ROM Mod Cho LG-LU6200

chuyennho184
22/7/2012 15:46Phản hồi: 2.890
2.890 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nph68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay mới thấy cái topic này của Lão
Tư vấn cho mình cái AT-T nào đang là mới nhất đi. Gì mà thấy quá chừng ở trang 1.
Dùng thữ at&t xem sao nhe Lão
@nph68 AT&T bản 13/8 đó. Em còn bản AT&T 16/8 chưa post lên. Ngày mai em chép luôn cho.
nph68
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuyennho184 OK thôi vậy chờ ngày mai xin luôn. Cám ơn Lão
chán the. HN ko có ofline
dạ mở flash rồi ah.
[Mr.K]
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai giúp mình cài driver với.... tự nhiên máy nó k nhận nữa... chán quá.. loay hoay 2 ngày nay rồi...
Ai giúp mình thì pm YH anhkhongthe_yeuem_29069x với hjxhjx
Cài lại driver đi.
daotrung86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuyennho184 Bác chuyện nhỏ giúp em mới. Em remove thẻ nhớ rồi lắp lại giờ khởi động nó ko lên. Wipe Dalvik Cache nó toàn báo: "E: unknow for path [/sd-ext]" hức

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@daotrung86 Không bị lỗi gì đâu. Thẻ nhớ em không có phân vùng phụ nên sẽ không xóa trên phân vùng này.
vậy room cm9 ko điều chỉnh được thanh statur
hả a,e muốn đem cái 3g4g lên thanh statur ko đươc sao?
room cm9 statur là mặc định hả a,ko đem được 3g4g lên thanh statur sao, với lại room cm9 mở máy bằng nút power ko mở máy bằng voulum- được
e mới cài room cm9 và cài gaaps nữa nhưng sao chỉ có playstore mà ko có gmail và email vậy ?
@like_android Đem 2G/3G lên status bar được. Vào setting --> display --> volumn rocker. Thiếu gmail thì cài vào. Cái gapps đâu phải do anh làm đâu.
@chuyennho184 e tick vô volumn rocker mà nó vẫn ko có 3g4g vậy a,cài gmail với email bằng cách nào vậy a?
bản cm9 2908 khi camera chụp hình lưu vô đâu vậy sao e chụp rùi giờ ko biết xem hình ở đâu nữa
@like_android Tick vào volumn rocker để mở khóa bàn phím bằng volumn "-". Thiếu gmail vào google store mà tải về. Còn đưa 2G/3G lên status bar thì anh quên rồi.
@chuyennho184 room 163 1808 trên thanh status bar có chữ edit còn room cm9 này mặc định có mấy cái ah ko có chữ edit sao mà chỉnh sửa được,có wifi ,blutooth,gps và loa ah
@like_android Qua box bsuy hỏi sẽ có người chỉ em. Vì anh đang dùng 163 nên quên cách đưa lên thanh status bả trong CM9 rồi.
Địa điểm off sáng mai 9/9/2012 khoảng 9h30 -10h tại hồ câu cá Kỳ Anh, Thanh Đa, Bình Thạnh.

