[ROM]Samsung Captivate - ¯_(ツ)_/¯ **Prince's C-RoM° -4.3.1- -v10.0- ¯_(ツ)_/¯ 30/10/2013

hoangtubot_bn
14/10/2012 16:39Phản hồi: 1.154
1.154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đã up thành công Prince's C-RoM Mix V1.0 Android 4.1.2 (Bản ổn định) . Chạy rất mượt . Nhưng không hiểu sao để 5-10 phút thì máy tắt, tự reset và vào recovery . Các pác cho e biết nguyên nhân và chỉ e cách fix với . Em cảm ơn trước nha 😁
Mấy cái nước này là làm trong recovery devil

Dùng NStools
Tương đương nhau, tùy sở thích của bạn. Và cảm nhận nữa.
Không dùng chung lẫn lộn được. Chỉ có NStools là đc cho tất cả kernel
Do phân vùng system không đủ nên nó phải làm partition layout mới. Nên dung lượng cài apps sẽ bị ít đi so với ICS. Nếu bạn dùng nhiều apps thế khuyên chân thành thì về ICS vì JB pin tốn hơn.
@hoangtubot_bn Nstool o dau bac bot..chi e vs..chinh ntn ha bac
@jerrychuot1992 Tự tìm =.=" cứ ăn sẵn thế =.="
@hoangtubot_bn đã cài nstool và đã làm dc cái đèn led khi có tin nhắn 😁
@romeo1590 Cai nstool o dau bac..e tim ko co
@jerrychuot1992 Tìm ở đâu mà không có, mình tìm ở đâu cũng có hết ( google,play store, tinhte.vn......) tìm lại đi 🆒
achilefu47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã cài nhiều bản JB, bản V1 này mình rất hài lòng, Pin khá tốt, tùy chỉnh được nhiều thứ khá hay.
Đang fix lỗi 😃
Prince's C-RoM Mix V3.0 (Ổn định)

Screen Shot
Lưu ý là mình không chịu trách nhiệm bất cứ lỗi nào xảy ra với máy của bạn. Nên lưu 1 bản backup dự phòng và 1 bản ROM dự phòng.Với các bạn test ROM, nếu bị lỗi Encription Unsucessful thì dừng ngay không bấm Reset nhé, quay lại recovery rồi restore bản ROM cũ hoặc, cài đặt lại bản ROM ổn định lúc trước.
Nhấn "Thích" nếu bài viết có hữu ích để ủng hộ tác giả.
Bác đổi tên phiên bản làm mình k biết đang ở bản nào @@
lúc trước mình up bản v4 JB 3.10.5 Stable gì gì đó @@
@hoangtubot_bn MÌnh dùng idm đó chứ :( buồn thật :(
@romeo1590 Hôm qua up 4share không nổi mới phải qua hotfile
@hoangtubot_bn uh, chán thật 😔
@hoangtubot_bn đang down lại, bây h nó dc 50kbps , mong là down dc 😁
Bác nào down xong mix v3 up lên host khác dễ nuốt hơn giùm em với,hotfile khó nuốt quá down toàn 50kbps thế này bao giờ mới xong
Thông cảm nhé, vì cái host khác không làm sao mà upload được >"<
cuối cùng cũng down xong v3.0 công nhận mượt thật ,thank bác bột..
hơn 1 tiếng thành quả của bác bột..rất tiếc là bản này bác ko tich hợp youtube gmail và dsp..và cả apolo..có cái của xperia nhưng bị foceclose stop,.
@jerrychuot1992 Cappy ở Huế được giá nhể =))))
@jerrychuot1992 Mấy cái động đấy nặng, cài vào khá là lag nên mình bỏ luôn khỏi cho
@jerrychuot1992 Cap ở huế giá cao nhỉ, ở tphcm 3tr5 là dc giá lắm rồi 😔
@romeo1590 ở huế nghe hét 6t1 e khiếp luôn,nhưng vào mấy cử hàng thì bình thương..có nhiều tiệm giá 9,9t
Mình dùng thấy bản mix3 này hơi giật bác hoangtubot ạ nhiều lúc thấy nó bị đơ khoảng 1-2s. Không hiểu vì sao

