[Rom] Hướng dẫn lên 4.0.4 cho Tab Plus 6200 qua Odin - CyanogenMod 10

md81
10/7/2012 9:57Phản hồi: 482
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc đầu mình làm thì nó ra như thế này rồi đứng
luôn:

mình format lai thẻ nhớ làm lại từ đầu nhưng nó cũng đứng im khi tới hình như thế này:
bạn nào biết xin giúp mình. cảm ơn mọi người!
@winxp11 Bạn dùng tay chọn vào chứ đừng dùng phím volume, mình cũng bị vậy khởi động lại là được ^^
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cung chọn bằng tay bạn ah. lam hoài mà kh được bạn ơi...hu hu.
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
aha.... mình đã root được rồi mà không biết, cảm ơn cả nhà rất nhiều. mình mới vọc em GT plus 6200 này được 2 ngày và cũng là lần đầu tiên dùng android...
vui rồi....thank every body.
lee0803
TÍCH CỰC
12 năm
lên bản này mình sync danh bạ từ Kies vào đt đc ko các bác?

1- Up Offical Rom 4.0.4 qua Odin 1.85
2-Cài tạm Touch Recovery 5.8.1.5
3- Up rom VnGalaxy_6200_0717.zip
- P6200 sẽ được bản rom mới với đặc điểm: loại bỏ một số ứng dụng của Samsung (nếu không chọn), đồng thời root và cài bản recovery 5.0.2.7
- Ban rom odex (odexed rom) và thay đổi một số data, apps, init.d, busybox...
VnGalaxy_6200_0717
Ưu điêm:
- Rom odex nên nhanh và mượt
- Không cần root trước. Up rom đồng thời root và up recovery
- Tối ưu hệ thống
- Thêm dữ liệu cho tiếng Việt
More
@binht611 Cám ơn bạn vì vẫn nhớ đến tôi. Tôi vẫn ra đều đặn rom cho OneX. Mới mua GT6200 nên nấu rom luôn. Tranh thủ xda chưa có rom cook ICS 4.
@hanoiwap hì, từ thời dùng wm6 bác đã có nhiều phần mềm rất hay cho điện thoại rồi, giờ bác là một trong 2 người đầu tiên nấu rom ics cho p6200 đấy 😁:D:D. em cũng thích món này lắm, lúc nào có điều kiện bác chỉ cho em được ít cách chế biến mấy món này thì hay quá
@binht611 Rất sẵn lòng và mong muốn có người
để chia sẻ
@binht611 Hôm mới mua chờ XDA để tải rom nhưng không có bản nào cho ICS. Bực mình dump ra để nấu nướng. Nếm thử thấy ngon ngon nên máu làm tiếp bỏ cả cook rom cho OneX. Mọi người đang la ó vì không có hàng cho OneX
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đâu có link VnGalaxy_6200_0717 tải ở đâu vậy
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@huutam281 ko biết nguồn gốc ở đâu. Ko nên cài khi chua biết nguồn gốc, hình như đay rom cook 3.2
@huutam281 Bạn nên tải bản mới nhất (hien nay la 0726). 0717 đã lâu rồi

Tất cả cho GT6200 ở đây
http://www.mediafire.com/?qvw2c7ghxa7r6
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này chạy đi đâu rồi.
mấy link mediafire mình down về ghép file lại xong giải nén ra sao bị lỗi hoài. có bác nào giúp mình với
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PNHVNYH Vào đây tải luôn đi : http://www.sammobile.com/firmware/?page=3&t=3&o=1&m=GT-P6200&r=2#modelsa
Có điều hơi chậm một chút
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ hiếu kỳ thôi chứ Up room gốc xong cài "system/appmover gỡ bỏ những thành phần không cần thiết như bài đầu hướng dẩn của "md81" là ok rồi, Chỉ tiếc một điều room đang dùng không chạy được eBook, bở vì mình lại thích eBook hơn những phầm mềm khác
@huutam281 Bạn chú ý: rom gốc gỡ bớt và thêm ứng dụng chưa can thiệp vào Sys
tem và Data thì chưa hay.
VnGT6200 không chỉ thêm và bớt mà can thiệp vào sâu. Bạn dùng nhiều mới cảm nhận được
hung_dpb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi với sao p6200 ko cafibddc firefox nhờ? Với cả facebook chỉ hiện giao diện rút gọn mà không có timeline là sao ạ?

