[ROM]Samsung Captivate - ¯_(ツ)_/¯ **Prince's C-RoM° -4.3.1- -v10.0- ¯_(ツ)_/¯ 30/10/2013

hoangtubot_bn
14/10/2012 16:39Phản hồi: 1.154
1.154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ah.cái miui lite kia e có thử cài lại rom mà cũng k thấy nó hỏi root.reboot xog hiện mấy cái setup như bt thôi...
Mình nhớ có lần mình cài là có root 😔
Nhưng thôi bản đó lởm quá, bản MIUI.us hiện mình đang không port được, đợi tuần này xem sao. MIUI dạo này hơi xuống, nên mình không quan tâm đến nó lắm 😁
Tớ thấy c cứ tập trung 1 2 rom nào ngon rồi port thì hơn...nhìu quá có khi loãng mất...cả x bean.c bean.c mix.miui.slim...
Bác thích rom nào nhất tập trung mấy rom đó thôi 😃...
@gen myoujun Đang tập trung vào C-RoM nhưng mấy cái kia cũng hay, còn MIUI sẽ vấn duy trì update hàng tuần 😃
Sorry bác nhé, đang nghiên cứu cái patch cho camera mới để tích hợp vào ROM, chắc đêm nay không được đâu nhé 😔
@hoangtubot_bn Ok bác 😃...
Mà bác thêm cái show network speed trên status bar của miui vào rom đc k bác.e kết nhất cái đấy...
@gen myoujun Cái này lại phụ thuộc vào framework thêm vào của MIUI 😔
Prince's C-RoM Bean V1.1
(Thử nghiệm)

Part 1
Down về đổi đuôi .mot thành .001 nhé
Part 2
Down về đổi đuôi .hai thành .002 nhé

Lưu ý là mình không chịu trách nhiệm bất cứ lỗi nào xảy ra với máy của bạn. Nên lưu 1 bản backup dự phòng và 1 bản ROM dự phòng.Với các bạn test ROM, nếu bị lỗi Encription Unsucessful thì dừng ngay không bấm Reset nhé, quay lại recovery rồi restore bản ROM cũ hoặc, cài đặt lại bản ROM ổn định lúc trước.
Nhấn "Thích" nếu bài viết có hữu ích để ủng hộ tác giả.
wow...thank bác...đang định thử slim nhưng sẽ thử bản này trc 😃...
😃...
.mot .hai như thế nó ko mở đc liệu có block lại ko bác bột 😃...
@gen myoujun Chịu 😔 thôi được tý nào hay tý ý, nó đọc được thì nó lại bảo không chấp nhận file split cũng rứa :(
@hoangtubot_bn moi lên v1 nhưng ko nhận thẻ sim bác bột ah,flash 3 lần cung ko dc,về lại v3.o mix thì ok..
@jerrychuot1992 bác cho em hỏi cái status bar trên v1 có chạy dc trên v3 mix ko ah,vì bên đó có khóa màn hinh,,phím nguồn e gần ra đi nên fai như vậy,
Đang dùng bản mix3 và rất hay bị mất sóng, từ khi lên JB là bị rồi chứ ko riêng gì bản mix3 này😔, ai có modem nào tốt thì share mình với nhé, mình dùng mobi 🆒

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
@luckylove195 mình cũng bị nhưng dc roi,flash modem ugkg3 thì fai
tình hình là e bị gãy cái nút gạt trên lỗ sạc...nhưng kiếm mãi ko ai có,ai biết chỗ nào chỉ giúp mình vs,,thank,,.
D
dùng screen off and lock nhé. Cái đó là do rom làm sao mà chuyển đc :|
@hoangtubot_bn bản v1.1 này hình như ko hợp cap e rồi,fash dc nhưng khi có sóng khi ko,và ko có gì khác so vs mix 3,,camera,gelary,và cả mấy úng dụng,dsp mânger,cài ra thì báo là ungdung hệ thống,,nhưng vào thì ko thấyddaaau,
@jerrychuot1992 dsp mânger ko cài dc bác bột ah.sao vạy hè
Thứ nhất là bạn nên đọc đủ tên ROM thì mới phân biệt được.
C-RoM Mix là mix giữa CM và AOKP
Còn C-RoM Bean là thuần CM
Thế bạn thích nó khác nhau thế nào để mình xóa mấy cái đi cho nó khác.
DSP giờ nó chính là cái beats mod lại rồi :|
@hoangtubot_bn beat mod ít tùy chỉnh bác ah,làm thế nào để cài dc dsp hả bác,vi beat e ko dùng dc,ko biét chỉnh saocho âm thanh to
@jerrychuot1992 2 cái giống hệt nhau :|
@hoangtubot_bn Ko co phan tuy chinh am to va bass trong muc vm98s gj gj do bac ah..muc do chinh to lam..lam sao de cai dsp dc ha bac..
@hoangtubot_bn Cai beat do khac cai dsp trong mix v1 bac ah..co 4 phan tuy chinh.gom headphone..spead..blutooth..va vm gi gi do
mấy bác oi cho mình hỏi tí,sao mình quay hd ko dc hả bác,xem hd cũng ko dc luôn..rất tiếc thư viện đã dừng lại.mình đang ở v3.0 mix
@jerrychuot1992 Vào semaphore bỏ tích bigmem đi :|
@hoangtubot_bn em còn có một cáh rất đc nhưng phcs tạp,,khi ko xem dc hd ta về cm9 stable.rồi up bản mình muốn là ok..đã thành công 3 lần.giờ mới phát hiện ra,,xem ok,ko giật trên gelary stock..video 1080 full nhé mấy bác ah..ko cần phàn mềm gì cả
hien712
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình cài c-rom bean 1.1 thì máy tự down các app đã từng cài ah 😔
Mình mới cài C-ROM mới của hoangtubot_bn, nhưng vào Camera "rất tiếc. "thư viện đã dừng lại" ko vào Camera được được"!
Mình mới sài Camera được 1 lần, cảm thấy rất thích với giao diện của nó.
Bạn nào xử lý được chia sẽ giúp mình, cám ơn nge!
@jhuyen Nêu rõ bạn để làm gì trước đó
@hoangtubot_bn Thì mình cài ROM của hoangtubot_bn xong, bật Camera lên thử được 1 lần, sau đó bật lại thì bị lổi như vậy!
Prince's DMod V1.0 (Thử nghiệm)

