Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM] MIUI v4 và Jelly Bean,AOKP cho Galaxy S3 - Big update MIUI&CM10, AOKP (13/08/2012)

ksr007
1/8/2012 8:52Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ksr007 Bác còn xài miui ko? Bác dùng modem nào? Máy mình chỉ gọi đi chứ ng khác ko gọi đến đc. Nhắn tin thì vẫn bình thường. 😔
@hieuzozo2402 dùng XXBLFB là ổn nhất !
@ksr007 Thanks bác. Modem này phù hợp vs VN ạ?
Có bác nào up thử miui 2.8.3 chưa?,cho e cái nhận xét vs?😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Mình up thử CM10 bản V12 thì Ok dùng được. Nhưng MIUI 2.3.8 thì toàn báo lỗi. Link có vấn đề hay sao ý mọi người.
@thuytien1810 CM10 ra bản v14 roài ko hiểu có up rác lên ko nữa !! Nhưng h 4.0.4 ra toàn hàng chất ko muốn testing JB luôn !! Hehe

@thuytien1810 Down ở đây nhé http://miuiandroid.com/community/threads/miui-rom-2-8-3-release.17463/
Bác ksr007 ơi, cái miui nguyên gốc chính thức từ MIUI team í, bác nên để link down ở miuiandroid.com nhé. Họ sửa 1 số lỗi nhỏ bên miui.com, đồng thời thuần tiếng anh hơn. Chứ bản của miui.com đôi chỗ vẫn còn tiếng Trung
ok đã edit !
@ksr007 Chết rồi bác, chỉ để cái link đuôi là miuiandroid_m0_xxx thôi (http://files.miuiandroid.com/2.8.3/miuiandroid_m0-2.8.3.zip)
Đấy là link cho s3, những cái kia là cho các máy khác
@hieuzozo2402 oh, thanks ! bận bù đầu nên hay quên 😁
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Miui update v5 rồi nhé, tình ttạng auto on wifi vẫn còn nhưng ít, hi vọng sẽ sớm ra bản v6. Mà sao baseband của miui toàn base cũ thế nhỉ... vì cái base cũ k fix 100% pin nên mới chia tay, bh về lại k biết ntn..

=.= .. có ver 5 rồi k biết tn .. =.= chứ v4 toàn tự bật wifi =.=
@kulj_vjp_b0y Mình xài bản gốc từ miui team ko hề có lỗi này
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình down cm10 về cài thì có máy ảnh rồi mà ko có market nên mình flash market vô thì lại bị mất máy ảnh có ải bị giống mình ko ?
@Hoang DG Cm10 nó yêu cầu flash 2 cái mà bạn !! Ggapp và bản cm10 !! Flazh cùng lúc thì ok mà !!
Có bản V15 rồi nhé !!!

bản MIUI các bác thấy thế nào? Ổn định và pin ngon kô? để e chuyển qua ? 😁 Rất thích giao diện của MIUI.
Qu
Qua đê bạn :p dùng ổn định, máy ảnh mặc định nên khỏi lo. Pin đủ dùng 1 ngày như mình thườg xuyên onl 3g, check fb, game khoảg nủa tiếg. Bác cứ thử ko thích lại về
@hieuzozo2402 em chỉ ngại quả backup với sợ pin lại nhanh hao như các máy khác thôi 😁 Chứ Miui thì khỏi chê ^^
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuansiro Về khoản pin nói riêng thì MIUI ko phải trâu bò nhất nhưng cũng dùng đc với cả 1 ngày. Còn theme thì MIUI thiên sáng hơn các bản Rom bh, mình chỉ dùng 2 rom có giao diện đẹp là Dragon + MIUI chứ pin trâu ko cần thiết lắm , quan trọng là cái mắt :">
Sao em làm ko đc nhỉ? E down bản signed về thì nó báo là signed failed! =.=
Chi mình hỏi vs h mình đang dùng stock rom là XXLF5 và rom cook miui v1 of rgui..h mình muốn up lên rom miui 2.3.8 thì chỉ cần cop rom vào thẻ nhớ rồi up qua CWM thôi đúng ko mọi ng..

Nó báo lỗi như sau các bác ạ:
E: failed to verify whole-file signature
E: signature verification failed
Ai giúp em với.
@hoangbaovien Down lại bản rom rồi full wipe up lại đi bác !
@ksr007 Em up lại bản root mới nhất thì ok rồi ạ. Rom MIUI khá là ok, nhất là khoản màn hình sáng hơn hẳn, nhìn dễ chịu lắm. 😁
Update 6/8 : CM10 build 16 và super nexus rom !
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 Miui gốc vs RGUI Miui con nào ngon hơn hả mod?để em qua luôn nào;)
@Kiengcanno2 Tuỳ bác thôi. Cái miui gốc thì từ chính miui team tạo ra. Còn rgui thì mod thêm nhiều thứ như là kernel ... Mình thù dùg bản gốc vì ổn định. Bản rgui hình như bị lỗi cái camera hiển thị thanh đen. Nếu bác dùng bình thường thì gốc thôi
@Kiengcanno2 Mình toàn chơi RGUI 😃
@ksr007 Ra cm10 v17 rùi em đang dùng nhưng ko thấy # biệt nhiều !!

Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ksr007 cho e hỏi là cái RGUI MIUI v5, cái effect crt off chỉnh ntn ? Các bản rom khác đều có sẵn, mà bản rom này thấy add từ hồi v3, ko tài nào chuyển sang đc -_-
ksr007 cho mình hỏi chút cái Themes CM10 cài đặt kiểu gì vậy?
@thuytien1810 cài đặt apk bình thường, vào setting > theme > chọn theme vừa cài đặt !
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa flash cái rom Miui gốc ở link này của mod k đc,báo lỗi mới nhọ chứ.reboot lại quay về rom đang dùng.thử RGUI vậy:eek:
@Kiengcanno2 Bác dùng recovery touch đúng ko? Phải dùng bản CWM recovery đi kèm CFroot í
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuzozo2402 ák,chuẩn rồi bác,để em thay ngay bản nút cứng 😁
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm
<p>

Lúc trước mình cài cm9 vô setting có mục theme giờ mình cài Cm10 vô setting thì không thấy mục theme đâu hết mong chỉ giùm thanks</p>
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Nên dùng GMIUI B5 hay MIUI gốc 2.8.3 các bác? 2 bản có gì khác nhau? 2 bản này là mới nhất đúng ko?
@babo119us Room MIUI V5 được RGUI chỉnh sửa lại trên nền của MIUI gốc bạn à :> . Cả 2 đều là mới nhất

Có các nào đổi đc font chữ rgui miui v5 đc ko ank.. em muốn đổi qa rosemany .. tại font mặc địnk của nó đọc tjn nkắn bị lỗi dấu ạ
@kulj_vjp_b0y Copy font vào system/fonts rồi reboot thôi. Bản fix font bên http://www.tinhte.vn/threads/1089496/page-27#post-21258110 (#535) mình dùng rất ok ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019