ROM root cho Mobistar S01 đây

phamminh05
6/7/2012 13:10Phản hồi: 549
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu cài cwm rồi thì phân vùng vô cùng đơn giản.
Bước 1: Các bạn gắn thẻ nhớ vào máy, tắt nguồn điện thoại bấm và giữ phím Tăng âm lượng + phím Nguồn đến khi màn hình màu đỏ thì buồn ra.

Bước 2: Lúc này ta đã vào giao diên Recovery cua máy các bạn duy chuyển đến và chọn: advanced -> Partition SDcard

Ext Size (Phân vùng hệ thống): Đây là dung lượng các bạn phân vùng để chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ. Nó cho các bạn vài lựa chọn, các bạn thấy dung lượng nào hợp với nhu cầu của mình thì chọn. Thường thì 500MB là đủ cho các bạn cài thoải mái rồi.

Swap Size (Bộ nhớ ảo): Đây có thể là một dạng Ram ảo, sẽ dùng đến khi bộ nhớ Ram trên máy hết. Thật sự không cần thiết lắm, các bạn có thể chì cần chọn 125MB là vừa rồi.
Xong máy sẽ tiến hành phân vùng lại thẻ nhớ của bạn, tất cả dữ liệu trên thẻ cũng sẽ bị mất.

Bước 3: Các bạn lên Google Play search từ Link2SD rồi cài app vào máy. Cài xong các bạn chọn phân vùng ext2 (với Galaxy mini mình cũng làm tương tự nhưng không hiểu sao phải chon ext3 thì nó mới nhận) như trong hình :

Rồi nhấn ok.

Các bạn phải tiến hành Reboot lại máy thì chương mình mới có hiệu lực. Sau khi reboot vào Link2SD mà không hiện ra thông báo là đã cài thành công. Việc chuyển app các bạn tự mò nha, giao diện tiếng Việt nên cũng đơn giản với mọi người thôi.

Từ giờ các bạn có thể thoải máy cài ứng dụng mà không còn lo về vấn đề hạn chế dung lượng của máy nữa. máy của mình chọn ext4 thay vì ext2
Thanks bạn mình từ gà mờ nhờ bạn cũng đã làm được theo mọi người rồi,cảm ơn bạn rất nhiều
@Hoang_duc89 mới đầu mình xài android cũng vậy nhờ ae người ta chỉ dùm thôi;)
homangque2
ĐẠI BÀNG
12 năm
sac root xong màn hình xanh lè không lên đc là sao?
Mới cài xong, chạy mượt khỏi chê, khoái nhất cái hình boot con robo android 😃

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
máy mình trước đây cài cái j mà màn hình khi khoi động có chữ k-tuoch
mìng làm mọi cách mà không thể mất đc.ai bit giúp mình voi
nhutan266
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dthungpro bạn thử vào system/media rồi copy bootanimation.zip và shutdownamimation.zip ra máy tính rồi giải nén xem trong đấy có những ảnh gì. nếu mà có ảnh logo k-tuoch thì bác thử xin 2 file gốc rồi copy vào xem sao.
@nhutan266 không có hình nào có chữ ktuoch hết.mình ngi la do recovery nhưng đã cài bản trên d đ mà cũng vẫn bị.bật đt là tháy liền chứ ko phải bootanimation
Code:
hôm nay lên ttbh up rom thì họ nói máy của mình rom còn mới hơn của họ. thật khó hiểu . về check lại thì đúng thế thật.số phiên bản rom của em là 0330 nhưng số phiên bản kernel chỉ là build 12 còn của họ (và cũng như mấy cái rom v2 share trên mạng) thì chỉ có là 0329 thôi nhưng số phiên bản kernel lại là build 13. vậy thì cái nào mới hơn nhỉ?
mình mới mua em này đc 3 ngày test thấy xài rất mượn,và phiên bản cũng như của bạn này.có lẽ về sau mbt đã sửa rồi
làm sao để về lại rom gốc vậy. giúp mình với =(((
Có bác nào giúp em vs. E ở nông thôn chăng biết root gì chỉ ham hố muốn học mấy bác mà giờ em mbs cua e k bắn dc bluetooth root thj k thấy chj hết.hjx bác nào rảnh nhá máy điện thoại chỉ e vs. Sdt cua e nek: 01666049235
Các bác cố lên nào, ủng hộ hết mình ;)

Có bác nào giúp em vs. E ở nông thôn chăng biết root gì chỉ ham hố muốn học mấy bác mà giờ em mbs cua e k bắn dc bluetooth root thj k thấy chj hết.hjx bác nào rảnh nhá máy điện thoại chỉ e vs. Sdt cua e nek: 01666049235

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn[/quote]
chờ tối đi,h mắc làm
Thế bác thanhtamnguyen131 có thể cho em số điện thoại dc k bác
Cảm ơn bác nhiều. E tuần này đi làm buổi tối 10h30 mới về ak. Bác chủ nhật rảnh e gọi điện bác chỉ e vs. Nhug mấy tiệm net ở chổ e hình như xài sp2 thì phải k biết có cài dc driver k nũa. Hôm trước e cài dc driver rồi nhug đến lúc cắm cáp dt vào thì nó lặn đâu mất tiêu.

@sac lang thì đã nói là sp2 ko dc,
The gio e phai lam sao day bac

có 1 cách nhưng ko khả thi lắm
Bac noi e xem thu

@sac lang bạn đây tham khảo thêm
http://www.tinhte.vn/threads/1410239/
thôi bạn cứ làm sao cài cwm trước đã,cách đó dùng cwm mặc đinh của máy,nhưng cái của máy nó dể bị lỗi.
@thanhtamnguyen131 Hj e dung cwm cua may nhug no k nhan bac oi

@sac lang thế thì bạn làm sao cài cho bằng dc cwm đã,qua bên này đọc cho kĩ
http://www.tinhte.vn/threads/1410239/
@thanhtamnguyen131 Doc ki lam rồi bác.chi tải sp2 nên dang mượn thag bạn cái láp thử sp3 xem có cài dc k.

@sac lang máy mình cũng sp3 nhận tút tùn tụt
các bác se~ chọn aj nếu kon này ra kùng thời điểm vs s01. http://m.sohoa.vnexpress.net/article/1910266/
@maico_owen2000 Cái tên lạ wá mà cấu hình tương đương so1 chỉ hơn cái màn có độ phân giải cao và vì thế máy sẻ yếu hơn s01 niếu GPU hok đủ mạnh để gánh cái màn này thì cpu 1ghz củng vô nghỉa

Sent from my MB526 using Tinhte.vn
hàng về 😃
đã up thử, đã root, mọi thứ ok bộ nhớ trong 188Mb 😃
@tanhieu2003 Lam 1 bài hướng dẫn cụ thể di bác.

@tanhieu2003 Cho tí hình giao diện di bác

Sent from my MB526 using Tinhte.vn
@nguyenhuuthuc Giao diện gốc không có gì thay đổi, chỉ là bớt một số phần mềm, tinh chỉnh vài thứ để tối ưu hệ thống thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019