ROM
Ringtone (Flash cái này mới có nhạc chuông)

Lưu ý là mình không chịu trách nhiệm bất cứ lỗi nào xảy ra với máy của bạn. Nên lưu 1 bản backup dự phòng và 1 bản ROM dự phòng.Với các bạn test ROM, nếu bị lỗi Encription Unsucessful thì dừng ngay không bấm Reset nhé, quay lại recovery rồi restore bản ROM cũ hoặc, cài đặt lại bản ROM ổn định lúc trước.
Nhấn "Thích" nếu bài viết có hữu ích để ủng hộ tác giả.
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtubot_bn Bản rom này vẫn có vấn đề..bác fix lại này:
+ Vào Rom control và Âm thanh bị FC.
+ Vẫn lỗi tắt mh ko lên đc.
Mượt quá mà lỗi 😔
Bạn có chuyển chế độ gì không, hay chỉ vào rồi ra?
@hoangtubot_bn Minh chỉ vào rồi thoát ra!bjo chụp hình ko được, sai pmem camera360 thì được!
Lúc trưa thì nhanh hết pin wa! sáng pin mình là 99%, đi làm ko sai j hết đến trưa hết pin tắt nguồn luôn!
@jhuyen 1. Vào apps clear data của camera đi.
2. vào taskmanager rồi clear chương trình đi.
3 nếu vẫn tốn pin, vào phần battery trong setting rồi xem cái gì tốn, report lại cho mình.
Lổi camera nữa! mình bật camera và nhấp vào vòng tròn màu trắng và chọn "hình camera có mữi tên vòng" khi nhấp vào thì hiển thị "Rất tiếc, thư viện đã dừng lại"!
Mình giải quyết được bằng cách: vào cài đặt>ứng dụng>chọn Thư viện>xóa dử liệu>oke!
Nếu nhấn lại "hình camera có mữi tên vòng" thì tiếp tục bị lổi như trên.
rất hay,và rất khó hiểu,khi về cm9 stable thì xem dc full hd trên gelary stock,,còn khi lên 4.1.2 thì ko xem dc gì luôn,rất tiếc thư viện đã dừng lại..có ai bị bệnh nayf ko,
Có bạn nào giúp xử lý cái camera đi, mình cũng bị vấn đề giống ở trên, vào cài đặt và xóa dữ liệu thư viện rồi nhưng ko đc. Cả cái lạc việt nữa, lúc tr' dùng ics thì ok mà lên jb là nó ko nhận data nữa... Giúp mình
Ok, tối nay sẽ post bản ROM của MIUI.us bản này mình muốn ae thưởng thức sớm nên lấy của MIUI.com 😃
@hoangtubot_bn Nếu hoangtubot_bn có úp ROM nữa mình có ý kiến về camera: cái camera giao diện mình rất thíc, thao tác điều chỉnh dể dàng, nhưng nó thiếu chế độ chụp macro.
Thường thì máy ảnh use 3 chế độ. auto, Infinite Distance và Macro. Nếu chỉ có auto ko thì mình muốn chụp ảnh khoảng cách ngắn, chữ thì rất khó.
Use camera360 chế độ chụp macro cũng oke nhưng nó lại save toàn 2 ảnh ko ah! mình chưa biết chỉnh phàn này, nếu biết giúp mình!
@jhuyen Cái vụ macro là do cái cam 4.2 nó không có thì phải :p với lại cap mình thấy chụp macro cũng không tốt cho lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019