[ROM ICS 4.0.3 Galaxy Note] Tổng hợp - Cách Up và cảm nhận 18/2/2012

trihuynhth2
18/2/2012 2:21Phản hồi: 686
686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái Romow ko thấy nhiều Toggle Bar nhỉ 😔 Vả lại ko có chế độ vừa Rung vừa Chuông :(
Bật GPS , wifi , 3G lên rồi mà sao Maps vẫn ko tìm được location của mình nhỉ :((
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm nhận sau hơn 1 ngày xài 4.0 là khá ổn, mượt mà, nhanh, tuy thỉnh thoảng có 1 chút đơ máy, có thể do nghịch vào phần ko tương thích, nhưng là rất ít gặp, nhưng nói chung là hài lòng
Maps định vị khi ở ngoài, còn trong phòng kín thì hơi yếu.
Pin mình cảm thấy là hết hơi nhanh, ko biết là do nó chạy ứng dụng ngầm hay do báo pin bị lỗi, ko biết có cần sạc full rồi vào system xóa file batterystar.bin đi ko nhỉ?
Dùng 4.0 thì những ứng dụng trong market có tự động cập nhật ko, vì thấy maps dùng có vẻ phiên bản cũ rồi

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:11 PM ----------

khi bạn cài xong 1.4, thì full wipe, rồi reboot system, khi khởi động vào 1.4, nó sẽ bắt bạn đăng nhập tài khoản google thì bạn đăng nhập thôi, rồi tắt máy, về cwm cài 1.5, chúc thành công

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:13 PM ----------

Bạn có thể ra nòoài trời để 3G được chuẩn hơn, mình ở phòng kín cũng ko định vị được, lúc sau ra ngoài ok luôn
Thôi, ráng chờ đến ICS chính thức vậy 😔
Thấy các bác cũng up lên up xuống nhiều quá :spin:
namfat
CAO CẤP
12 năm
À thì lên, xuống là bình thường mà bác, có gì đâu.
Mình cũng lên và xuống để thử cảm giác.

Nói chung giao diện ICS cho Note không khác gì với GB là mấy.
Chạy tốn pin hơn và phải mod chạy mới mượn được. Cơ bản là còn lỗi.
Thế thì máy mới tốt được chứ. Cứ để đó chờ up stock thì sao ngon được. Vì sap có người qua đêm ko mất % nào,người thì mất5%,6% sao người chém hoa quả như điên người nói bị trễ. Android là để cho chúng mình vọc và tối ưu mà. Dùng IOS có muốn vọc cũng chả vọc được đâu.
Hix, mình ngại làm lắm, down Rom, abc,... 😁 nên thôi đợi các bác rành rẽ đi trước vậy, hóng hớt theo sau. Mình khuyến khích ae vọc mà 😆
teentozero
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix bạn nào hướng dẫn mì nh dùng mobi odin dc hok
Cài bản 2.0 kết nối wifi,mở lên download data về. Chọn open file tìm đường dẫn tới file rom tàu.tar đánh dấu vào tất cả trong đó. Kéo xuống dưới chọn flash rom. Xong
tthieu87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới up theo hướng dẫn của bác vuidoi dùng tới bây giờ nói chung là cũng ổn. Mỗi tội cái SMemo lỗi bị close nhưng ít khi dùng cái này nên ko ảnh hưởng mấy với cả lúc call hiện cái dòng chữ j ấy nhìn hơi khó chịu. Pin cũng ổn, giao diện lạ nhìn hay hay với cả có chrome dùng 😃. Dùng bản này tới lúc ra stock là vừa. Bác nào chưa thử thì cũng nên up cũng đấy ạ 😁
teentozero
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình để wa đêm tụt 2% pin 😔
Cho mình hỏi. Với Nova Launcher làm sao để set 1 hình làm wallpaper dạng đứng ? Mình set mà nó cứ bị vỡ size hoài, ko như ý muốn, bực cả mình í. Chứ còn dùng Rocket v1.5 mà còn về TW Launcher thì ... chuối quá >"<

