Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM root cho Mobistar S01 đây

phamminh05
6/7/2012 13:10Phản hồi: 549
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. bên forum.xda chủ top đang nổi cáu,cả rom nóng lên :Quote:
    Originally Posted by jaydev6681
    ICS ROM for A7 is not fake...it is my work...
    Note-
    1)Request to prasad-plz dont misguide anyone...d ROM posted my me is different(u can see d link on page 20)...d ROM is different from any other ROM posted in dis thread or anywhere on websites...dont believe other websites...
    2)i m working on ICS ROM for more than 7 days...
    3)i need support of all members in order to make ICS ROM for A7...
    4)someone said dat d ROM cannot be flashed due to arguments error in CWM...
    5)i think d prob is in update binary & updater script files in meta folder...
    6)i need some senior members & experties help in order to solve dis prob...
    7)i need more testers to confirm wat are d problems in ROM...
    8)plz support me so dat i can make ICS ROM for A7...
    Dis request is for all members on dis forum...
    Plz support me guys...

Dude if you think you are so smart, why dont you prove there is ICS ROM.
    Why havent you tested on your A7 then?
    There are many newbee here who dont know what has to be done, you want them to brick their device?
    In this case its you who is mis-guiding not me.
    I am here from the very first day and you are taking Jabs at me without knowing facts.
    Talking about misguiding? incase you dont know I am the reason behing giving room for Indian handsets on XDA, especially Spice and Karboon ones. There are many who needed a platform.
    If this is the case I am removing my support from this thread along with my so called Mis guides.
    Thanks to all who have supported no grudge against anyone and for you jaydev, take care of this thread on your own.

And for the rest. ICS requires drivers and plugins which are yet to be released.
    The light vesion only can be supported for A5 & A7. (ie. 4.0.2 / 4.0.3)

And final bye to all thanks for getting this thread some attention. But support and co-operation will help us grow. As from very first post I see this guy knows more than me. SO its good he carries on from here, I am noob
    By today midnight I am deleting my posts from here, all ROMS and details can be downloaded by all. After I delete all kindly dont PM regarding A5 & A7
    All those who want details get it downloaded ASAP.
    Support for A7 & A5 closes here due to this arrogant member.
    bạn mãi là người duy nhất tôi cần;)

2. thanhtamnguyen131Thành viên
    😔sắp có thể sẽ mất một rom rất có triển vọng và đang phát triển cho s01
mình có cái link rom ICS của K-touch ww650 nè, đang tìm cách down ziaf, bác nào giỏi tiếng hoa thì giúp phát cho a e với, google tránlate mệt quá 😔
http://115.com/file/be5e6tfm
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây,của bác Luật up lên

http://www.mediafire.com/?g6a4uwsh4vmr49h
Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienhoa3 Bản rom này bị nhiều lỗi lắm,mất sóng,mất wifi
Tin vui đây, topic bên xda đã mở lại rồi, chúng ta gửi rom cho họ fix nào, bác nào đại diện đi nào cho a e nhờ 😃
Các ban xai rom root ma mobistar vua up len do.minh xai rat ok cam ung muot hon va cai game ung dung tha ga ko day bo nho.

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
@trivy cho xin cái link 😃
Tren tinhte.vn ban tim chu root mobistar touch s01 la co.huong dan cu th luon.luu y la nen backup lai rom goc de neu root gap loi gi thi chay lai rom goc.mobistar ko bao hanh may da root.ko thi lien he minh chi cho lam

@trivy
Bạn có ở HCM ko? nếu ở HCM mình mời bạn đi cafe bạn chỉ mình với nhé
Mình đã làm được rồi, thích thật, máy chạy tăng tốc thấy rỏ, thank
@hoanglyphuc
@hieuvt1011 anh em mobistar S01 làm hội ofline đi, mình xin bầu bác
thanhtamnguyen131 làm trưởng ban
anhaxn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mobisrar tus o1 của mình sao không vào apps bằng 3G được nhỉ ai biết chỉ mình vơi ?
kuminhsv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bạn,
Mình dùng s01 được gần 1 tháng, thấy rất hài lòng. Cách đây 1 tuần cắm sim thằng em (bị virus ) vào để format dùm nó thế là máy dùng ko ổn định luôn.
Mình muốn "cài lại win" cho nó, lên nhiều diễn đàn thì thấy các bạn chỉ dẫn rất nhiệt tình nhưng đa số là cách root, hoặc up lên bản cao hơn, hay restore... và mình đọc cũng ko hiểu lắm. Bây giờ mình chỉ muốn cài lại đúng firmwave ban đầu ( 2.3.6 ) để máy hoạt động ổn định như xưa đã rồi vọc vạch root sau. Bác nào tốt bụng có thể cho mình đường link fw gốc ( gingerbear 2.3.6 ) các hướng dẫn cách reset lại ko ạ ? ( nếu làm trên điện thoại quá tốt ạ )
thanks các bạn.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc không hiểu thì tốt nhất đừng làm bạn à,vào setting mà reset factory,không thì lên ttbh MBS kêu nó chạy lại rom cho
2pic đã hướng dẫn rất chi tiết rõ như thế

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
kuminhsv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienhoa3 Vậy bạn có thể cho mình hỏi muốn rom chuyển lên thẻ nhớ phải là đuôi gì để tiến hành restore đc ko ?
Cảm ơn bạn 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn restore phải cài CWM trước,rồi tải bản backup của bạn nào đó trong diễn đàn về chép vào thư mục clockworkmod trên thẻ rồi vào trình recovery restore nó lại
tan512
TÍCH CỰC
12 năm
Mới gần một tháng thì mang lên tt bảo hành của mbt kêu người ta chạy lại chả nhanh hơn sao.lại đảm bảo chứ ko rành thì vọc mất tg lại có khi đi luôn.

ai muon em s01 hoi mình, jinnguyen114@gmail.com
Con mobistar s01 của mình hay tự khởi động lại...Có cách nào khắc phục không vậy mọi người??? Giúp mình với!!!
Cai rom khac la het

Bạn up rom chứ ko phải backup hay restor, mục đó chỉ dùng backup và restor rom đang sử dụng, rom mới đều phải vào mục install....

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn​
File tải về là định dạng RAR. Mình giải nén rồi nén lại thành ZIP. Sau đó vào CMW chọn --> install zip from sdcard không được.
máy báo lỗi --> installation aborted.

Giờ sao đây?

Đừng giải nén mà dùng pm mở file RAR sau đó kéo thả các file cần thì khi install zip from sdcard mới được.
ai cho em xin bản rom gốc v0330 với.
bác nào cho e xin cái bàn phím 3x4 cũa hắn ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019