[ROM ICS 4.0.3 Galaxy Note] Tổng hợp - Cách Up và cảm nhận 18/2/2012

trihuynhth2
18/2/2012 2:21Phản hồi: 686
686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
không cần CWM bạn chỉ cần lên market download cái Rom manager về cài rồi vào đó reboot vô recovery cũng được ^^

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:08 PM ----------

vào map và định vị bình thường bạn ơi mình chỉ up rom xong up 1 file gapps 7.1 là xong ah không cần đụng đến file fix nữa không thì bạn vô địa chỉ m.google.com bằng trình duyệt trên điện thoại rồi vào mục maps tải về bảng mới nhất là xong ....
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
các pác cho tớ xin cái link down ICS của tàu khựa với, cái link ở post1 bị lỗi rồi koddowwwn được, thanks cả nhà
teentozero
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới up lên íc của tàu khựa, đã remove bơt app khựa nhưng sao chạy vẫn thấy ko mượt nhỉ

với lại cài chrome sao vậy mình ko thấy đâu cả
Bản Tàu xài tạm ngon. Chỉ chậm phần phone và chưa xem video mặc định đươc.

Trong ngày có thể treo máy 1-2 lần. Khởi động lại thì chạy tối ưu hóa toàn bộ app cài nên sẽ lâu tý. Tầm hơn 30s- 1 phút.

Pin test kỹ là nếu web thì thua bản LA 6 tý.

Đánh giá chung xài ổn. Đặc biệt là phần web đã cải tiến triệt để sự mượt mà.
Bác dùng gì mà bị treo vậy? Mình chưa thấy bị treo,bản rom Châu Âu thì có bị. Có lẽ chưa bắt nó làm việc đủ nặng như bác
Bình thường không treo. Nhưng vào wallpaper chọn hình trong gallery nó treo. Hôm qua nghe một cuộc lâu sau đó cũng treo. Hi hi!
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
để xóa phần mềm china vào mục nào để xóa vậy bác,pin e thấy trâu hơn nhiều, on screen liên tục 3 tiếng mà pin còn 42%.mấy bản 2.3.6 on screen tầm 4 tiếng là hết pin rồi
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi tí, trước khi up rom ICS có cần phải root máy không, mình hiện thời đang là rom stock
kakatoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
k cần đâu bác ..................
Bác nầng cấp bằng Odin máy tính không cần root. Sau khi up bản rom do Chainfire repack thì ó sẵn root và Cwm, và tiếp tục flash bằng cwm cho gói Gap và fix là OK.

---------- Post added at 02:40 PM ---------- Previous post was at 02:37 PM ----------

Titanium backup, vào free nó lại hay xóa cũng ok. Xem cẩn thận để chọn đúng nhé bác
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình flash rom ICS qua odin sao nó chạy rất lâu mà ko có PASS nhỉ, mình chờ phải > 10 phút. đã thử off đi rồi flash lại vẫn ko được, máy mình có vấn đề j rồi, có cách khắc phục ko vậy
LocDT
TÍCH CỰC
12 năm
Mình gặp 1 số lỗi sau:
- Không định vị được bằng wifi và sóng di động, chỉ định vị đc bằng GPS nên phải ra giữa trời mới bắt được.
- Không nhận ổ USB ngoài thông qua cáp chuyển
- Không nhận adapter chuyển HDMI
- 1 số ứng dụng không chạy
Không biết các bác có gặp các lỗi đó không và còn lỗi nào nữa. Tình hình chắc lại quay về 2.3.6 đợi thêm 1 thời gian nữa, tiếc mỗi cái chrome chạy cool quá.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước đây mình dùng odin nhiều lần rồi, đều rất ok, ko hiểu sao lần này lại bị đơ thế này

---------- Post added at 10:40 PM ---------- Previous post was at 10:36 PM ----------

máy nó cứ mãi trong tình trạng này <ID:0/009> Added....
<ID:0/009> Odin v.3 engine (ID:9)..
<ID:0/009> File analysis..
<ID:0/009> SetupConnection..
<ID:0/009> Initialzation..
<ID:0/009> Get PIT for mapping..
<ID:0/009> Firmware update start..
<ID:0/009> factoryfs.img
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
bạn xem file .fit của bạn ghi 32 hay 16, nếu đến đoạn factory thì đợi tầm 5 phút
down mới đc rom của thằng Tàu up rồi thây nhiều cái hay nhưng cảm giác chưa mượt lắm. ROOT chưa hoàn chỉnh thì phải k xóa đc app trong system/app .Lướt web vuốt chưa mượt pin đi hơi bị nhanh.Bàm phím call nặng độ trễ thôi rồi

Sent from my I9220 using Tapatalk
Ai up bảm Stock của Sam chưa có tý cảm nhận nào.thấy kêu lỗi nhiều lắm

Sent from my GT-I9220 using Tapatalk
Bạn dùng bản repack của chainfire à? Mình thấy root ngon đấy chứ, các apps tàu khựa mình remove bình thường mà. Nếu không xóa được bằng Root explorer bạn có thể thử dùng cái app SystemAppRemover.
Bàn phím Call thì trễ thật, thanh menu bar ở trên nhìn cũng chán.