Với cả ... có pác nào có Nova Launcher Prime hok cho mình xin 😁
[TR]
[TD="class: gsc-table-cell-snippet-close"][COLOR=#0000CC][U][URL="http://www.google.com/url?q=http://www.apktops.com/google-maps-6-3-0-worldwide-navigation-activated.html&sa=U&ei=Z_ZOT5X3HIeFhQftqpHmCw&ved=0CAoQFjADOAo&client=internal-uds-cse&usg=AFQjCNHSHYEfo2j6CiMV_tdcK0jYXvKfxA"]Google [B]Maps[/B] 6.3.0 [WorldWide Navigation Activated] - APKTOP[/URL][/U][/COLOR]
[LEFT]Feb 17 2012 [B]...[/B] Current Version: 6.3.0 Requires Android: 2.1 and up Category: Travel & Local V6. 3.0 update: Impr.
[COLOR=#0066CC]www.apktops.com/google-[B]maps[/B]-6-3-0-worldwide-navigation-activated.html[/COLOR][/LEFT]
[/TD]
[/TR]

nếu ở vn bị chặn chợ thì lấy từ link Download From apktop nó có 2 link

---------- Post added at 11:15 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

Khi chọn ưallpaper thì lấy cái googlecpicture ra chọn sẽ ko bị nữa
Nova Launcher Prime 1.0.1 - APKTOP
20 hours ago ... Current Version: 1.0 Requires Android: 4.0 and up Category: Personalization V1. 0 update: Initial Release.
www.apktops.com/nova-launcher-prime-1-0-1.html
Cách download từ APKTOP
http://www.apktops.com/download-tips

Kéo xuống dưới cùng bài viết sẽ thấy giống như hình này

Hãy copy lại cái Code đó trước,sau đó bấm chuột vào đó,nó nhảy ra cửa sổ mới thì paste cái vừa code vừa copy vào,làm như trong hình là OK

Cảm ơn bác nhiều, em vừa dow về cả đống luôn,...
Cái Google Map đó down cái nào pác ? Với lại sao install nó toàn báo Not Installed ? Có cần remove cái G.Map cũ ko ?

Mà sao cảm giác cái Rocket v1.5 này GPS yếu thế nhỉ >"< ... Hồi trước trong nhà định vị ngon ơ, giờ chả định vị được qái j cả
Nếu bạnn cảm thấy yếu thì về 2.3 mà dùng.ics tàu chỉ có 1200mhz thôi Thỉnh thoảng mình cũng fải về 2.3 đấy. Cái map đó download từ server apktop. Chứ ko fải install từ trên market. Vì vn chặn map hay sao ấy. Nghe các bác nói thế
Ưở. 1200MHz thôi @_@.... Dùng set CPU trên này có được hok nhể 😁 CPU đang 1400 mà về 1200 thì chán lắm 😆
namfat
CAO CẤP
12 năm
Cảm giác chậm hơn các bác ạ, nhất là chơi games.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
GPS thì trong nhà cần j, mình thấy ra đường nó định vị khá chuẩn, vậy là được rồi,
mình install 2 cái nova, mà vẫn chưa được bản prime là sao nhỉ, nó vẫn bắt enter code
Maps mình dùng trên 2.3 định vị chỉ mất 1s, còn 4.0.3 thì không định vị được, đổi file gps trong system/etc rồi !
Sure. Để cài Set CPU vào set thử xem thế nào 🤔
Set CPU chỉ chỉnh xuống chứ không lên.được. xung nhịp hoạt động max do kernel quyết định. Kernel này mã là 1.2 nên cứ để vậy thôi.
Các bác cho em hỏi chút, em bật GPS rồi định bị, nó cứ hiện ra popup này, mặc dù em đã enable hết. Cuối cùng chẳng định vị được 😔

