[Rom P500][24/7/2012] Total Mod v3.6-Siêu Pin-Rom Việt cho người Việt.

khoa02061986
1/5/2012 15:4Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Test ngay hehe
lexlutho
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai bị lỗi blackscreen lúc gọi ko...
Bộ Apps thì dựa trên Rom nào vậy bác Khoa?
uh, ko có bác ạ, mình cũng ko hiểu rõ tác dụng của nó, với lại cái rom mặc định cũng ko có fotakill lun mờ........

App dựa trên nhu cầu sử dụng thường xuyên của người Việt, đưa ra quốc tế là bị chém ngay.........
@khoa02061986 thế cho nhẹ bác ạ.Mấy cái như trình quay số = giọng nói,trình tìm kiếm = giọng nói vs New& weather mình có dùng mấy đâu
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc info của Rom mình thấy ý tưởng đưa script tắt đèn phím cứng của bác rất hay mà mình chưa nghĩ tới 😁. Thank bác ^^
@PentiumT ko gì, bao giờ quay lại p500 chơi với anh em đây.

p.s: chiều nay mình up lun link của total mod 2.6 (slimgen) đang dùng rất tốt, pin tốt, game tốt...mà đơn giản........
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
@khoa02061986 Mới quay lại 2 hôm rồi này 😁. Mình đang định thử dùng Rom base trên CM7 xem thế nào. Trước giờ toàn stock hoài :D.
@PentiumT uh, stock thì pin ngon, ổn định nhưng hơi bị thiếu tiện lợi chút.........
Mình mới up hôm qua, vừa vào thì thấy rất mượt. Xong mình reboot, vừa cài game angry bird vào thì bị treo máy, màn hình bị sọc sọc. Đành up lại rom GTR luôn
@rastar bác cài bản 2.6 sắp tới xem sao..... mình chơi nhiều game thấy khá lém mà...........
Đã up link bản total mod 2.6 (mod trên slimgen) ổn định, mình đang dùng bản này, thấy rất tốt..........
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Em vừa up xong 2.7 cảm nhận đầu tiên là giao diện. Nó k đẹp = 2.5. K biết game và pin thế nào đây 😃
@yoko228 2.7 là yêu cầu của nhiều bạn, mà mình đang dùng 2.6 nên ko biết ra sao nữa bác ơi. Bác dùng bản 2.6 đi, bản đó mình đang dùng, thấy cũng khá ổn và đẹp, giao diện giống hệt như 2.5 ấy.........
@yoko228 pin và game cũng tốt .nếu bác đá pes2012 chắc chắn ngon vì bản 2.7 là kernel roq+paolo #15 thì phải, kernel mới nhất của roq, đặc biệt bản 2.7 mod trên rom gingerDx nên vào cái setting có mấy cái tùy chỉnh thấy thích thích.
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhlqltc Nhờ bác vào camera chỉnh Iso của nó xem nó có hoạt động hok dùm mình nhe. Nếu hoạt động thì bác đọc dùm mình cái dung lượng của lib camera, libcameraservice với libcameraclient với. Lib của mình bị lỗi iso ùi @@

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
up xong mình bị mất sóng thì xử lí ntn hả bạn 🤔
Đang dùng 2.7 sáng giờ. Pin khá trâu. Iu nhất là cái font
Mình chỉ hỏi đúng 1 câu thôi. Rom này có dùng đc phần mêm Callrecorder k vậy các bác?
dzainhach
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nhiều rom wa....giờ mún ổn đinh pin trâu dung cái nào đây mấy bác
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Phải về lại 2.5 thôi các bác ạ. Em vừa up xong 2.6
Lỗi thanh stt. Add theme khác là mất thanh stt. Thanh stt k trong suốt nữa hix. Hay do em up sai
@yoko228 Mất thanh sst bác vào play hay tt nó cập nhật tib tức là có lại. Lên 2.7 đi bác phê lắm. Pin trâu lắm
tvquang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yoko228 Bác dùng rom nào thế 😁
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
2.7 giao diện xấu quad. Em k mê bác ạ. Cái này giao diện đẹp mà game cũng ngon. K biết pin thế nào đây
@yoko228 Có theme choose đó tha hồ mà chọn theme. Với em theme nào nhìn hoài cũng nhàm. Mới dùng nữa ngày để mai xem.pin thế nào .
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Em cũng mới up 2.6 để xem pin sao đã. Khởi động lại đã có stt. Nhưng add theme mà khởi động lại thì chán quá
@yoko228 E bảo bác rồi bác vào tinhte hay vào play là có lại. E đang dùng 2.7 chắc định cư ở đây luôn
đầu topic có hướng dẫn cách fix baseband đó bác, cái đó giúp rom dùng cho cả bb cũ và mới => ko mất sóng nữa........

Bản 2.5 và 2.6 đều dùng callrecoder ngon lành, mình đang dùng mà bác........
dùng thanh stt trong suốt với theme mặc định là ICS rùi, nếu bác dùng theme khác thì mình ko biết, vì mình chưa có dùng sang theme khác nữa, à, bác để ý xem theme khác có hỗ trợ stt trong suốt ko nữa nhe.

V10 hoặc v20 đều dùng được bác ạ, v10 thì fix baseband bằng câu lệnh đó, ở đầu topic có hướng dẫn đó bác............
yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
@khoa02061986
hình như thằng slimgen bị black screen khi gọi đấy 😁
2.7 Camera tối thui, thay lib không được, không có cách nào fix hả khoa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095