ROM OS 7.0.0.540 dành cho BlackBerry Bold 9900

BurningIce
15/11/2011 5:46Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy có bác bảo bản này pin tệ hơn mấy bản trc có bác lại bảo pin ok hơn. Chắc tùy người sử dụng, tùy ngày wa 😁
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy tệ hơn 474 và về 503 thì thấy 503 trâu bò thật 😁
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
có vẻ là mỗi rom sẽ phù hợp với từng loại máy, simfree khác mà Rogers hay Tmobile cũng sẽ khác. Ví dụ 474 các bác dùng R khen, các bác còn lại thì chê. Vì vậy, khi ae up rom, test và chia sẻ cũng nên nói rõ là dùng máy gì. 😃
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn luôn! Các bác cũng cho biết luôn là test trên chế độ H+/3G hay 2G. Thấy có bác nói pin sau khi up rom mới ngon lắm nhưng sau biết té ra bác ý để 2G
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng Vodafone,3G,bis ít chỉ khi lắp sim mobi mới dùng,e dùng VINA 😔
trải nghiệm thôi nào
Bổ xung link Mediafile: http://www.mediafire.com/?b2fd9bfchs2sn
BurningIce
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bản official từ nhà mạng Turkcell cho ai thích dùng ROM chính thức. Lưu ý bản này là Multi language và theo thông tin thì nó ko khác gì bản Leaked
Mình nghĩ là có khác đấy. Bản Leak 234 Mb còn bản Official của Turkcell có 220 Mb, còn khác nhau thế nào thì phải up đã 😃

À ! vừa xem có mấy cái 9900 của công ty Golden Ace gì đấy nó mạ vàng đẹp quá, có khi nào anh em 9900 tháo vành kim loại của mình đi mạ vàng không nhỉ ?
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cài bản non-all Lang và cài thêm file CODs tiếng Việt nữa mà dùng
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng roger bis viettel để bis 3g. Rom 439 ngon, 474 thua chút, 540 cực đểu,503 rất ngon.
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
9900 Rogers, Rom leaked 540, pin rất ngon. Treo H+/ BIS cả ngày, sử dụng sms, email va BBM liên tục từ 100% rút sạc lúc 7h30 đến bây giờ vẫn còn 65%. Mình up bản all lang nhưng không bị lỗi TV. Vẫn gõ : / - ( ) bình thường, sao các bác dính lỗi TV nhỉ.
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 đã thử official 540 chưa? downloading...

pin bác được như vậy là ngon đấy! mà bản leaked all lang bác up có TV rồi hả?
Xác nhận bản 540 allLang telex ko bị lỗi phím HJKL
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xác nhận bản official 540 Turkcell down từ supportforums.blackberry.com không có TV
bản đấy là bản 540 Multilang ko có Việt. Bạn muốn Có TV thì load bản ALL LANG leaked 540 nhé
linhlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic...sao có bác bảo lỗi nhỉ. Bản leaked non-alllang add cods vào gõ tv ok, nhưng k đổi ngôn ngữ sang TV đc
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có TV và gõ TV không bị lỗi 😃. Đang up official của Vodafone xem thế nào rồi report tiếp.
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khoái nhất thông tin này của bác,máy em Vodafone UK luôn,nhưg h down k kịp rồi...để mai úp 😁
Bác kéo bản Voda này về rồi thì up lên MF giúp e dc k ạ
Fshare: http://www.fshare.vn/file/TSHNGPLNKI/
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
UP nhanh thế bác,cảm ơn bác nhiều nhé
Ducronloi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn Bác, phải nói bản Rom của Vodafone tốt, chất lượng, ưng ý nhất về khoản Pin khi up, giống như đợt trước Vodafone ra bản .317
Tuy nhiên nhiều ý kiến quá, có lẽ cùng dòng máy nhưng còn phải xem của hãng nào nữa, em dùng free Sim nhưng up Vodafone rất hợp....Up đã xem thế nào ?
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì thấy nó là official mullang nên down về cài bác ợ. Bản rom này sạc pin lâu quá! tiếng rưỡi rồi mà pin đc có 63% (lúc up rom xong là 18%)

---------- Post added at 12:08 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

Link
We're Sorry...

You've entered this page in error because you have the incorrect link.

Please make sure that you have the correct link to download BlackBerry software
Sao thế nhỉ? Mình vừa download xong mà Bạn thử vào link này xem: Chọn Vodafone UK nhé
http://rroyy.com/operator/
sạc lâu thế có khi pin ngon hơn 😆
Bác cho xin Link down bản Rom ALL LANG leaked 540 này với

Vẫn chuyển Telex bằng alt + enter đúng ko bác

Híc , mấy ngày ko vào mà thiếu cập nhật quá
bên topic mình đấy. Uh telex như bản .261
http://www.tinhte.vn/f495/4share-vn-f-share-mf-dlink-blackberry-9900-os-886257/
pntango
ĐẠI BÀNG
12 năm
em vừa up xong bản leak, tiếng Việt gõ ầm ầm, đang test tiếp
Cái đó là bộ gõ chứ phải giao diện đâu mà bác đòi đổi ....?
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác ơi, ROM này là ROM chính hãng hay ROM tự chế ạ? Có Up qua BDM dc k ạ? Như bên iTune đó, có phần nào cho mình vào đó chek Update từ nhà sản xuất dc k ạ?
Khi e Up ROM thì có mất hết dữ liệu và danh bạ k? E có để chế độ Backup thường xuyên khi kết nối rồi!
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
ROM do các nhà mạng "Tự chế" hì hì...Bản leaked là chưa chính thức, còn bản official là bản chính thức. Bạn cài file exe vào rồi có thể update bằng BDM. Tuy nhiên, mình khuyên nên up bằng apploader sẽ nhanh hơn. Bạn backup rồi thì okie.
taxoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác mạnh dàn up đi ạh. em yếu tim nhưng up rồi và hoàn toàn thấy hài lòng. hải lòng như từ rom gốc lên 353 là đột phá. nay room này okie hơn.

các bác dùng loader để úp cho nhanh và an toàn. ko vấn đề gì đâu ạh.
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Official của VodaFone không có TV các bác nhé. Add cod Telex vào dùng thì Okie.
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Add code cho bản leak dùng ok k vấn đề nên là k lo vụ TV lắm ^^
các bác cho em bít chút thông tin về pin của rom này với nhé,thanks các bác đi trước,hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019