Đường đến Hồ câu cá Kỳ Anh, Thanh Đa, Bình Thạnh.[​IMG]Đi Xô Viết Nghệ Tĩnh --> Bình Qưới --> qua chợ Thanh Đa --> qua khu du lịch Bình Qưới 1 khoảng 500m nhìn bên tay trái thấy " Hồ câu cá Kỳ Anh". Nếu lạc đường hoặc không tìm thấy chỗ thì gọi cho Bảo 0909.660.67 năm.
room cm9 bản 19,23,29 có gì khác nhau ko a,sao e up thử thấy cũng giống nhau hết mà
room 163 1808 e up xong vô music nó ko tìm được bài hát cứ quay lòng vòng hoài làm e tưởng thẻ nhớ hư nữa chứ,e up qua cm9 thì load nhạc bình thường
@like_android Rom CM khác nhau ngày phát hành chứ!!! Càng về sau thì càng tốt hơn. Nếu trình nghe nhạc mặc định của v163 bị lỗi thì em cài thêm app nghe nhạc vào.
Các bác cao thủ cho em hói làm sao phân biệt được LU 6200 hàng dựng ạ😃 Tks các bác😁
@muahangchuan Chỉ là kinh nghiệm thôi!!!
@chuyennho184 Ax! Vậy những người chưa có kinh nghiệm như em thì phải làm sao ạ:eek:
@muahangchuan Thì lên google search cách phân biệt hàng thật hay giả.
@chuyennho184 Dạ thì đầu tiên em cũng phải vào google search không được xong mới vào đây hỏi các pro đấy chứ@@!
@muahangchuan Thì em kiểm tra coi ốc vít còn mới không? Máy có bị trầy xước gì không? Pin có bị phù không? Ngoài ra kiểm tra màn hình LCD coi có điểm chết không? Test thử wifi, 3G, phone xem như thế nào? Anh chỉ kiểm tra nhiêu đó thôi.
chủ thớt ơi em úp bản rom att ngày 13/8 mà đang up tự nó khởi động lại rồi bị treo mãi không lên đc. mà hình ảnh khởi động luk bị treo giống bản cm9 ấy. up lại mấy lần vẫn cứ bị thế
@junior1503 Em up bản AT&T gốc làm nền rồi up tiếp bản AT&T của anh. Nếu vẫn còn treo thì xuống v142, root & recovery, rồi up lên bản AT&T mod của anh.
@chuyennho184 anh ơi. em up bản 6/8 thì ngon lành. thế bản 13/8 có hơn nhiều so với bản 6/8 kg.
@junior1503 Bản 13/8 fix lỗi NFC và loa rè.
@chuyennho184 Anh có cách nào update từ bản 6/8 lên 13/8 không anh. Có cho em với
hôm nay chính thức gia nhập ngôi nhà Lu 6200, sáng nay mới rinh nó về. mà tiếc là máy chưa root, nên ko uprom đc. mà nghiên cứu hoài cũng ko biết root. Y_Y( mù công nghệ bẩm sinh).
anh nào ở HCM biết địa chỉ root máy uprom với giá cả phải chăng chỉ giúp em với, đi liền trong tối nay. để tối nay nằm còn vọc xuyên đêm ^^thank.
@sieucancan Ngày mai khoảng 5h15 chiều em chạy đến cafe Cát Đằng, Trần Hưng Đạo, Q5 gần Lê Hồng phong nha. Gọi cho anh Bảo 0909 660 67 năm.
@chuyennho184 thank a, mai e sẽ qua. cảm ơn a trước. nhà bạn e cũng đối diện chỗ đấy. cái hẻm gần showroom motor
@sieucancan Chẳng thấy em gọi điện cho anh.
phuthuyac12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá.Đang có ý định cưới em này về.Hihi
làm sao mình bik máy mình xài bản room nào trên đây nhỉ, mình mua máy 2nd nên cũng hok bik máy chạy bản nào nhưng bản hiện tại thì dùng khá ổn
@toan1239 Bạn vào setting --> about phone sẽ có tên tác gỉa bán rom.
software version : LU6200-163-trakiho-stable
có phải cái này hok bác, cho e ít đánh giá đi 😁
@toan1239 Bản rom v163 của trakiho.
Chieu nay 5h15 co up room o cafe; cat dang ha a?
@like_android Có. Em rảnh thì chạy sang nha!!!!
@chuyennho184 Tiec qua Sao offline voi up room ngay gio e di lam ko vay
thì vô recovery flash
thì vô recovrey flash thêm bản 13/8 nữa
sao phần mềm e chép vào thẻ nhớ và gắn vô máy mở thẻ lên coi thì ko thấy phần mềm vừa chép đâu hết
@like_android Tìm lại đi. Làm gì mà mất chứ!!!!
@chuyennho184 e chép đủ thứ vô thẻ nhớ hết nhưng khi gắn thẻ vô máy thì mở lên ko thấy đâu hết(thẻ mới mua)
chuyennho184 ơi giúp mình với. máy mình hiện đang ở 142, nhưng giờ muốn up lên bãn khác thì vào recovery => choose file zip on sdcard thì báo lỗi one files found @_@

đã thử root lại, for mat thẻ, thay thẻ nhớ khác nhưng vẫn bị tình trạng như trên @_@
@dang xuan tuan Đã copy file rom cook vào thẻ nhớ chưa?
@chuyennho184 đã copy vào rồi a @_@
@dang xuan tuan Em copy file zip vào hay sao mà không thấy trên thẻ nhớ.
daotrung86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuyennho184 Tắt rung 3 phím cảm ứng dưới chỗ nào thế bác?

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
@daotrung86 Vào setting --> sound bỏ chọn vibration on touch.
Nhìn thấy cái quán nhậu thèm lắm ,dịp sau sẽ có mặt hihi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019