Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM OS 7.0.0.540 dành cho BlackBerry Bold 9900

BurningIce
15/11/2011 5:46Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Có phải xóa file Vendor k bác ơi?
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
xóa cho chắc 😃

theo mình thì nên up qua BDM hơn, vì nó backup + restore luôn các pm cho mình. Ngược điểm là chỉ up được rom mới qua BDM. Rom cũ thì qua apploader.
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin tốt lắm bác ạ ^^
Update =BDM thì chả xoá cũng dc bác ạ
OR dùng Vnbbutil cũng k cần xoá 😁
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Vâng để tối e thử, vậy trình tự là dow ROM xuống, chạy File exe rồi chạy BDM ah?

Mà e xài MAC OS, ROM đuôi exe, e k đọc dc các bác ơi! E có máy Win nhưng trên máy Win mà e cài lại BDM thì cắm vào nó sync với máy Win, dữ liệu và lịch công tác , danh bạ mất sạch, g phải làm sao?
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mac thì bác cứ cắm máy vào chọn update..nhưng nó sẽ down rom từ trên mạng xuống nên là chậm 😁

---------- Post added at 01:31 PM ---------- Previous post was at 01:30 PM ----------

Vừa nhét bản official 540 vào nó k nhận bác ạ vì trc đó e chơi leaked rồi,hơi gét cái này...
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lần đầu up rom bằng BDM hồi hộp quá các bác ơi =))
Vodafone mà có bản official là ok rùi, thường thì các hãng của UK rất cẩn thận khi lựa chọn rom mới cho các sản phẩm của mình, yên tâm mà thưởng thức. Mong chờ O2 cũng ra bản rom mới.
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái BDM 7.0.0.12 mình thấy Upgrade hay downgrade đều được hết mà! trong tuần vừa rồi mình đi từ 747-261-540-503. cứ vào remove hết các bản rom trên máy tính đi (nhớ ngắt kết nối internet) xong rồi restart cài bản rom bạn muốn downgrade cắm bb vào là xuống ngay thôi 😁

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

B-) lên xong chưa?
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh lại về 503 à ? em đang up lên 540 của vodafone 😁 Chắc 5 phút nữa xong.
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn up bằng BDM hả? Remove cái 540 leaked trên máy tính đi nhé (báo lỗi thì ngắt internet rồi retry) rồi cài cái official vào là up ngon lành thôi

---------- Post added at 02:15 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

Đâu, a vẫn đang 540 của Turkcell từ đêm qua mà. Chắc tối mới up lại 540 Voda xem dư lào :D
Bạn có cách nào giữ App không

Mình up ROm toàn phải cài lại mỏi quá

Mà 9900 nên cài nhiều lắm
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài lại là sao hả bạn? Cài lại toàn bộ từ đâu hay là chỉ kích hoạt cái permission khi mình chạy ứng dụng đó?

Mình up Rom bằng BDM chỉ cần đồng ý update rom cái là nó hiện ra cái bảng đã tick sẵn [v]backup file... và cứ thế là up thôi. Toàn bộ các ứng dụng còn nguyên khi chạy thì nó sẽ hỏi permission yes cái là dùng thôi (chả đến 1s đâu)😁
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có nhiều cách lắm:
- Khi uprom bằng apploader chọn backup/restore thì sẽ giữ được toàn bộ app.
- dùng BBSAK backup third party apps
Các cách trên bạn nên backup settings của mỗi 3rd party apps vào mem card, rồi chỉ load settings ra là okie. Mỗi lần uprom mình hầu như không phải cài lại gì, chỉ load các settings là xong.

---------- Post added at 04:07 PM ---------- Previous post was at 04:04 PM ----------

Trước đây bác có backup bằng BDM không? Nếu có thì restore. Không có thì chịu đấy. Nên tắt wireless sync đi, chứ không mỗi lần chạy BDM nó xóa dữ liệu của bác đó.
Có lần mình suýt mất danh bạ gần 500 số...toát hết cả mồ hôi.
Kinh nghiệm xương máu là cứ phải backup.
Xin trân trọng kính mời các bác đến giao lưu những anh em dùng 9900

Địa điểm: 9h sáng ngày 19/11/2011 tại Cafe Climax, 91 Trần Hưng Đạo, Hà Nội (trong sân Cung Văn hoá hữu nghị - Cung Văn hoá hữu nghị Việt Xô cũ)

http://climax.com.vn

Rất mong các bác dành chút thời gian đến giao lưu.
nghe bảo room này cứu dc nhiều máy chết nguồn ở china. Ai chết test thử đi.
Mình bay về 503. Pin bản này tệ quá. Sáng 7h còn 95% đến 4h30PM còn có 40%
mrtran170
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn sử dụng dịch vụ nhiều k?
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
kíu làm sao nhỉ....? cắm ko nhận máy mà...
supperfun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn 11 ngày nữa là qua tháng 12, để OS 7.1 rồi úp lun. Không biết có hơn 474 nhiều không?
Nếu ko phiền bạn có thể nói chi tiết giúp mình đc không .

