[ROM ICS 4.0.3 Galaxy Note] Tổng hợp - Cách Up và cảm nhận 18/2/2012

trihuynhth2
18/2/2012 2:21Phản hồi: 686
686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử qua rất nhiều bản và cuối cùng dừng ở đây.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1557424

Máy chạy nhanh, mượt, ổn định. Nhiều theme để thay đổi
Dùng 3 ngày rồi rất ổn định và đẹp
namfat
CAO CẤP
12 năm
@tannat2511 Là rom gì hả bác? Mình không view đc đg link của bác.
namfat
CAO CẤP
12 năm
Thấy quảng cáo Rocket ROM v23 chạy ngon lành lắm, các bác đã thử chưa?
@namfat Em đang dung Rocket v22,thấy ngon.Bác úp thử đê!
@namfat đã thử qua nhiều bản ICS nhưng lại về Rocket v23...cách hợp lý để chờ đợi tới quý 2, dùng bản này đi bạn 😃
Em mới up Minote 2.2, qua ngon các bác ạ, nhưng vẫn còn lỗi keypad phản ứng chậm rất khó chịu. (khi nhập số để gọi trực tiếp/lưu danh bạ). có bác nào bị vậy không? chỉ em cách khắc phục với!
Các bác giúp em với.
E up xong Imilka 4.0.4 rồi, vào nghịch ngợm vô tư ngon rồi.
Sau đó e flash kernel Abssy 3.9 qua CMW thì bây giờ nó đứng luôn ở logo của abssy.
Bây giờ phải làm thế nào hả các bác? E đọc gần 10 trang rồi nhưng ko biết làm thế nào, hic
Chắc bạn định quay lại midnote 2.0 nên mới flash absys 3.9 phải ko....bạn thử full wipe xem rồi up lại đi....mình cũng đang sài imilka 4.0.4 thấy khá ổn đấy chứ.....

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
namfat
CAO CẤP
12 năm
@qdc4690 Dùng root explorer mới xem được thì các ứng dụng/data cài trên External SD là tèo hết hả bạn. Vậy cũng mệt nhỉ.
@namfat Chuẩn lun bác ạ. E cũng ko có ứng dụng nào cài trên external sd ngoài data của Msdict, tiếc mỗi cái này. Ah Smemo cũng ko dùng đc, phải dùng cái khác để vẽ vời. Còn đâu thì dùng sướng lắm bác ạ, hề hề.
namfat
CAO CẤP
12 năm
@qdc4690 S-Memo thì mình ít dùng lắm. Vẽ vời dùng ứng dụng gì vậy.
Để mai đến cq mình thử nghịch xem sao, sợ giề chứ.
@namfat Dùng Sketcher bác ạ.
mới tậu galaxy note về, gà mù quá......xin hỏi các bác là khi nào ss có bản ICSS 4.0 chính thức cho note ạ....lên ICS 4.0 build thì có khác gì bản gốc không? thanks....note so cool....😁
Số tổng đài nt của viettek là j các bác nhỉ?
E bị lỗi sms ko gửi đc, e đọc thấy bảo bản 4.0 phải thêm vào mới ok
@qdc4690 Tự hỏi tự trả lời: +8498020030. >😃
Lúc nãy mới lấy bút ra nghịch, bản 4.0 còn hiện hình con trỏ chuột trên màn hình, trông hay thế 😆
làm sao để set account google vậy chủ topic?
de thoi pan ch kan ryset hjhj la xong *2767*3855# vay la xong nhung nho save du lieu nho hok mat het tu chiu​
@hoanghuong43 Muốn trả lời nhưng đọc ko hiểu. Viết tv có dấu đi
@qdc4690 thì bạn cứ thao tác *2767*3855# đợi khoảng 2phút là ok
Hỏi bên kia ko thấy ai trả lời, e lại sang bên này hỏi:
Có bác nào dùng Nova launcher rồi e hỏi chút,
E cài rồi thì ko thấy nó có 3 phím cảm ứng ở dưới góc màn hình giống cái hình quảng cáo của Nova. Làm cách nào để hiện lên các bác nhỉ?
namfat
CAO CẤP
12 năm
@qdc4690 - Lên bản v8 đi bác, hết lỗi SOD ngay.
- Còn Calendar mình sync với google thì ok, restore lại từ file backup thì báo lỗi. Thôi xài tạm vậy.
- Spen dùng đc nhưng ko chụp đc màn hình chứ bác.
boomhugo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qdc4690 3 phím cảm ứng đó là khi đt không có phím cứng, còn dt bạn đã có phím cứng nếu có thêm thì chiếm diện tích màn hình của bạn rồi.
@boomhugo Nếu mà có thì hay hơn nhiều chứ bác. Màn rộng thế cơ mà. Bác xem cái hình giao diện cua nó chưa?
@namfat Vậy hả bác. Nhg bản v7 này ngon wa nên cũng ko muốn rời. Bao h kên v10 final thì e up, hè.
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy anh em lên Imilka 4.0.4 hết rồi mà mình tìm mãi chưa thấy có bài viết nào hướng dẫn cụ tỉ, pro nào post dùm linkddowwwn + hướng dẫn up Imilka 4.0.4 từ Stock với, thanks mọi người
namfat
CAO CẤP
12 năm
@pinksea http://www.tinhte.vn/threads/928396/page-281
Bạn đọc lại trang này đi, có 2 bài viết liền, bài nào cũng ok cả.
@namfat Các bác pro ơi. đã có bản chính thức ice 4.0.3 chưa nhỉ. mới dùng em này glxy note muốn học hỏi
@namfat Các bác pro ơi. đã có bản chính thức ice 4.0.3 chưa nhỉ. mới dùng em này glxy note muốn học hỏi
@dinhtoan_yp Chưa có đâu nhé.