---------- Post added at 12:18 AM ---------- Previous post was at 12:14 AM ----------

Bạn flash bản ROM nào vậy? ROM tàu khựa hay EU. Hình như bản EU file .pit sai, bạn có thể thay thế bằng file .pit của ROM tàu khựa. Hoặc bạn download bản Mobile Odin về để flash, nhiều người đã flash thành công bằng mobile odin.
Uhm.lướt web bawfmg Chrome sao nó nhanh thế k bik 😁.sướng kinh

Sent from my GT-I9220 using Tapatalk
Cái ROM này thấy bọn XDA kêu nhiều lỗi, chạy có vẻ nhanh hơn ROM tàu nhưng bị lỗi phần Call, hình như chỉ nghe được bằng loa ngoài. Hơn nữa nếu dùng bản này thì mất root/CWM.

---------- Post added at 12:27 AM ---------- Previous post was at 12:24 AM ----------

Dùng RootExplorer delete apps trong system/app. Hoặc down app SystemAppRemover về cài vào sau đó remove.
ashn2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cùng cũng cảm tháy bản của sammobile có vẻ gần với ICS hơn, trình duyệt, Email... chạy rất mượt mà, được chỉnh sửa lại giao diện đẹp hơn.
Mỗi tội là không nghe được điện thoại, không nghe nhạc, không cài được Viber :". Cộng với cài từ Mobile Odin thì root, cwm app vẫn còn mỗi tội khi mà muốn vào cwm recovery thì không được nữa mà đã bị thay bằng chương trình recovery mới của ICS=>không thể restore được ROM cũ.

Mình cài dùng thử một ngày, sau đó phải flash ROM KJ1 của CF (bản có CWM,root)=>restore lại bản ROM cũ.

Dùng ICS thích nhưng lỗi thoại quá lớn nên chưa thể dùng ngay được, mong sẽ sớm sửa lúc đó sẽ tính up qua ICS.

Ah trên xda có phần mềm TriangleAway có thể xóa dấu tam giác+xóa số lần đếm up rom cook (counter binary) nhưng chỉ có thể hoạt động trên ICS 4 => mình cài bản của TQ, chạy Triangle Away=> rồi lại restore lại ROM cũ. Giờ đỡ ngứa mắt không phải nhìn dấu tam giác vàng mỗi khi khởi động và số lần up rom đã trở về 0.
Bác nào có link rom 4.0 cùa khựa cho em xin với, link ở #1 nó die mất rùi
=,=
trihuynhth2
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã fix link ở trang 1 cho bạn ^^
namfat
CAO CẤP
12 năm
Đã up bản ICS leak chainfire đc hơn 1 này lại phải downgrade xuống 2.3.6.
Chán quá, chờ bản offical vậy.
Love_TT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác! Giờ tôi up lên Criskelorom ics v1 beta3 rồi, làm như bác vuidoi hướng dẫn là được luôn, bản này tôi thấy rất tốt, mượt; Chrome beta duyệt web nhanh (nhưng Chrome không có chức năng Exit như Boad Browser nên thoát ra hơi chậm).
Mình không dùng Chrome nữa vì nó ngốn Ram i như trên máy tính, dùng cái ICS Browser + với cái mặc định của Rom là được rồi. Còn muón tắt nó đi bạn ấn vào cái đoạn chuyển Tab ấy,có dấu x cứ ấn vào là được
nc_hellboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
downgrage xuống như nào thế, mình mới dùng loay hoay mãi chưa được, mình là lính mới dùng android. Trót up xong không nghe ĐT được... 😕
namfat
CAO CẤP
12 năm
Mình trả lời rồi mà.
Bạn down bản ROM 2.3.6, copy vào USB Storage rồi dùng Mobile Odin để Flash.
Flash xong thì vào Recovery Mode rồi full Wipe là ok.
Mình làm cách đấy thôi.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là dùng rất mượt, web nhanh, mỗi tội ko tương thích nhiều quá, nó cứ rung lên bần bật, màn hình đen xì, nhìn rất xót máy, cuối cùng fai đưa em nó ngôi nhà 2.3 thân yêu rồi, chả biết bao giờ mới có bản stock vietnam đây, thèm quá
tuansex
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đã up lên bản room tàu giờ quay về bản 2.3.6 thì lại báo lỗi lúc vào màn hình.lỗi nhiều quá.các bác hướng dẫn e quay về 2.3.6 từ 4.0 mà không báo lỗi với.
Không cần fải quay về stock đâu. Đầu tiên vào recovery full wipe,cài 1 kernel đã root absyss4.0 hoặc franco6(cái này mình cài) sau đó up 1 bản rom 2.3 là ổn. Mình up lại chrack 13. Hoặc restore lại cũng ko sao(cái này mình làm)
nxnxnx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đầu tiên bác phải flash 1 rom 2.3.6 bất kỳ.
Sau đó restore lại rom củ nếu có backup
tuansex
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn hướng dẫn mình chi tiết hơn được không,bạn cho mình xin link của 1 kernel đã franco6.bạn hướng dẫn mình làm từng bước và cho mình các công cụ luôn với.cảm ơn bạn nha
Xem trang 1 ấy. Link có ở dưới chư kí harrynghiem. Trang 1 cũng có link luôn
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1362424
[Kernel][02/18/12][Samsung Galaxy Note][AbyssNote][v4.0]
namfat
CAO CẤP
12 năm
Mình thì down bản ROM về rồi Flash bằng Odin thấy đơn giản vô cùng.
Down bản ROM.
Copy về SDcard.
Cài mobile Odin.
Open File.
Rồi chọn Flash.
Xong thì HR phát nữa bằng cách: Volume up + Power + Screen lock. Chọn Reset Factory Setting.
Done.

P/S: quên, với đk máy phải đc root rồi nhóe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019