chuyển Kaiser qua Bootloader.

7- Nhấp chuột phải lên dấu ActiveSync và không chọn (tắt) ""Allow USB connections" trong Connection Settings

8- Chạy "kaiser-supercid.exe" trong 'step2". Quá trình này hoàn thành khi bạn thấy unlockcode trên màn hình PC và Kaiser sẽ tự khởi động lại.

9- Nhấp chuột phải lên dấu ActiveSync và chọn (bật) ""Allow USB connections" trong Connection Settings. Trong bước 9 này bạn có thể thấy 2 trường hợp sau:

9a- Bạn sẽ thấy:

=== Kaiser SuperCID and Security Unlocker (c)2008 by jockyw2001
=== Donations happily accepted, paypal to jocky_wilson@hotmail.com

[] Done, your device should now be superCID and Security Unlocked
[] Your device is unlocked and you can change anything anytime
[] Don't forget to flash your original radio

Press Enter to exit

9b- Nếu bạn thấy:[/color][/u]

=== Kaiser SuperCID and Security Unlocker (c)2008 by jockyw2001
=== Donations happily accepted, paypal to jocky_wilson@hotmail.com

Your CID = HTC__001

[] Failed! Please soft reset and try again
[] To soft reset press and hold camera button and then press reset with stylus

Press Enter to exit

Sau đó lại SR bằng cách chuyển về Bootloader trước rồi mới chọt lỗ SR và thực hiện lại từ đầu.

10- Nếu bạn đã có file radio X thì cho vào "step3" và up lại bằng việc khởi động KaiserCustomRUU.exe

Công việc đã xong!

Theo PDAVIET
kaiser-SSPLv1.zip
kaiser-HardSPLv1.zip
Có cần update ROM không?

Bạn ơi cho mình hỏi: mình mới mua HTC TyTN II ở nước ngoài, phiên bản này có ROM là 1.83.707.0 WWE. Date: 11/03/07 . Radio version: 1.27.15.32 . Protocl version: 22.51.88.13H

Vậy bản này đã là bản ok chưa? mình có thể download bản update của AT&T Tilt được không?

Giúp mình nhé!

Xin cám ơn
deltadung
ĐẠI BÀNG
16 năm
Pác nào có rom wm6.0 cho o2 Zinc ch0 em xin với.thank nhìu
bác nào có rom wm2003 của dòng o2xda2s cho em xin với.em cảm ơn
Dòng này có WM6 rồi đó bạn. Chạy cũng ổn định lắm, bạn thử up lên coi😃. Bạn vào đây để tìm hiểu thêm nha
khoa_nhi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao không ai nói gì về dòng wizard hết vậy nhỉ! ai có tool bluit ROM cho nó kô cho em xin với! thanks
Đang có nhu cầu ROM wm6.1 cho Eten X500 bác nào có share to all , thanks.
Bạn có thể dùng bản WM6.1 CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 for Glofiish X500, không dùng cho X500+ đâu nhé
Cho mình xin hướng dẫn và phần mềm cho Unlock ExtROM. Để chỉnh sửa (thêm, bớt) những chương trình được cài đặt tự động sau khi hardreset của máy wiza200 với! Cảm ơn nhiều!
soft-tools nào để dùng stylus trên screen tương tự như WM5?

mình đag rất cần tool trích xuất các thành phần of room WM5, đặc biệt là cái kiểu dùng stylus của keyboard WM5 để cài vào máy dùng WM6, vì màn hình PPC thì nhỏ xíu mà máy Heral Wing cũng đã có sẵn keyboard rồi, mình lại thường làm việc trên word và excel (dự toán, chấm công) đâm ra thấy tất cả các loại keyboard-soft đều thành ra củ chuối (cứ thích chiếm dụng cái screen nhỏ bé của mình), còn "letter recogniger" trong WM6 thì càng củ chuối hơn (nhanh nhảu đoảng, nhận biết chử viết kém xa trong WM5, và cũng chiếm 1/2 cái screen 1 cách lãng phí):angry6wn:
hoặc có soft nào để dùng stylus trên screen tương tự như WM5, các bạn share cho mình với nhá😁 mấy bửa nay khổ sở lém roài, tưởng thoát đc cái láptót củ chuối, kềnh càng, hóa ra mừng hụt, chả lẽ bg lại cài lại WM5?:no6xn:
tks trước!!!
windowmobile hầu như được hỗ trợ miễn phí từ nhà cung cấp chứ có mua bán gì đâu mà bản quyền hehe!cứ down về mà up vô tư
tamock
TÍCH CỰC
16 năm
Ai bẩu bác là miễn phí đới?? Khi bác mua máy là bác đã trả tiền cho một bản Windows Mobile rồi. Nói chung các nhà SX (HTC chẳng hạn) đã ký hợp đồng với MS để cài đặt vào điện thoại hoặc PPC, tức là giá bán đã bao gồm cả giá hệ điều hành. Tương tự như laptop, đi kèm máy thường có một bản Windows OEM do bác trả tiền.

