Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

==>ROM-GLSII-JB-VIỆT HÓA<==--VK--™-[-XXMS1-v7.4-Final-]-[-M250K/S-V1.0- ]

nguyenxuanhoa
22/3/2012 5:6Phản hồi: 45.322
45.322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao giờ thì có bản mới vậy?
bác most thêm cái foder trong app đi.
chắc tối ^^ mình cũng đang mong bản hoàn thiện

---------- Post added at 02:48 PM ---------- Previous post was at 02:48 PM ----------

mình rất thích cái locksreen này ^^
cám ơn, mình đang up dùng xem sao, cố gắng phát huy nhé!
narsiscad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bản rom này có cách nào backup lại giao diện (thứ tự sắp xếp các icon) như TW không bác hòa, mỗi lần wipe là phải xếp lại mất công quá, cái apex và nova backup đều k có tác dụng
bác hòa hướng dẫn e cách up qua CWM với ak. E vào phần của bác harry nghiem nhưng ko thể vào nổi, e tải về máy s2 rồi, bây giờ e phải làm ntn ak? (Xl vì e mới vọc nên chưa biết, mong các bác giúp đỡ) e up qua CWM là up luôn ở trên máy S2 luôn ak?
Đầu tiên phải root máy đã, sau đó mới có thể up rom.
Cách root bạn dùng CF-kernel và chạy qua odin, bạn cứ đọc thật kỹ và làm theo từng bước bác Harrynghiem hướng dẫn là ok.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Mình ko vào đc bài post của bác harry nghiem. Máy mình đã root rồi, máy đã up lên bản 4.0.3 rồi nhưng ko phải bản này. Có thể hướng dẫn mình cách up qua CWM ko?
Vậy thì đơn giản rồi: bạn tắt máy, bấm Vol up + Power + Home để vào recovery, tìm đến những chỗ nào có chữ wipe thì chọn yes, cuối cùng chọn "Install zip from internal card".
Sau đó chọn reboot là xong.

dangdung165
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac Hoa oi. sao rom nay gui va nhan tin nhan da phuong tien khong duoc ha bac. SORRY ve em khong viet duoc tieng viet.
Bản này chả chơi được asphalt6! Chán! 😔
Chắc máy bạn bi sau í, máy tôi vẫn chơi bình thường mà.
buồn quá bác ạ mong chờ bản mới chứ mỗi lần em kết nối điện thoại với latop không treo thì cũng tự tắt nguồn ^^
bạn ơi tại sao bản rom này không kết nối máy tính USB được
@dr_love_story Ko hiểu máy bạn bị sao chứ máy mình ngon lành hết, kết nối ầm ầm 😁

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
các bác cứ bình tĩnh
bác Hòa đang làm bản fix lỗi
sẽ sớm có thôi
onetwo
TÍCH CỰC
12 năm
bác hòa cho em xin cách cài cái lockscreen khác được không ạ . Cái này em cứ lia xang bên mở khóa là nó nhẩy lại về chỗ chụp ảnh
trungmizz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi up bản ICS DXLP7 trước goài mới up bản VK này hả bác, nếu úp bản DXLP7 thì cần root trước lun không
Up bản stock qua odin không cần root đâu.

bất cứ bản nào cũng đều up được bản VK của bác hòa nhưng trước khi bạn up bạn phải root và cài CWM thành công sau đó vào recovery full wipel rồi up
tanotona
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom bị lỗi ko copy từ pc wa s2 được, mong bác fix nhanh lỗi này
kid3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này mình up test từ sáng đến giờ, bị 1 số lỗi sau :
- nếu để cho máy tự tắt chuyển sang màn hình đen thui thì ko lock screen --> ko bị khi lock screen = tay ( nút power or third-party app )
- chụp hình hok có sound.
- mình check thử code *#0*# thì hok đc.
- 3G và GPS yếu so với các rom LPQ, cùng 1 chỗ ngồi mà 3G chậm hơn và GPS bắt lâu (có khi ko bắt đc).

bác nguyenxuanhoa mode thêm cái set contact image full screen , sony bravia effect và beats audio effect nữa thì tốt wá. bản rom của bác xài good lắm, thanks bác ! chờ new update ^^!
Ban Hoa nay ban fix loi cho ae sao chang thay,ban rom sao ban cai cq siyah v3b6 vao nhe,pin dung tot lam.
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
Chủ topic cho mình hỏi nhìn tiêu đề thì ko biết up cho dòng máy s2 nào ko thấy ghi rõ
Ghi là no wipe n đọc thấy toàn khuyên full wipe
Mình đang sài GT-I9100/ rom Ics FoxHound 0.5 - XXLPQ/
Sẽ đợi bản hoàn thiện để up vì bản mình đang sài dính lỗi google play, vào phone và 1 số ứng dụng hay bị fc nản
Rom bác Hòa làm dành cho I9100, và vài model của Hàn.
Là bản no wipe, nhưng mọi người thường chủ động full wipe để tránh lỗi vặt.

Ban Hoa nay ban fix loi cho ae sao chang thay,ban rom sao ban cai cq siyah v3b6 vao nhe,pin dung tot lam.
Locksreen mình không bị lỗi có thể tùy máy 3G nhanh cài thêm chrome vô đối còn gps chưa test.
Đồng ý với bạn thêm những thứ trên. ^^
Uhm.. mai mới úp lên đc ..

Send from my --VK--™ ROM GLSII
Mình cũng ko rõ vụ này..

Send from my --VK--™ ROM GLSII

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119