√ Gửi từ Galaxy Note™…… ^_^
Đang dùng thử bản rom này

[ROM]AlBa ZCLP5 ICS Middle(04.04.2012)

Theo nhận thấy bước đầu là Install đơn giản nhất trong mấy cái Rom ICS gần đây.
Installation:
- Flash 1st Chainfire's repack (http://www.mirorii.com/fichier/3/501...EPACK-tar.html)
- Full Wipe
- Flash AlBa ZCLP5 ICS Middle
Khởi động lại máy 2 lần là xong,vì lần đầu nó tối thui,cứ giữ nguyên phím nguồn mà tắt nó đi ko cần rút pin đâu. Tuy kernel đã chạy ở 200-1400 nhưng có cảm giác mở các ứng dụng(ứng dụng đầu tiên là Titanium Backup)Nó chưa nhanh như rom 2.3. Vẫn chưa chạy được Alfa6(chỉ lấy cái đó ra test độ mượt của máy là biết ngay)còn bị sai màu nữa.Rõ ràng cái xe đã sơn qua màu đỏ,nhưng vào đó thành màu tím,nhưng đường xá nhà cửa vẫn y nguyên ko bị thay màu. Không biết có phải rom ICS nóng hơn cái GG 2.3 hay ko, nhưng cứ lướt net 1 lát máy cứ toàn 32-36 độ(nhiệt độ ngoài trời có 20 độ thôi nhe). Chụp màn hình bằng gạt tay,phím cứng thi ko sao, nhưng bằng Spen thì bị treo. Mình chỉ dùng giao diện TW launcher nên ko biết mấy giao diện khác ra sao. Cái này được cái pin có vẻ tốt. Có gì mai thông báo tiếp giờ đi ngủ đã
@vuidoi Imilka cũng cài như này mà bác.
Anh em muốn vào tinhte bằng tapatalk thì fải search lại chữ tinhte sau đó sẽ vào đc bình thường. Mấy hôm rồi cứ tưởng ko vào đc
Mình đã test cả v8 imilka và stunner 4.3 beta mới nhất....cảm giác stunner nhỉnh hơn chút.có rất nhiều tùy biến được mod trong rom này...cài đặt cũng nhẹ và nhanh....pin rất tốt....anh em thử cài xem sao nhé....

pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung lên cái ics này dùng hơi khó chịu, giống hệt như khi dùng Nexus, cảm giác nó ít lựa chọn hơn trong setting, ít chế độ, camera ít chế độ chỉnh, chụp ko nét = 2.3, đây chỉ là so sáh của mình về 4.0 so với 2.3 thôi nhé. còn dùng bản V8 imilka là ok rồi,
bản stunner co vẻ ngon hơn chút nhưng lại ko có tiếng việt
dù sao vẫn kết 4.0 ở cái trình duyệt web, chơi game rất là nhanh, ko bị load lâu như ở 2.3
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa up thử ICS stunner, cảm giác mượt hơn Imilka 1 chút, mới cài thử alspha6, lúc mới vào mượt hơn cả 2.3, nhưng đang chơi thì xịt, tắt đột ngột luôn, có vẻ vẫn chưa chịu nổi nhiệt của game nặng, mặc dù đã set CPu lên 1400, nhưng cũng ko ăn thua.
có 1 số chế độ mới, sẽ lên xda tìm hiểu dần xem thế nào
ai đã dùng thử stunner thì cho 1 số lỗi của bản này với
namfat
CAO CẤP
12 năm
@qdc4690 He he, ukies man!
Về GB lại thấy ngứa ngáy mặc dù GB rất ổn định.
namfat
CAO CẤP
12 năm
@Mr.Luong™ Test xong chưa bác! Hay lại boot loop hay sao mà lâu report thế.
@namfat Nói chung hiệu năng và pin không có gì khác biệt với 4.3 bác ạ, test cả buổi chiều không thấy FC lần nào, vừa xong em thử mấy cái theme trên XDA dành cho Stuner cái thì không boot được, cái thì xấu. hic! sau vài lần thử thì máy mấy lần bị tắt nguồn đột ngột, ghê phết...chẳng thèm thử nữa, mất thời gian quá bác ạ.
@chinhvuong Cái giao diện gốc đẹp thế còn j bác, thi thoảng đổi wallpaper là lại có cảm giác mới. ah đổi sang giao diện tablet cũng vui
Đang down rom mới bên xda...test xong sẽ cảm nhận với anh em....

Cái rom này [ROM]AlBa ZCLP5 ICS Middle(04.04.2012) sao lại bị khóa để điều tra nhỉ? May mà chưa kịp up bản mới nhất,chỉ download thôi
pinksea
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là dùng cái giao diện 4.0.4 nó vẫn ngu ngu, ngày xừa nhìn nexus thì thèm, bi giờ dùng rồi thấy ngu hơn 2.3 nhiều, về 2.3 vẫn sướng hơn, cảm giác nó gần gũi với mình hơn
@chinhvuong Lần trc mình cài theme này khi đang dùng Chrack v14. Trc khi cài thì phải xóa Jkay đi. Thèng viết theme nó có hướng dẫn đấy. Cài xong là lại có jkay đầy đủ.

Send from 8700
@qdc4690 Cảm ơn bác, tí em up chrack 18 bác ạ. Dùng stock không thích thật. Có theme nào hơn bác giới thiệu nhé.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2 Beta-5
namfat
CAO CẤP
12 năm
@chinhvuong Cài trên bản 2.3.6 DXKL3 ok ko bạn. Hi hi.
@namfat Bản này mình chưa up. Trươc up
La1. La2. Và lc2 không được. Fc ngay khi khởi động bạn a. Máy root rồi thì bạn backup rom rồi cài thử xem

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2 Beta-5
BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
up😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119