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn giúp mình với, GT - p6200 của mình up 4.0.4, root xong ngốn pin kinh khủng. sạc đầy dùng khoảng 8 tiếng là phải sạc lại rồi, có cách nào khắc phục được không các bạn chỉ mình với.....thank.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winxp11 Mình cũng chỉ mong sạc đầy dùng liên tục 8 tiếng là ngon lắm rồi.
Aden
ĐẠI BÀNG
12 năm
P6200 sạc đầy dùng 8 tiếng là đúng rồi!
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
ah ra thế. bèo quá các bạn nhỉ. hôm nay mình tắt 3g đi thì đỡ hơn rất nhiều.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winxp11 3G ngốn pin nhiều nhất đó bạn. Nhưng dùng Tablet mà tắt 3G đi thì mất tiện lợi. 3G cứ để 24/24...
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hết pin thì sạc chứ tát 3g thì còn ý nghĩa gì nũa
@huutam281 Bạn nói như thế cũng không hẳn đúng. Còn tùy mục đích sử dụng của mình nữa chứ bạn. Khi nào cần vào mạng thì mới bật 3G, chứ những lúc không dùng thì đâu cần bật 3G cho tốn pin hả bạn.
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok,mình hay videocall cho nên không tắt 3g
winxp11
ĐẠI BÀNG
12 năm
3g thì tùy nh cầu sử dụng khi nào cần thì bật cho đỡ hao pin, minh mới dùng thử android lần đầu cùng với em GT - p6200 này, theo mình thì thời lượng pin thua xa iOS của apple, nếu thường xuyên video call thì apple vẫn đỉnh và nét hơn.
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@winxp11 Bạn nói đúng, cái này Camera và pin hơi dở, Ipad thì 2 đến 3 ngày mình mới xạc một lần dù vẩn mở 3g còn cái này mổi ngày mổi xạc. Được một cái là con này nhỏ gọn, hổ trợ flash, Office dể dàng.... Chĩ thích cái là gọn, mang đi dể dàng, thậm chí bỏ vào túi quần là xong
lee0803
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang dùng bih thường, tự dưng vừa data 3g vừa wifi, cái đt ko gọi ko nhắn tin đc lun, tắt wifi đi cũng mất kết nối mạng, tắt máy gỡ sim, gắn lại mở máy, cũng ko đc. *101# thì báo invalid MMI code, bác nào biết khắc phục giúp mình với. ko lẽ ROM hư, mình up ROM thoải mái thuận lợi lắm chả trục trặc j. máy mua chính hãng -_-
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@lee0803 Bạn thử lắp sim khác vào xem sao.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@lee0803 Theo mình, lỗi đó đâu phải do ROM: mình dùng SIM FC của Mobi bấm *101# vẫn ra TK bình thường, chỉ có điều nếu bạn cài nhiều chương trình quay số khác (Skype, Viber,..) thì khi bấm nó sẽ hỏi dùng chương trình nào thì phải chọn đúng chương trình DialPad (DL điện thoại) thui!! 😃
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jcvd Ok, vẩn bình trường, hãy kiển tra sim lại đi
@huutam281 Thì tôi làm vẫn bt mà: đang trả lời cho cậu lee0803 thui! 😁
@jcvd vậy cái chuong trình Diaipd ở cho nào vậy, chỉ mình với,minh cung bi như vậy mà ko biết làm sao hết
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy bản room này mổi khi tắt và mở máy thì nó dò mạng hơi chậm hơn bản room trước, thử tắt 3g xong mở trở lại và chờ, có khi mất gần 1 phút mới có tín hiệu 3g
Aden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai bị ấn *#06* ko đc ko?
Nói chung bản này vẫn còn lỗi nhiều, đợi bản chính thức up lại thôi.
@VodkaKick Xem IMEI của máy thì bấm *#06# chứ nhể? Mình bấm trên điện thoại thường (Nokia E71) thì dc, chứ trên P6200 thì ko ra, mà báo 'Vấn đề kết nối hoặc mã MMI ko hợp lệ'
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
thươ
thường thì những bản stock rom dành cho khu vực châu âu cho hiệu năng và tính ổn định tốt hơn những bản châu á rất nhiều.từ lúc ra đời cho tới nay thì bất cứ bản rom nào của android đều dính lỗi nếu ko ít thì nhiều.bác phải nói rằng bản chính thức dành cho khu vực châu á vì bản rom này củng là bản chính thức ICS nhưng là bản châu âu.thực sự mình củng ko hi vọng bản châu á sẽ hoàn chỉnh,mình chắc về điều này:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019