Ngoài ra vừa thấy thêm 1 lỗi nữa là khi màn hình máy tắt đi thì nhấn nút power không thấy lên nữa. Hixx, phải tháo pin ra để khởi động lại
@romeo1590 lu 6200 nhanh hết wa,cap e tiếc wa ko đổi ,,đành mua thêm lu luôn
@romeo1590 mà v3 kernel nào pin dc hả bác,sao e thấy cảm giác pin xuống ghê..hay tại pin bị chai nhỉ.
@jerrychuot1992 mình xài sema 2.4.5c , pin tốt, mà mình ít online 3g, yahoo, chỉ online wifi thường xuyên là dc tầm > 1 ngày ( pin 1650)
@romeo1590 pin bác s2 ah,,s2 rin 450k luôn bác..devil co hơn sema ko bác hè
Please note that there are 2 variations:
Normal versions: for CM10 or ROMs without hugemem configuration, available RAM 378MB - 390MB
's' versions: for Slim Bean ROM or patched ROMs with hugemem configuration, available RAM 391MB - 404MB
Đấy là pin của vibrant 4g
Thử kernel nào hợp thì dùng. Hỏi thế bố ai trả lời được 😆
@hoangtubot_bn Bac bot cho hoi..update me hien len chu..new rom vesion available v5..la sao bac..co can up hay lam j ko.up co bi loi gi mo
@jerrychuot1992 Cái đó là của bọn i9000 không update được thẳng, mà thứ 2 là bản này là dựa trên V5 rồi
achilefu47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã up lên bản V3, cảm giác như sóng Wifi yếu hơn.
Vẫn đang hì hụi down ở hostfile.thấy mấy bác khen quá.cũng dùng c mix rồi nên quyết down.cơ mà toàn dis...haiz.lần thử thứ 6.7 rì rồi.hi vọng đc... 😃...
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up và dùng sau 15p lại backup về Cm10 😔
bản rom thì rõ mượt mà lại dính cái lỗi khi mây tự tắt màn hình là ấn gì cũng ko lên..tháo pin!hjx... cả app nghe nhạc cũng ko good lắm.hjc..tiếc ghê.
@louisntt Tải app semaphore kernel manager về rồi tắt deep idle đi. Thân
Trời ơi..lại hỏng k down đc ùi...bác nào hảo tâm up host khác đc k...e thấy apkviet họ up lên host rì kleii ý...k bik như nào nhỉ...hjc
tình hình là ko thể down đc v3 mix 😔(((((........
@gen myoujun Đợi tối nay mình up C-RoM Bean V1.1 đi :">
@hoangtubot_bn Up chưa bác bột ơi...có bằng bản mix hem 😃...
@gen myoujun Thấy trên xda có người thích bản này hơn bản mix, đang lười quá à 😃)
@hoangtubot_bn cố đi bác ơi để đêm e down 😃...
achilefu47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng up ở hostfile nhe bác bột :p
hotfile là phương án cuối cùng 😃
Nhanh thì cũng phải đến 1h sáng ạ 😃) em xem xong phim đã 😃)
Bác cố gắng đợi nhé 😃 trong lúc đó thì về stock cho em nó ngon lành 😃 up lên cho nó ngon 😁
@hoangtubot_bn Ý kiến hay 😃...
Cơ mà nếu vẫn là hostfile khéo bi đát như mix quá 😔...
Bản MIX v3 ngon mà ram trống ít quá , nên lâu lâu hơi lag, còn lại ngon hết 😁
@romeo1590 Mình cũng không hiểu luôn :D mà mix ý, nặng như thế mà ít apps 😔 không như MIUI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019