ROM OS 7.0.0.540 dành cho BlackBerry Bold 9900

BurningIce
15/11/2011 5:46Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vodafone alllang kìa bác 😁
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
540 dùng từ 10h am đến 8h am hôm sau còn 13%, chuyển về 503 cũng thời gian như thế còn 50%, vái cả nón với 540.
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung bác cứ thấy bản nào ngon với máy bác thì up thôi. Có thể 540 tốt với một số người, nhưng lại tệ với người khác mà.
bopha
TÍCH CỰC
12 năm
vừa up rom mới mà đã kêu rồi,up rom mới xong,ít nhất là dùng 2 ngày,qua 2-3 lần sac pin cho ban rom ổn định rồi hãy kết luận.
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nhìn lại hộ mình cái ngày ra leak 540 cho đến lúc post bài này là bao nhiêu ngày rồi ? test từ bản leak đến bản offical đều giống hệt nhau.
O2 yêu quý của mình cũng đã lên 540, đang download để chuẩn bị up thôi, không cần xoá vendor luôn.

http://swdownloads.blackberry.com/Downloads/contactFormPreload.do?code=7D2A383E54274888B4B73B97E1AAA491&dl=57269B3C78A91F60E61E04F2F7ACECC6&step=4
up ROM ---> backup phần mềm---> khởi động = tháo pin ---> sạc đầy rồi kết luận
chọn bản room hợp với máy mình khó như chọn vợ ý nhỉ 😁
Mình cài bản của nhà mạng O2, chạy tuyệt vời, không lỗi lầm gì, tiếng việt gõ tanh tách mà chẳng bị lỗi.
eros_hab
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng đang dùng O2, cắm vào BDM máy báo có ROM mới của nhà mạng, up lên bằng BDM luôn. Pin khá ổn, telex tanh tách, dùng rất ổn định.
linhlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình up bản này ở mode tiếng việt bị lỗi phím tygh, sao bạn k bị nhỉ

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Mình thì thấy bản này tốn pin. Nên lại quay về 440
tabalo82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc trước dùng bản 440 ngày sạc 2 lần, up len bản nay pin trâu hơn hẳn được khoảng 16 tiếng vì mình dùng nhiều. Cái này theo mình chắc do từng dòng máy
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng vậy, e cũng từng bị thế, e còn trâu lỳ hơn bác, e bực mình nên cho máy chạy nguyên đêm xem ai lỳ hơn, 6g sáng dậy nó vẫn đứng im ở đó? HIc, pó tay! E nản quá nhưng thôi, cố nốt lần 3 xem sao, cắm lại rồi đi đánh răng, ăn sáng, lên thì thấy nó xong rồi, mừng quá!

Nhưng vì sao khi nâng cấp ROM BB lại hay bị đơ thế các bác nhỉ?
chưa có 99 mà thử!
bác nào có link mediafire bản của O2 ko? share cho mình với ...thanks
minhdakai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nản quá, download hoài ban O2 UK mà khg được, công nhận down từ trang chủ cực chậm, và tèo lúc nào khg hay. Bác nào download duoc bản O2 UK thì up lên mediafire giúp với
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào confirm giúp em cái,bản o2 có bị lỗi gõ telex các phím tygh(dấu chấm,dấu ngoặc)
linhlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị lỗi bạn ạ, tốt nhất bạn up bản Vodafone-UK rồi add telex 261 vào là ok
bản O2 rất khó down, toàn 20k/s nản kinh, mà còn chết giữa chừng nữa .... Các bro nên dùng chrom mà down, đừng dùng IDM vì toàn chết thôi
minhdakai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui cung down tu hqua gio chua duoc, bác down duoc thì up lên mediafire giup voi. Cứ down xong lại đứt gánh giữa chừng, nản ghê
minhdakai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác, vừa theo hướng dẫn của bác download bằng firefox mất 3hrs, thành công, quay lại thây bác up lên mediafire. Mà có bác nói bản này bị lỗi phím "(" ")"..., nhưng cũng có 2 bác nói là khg. Conquy99 xài có bị kg bác.
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em quan tấm nhất là cái vụ lỗi ;😆,load cod vào cũng ok thôi nhưng k khoái,đang up 7.1 ;))
phím "(" ")" và các phím alt+.... ko hề lỗi. Mình ko dùng tiếng việt và ko cài nên ko quan tâm lắm.Bản này pin cũng bình thường, có vẻ ko bằng bản 503 A1 , nhưng pin tốt hơn bản 540 vodafone UK. Máy mình T-mobile , có thể tùy từng máy mà hợp ROm thôi

Tái bút : mình mới cài tv, gõ telex bị lỗi bạn ah,hi` hi`
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phím đó lỗi khi sử dụng bộ gõ tiếng việt telex chứ sử dụng tiếng anh thì nói làm gì bác
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up bản 7.1 đi bác 😃

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em up hqa rồi bác,Wifi tốt,cảm ứng còn mượt hơn 7.0 nhưng tiếng việt telex vẫn lỗi,thêm nữa là gõ tv xong gửi tin nhắn đi nó mất luôn cả dấu ví dụ gõ "Em đang làm gì đấy" gửi xong thì máy mình nó hiện "Em đang lam gi đay",không biết bên kia nhận dc gì nữa,hehe
Mình mới cài tv,gõ telex bị lôi,bản này sóng sánh rất tôt,bắt sóng wifi rất khỏe và mạnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019