(Rom) cube U30GT-H bản mới nhất từ 900supersport

xmytomx
7/12/2012 6:50Phản hồi: 32
Hix không thấy ai quan tâm đành làm cái hướng dẫn chi tiết vậy .
Hôm nay sau khi có máy mình đã up rom 900supersport v1.1 được làm ra dựa trên bản rom mới nhất của cube u30gt-H bản 1.10 .
đầu tiên các bạn tải file này
https://www.dropbox.com/s/2k19tangp6v2kyr/cubeu30gth1_1.rar
bên trong gồm 3 phần
1. driver giúp máy tính nhận ra cuto của bạn
2. ROM Flash Tool.exe đây là phần mềm up rom
3. bản rom
các bước tiến hành úp rom nhé
bước 1 nạp pin đầy máy tính bảng , backup dử liệu trong máy tính ra thẻ nhớ ngoài hoặc pc vì sau khi up rom xong máy sẽ format lại bộ nhớ cube
bước 2 cắm u30gt vào máy tính mở chế độ gở lổi usb sau đó tắt cube rùi bật lại máy tính sẽ yêu cầu nhận driver cho cube bạn hãy chỉ đường dẫn tới file driver sau khi cài xong driver rút cube ra khỏi pc tắt máy , bật tool ROM Flash Tool.exe lên cắm cube vào bật nguồn . Dòng chử LỚN phía dưới tool rom flash chuyển từ No Found RKAndroid MASS Storage USB ( ko có kết nói ) sang dòng chử Found RKAndroid MASS Storage USB là ok .
xong phần kết nối rồi nhé
Bước 3 click vào ô Erase NAND (IDB) , nhìn cửa sổ bên trái sẽ có dòng chử số chạy từ 0>>4096
sau đó dừng lại là ok nếu không bạn ko thể hoàn thành bước này xuất hiện lổi ( hiếm gặp ) bạn hãy tắt tool và chạy lại lần nữa . Nhưng vẫn bị như thế tiếp thì làm sao nhỉ , ừm bạn sẽ tắt tool tháo máy cube ra làm lại một lần nữa . Phù sau khi chạy xong Tiếp theo bạn chọn Click Flash ROM lúc này sẽ có một dòng chạy giống như hồi nãy cứ chờ đợi sau khyi up load xong máy cube sẽ khởi động lên Clockwork bạn chọn dòng thứ 2 khởi động lại máy ok tận hưởng thành quá
( đó là toàn bộ chu trình up rom của mình ) chúc cộng đồng CUBE phát triển mạnh

Cuối cùng link download
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
day la 4.1 ha ban. ma upú loi thi hong may ko.. may minh dang bi loi nhu hinh ne
@lolemsekhoc Bạn yên tâm làm đúng hướng dẫn thì ko sao đâu máy mình up suốt hầu như bản rom mới nào trên trang chu cube và 900 mình đều up hết . Bản này tăng bộ nhớ máy 2g nghe nhạc mp3 chuyen tab ko bị dừng .
Uhm bạn bị lổi phần cứng thì chịu . Bản này mình xài thấy pin ok lắm đã root
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xmytomx ban oi up room có can root máy hok.huong dan minh root voi
@lolemsekhoc Đã root nhé
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
huong dan minh root voi
Bản rom này đã root *.*!
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
r0om nay co super user hok. ma up thi ko dc bao hanh. ban huong dan luon cach khoi phuc nhu cu. truoc khi up r0om dc hok. minh con gai nen ko ranh may cai nay
Đc mà bạn mình up lổi mới ko đc bảo hành chứ mà hình như root vẫn đc bảo hành bạn à yên tâm đi . Không cần up lại bản gốc đâu vì đây là bản mới nhất rồi , lúc họ bán máy cho cậu họ củng root rồi mà nên ko có chuyện ko baor hành đâu
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình chưa root.k có super user.cài titan backup hok dc.hic. sợ lỗi mãi k dám thử. dang định gửi bh màn hình bị lỗi mà ở xâ quá k biet khi nao moi nhan lại dc máy @@
Gửi đi bh đi để lâu nhẹ thành nặng đó
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai up mà máy bị toi chưa nhĩ nữa mún up mà nữa thấy hồi hộp quá.hic
Haiz làm đúng thì ko oi đâu yên tâm miễn sao ko bị mất điện trong lúc làm là đc đảm bảo ok
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài 91mobile òy. pc cũng đã nhận tablet.the la xem nhu co driver.bo wa buoc cài driver dc hok.mà tablet phải full pin mới up room dc à
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà mình bít máy bị loi gi rồi. bầm màn hình do ong chồng 80kg ko để ý ngoi len @@. nghe ông bảo ko sua dc.chi co thay mh moi tam 1tr.hic
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm kiểu gì nó cũng không "chuyển từ No Found RKAndroid MASS Storage USB ( ko có kết nói ) sang dòng chử Found RKAndroid MASS Storage USB" oa oa
@lolemsekhoc Bạn phải bật chế độ gở lổi usb khi nối vs pc
Cài đc driver trong file nén rồi mới up đc
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xmytomx đã làm theo đúng hướng dẫn. cài lun 91mobile. mà ko hỉu sao nó vẫn ko nhận dù 91mb chạy bt.nãn dã man..cơ mà nắp lưng u30gt mở ra dc ko nhỉ
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài driver rồi mà ch.tr up rom ko hiển thị kết nối. cắm máy vào thì pc nhận bộ nhớ trong
lolemsekhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
pro nào bít trả lời hộ em với
cho hình ảnh giao diện đi chủ thớt ơi
Thank cậu up lên máy rất mượt và nhanh . Cậu cập nhật FW mới ở đâu vậy có thể chỉ tớ với ko ? thanks
manhvx
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm nhận ROM này dùng ổn định, pin khá hơn, đúng là mượt mà và nhanh (vì thực ra có thấy sửa ROM tock 1.10 gì mấy đâu), đã chơi một số game nặng không thấy giật, đặc biệt đã cài được một số game của gameloft.
Nhược điểm: vẫn còn để một số ứng dụng TQ. Cảm biến xoay trong Alphat 6 không hoạt động (lắc mãi mà xe chả chuyển hướng).
Tuy nhiên, đây đúng là ROM ổn định nhất mà tôi đã dùng. Thanks ...
@manhvx app Tàu xóa đc mà bạn đã root nên xóa đc hết .
mình chơi NOVA rất mượt
japro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao em up rom này xong thì bộ nhớ trong chỉ còn 2gb nhỉ? internal memory nó báo không có là sao hả các bác.
Có ai dùng bản này wifi bị yếu ko, mình dùng wifi bị chập chờn 😔 Trước dùng bản v1.07 ko bị, trang chủ có bản 1.11 rồi 😁

Gửi từ U30GT-H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019