Bác ỏe bài trên đánh dấu vào cái dont ask again. Rồi bấm skip. Lần sau ko hiện nữa. Bác ko biết tiếng Anh thì nhờ google nó dịch cho mấy từ dễ dods
Mình hiểu tiếng Anh mà bác, mình đang đưa ra hiện tượng về việc không bắt được GPS ở máy mình thôi 😆
Mình dùng ics bắt gps tương đối nhanh cũng như 2.3. Nhưng cũng thấy hao pin quá với bản team rocket 1.5 onscreen cao lắm chỉ 4h30 thua xa bản rom Tàu. Bản rom Tàu gống lên đựpc gần 6 h. Chắc dùng nốt hôm nay về lại với chrack 14.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
GPS trong nhà ko định vị được, ra ngoài thì vẫn ok mà, các pac thik 4.0 thì phải chấp nhận thôi, mình thấy đúng là khá hao pin, nhưng mà dùng rất thik, 1 ngày là đủ rồi, những j mình cần thì đều đáp ứng được, nên sẽ dùng thêm 1 thời gian nữa, kết nhất cái face unlock, ha oai phết
tunguk
ĐẠI BÀNG
12 năm
màn hình cảm ứng không hoạt động sau khi up lên ICS

máy của tôi sau khi up lên ICS 4.03 thì phải dùng bút mới sử dụng được,còn ngón tay chạm vào màn hình thì không thấy tác dụng gì ,ai có ý kiến gì thi giúp đỡ nhé,thank nhiều nhiều
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vuidoi chỉ thêm cho em cái nova prime đi, e cài cả 2 file trên apktop rồi, mà vẫn ko prime được là sao nhỉ
Bác chờ mai em rảnh em làm xem sao,em về 2.3 từ hôm qua rồi,thỉnh thoảng đổi gió xem sao
namfat
CAO CẤP
12 năm
Giờ mà vẫn chưa có ICS offical các bác nhỉ, xem ra còn phải fix lỗi nên SS chưa đưa ra bản final. Hix.
Nó là kernel k phải Rom

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Đừng bác nào dại như mình khi thử kernel đó nhá. Full root ko thấy đâu,nhưng gặp toàn chuyện vớ vẩn. giờ về 2.3 mỗi lần boot vào recovery lâu chết cha(khoảng 1 phút,trước chỉ 10 giây) up tất cả các loại kernel ko cứu được cái recovery sao boot vào nhanh như xưa. Chắc lại phải up về stock may ra mới cứu được. Cái thằng đó giờ xóa hết mấy link kernel đó đi rồi
Haizzzz..... chưa có kernel nào full freq nhỉ >"< ... CPU 1400 mà dùng được có 1200 .... Hơi chuối 😁
Sao tuj chơi asphalt 6 được 2,3 phút thì máy nó đơ rung rung 2 cái rồi thoát ra ngoài thế , có ai bị trường hợp này không ?
Về 2.3 dùng sẽ ko sao. Vì ics chưa có kernel chuẩn của nó. Cái kernel cf đó dành cho rom tàu chỉ có 1200mhz thôi
vừa mới up về stock 2.3 thì tới màn hình welcome to N7000 thì báo lỗi ''the process com.android.phone has stopped unexpectedly'' và "The application Google services Framework(process com.google.process.gapps) has stopped unexpectedly." rồi bị force closed .
[h=2][/h]
Phải up kernel absyss trước rồi reboot lại. Muốn up gì cũng ko sao. Cái này mình trả lời gần chục lần. Mấy bác kia thấy nhiều người hỏi giống nhau quá. Chán ko buồn trả lời nữa rồi. Mình cũng cố gắng ko trả lời những câu hỏi trùng nhau nhiều. Các bác chịu khó đọc lại vậy
vietnamit
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật ra thì cũng có một cách khác:

nếu bạn đang ở ICS 4.0.3 bất kỳ muốn về 2.3
bạn up rom kingdroid bản 5.2 or 6 đều được vì nó có kernel CF
rồi bạn muốn úp rom gì tiếp thì up
lúc trước mình cũng bị khi đang 2.3 up lên romow V1 xong cái k0 thể up gì khác được kể cả up kernel Absyss 3.9 trở lên luôn.
bạn cứ thử đi.
Cách của.mình là up kernel absyss. Sau đó restore lại bản rom 2.3 chuẩn mà.mình vẫn thường dùng. Ko cách nào nhơn hơn vậy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019