ROM MIUI – Sự lựa chọn hoàn hảo cho Android

thexteen
29/5/2011 16:29Phản hồi: 1.458
1.458 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi sao e up rom Miui trên vibrant lại ko có sống mà còn cảm thấy lg nữa...em cài mvideoplayer vào mà ko xem mv hd 720p dc lun hixhix
cái kiểu bo cạnh icon làm mình ko ưng ý ở cái room này còn lại quá good
no_6120
ĐẠI BÀNG
13 năm
tất cả máy android đều cài được hết hay sao nhỉ? cái này bị thiếu thông tin nè!
720p chưa có cho 2.3.4 mà nhỉ....?
Trời, xinh như gái tơ quá đi mất... mong chờ cho Tablet 😆
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Khá là thích thằng MIUI vì nó nhẹ 😁
RAM và ROM thoải mái dùng luôn :D
Mỗi tội cũng k thích nó vì nó giống Ios quá m hơi giới hạn về khả năng tùy biến giao diện >"<
Trời.bác hỏi một câu biển cả bao la,đất trời rộng lớn ko ai có thể biết đc và trả lời cho bác đâu. Rom này 2.2 cũng có,2.3 cũng có. Tùy cho từng máy và cooker. Mỗi máy cũng lại có cách cài đặt khác nhau.và ko phải máy nào cũng có.vấn đề là bác dùng máy gì.dùng máy gì thì hầu như trên diễn đàn,ko diễn đàn này thì diễn đàn khác cũng sẽ có topic cho mọi ng cùng thảo luận,chia sẻ và cách chiến đấu với những rom mà nó suport cho máy của bạn. Thân !

Sent Form my Phone using Tinhte.vn

---------- Post added at 03:54 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

Tùy máy thui bạn ạ.đơn giản đó là một nhóm phát triển họ thích cook cho máy nào thì máy đó được hưởng lợi thui. Nói chung là sẽ rơi vào những máy cấu hình kha khá trở nên và cũng thuộc vào dòng máy làm mưa làm gió trên thị trường ít nhất là ở thời điểm nó ra mắt !

---------- Post added at 03:57 PM ---------- Previous post was at 03:54 PM ----------

Ô thế đánh nhau rùi à bác.mấy hum đọc bài về vấn đề cắt cáp ở biển đông mà thỉnh thoảng lại trêu mấy ông bạn cùng phòng : a e chúng ta chuẩn bị đc cầm súng lên đường chiến đấu rồi. Biết đâu đến lúc đó lại gặp khối mem của tinhte ấy nhể . Bòm !

Có cài được cho SS Galaxy tab P1000 không vây?
nhìn giống ios quá ......................
mình chỉ thích cái màn hinh khóa , có cách nào chỉ sài riêng cái đó không anh em
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Hơi giống iOS nhỉ? Không thích cái biểu tượng icon này lắm, bo tròn kiểu gì ấy, để vuông hoặc bo ít hơn như Android gốc là ổn.
........khi nào thì có miui cho LG P500 nhỉ.... ao ước........
trong giong ios cua iphone qua
Rom MIUI có cái nào cho Wellcom a88 ko các bác nhỉ ? trông nó đẹp quá 😔
Những bản ROM do các bac TQ làm thực sự k dễ để lấy về, cũng k hiểu tại sao nữa, ngay cả bên XDA cũng vậy, nhiều topic anh em tìm cách down ROM về mà cũng bó tay. Haizzz, các mem TQ bên XDA cũng k muốn chia sẻ những cái đó thì phải, công nhận bản ROm này nhiều thứ tuyệt với quá. hic hic
VipKen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không sài hay máy không thể sài thì phắn đi chỗ khác, cần gì phải lên mặt dạy đời người khác, like hay không like thì kệ người ta. Chuyện gì thì kệ nó thích thì cứ sài ai cấm. Nếu như tẩy chay thì đề nghị mấy bác nào đi xe TQ, tai nghe TQ, linh kiện TQ vứt hết đi nhé =)). :bounce:
Jay D
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là thế thôi chứ h đến 90% những thứ quang ta xuất xứ khựa cả rồi... đã quá muộn...
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
Rom này nổi tiếng đẹp, nhẹ mượt nhưng mà giống ios quá nên k thích! Bài viết đúng, nhưng giống bài pr cho ip quá hihihi
Offtopic: chuyện gì ra chuyện đó chứ mấy bác (không muốn dùng hàng TQ)... chuyện chính trị thì ra chính trị, công nghệ ra công nghệ chứ, tự dưng gôm 1 đống rồi đòi tẩy chay hàng TQ, trong khi nhiều cái của họ rất hay, mình cần học hỏi nhiều mà 😃

Quay trở về topic này thôi... Hnay trở lại dùng MIUI ROM sau 1 thời gian dài dùng CM7 ROM, có vẻ nó hơi lag hơn khi xưa nhỉ (Android 2.2), mình dùng N1, nhưng phải dùng thêm 1 thời gian mới rõ được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019