Mình thường down rom về chọn exe chạy và Up Rom

Còn restore thì chắc rồi nhưng khi back Up trước đo các mục Back Up mình đọc đều không có các App đang cài nên toàn phải cài lại

Mong bạn giúp cho

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:49 PM ----------

híc ,

Mình Down rom chạy Exe nhưng trong các mục back Up đc tick mình ko thấy các App mình cài .

Hình như do cài OTA , ko biết có cách nào ko bạn
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc k phải thế chứ! mình cũng đâu thấy các app mình cài trong mục backup đâu, chỉ là 1 ô tick vào là đồng ý backup rồi cứ thế mà chờ nó up, tự động reboot rồi restore thế là xong. tốt nhất bạn chụp lại màn hình xem thế nào!
Thế khi bạn restore máy lại , thì các APP vẫn về binh thường hả bạn
Dùng bt như mọi ngày thôi. Hôm nay còn xài ít hơn chứ mọi ngày.
Vụ cứu thì ko bít :|. Nghe đồn thế 😃
Các bác giúp tôi xem up thế nào với. Tôi đã xóa file vendor rồi mà up mãi không đc
ơ mình cũng đang bị vậy đây. Up bằng BDM và chạy fike Loader đều không được. Có khi nào tại mình về lại bản 261 giờ lên không được
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Phần mềm thì e cũng k có gì nhiều nhưng ngại nhất quả danh bạ!

E hỏi chi tiết thế này, các bác cố gắng đọc và giúp e thắc mắc nhé!

E đang xài máy MAC OS là chính, đồng bộ 9900 qua BDM for MAC rất ngon và OK, kể cả danh bạ và lịch làm việc đều vào 9900 hêt! E thường xuyên backup và để auto luôn, cứ cắm kết nối usb là nó backup ngay!

File ROM của mình là file " exe " nên chắc chắn MAC k nhận diện, vậy g muốn Up ROM, e phải qua máy Win 7 dow về và xài BDM Win để Up rom, Up xong chắc là máy trắng. Khi đã Up xong ROM, e cắm ngược về máy MAC OS chạy BDM thì nó có restor cho e dữ liệu như ban đầu đã backup trên MAC k ạ....? Nếu k chắc toi mất! Thà chạy ROM theo máy còn hơn e phải lọ mọ làm lại all, vì e k có time nhiều lắm, chứ nghịch thì e cũng biết khá khá, k đến nỗi cầm đt chỉ để gọi và nhắn tin ^^
Bạn uprom bằng apploader nó sẽ backup và restore lại tất cả mọi thứ về nguyên trạng trước khi bạn up,chỉ cần cấu hình lại mail rồi acc fb các thứ thôi.
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là làm trên Win phải k ạ? Cái AppLoader tải ở đâu ạ? Hay BDM có sẵn....
http://www.tinhte.vn/f113/huong-dan-cai-he-dieu-hanh-os-cho-blackberry-198252/
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
540 cùi quá. 2h mất mẹ 40 %. Vẫn cực lởm. Về 503 thôi.
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
há há, lởm lắm à. a đang loạn hết cả lên đây! thấy có đến 5 phiên bản Vodafone UK, Romani, Italy... có cả 1 bản của Orange Poland (234M chứ k phải 219M như của Voda) chưa biết up Voda hay Orange đây 😔
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì thấy pin 540 rất tốt. Up bản Vodafone UK + cod telex là okie. Dùng bét nhè từ sáng đến giờ vẫn còn 60%.
Bản của Orange Ba Lan này là Allang khả năng có tiếng việt. Mình đang down đây sẽ up và báo cáo kq
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn remove hết cái bản cũ trong máy tính nhé! cẩn thận thì xong restart lại máy rồi cài bản rom mới vào máy tính. xóa 2 file Vendor! (mấy bản rom rồi toàn chỉ thấy 1 file Vendor trong Program) kết nối bb với máy tính rồi bật BDM chờ kết nối nếu nó k tự động hỏi update thì vào mục device trên BDM thấy dòng update thì vào và up thôi

---------- Post added at 09:13 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

H+/3G và BIS hả bạn? 9900 của bạn máy gì?
pntango
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm qua e up tháo pin, đúng là có 2 cái file vendor gì gì đó, cái thứ 2 nằm trong cái đường dẫn đã nêu nhưng phải vào 1 subfolder nữa, chỉ có 2 subfolder thôi nên tìm dễ mà, các bác chịu khó tìm. em thấy pin 540 ok mà hay tai em lên từ 261> 540 nên ko biết về các bản kia
Cụ thể cái file vendor thứ 2 nó ở đâu nhỉ ? mình vào programfile/commont file/ research in motion/apploader chỉ có 1 file vendor xml
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn kiểm tra trong C/Users/[xxx]/AppData/Roaming/Research In Motion/BB/Loader xml

[xxx] là tên máy tính của bạn nhé!
Như vậy trên máy của mình chỉ có 1 file vendor. Mình đang up được rồi !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019