Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM ICS 4.0.3 Galaxy Note] Tổng hợp - Cách Up và cảm nhận 18/2/2012

trihuynhth2
18/2/2012 2:21Phản hồi: 686
686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
cần cấp cứu khẩn cấp, em đang xài ICS 4.0 , sáng nay đưa về 2.3.5 qua mobiodin, máy nó ok xong cứ khởi động lại liên tục mà ko vào được trong, em đưa về ddowwnload mode, flash qua PC, ok, nhưng hiện tượng vẫn như vậy, ko biết nó bị lỗi j mọi người ơi, đến giờ máy vẫn vứt chỏng chơ trên bàn, tháo pin ra rồi, ko nó cứ restart liên tục, bó tay, cứu với
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau vài lần up lên up xuống thì bi giờ máy đang trong tình trạng ko dùng j được rồi, lỗi lung tung hết cả, hoang mang quá
Bất cứ ai muốn up rom đều fải có 1 bản rom chuẩn đã backup lại. Bạn làm liều nên giờ hoang mang là đúng rồi. Tất cả các bản rom 4.0 đều chưa ổn định nhưng ko làm chết máy đc nếu như máy là N7000. Mình có nói mấy bác ko chịu đc áp lực kiểu máy lăn ra giẫy đành đạch thì ko nên up 4.0.
Cách nhanh bây giờ đối với máy bác là up lại bản rom Tàu leak qua odin. Vì theo như bác up về stock như vậy chắc là mất luôn recovery rồi. Up bản đó để lấy recovery. Sau đó vào recovery up kernel absyss3.9 trở lên. Restart lại recovery up rom cook 2.3. Dùng bản rom chrack 14 small cho nhẹ. Thử xem sao. Nếu ổn thì tìm rom thik hợp với bạn up vào là xong
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình hiểu ý bạn rồi, nhưng mình muốn về stock 2.3.5 thôi cũng được mà, liệu có được ko, mình chưa hiểu lúc backup rom stock chuẩn như thế nào nên hoang mang thiệt, để mai quay về chrack 14 rồi về stock xem sao, tthansk bác trước đã nhé
Bản rom ics chuẩn nhất bây giờ + dễ up ko bị lỗi vặt với rooot là bản rom Criskelorom ics v1 beta3. Cài đặt nhanh đơn giản. Up bản rom tàu qua mobiodin,sau khi nó up xong vẫn ở nvuyên trong recovery full wipe,cài bản rom Criskelo full wipe fát nữa. Reboot lại máy. Vào recovery thêm lần nữa up gapp 7.1 reboot. Coi như xong. Nếu thik thì vào tiếp recovery up 15 tongge là thành banrom chuẩn nhất hiện tại.
Mình về 2.3 được 1 tuần thấy vẫn thèm ics nên up thử bản này vì thấy nó nhanh mất tầm 15 phút cho up rom. Chỉ bị lỗi ko sync đc lịch còn mọi cái đều tốt và tốt nhất là pin có thể sánhngang rom Tàu onscreen có thể hơn 5 h,qua đêm từ 0%-2%
hóng các bác xem....có bản nào ok nhất thì chỉ em up với ạ....đang máu isc 4

Sent from my Note GT-N7000 using Tinhte.vn
em đang ở ics khác thì k0 cần up lại ics của tàu phải hok anh
Mình ko biết nếu như bản rom đó buid từ rom icss tàu thì ko cần fải up về rom tàu. Nhưng nếu bản rom đó mà từ rom aosp cái rom mà chưa quay đc video ấy(rom buid từ cyanogenmod) thì vẫn fải up về rom tàu. Bạn dùng bản rom ics nào vậy?
em dùng aosp đấy anh, vậy là phải về rom tàu 😁
Phải về rom tàu rồi. Cho nó chắc vì 2 nguồn khác nhau. Sai đúng 1 tuần dùng criskelo ics hôm nay dám khẳng định rom này onscreen trên 4h là cái chắc chắn. Trung bình mình onscreen toàn 4h45 phút + 1ngày 20 tiếng từ 100% về 15%
Nói chung cảm nhận từ hôm qua là ngon , chưa có j để phàn nàn trừ map thôi .

