ROM cho PPC, PPCPhone + Công cụ & Thủ thuật

tcm
25/2/2007 5:38Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai cho mình hỏi O2 Zinc muốn cài lại Windows mobile 5.0 thì tải rom ở đâu và cài như thế nào vậy các bro?
mấy anh ơi em đang muốn nâng con O2s mini (wiza200) của em từ 5.1 lên 6.0 thì dơ ban ROM o đâu vậy mấy anh? anh em nào có cho em xin với.thanks!!!!!!!!!!!!!!!1
Các bác cho em hỏi, em muốn up rom WM6 cho O2 EXEC thì kiếm ở đâu? Bác nào có cho em xin với. Thanks các bác.
Bạn có thể xem chi tiết tại chủ đề này nhé

http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=27663
ddbinbon
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn Maianhtungsten cho mình hỏi. mình mới có 1 máy HTC hera 110 của T-Mobile khi gắn sim vào mó báo (Netwok is locked, please input unlock code)
1, hiện tại đã có thuốc nào cho em nó chưa? nếu không có thì có thể mua code ở đâu? và giá khoảng bao nhiêu?
2, SPL của nó là 4.26.0000 vậy đã unlock CID chưa?
mình đã tìm nhiều nơi nhưng không thấy nói về hera 110 mà mình thì đang cần có cái để nghe gọi mong bạn giúp càng sớm cáng tốt nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều.
bac co biet backup ROM cu(ban quyen do) de roi minh up ROM moi cho EXEC ko ?
rom nói chung là không backup, bác chỉ cần lên trang chủ của máy tải về bản rom gốc rồi up lại là nguyên như cũ
thewall
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho mình hỏi bản ROM mới nhất cho con HP6818 ở đâu nhỉ?
Mình cũng là người mới làm quen với PPC. Hiện tại mình đang có 1 chú i-Mate JAM. ko biết là nó thuộc dòng nào , và có thể uprom gì gì đó cho nó mạnh lên ra sao. Mong nhận được sự hướng dẫn của các bạn. Mình khá tin học, các bạn hướng dẫn là mình có thể tự làm đc.
Hi all !
Các bác ơi cho em hỏi một chút nhé hiện em đang dùng 1 con PPC hp Ipaq 1930 chạy HDH windows CE 4.2 vậy em có thể nâmg cấp nó lên HDH windowsCe 5.0 được không? Nếu được thì em có thể download ở đâu và phải cài đặt như thế nào nhỉ?
Thanks and Best Regard !!!
Bác nào Download được Share với, thanks nhiều
wm6 cho con cingular 8525

wm6 cho con cingular 8525, ai download được share với
Chào các pác , em đang có một con T-Mobile MDA Compact II bị chết màn hình cảm ứng ( nói là chết vì em đang dùng tự dưng o chọc được nữa ) 😃 !
Em đã search trên diễn đàn và google về vấn đề này nhưng o có ai nói về cách khắc phục cả !
Vậy pác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với ! ( đừng nói với em là phải đi thay màn hình cảm ứng nhé ! vì cái đó em nghĩ là cách cuối cùng rồi )
Em nghĩ ra một cách là up lại Rom,hôm trước em lấy cái Rom dùng cho con O2 XDA ATOM EXEC của em : WM version 5.0 . Rom : 20060721B1WWE để up cho con T-Mobile , sau khi hiện lên thông báo " .. .. đang check thông tin trong máy ... " thì em để nguyên như thế trong vòng 4 tiếng rồi đi chơi, lúc về vào phòng thấy máy rung lên bần bật , nóng hết cả pin , sợ quá bây giờ tháo pin ra rồi , kiểm tra lại thì thấy vẫn tình trạng như cũ(không touch được)!
Em nghĩ là dùng Rom o đúng , vậy pác nào có cái Rom nguyên bản của con này thì cho em cái link download với hoặc gửi qua email cho em cũng được ! em xin cám ơn ! ( con máy này là xách tay từ bên Mỹ về cách đây 3, 4 năm rồi , hồi đó cầm về chỉ có máy và xạc thôi ạ )
Em xin cám ơn trước
Bác này kinh thật, lấy ROM của ATOM EXEC để chạy cho MDA Compact II

Nêu bạn cần ROM nguyên bản của MDA Compact II (Charmer) thì có thể tải về từ đây http://www.tm-phonedownloads.com/files/RUU_Charmer_38221_382116_026921_TMO_UK_WWE_Ship.exe

Đọc hướng dẫn nâng cấp tại http://www.tm-phonedownloads.com/dm_compact2_sw.html
em sẽ thừ và report lại tình trạng trong bài viết sau ! cám ơn pác maianh tung xờ teng nhé !
hu hu hu report đây ạ ! con máy T-Mobile của em có khi toi rồi các pác ợ ! sau khi em update len Rom mới thì trên màn hình hiện ra 3 mầu và kết quả là từ lúc đấy cứ cắm vào máy tính hoặc xạc pin là nó lại hiện lên 3 mầu , không kết nối được vào máy tính cũng như o xạc pin được nữa !
Có cao thủ nào cứu em với ! pác maianhtungsteng có cao kiến gì nữa o ạ!
Các bác cho e hỏi, Axim x50 WM03 có up lên WM05 được k? Nếu được các bác cho e xin bản ROM và hướng dẫn sử dụng trước khi up của WM05 nhé. E sợ "niềm tự hào" của e trở thành cục chặn giấy đó/ 😁
Thks các bác
Cảm ơn bạn, mình có nhầm lẫn đôi chút, đã xóa đường link và sửa lại bài, mong chẳng có bạn nào tải về 😃
pác tungsteng ơi ! thế con T-mobile của em đã thành cục chặn giấy chưa ạ ? hay vẫn còn cách nào khác khắc phục ạ ?
Tạm thời máy của bạn đang ở Bootloader, rom mình đưa lên cho bạn là ROM gốc của Charmer, bạn có thể xem lại một số thông tin từ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=307332

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019