Với điện thoại thông minh, các hãng SX thường cố gắng tách bộ phận viết hệ điều hành ra như một công ty độc lập, ví dụ như Palm, Symbian. Trừ trường hợp của Apple iPhone không rõ họ quản lý như thế nào.

Các điện thoại đều có một bản ROM original của hãng SX, bản này thỉnh thoảng mới được nâng cấp miễn phí với mục đích sửa lỗi. Nhưng hầu hết đều có nhiều ROM được các bạn thích vọc (nghiệp dư) xào nấu. Các bản xào nấu này được thêm bớt cho tối ưu hơn. Có thể coi như là không có bản quyền cũng được. Nhưng do các bạn ấy không kinh doanh mua bán gì mấy cái ROM này, nên chẳng ai sờ đến cả. Hầu hết các bạn nghiệp dư cũng chỉ dám tích hợp vào ROM các phần mềm miễn phí mà thôi. Cứ thử đóng gói rao bán xem 😁

Nhưng cũng vì vậy nên nếu như up ROM không chính hãng, mọi rủi ro là do mình chịu. Không kêu được vào đâu cả. Tuy nhiên chẳng mấy khi có rủi ro đâu. Up đi!
tuuquy
TÍCH CỰC
16 năm
Em chỉ dám xin khuyến cáo các bác theo gợi ý trên với điều kiện đã Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi ... úp. Nếu không, theo giang hồ đồn đại đã có rất nhiều cao thủ luyện thành công "Niềm tự hào" của mình thành... Cục chặn giấy cao cấp đó!
Lính mới xin được giúp đỡ cách chạy HTC Kaiser Hard-SPL v1 - CID Unlock

Bác nào biết xin chỉ dùm cho thắng em với, Em làm theo hướng dẫn nhưng không được,xin viết cụ thể như sau:
HTC Kaiser Hard-SPL v1 - CID Unlock:
1- Kết nối Kaiser với PC bằng cáp qua cổng USB.
2- Chắc chắn icon ActiveSync hiện màu xanh (bên góc phải dưới của PC).
3- Chạy kaiser-HardSPL.exe từ PC.
4- Một màn hình DOS sẽ hiện ra và bạn thực hiện các yêu cầu trong đó, cụ thể:
- Màn hình PPC sẽ chuyển qua trạng thái Bootloader với 3 vạch màu, cùng với Kaiser JumSPL, hiện chữ USB.
- Tháo cáp ra khỏi Kaiser rồi cắm lại. (bắt buộc thực hiện)
- Icon ActiveSync có màu xám (không kết nối).
- Gõ ENTER.
- Bạn sẽ thấy màn hình mới với dòng “PDA Phone ROM Update Utility”
Nhưng đến đây thì máy của em cái icon ActiveSync nó biến mất trên khay hệ thống và không thể nào vào Update ROM được.
Có pác nào bít chỉ dùm em với.Em xin cám ơn rất nhiều
Vì đưa máy về Bootloader nên chỉ kết nối dưới dạng USB mà thôi
Có bác nào biết hoặc có rom của I-mate PDAG cho e xin link và hướng dẫn với, tìm mỏi mắt ko thấy nó ở đâu cả
Xin cám ơn
dtduong84
ĐẠI BÀNG
16 năm
Xuat xu cua cac Rom

Cac bac oi,
Rom va Radio là gì vậy? có phải là hệ điều hành ko?
Cho mình hỏi với, Mình xem trên seeO2.com thi phiên bản mới nhất là 1.11, vậy tại sao các bác lại có được phiên bản 1.12 va 1.13 có phải đó là các phiên bản ..... ko? và các phiên bản này dùng thì có ổn định ko?
Bạn có thể xem lại chủ đề này nhé http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=66
có bác nào có hướng dẫn và bản ROM cho con O2 xda II không (dòng Hymalaya)? Xin share cho anh em với
Thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019