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
"unknown error code during application install - 110 "các bác ơi em bị lỗi này khi cài phần mềm là sao bác. Em đang dùng bản 4.0.3 của bọn Tàu và đã xoá đi một số app
naulkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fresh_vn Minh cung bi ntn.gio lam sao ha moi nguoi
sao mình ghi nó cứ null null là sao thế nhỉ
Up bản rom ics của Tây qua mobiodin nó bị lỗi đấy. Bản đó đâu ai dùng đâu. Xóa đi dùng bản khác. Ics chỉ để cho vui thôi chứ chưa có bản nào hoàn chỉnh cả. Mình dùng criskelo ics tháy cũng ổn nhưng khó chịu ở chô máy chỉ lên tới 1200mhz thôi. Mọi cái ngon pin tốt,chỉ ko chơi đc alfa6
BourneVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khoái em Note lắm rồi. Anh em nào chán và cần đổi S2 i9100 thì hú mình.
teentozero
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn chưa có ics chuẩn à mấy bạn
namfat
CAO CẤP
12 năm
Thấy SS nói 15/03 có ICS cho S2 còn Note thì chưa thấy đâu, thấy bảo hết quý 2.
hi cả nhà! Thấy ICS mới mà tớ ham quá nhưng cũng phải đợi đến đêm hôm qua mới dám up. Mình dùng bản [Team Rocket ROM][open beta ICS v4.0.3][v1.5] được gần 1 ngày rồi, rất tốt và ổn định chưa thấy treo lần nào cả, pin cũng khá ấn tượng. Lâu lâu mới lại vọc Rom thích thật!
Mình đang từ 2.3.6 nhảy luôn lên 4.0.3 có được ko....có phải qua bước nào nữa ko hay chỉ cop rom vào rồi dùng CwM up là xong....anh em chỉ giáo nha....

bác ơi cứu em với...em up rom tàu bàng mobile odin...up xong máy ko vào được recovery mà bị treo ở logo tam giác vàng....ấn các kiểu vẫn treo ở đấy....tháo pin ra lắp vào thì vào được download mode thôi nhưng cắm vào pc lại chưa nhận....các bác cứu với...huhu...có cách nào vào được recovery ko....hjx
Bạn mà làm đúng cách ko bao giờ bị treo ở tam giác vàng. Máy bạn đúng n7000 ko thế? Vào đc download thì up lại stock rom. Kiếm bản rom xxla3 có đủ 4 file pit,md5,tar. Up qua odin bình thường. Nếu máy ko fải n7000 bản quốc tế thì mang ra tiệm họ làm cho. Còn vào đc download thì chưa toi đâu.
may quá mình về stook được rồi....nhưng có vẻ dùng mobile odin hay bị lỗi phải ko bạn......mình làm theo hướng dẫn up rom 4.0.3 qua mobile odin thì bị lỗi treo tam giác luôn....nếu up rom tàu qua odin trên pc nó có tự vào recovery ko bác....

---------- Post added at 02:43 AM ---------- Previous post was at 02:41 AM ----------

trong setting viết máy mình là GT N7000.....bấm *#1111# thì lại là i9220....ko biết nó là loại gì nưẫ

---------- Post added at 02:45 AM ---------- Previous post was at 02:43 AM ----------

trong setting viết máy mình là GT N7000.....bấm *#1111# thì lại là i9220....ko biết nó là loại gì nưã....mình hỏi ngu thêm nữa là em Note này có cách nghịch dại nào làm nó chết máy ko....hay nghịch kiểu gì vẫn cứu được....để mình còn biết mà tránh nghịch linh tinh....hj

---------- Post added at 02:47 AM ---------- Previous post was at 02:45 AM ----------

trong setting viết máy mình là GT N7000.....bấm *#1111# thì lại là i9220....ko biết nó là loại gì nưã....mình hỏi ngu thêm nữa là em Note này có cách nghịch dại nào làm nó chết máy ko....hay nghịch kiểu gì vẫn cứu được....để mình còn biết mà tránh nghịch linh tinh....hj
Cái máy nào bấm 1111 mà chả là i9220.Bạn nói up bản rom Tàu bị treo, bạn lấy bản rom Tàu đó ở đâu? Up qua Odin ko có root,ko có recovery
Tình hình là mình tìm mãi ko set vibration cho cuộc gọi và tin nhắn dc, các bác chỉ giúp mình với. Mình dùng team rocket 1.5. Thanks các bác

pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn down cái link 1 về, cài = recovery, rồi kéo thanh bar xuống, tìm hình cái loa, chọn chế độ sound/vir là ổn nhé
[TR="bgcolor: transparent"]
[TD="bgcolor: transparent"][/TD]
[TD="bgcolor: transparent"][URL="http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=920752&d=1330270462"]Reworked_15ToogleBar_for_TeamRocketROM_v1.5.zip[/URL]
cài cái đó vào từ reovery giống install rom ấy. Nếu như ko thích thì cài lại cái này
[TABLE="width: 0"]
[TR="bgcolor: transparent"]
[TD="bgcolor: transparent"][IMG]http://media.xda-developers.com/images/attach/zip.gif[/IMG][/TD]
[TD="bgcolor: transparent"][URL="http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=919432&d=1330191661"]Restore_to_orig._5_ToogleBar_for_TRR_v1.5.zip[/URL][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[/TD]
[/TR]
Hì hì, mình cũng cài 15toggle rồi mà ko để ý. Thanks bạn đã hướng, giờ thì ok rồi.

pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vuidoi nói có bản stock có đủ 4 file nhưng trước khi down thì đâu có biết bản nào 4 file bản nào 1 file mà down về đâu, mỗi lần ddowwn mất nửa ngày trời, bác có link nào chắc chắn 4 file thì cho em xin với, thansk bác
Trả lời nhầm bên topic kia cho bác rồi nhá
golem4300
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt gạch đợi hàng ^^
namfat
CAO CẤP
12 năm
Nói chung không đú được, lên ICS lại xuống GB.
Đợi đến quý 2 vậy. Haizzz.
1 vấn đề là đang dùng Criskelo Rom ICS ... ko thể nào setting cho cái GO SMS nó rung được 😔
Nó có cái 15 tongge,cái dã icon ở trên hình cái loa bấm vào muốn làm gì mà chả được
Ngon chưa bác? em mới up Criskelo Rom ICS v3 thấy khá ổn, hình như hơi tốn pin, nóng máy va keypad phản ứng chậm phải không bác?
Dùng mấy Rom ICS của AOPK và AOSP nghe nhạc loa ngoài bao giờ cũng To và trong hơn Rom Mặc định của Note.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Mình up đúng như bác hướng dẫn, miền hok kém tới mức hok thấy cái biểu tượng rung trên toggle, có điều là cuộc gọi thì rung bình thường. Còn dùng GO SMS thì ko set rung được (mặc dù đã cài đặt trong phần setting của GO SMS pro)

Mình thấy hầu như cái ICS nào cũng nóng như nhau, tốn pin thì có lẽ thật, cũng chưa biết cách tối ưu pin nơi. Mình chỉ bực cái bản này ở chỗ set wallpaper (với những hình nằm dọc) khó khăn quá, và cái như trên, còn các tính năng khác thì bình thường như đan trường ^_^
@pigking_05pdh Mình lại ko dùng go SMS nên không biết mà trả lời cho bác,còn máy nóng chắc cũng go khí hậu vùng miền nữa đấy, ở chỗ mình tuy cũng không còn lạnh ,khoảng trên dưới 20 độ, máy dùng Criskelo ICS v1 beta3,máy chưa bao giờ lên tơi 40 độ. Còn nếu mình dùng Chrack v17+franco v9(ko phải kernel đi kèm rom) mình chơi Alfa6 1 tiếng tốn 35% pin và nóng tới 43 độ.Nhưng như vậy là còn mát chán so với những máy cùng thể loại, tới như ong Appple làm cái ipad mới còn bị chê nóng nữa là những dòng máy con này. Cũng may sở thích của mình với Smartphone không phải chơi game, chơi game lâu chẳng qua muốn test xem máy khủng cỡ nào để ganh với thiên hạ thôi. Chứ việc chính vẫn là mạng và tốc độ load trang,download data....
Chuyển sang rom midnote mà dùng....ngon....mỗi tội tốc độ chỉ 1.2g và lỗi cuộc gọi ko rung....còn lại pin ngon......lên 4.0 mình thấy rom nào cũng nóng máy....có vẻ chưa có kenel phù hợp.....
namfat
CAO CẤP
12 năm
@ohmygodnd Mid note có khắc phục đc quay và xem video không bác?
Mình thấy ROM ICS nào cũng lỗi vì có vẻ đều cook lên từ cùng kernel của ICS Leak chainfire.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019