[Rom] Hướng dẫn lên 4.0.4 cho Tab Plus 6200 qua Odin - CyanogenMod 10

md81
10/7/2012 9:57Phản hồi: 482
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyenmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao e thấy về đồ họa ko ổn các bác nhỉ?? khi xem ảnh thấy màu sắc ko đc đẹp như khi 3.2?? các bác có thấy thế ko?
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyenmy Có vẻ như xem phim hình không được đẹp bằng 3.2
huyenmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dnhvn vậy là đúng rồi đó bác..e ko chú ý video nhưng hình ảnh thì đúng là màu sắc chán thật..thôi đợi bản offical của VN xem thế nào..hi vọng đẹp lại
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyenmy Bản này là bản chính thức rồi. bản vn nếu có cũng chỉ như vậy thôi đâu có thay đổi gì nhiều.
Sao mình up xong wifi bị lỗi nhỉ. Bật tắt liên tục. Phông chữ còn lỗi một vài chỗ. Máy chạy rất là mát, pin trâu, cảm ứng mượt mà
musungus77
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ bản vn rồi up lại là xong mà, chắc cùng lắm sang tháng là có luôn
@musungus77 Làm thế nào để biết bản VN ra bác nhỉ. Hoang mang quá 😔( máy quá ngon nhưng nhiều phần mềm chưa tương thích quá :((
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@tdt1110 Các phiên bản cho Châu Âu nói thật còn ngon hơn phiên bản cho Việt Nam. Khi nào ra phiên bản VN nó sẽ thông báo trên wed và gửi thông báo về máy.
Phần mềm nào chưa tương thích bác nhỉ?
minh thay chay kha nhanh. Bay gio di chuyen man hinh chinh cuoi cung se tu dong quay lai man hinh dau tien
Chrome phần setting bị crash nè, instagram khôgn chọn được ảnh trong thư viện và mấy cái nhỏ nhỏ khác nữa bác ạ ^^
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@tdt1110 Chrome cài rồi update lên là hết.
Sent from my Ipod Nano 2 using Tinhte.vn
@tdt1110 Đúng.
Intragram không chọn được ảnh để edit.
Games: lag dã man, zombie được 2 bài là treo.
Gunner. Các loại vào đén màn wellcome là đứng.
Không thể chơi nổi allpha 6.
Hixx.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
duyforum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bản 4.0.4 úp qua OTA, tôi vừa úp lên 4.0.4 trên tab 2 7.0
thời gian úp khoáng từ 15h đến 19g

Sent from my GT-P3113 using Tinhte.vn
huyenmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào có bản offical của Samsung VN các bác vào thảo luận tiếp nhé.. 😃
mà tab 7plus ít người dùng quá các bác nhỉ 😔 ?? e thấy dùng thích phết mà
MAPBUIDOI
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyenmy Tab mình cũng đang xài nói chung good nhưng chỉ đều pin hơi tệ,
Còn Uprom mình khuyên 1 điều nên up bằng ODIN Mobile cho chắc ăn. An toàn điện đóm khỏi lo up rom khoản 3 phút là xong nhanh gọn lẹ,
duyforum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thể root theo cách nay khi update len 4.0.4 tren P3113
Có bác nào sau khi up 4.0.4 ICS bị như của em không????? :'( GPS không hoạt động đuợc. hix, buồn quá, hy vọng ra bản VN thử lại xem có ổn không. Đang dùng bản ISC rồi không muốn quay lại bản 3.2 nữa.
Bạn kiểm tra lại xem. GPS mình vẫn dùng bình thường.
Máy mình dùng ngon lành mượt mà lắm 😁 đổi fông thì ko còn hiện tượng sai font nữa ^^
Da len duoc ICS noi chung la muot ma, do ko cai nhieu phan memlam nenhien gio chua thay bat cu frqsh nao. Cam nhan ban dau giao dien dep, tien loi va nhieu tuy bien moi. May diem cong:them bot tab rat tien loi; co them folder de nhom cac iconcochung chu de, man hinh gon gang han; thanh menu popup tuy bien de dqng voi cac tac vu co ban bang popup tinh trang cung nhieu tuy chon hon.

Ca nhan toi thay mau sac sinh dong hon so voi HC.

Have fun.
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã down 2 file về copy vào thẻ nhớ rồi bỏ vào máy làm theo hướng dẫn nhưng root không được. bác nào biết chỉ cụ thể giùm....thank.
Sau khi flash xong theo hướng dẫn thì bạn cần vào Market tải về ứng dụng superuser hoặc hoặc SuperSu thì root mới có hiệu lực.
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@number_one5555 Sau khi root xong khởi động lại đã có superuser rồi, không phải là cài vào mới là đã root.
giangp1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@md81 Cài tiếp busybox.........

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
hu hu bó tay...làm hoài không được.
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm từ đầu tới cuối ngon ơ nhưng đến phần root thì không được. tại sao thế, bạn nào biết không?
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@winxp11 Không root được ở đoạn nào, chup ảnh post lên đi mình chỉ cho
md81
TÍCH CỰC
12 năm
Busybox là pm hỗ trợ mã nguồn linux. Đấy là những pm nên cài sau khi root để cho quyền can thiêp toi đa vào hệ thống, có thể cài hoặc ko

Sent from my Ipod Nano 2 using Tinhte.vn
haict
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Bác nào thử cài Google Now chưa nhỉ?
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình tiến hành root theo các bước nhưng nó báo lỗi: E:Can't open /cache/recovery/log , ở dưới có dãy số cứ nhảy hoài.

mình mới dùng GT plus này có 2 ngày à...các bạn chỉ giùm, thank.
mình cũng bị giống bạn, bị nhiều lần, có lúc ko đọc được sdcard khi ở recovery mode.
Cứ thử nhiều lần, dùng 7plus của bạn format lại thẻ nhớ, rồi chép lại 2 file để root. Cứ thử nhiều lần thì sẽ được thôi. Tốt nhất là thao tác từ từ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019