Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM MIUI – Sự lựa chọn hoàn hảo cho Android

thexteen
29/5/2011 16:29Phản hồi: 1.458
1.458 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang dùng Rom MIUI trên Galaxy S, bản mod lại bên XDA, nói thật đây là Rom Android tốt nhất hiện tại, do lõi là CM7 sau đó cái tiến giao diện.Các bác có thể nghĩ nó giống Iphone cơ mà phải công nhận cách tổ chức và sắp xếp của nó quá khoa học, từ việc thanh Notification có đầy đủ Toggles các chức năng như wifi, 3G, Lock máy... đến ứng dụng tin nhắn có thể popup, hay các animation rất đẹp và uyển chuyển.Nếu bác nào còn chưa dùng thì hãy dùng nếu có thể, MIUI đưa điện thoại của các bác lên tầm cao mới đấy.^^
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn gần giống giao diện iphone.chỉ sợ tụi nó bảo nhái nên ko dám dùng.

Gửi từ ARC của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
sao mình không download đc nhỉ 😔
giống IOS quá nên cũng chả thích, xài Cyanogen là đc rùi :p
tung xai wa.ban than

mình ko thich iphone nay su dung miui lam j.
Các bác vào đây để dowload và biết nó hỗ trợ những dòng máy nào nhé!
http://www.miuiandroid.com/roms/

---------- Post added at 10:12 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

[FONT=&quot]Xin cào Đại ca, em thực sự kết bản Rom MIUI này nhưng up hoài lên Galaxy S I9000 ko đc. Đại ca dùng rồi thấy nói có ổn định không? Rất mong Đại ca chỉ dẫn chi tiết cách up... Thanks[/FONT]

---------- Post added at 10:16 AM ---------- Previous post was at 10:12 AM ----------
Cách UP thế nào đấy? Bác chỉ chi tiết cho em cái. Em đang dùng Galaxy S I9000
http://www.youtube.com/watch?v=lMIoHeXvgCg&feature=player_embedded

Xem cái clip này chưa? làm theo nó là dc.Lúc up Rom ko để ý bị lỗi mấy chỗ mà cũng chẳng vấn đề gì.Có điều cũng như các bản Rom cho gingerbread,MIUI vẫn chưa khắc phục triệt để dc android OS bug ! 😔
Các bạn cho mình hỏi là sao mình sử dụng bản mới nhất trên xda cho vibrant t959 vậy mà nó cứ lag lag ko mượt mà với lại quan trọng nhất là ko có sóng vậy bạn....mình thấy mấy bạn nước ngoài 1 số cũng bị và hỏi bên xda nhưng chưa có trả lời...hixhix các bạn giúp mình với
thexteen
TÍCH CỰC
13 năm
Up như up ROM bình thường thôi bạn, sau khi up ROM xong up tiếp bản pack English
Trên trang chủ mình thấy không hỗ trợ dòng máy của bạn, như vậy có nghĩa là ROM MIUI trên máy bạn được chế ra từ một máy khác, có lẽ đó là lý do
socbjtom
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cần root máy hay up room k? p500 xài đc k?

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

ác ác...nó k hỗ trợ p500 của em ak..kết quá mà đành chịu ak.... nó bảo co lỗi trong việc phân tách bác nào dùng rồi giúp em..co cần root hay up room k....? trích dẫn giùm em nha...
Up xong chạy ngon lành. Nhưng khi dung titanium batch thì lỗi. Khi boot vào lại "bật" ra chán quá. Camera có autofocus nhưng Quay phim thì không ? có ai biết hông?. Chạy mới đầu mở app thấy chậm nhưng càng về sau thì ok. Giao diện quá tuyệt....nhưng khó chơi quá FC từa lưa. Lâu lâu hay reboot có khi tiu luôn?
dùng CM7 rồi đang chuyển wa MIUI thấy cũng khá tốt, giao diện giống IP nên đơn giản, mới up thì bị đứng máy phải tháo pin 2 lần, để 1 thời gian xem có ổn định hơn ko. cái toggles của nó rất tiện. và thích nhất là chỉnh độ sáng màn hình của nó, giảm xuống tối đa thì gần như tối thui và rất tiết kiệm pin 😁
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất thích... Đang muốn up lên nhưng mà sau bao lâu k để ý tới e Desire và trước cho máy trở về nguyên bản thì giờ ko thể nào root đc... Chán và nản quá...
Em dùng con SS5830 có sài được MIUI không các bác?
chanphai
ĐẠI BÀNG
13 năm
ROM này xài cho em Q-mobile S10 được kô mấy bro ?
Up rom này máy có cần phải root ko các bác. Em mới sắm Galaxy S I9000 một thời gian nên vụ này còn gà quá! Mong bác nào chỉ nhiệt tình!
macon90
ĐẠI BÀNG
13 năm
up luôn thôi. đang dùng ios quen. nhìn màn hình android rối mắt quá
vừa up hồi trưa cho i9000 nay sắp phải bỏ vì nó không nhận thẻ nhớ ngoài,còn lại mọi thứ đều quá tuyệt.;)
Bác chỉ em cách làm chi tiết với...
đây bác dowload và làm theo hướng dẫn của link này:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=992251
chú ý phải đưa máy về FW Froyo trước nhé,rồi xem kỹ cái đoạn video là làm được thôi(nhớ bật chế độ video 720p xem cho nét 😁)
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
13 năm
giống ios quá nên từ hồi dùng máy chưa cài bao giờ
daitritue
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con Galaxy S Captivate cài được rom này ko mấy bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế