Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM root cho Mobistar S01 đây

phamminh05
6/7/2012 13:10Phản hồi: 549
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm cái này có phải la Root máy k? sao k xài dc CIH Hack vậy mấy bạn
Hu hu không làm được làm tới bước 4 thì báo là không có đường dẫn, cho hỏi file update.zip mình bỏ ở chổ nào vậy
Cái update.zip bỏ ở thẻ nhớ sd á.đừng bỏ vào thư mục nào nha.

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
@snphuoc mình bỏ ở ngoài thẻ nhớ nhưng tới bước apply update from sdcard thì nó báo là không có đường dẫn
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainguyenkhoa Tốt nhất bạn nên chọn mục Intalls từ sd card (không phải mục Update) rồi tìm đến file Update để Update, cơ bản như nhau thôi, nhưng mục Intall nó mở cho mình tìm file.
rom ICS là giao diện giống ICS mà chức năng giống k vậy anh?căng lắm @@
ủa ở màn hình recovery đâu có mục intalls từ sd chỉ có mục apply update thôi mà
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainguyenkhoa Bạn back lại trang 1 hoặc 2,mình có hướng dẫn cài CWM đó

Sent from my MID_Serials
@sonhiep bác ơi làm xog roi ma sao k xai dc CIH hack vay
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@m.phung Là sao, bác cài được recovery 5.0.2.8 rồi chứ, vậy thì up đi thôi

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
@sonhiep làm xong hết rồi. ma k xai dc CIH hack
cho mình hỏi : cái link2SD á, sao mình " Tạo liên kết" rùi mà cái bộ nhớ trong của máy vẫn giảm đi là sao?
Ok bác
em mới xúc con này.cảm ứng có vẻ mượt.pin cũng trâu.nhưng mà cái cảm ứng chuyển ngang có vẻ chậm.với lai các bác cho em hỏi là sao em bật 3g lên mà k thấy nó có biểu tg 3g mà chỉ có edge????liệu mình có phải cài đặt gì thêm nữa không để có 3g??? và cách đăng kí gói cước 3g của viêttel là gì???
em xin chân thành cảm ơn.em chưa dùng android bao h nen chưa biết,anh em thông cảm
@thanhthuoc1201 sao pin minh thi xai chua dc 1 ngay. dang ki 3g ma xai nua thui. k can cai dat j nua het. gọi 19008198 de hoc hỗ trợ cho
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhthuoc1201 Bạn phải chọn kết nối dữ liệu bằng sim 1,chọn băng tần sim 1 là WCDMA
sim 1 mới có 3g sim 2 không có coi chừng gắn lôn chổ, không được thì vào cài đặt, không dây mạng, mạng di dộng, sim 1, chế dộ mạng, chọn mục thứ nhất
có ai ở gần trung chánh ko vậy mình cài driver cả chục lần ,à ko nhiều lần lắm ,mà khi vào fastbook (màn hình xanh lá cây đó) máy tính vẫn ko nhận ra. ai biết chỉ mình với ,ko làm được gì cả ,tức quá chạy lên ttbh,xin cái driver về cài nhiều lần nữa vẫn vậy.😔
@thanhtamnguyen131 ai nhiệt tình giúp đõ thì cho mình xin số dt nha
@thanhtamnguyen131 Cài win SP3 la nhận dc
@m.phung cảm ơn bạn nha,mình dùng win7 luôn và đã được.thanhk
à mà sao mình ko họp hội ở quán cafe nào đó cho những anh em nào đang dùng con này, để cùng thảo luận nhiều hơn nhỉ;)
@thanhtamnguyen131 Hảo hảo niếu có off cho mình 1 vé vao inbox nhe 😁:D:D:D

Sent from my P76TI using Tinhte.vn
cám ơn các huynh rất nhiều.em đã chui ra ngoài.full sóng 3g.đăng kí gói mimax nữa.sài tẹt.nãy chui trong cái nhà bê tông.k có sóng!!!!!
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhthuoc1201 Bác đúng là sư phụ của sư phụ!!!
Viettel sinh viên 3G max có 20.000 đ/tháng +10.000đ (3G) = 30.000đ/tháng. Vina sinh viên max có 20.000đ/tháng, mình thì lại là Mobi sinh viên, bực mình là chưa có gói max ưu đãi cho sinh viên, hic...
@sonhiep hix.sao lại sư phụ.mà mình mất có 20k tháng thôi mà??
ah em đọc các bài root máy rồi.bài uproom bằng cmw nữa.nhưng mà vẫn chưa hiểu.em mong các bác chỉ dẫn cụ thể dùm.các bước thực hiện thế nào.từ đầu nhé.kể cả các backup/restore gì đấy.vẫn chưa hiểu lắm.
em muốn hỏi thêm là nếu uproom k thành công thì cái backup/restore có tự chạy không???hay mình phải làm gì??
thanks các bác nhiều
P/s;em chưa dùng android bi h.mong các bác chỉ dẫn cụ thể nhất ạ!!
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhthuoc1201 Bạn xem lại từ đầu nhé, thứ tự như sau:
1. Máy mới mua về, cài Recovery 5.0.2.8 cho máy (đã có hướng dẫn ở các trang trước).
2. Cài Quick boot trên market để boot vào recovery cho dễ (nếu không rành) rồi chọn mục Backup để backup rom gốc lại.
3. Tải file update.zip từ trang chủ mobistar về bỏ vào thư mục gốc thẻ nhớ, rồi vào mục Update để up rom root.
4. Nếu không thành công thì Restor rom gốc lại thôi.
Thế là xong rồi đó bạn.
@sonhiep
Ha ha tuyệt thật, up room root dc rồi, hết bị lỗi 3g chập chờn
Có ICS rồi mà 😁 Nhưng chỉ là bản alpha 😔 Ko biết khi nào có beta đây :(
hok lâu đâu bác à vì con nì đang hót mà 😃​
Ờ chỉ hot ở Việt Nam thôi bác. Bên "Chị Na" nó hot cái khác 😁
@letuan672 bác cứ thế hoải :D khi nào có íc beta hay rc thì hót cho mọi người nhé
ủa mà lên 4.0 là phải nghỉ chơi với flash player à, vậy thì hơi bùn nhỉ
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thainguyenkhoa Android 4.0 ICS vẫn hỗ trợ flash
Android 4.1 JB không có flash mà hỗ trợ HTML5
Có em S02 ra rồi đó. Bác nào cần thì mình share IMEI cho ^^
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
@phamminh05 bạn ơi, mình đang định mua s02. bạn cho mình xin imei s01 của bạn với. inbox dùm mình nha hoặc yahoo: viquoc_ly.
mình xin cảm ơn bạn rất nhiều
@phamminh05 bac cho minh xin so ime s01 voi.minh kiem n share ma k ai co cam
thank bac truoc nha.
@phamminh05 bac cho minh xin so ime s01 voi.minh kiem n share ma k ai co cam
thank bac truoc nha.
nick minh
vothuong5951@yahoo.com
@kimisg Mình có phiếu 30% luôn bạn, chứ không phải số IMEI chỉ có 15%. Lấy giá hữu nghị vài ly cafe thôi, đảm bảo rẻ hơn so với xin số IMEI. Bạn mua máy xong thì mình mới lấy xiền. Có gì pm mình: 0946.00.03.79
Cận cảnh "bộ đôi" Mobiistar Touch S01, S02

Chào đón sự ra mắt của “dế em” Touch S02, cơ hội nhận được mức giảm giá đặc biệt khi mua Touch S02 tại chương trình “ Huynh S01 dẫn đệ S02 bước vào thế giới Smartphone”. Chương trình kéo dài đến ngày 25/7/2012.

Tháng 6 vừa qua, Mobiistar đã tung ra thị trường sản phẩm Touch S01, đây là chiếc điện thoại Smartphone đầu tiên của hãng được thiết kế chạy trên hệ điều hành Android. Sau gần 01 tháng ra mắt, Touch S01 đã nhận được rất nhiều ý kiến tích cực từ phía người tiêu dùng. Phần lớn những ý kiến đánh giá đều cho rằng Touch S01 đã mang đến cho người tiêu dùng Việt những trải nghiệm smartphone thế hệ mới tuyệt vời với một mức giá vô cùng hợp lý. Trên website của Thế giới di động, một thành viên đã chia sẻ: Mình đã mua S01 về dùng thử và rất bất ngờ với chất lượng của máy. Máy chụp hình đep, nghe nhạc hay, lướt web cũng rất nhanh, chơi game cũng đã, kiểu dáng lại đẹp nữa. Bạn nào yêu công nghệ và muốn cảm nhận những tiện ích từ smartphone với giả cả vừa phải thì lựa chọn Touch S01 là rất ok.” Hiện nay, có rất nhiều khách hàng đang chờ đợt hàng tiếp theo của Touch S01 về vì đã “chậm chân” trong đợt hàng đầu tiên.

Mobiistar Touch S01

Tiếp nối thành công đó, sắp tới Mobiistar Touch S02 được xem là “dế em” sành điệu của Touch S01 sẽ được ra mắt. Tuy nhiên, khác với “dế anh” S01 đã được tung ra trước đó, “dế em” S02 được thiết kế nhắm vào phân khúc những khách hàng không đủ điều kiên mua S01 nhưng vẫn mong muốn sở hữu một chiếc điện thoại với những tính năng ưu việt mà thế hệ smartphone mới mang lại. Với yêu cầu đó “dế em” S02 xuất hiện sắp tới tuy có cấu hình thấp hơn so với “dế anh” S01 nhưng về cơ bản sẽ vẫn đảm bảo được những tính năng và tiện ích thiết thực để đáp ứng được nhu cầu của người tiêu dùng phổ thông.

Mobiistar Touch S02 chạy trên nền tảng Android v2.3.6 Gingerbread

Về mặt thiết kế, “dế em” S02 vẫn “thừa hưởng” được những ưu điểm nổi bật của đàn anh S01 - màn hình cảm ứng điện dung rộng 3,5 inch, độ phân giải 320 x 480 pixel, kiểu dáng thon gọn, dễ cầm nắm với vỏ bằng nhựa khá chắc chắn khi mặt trước gồm một khung kim loại bao quanh màn hình và phần vỏ phía sau được làm bằng nhựa có thể đàn hồi.

Tương tự “tiền bối” S01, “dế em” S02 vẫn được hỗ trợ hai sim, hai sóng, được trang bị những tính năng kết nối internet tiện dụng để cho phép người dùng dễ dàng kết nối với bạn bè và người thân thông qua mạng xã hội Facebook và sử dụng những tính năng nổi bật như đọc báo, Google Search, Maps, Gmail, YouTube hay thưởng thức và tải về những bài nhạc chất lượng cao với kho nhạc Nhạc Của Tui …

Tải hàng nghìn ứng dụng miện phí từ Google Play (trước đây là Android Market)

Ngoài ra, với bộ nhớ lưu trữ lên đến 32GB, “dế em” S02 còn có thể mang đến cho người dùng cả một ‘thư viện giải trí’ cho riêng mình, là nơi có thể chứa đựng những bức ảnh đáng yêu ghi lại những khoảnh khắc thú vị trong cuộc sống, là nơi lưu giữ những bài hát yêu thích để người dùng có thể thỏa sức đắm chìm trong không gian âm nhạc của riêng mình.

Mobiistar Touch S02 được xem là “dế em” của Mobiistar Touch S01, sẽ tạo nên một cặp “huynh đệ song hành” trong thời gian tới
“Dế em” Touch S02 sẽ được ra mắt với 2 màu trắng tinh khiết và đen sang trọng, mức giá dưới 1,9 triệu đồng. Như vậy, sau khi “dế em” S02 được chính thức trình làng trong thời gian tới, Mobiistar sẽ có một bộ đôi “huynh đệ song hành” Touch S01 và Touch S02 đầy hứa hẹn mang đến cho người tiêu dùng sự lựa chọn tốt nhất, đáp ứng được nhu cầu sử dụng và trải nghiệm những tiện ích công nghệ.
Chào đón sự ra mắt của “dế em” Touch S02, tại websitewww.trainghiemsmartphone.vn tổ chức chương trình “ Huynh S01 dẫn đệ S02 bước vào thế giới Smartphone” cơ hội nhận được mức giảm giá đặc biệt khi mua Touch S02. Chương trình kéo dài đến ngày 25/7/2012.
Cấu hình chi tiết của Mobiistar Touch S02

- Hệ điều hành: Android, v2.3.6 Gingerbread

- 2 sim 2 sóng online

- Màn hình: 3.5” HVGA độ phân giải 480*320 pixels, cảm ứng điện dung đa điểm

- CPU: 800MHz

- Bộ nhớ: 512MB ROM, 256MB RAM

- Thẻ nhớ: 32GB T-Flash card

- Camera: 2 MP có hỗ trợ đèn Flash

- Kết nối: WiFi, GPRS, Bluetooth

- Pin nguồn: 1350mAh

Xu hướng

Bài mới