Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM]Samsung Captivate - ¯_(ツ)_/¯ **Prince's C-RoM° -4.3.1- -v10.0- ¯_(ツ)_/¯ 30/10/2013

hoangtubot_bn
14/10/2012 16:39Phản hồi: 1.154
1.154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tìm Rom nghịch tiếp @@ hôm qua vì cái rom của Bác mà mình up đi up lại mấy lần..hjx...sao nó lại lỗi đc chứ.Ko thì dùng ngon ơ mà 😔
@louisntt Cái tắt màn hình mà die luôn thì mình đang nghiên cứu, có lẽ là do cái init.d tweak mình lấy ở ROM C-RoM Bean nên vậy 🤔
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtubot_bn Quên mất,phiền bác lấy giùm cái Camera trong Rom mình trích phía trên ra đc ko?Mình thích cái camera đó..camera android 4.2 :x mình share cho tài khoản 4share Funny Pro mà up ^^
Tiện mình hỏi luôn là làm sao để cho nó im lặng đc-cái camera 4.2 ấy?khó chịu khi chụp ảnh mà cứ Toạch Toạch..hjx..setting của nó ko có ms đau 😔
@louisntt So với VIP FUNNY thì cái nào hơn nhể 😆
@hoangtubot_bn Hơn cái là dc down full speed trong tháng nhìu hơn, dc upload nhìu hơn vậy thôi, chứ vipfunny vãn full tính năng như mấy cái vip khác thôi 😁

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
YÊU CẦU CHỦ TOP KO ĐC ĐEM CON BỎ CHỢ NHÁ ^^ Fix lỗi để ae dùng nào =))
@louisntt Đem con bỏ chợ là sao :-O
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtubot_bn Là về cơ bản mình định chung thủy vs rom của Bác..ai dè nó lỗi như vậy 😔( Bác fĩ đi để m giải quyết..hehe..Mượt,có cảm giác nhẹ..túm lại là dùng Cm10 chán rùi,mún chơi cái khác.Hôm qua up xong ngó menu có tận 4-5 cái app nghe nhạc là sao zị @@
@louisntt Dạo này cũng bận học hành mà cũng lười nữa, mình không tập trung MIUI nữa. Bác thông cảm 😃
Prince's C-RoM Mix V4.0
(Thử Nghiệm)

Screen Shot
Lưu ý là mình không chịu trách nhiệm bất cứ lỗi nào xảy ra với máy của bạn. Nên lưu 1 bản backup dự phòng và 1 bản ROM dự phòng.Với các bạn test ROM, nếu bị lỗi Encription Unsucessful thì dừng ngay không bấm Reset nhé, quay lại recovery rồi restore bản ROM cũ hoặc, cài đặt lại bản ROM ổn định lúc trước.
Nhấn "Thích" nếu bài viết có hữu ích để ủng hộ tác giả.
@jhuyen 1. Lỗi camera nào cơ?
2. Lỗi này là do máy bạn không bật được deep idle. Để tránh bị như vậy, vào semaphore manager rồi bỏ chọn deep idle, nếu nó bỏ chọn sẵn rồi thì chọn lại, rồi lại bỏ chọn nó đi.
3. Cảm nhận từng người thôi 😃 mình thì mình thích bản mới.
@hoangtubot_bn 1. Mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn nhưng ko được!! nhưng vẫn oke vì mình đã tự sữa lổi đó được rồi!
2. Nếu bạn biết cách cài DSP MANAGER thì giúp mình, mình có up câu hỏi về cách làm ở phân trên!
Thanks!
@jhuyen Bạn thấy cái root browser chứ? Vào system/app rồi xóa cái beats đi.
Sau đó thì cái DSP manager file zip thì bạn flash qua recovery thôi.
@hoangtubot_bn mình làm trên bản V1.1
Mình vào sysyem/app không thấy beats như bạn nói (xem hình, cái mìn bôi xanh)
Có file tên "HtcBeatsNotify.apk"
Bạn jerrychuot1992Bác dùng 7zip.mỏ rom ra ròi xoá cái beat đi..mở rom v1,v3 gì đó,hoặc cm10,có san dsp mới nhất đó..copy dè lên rom mới của bạn,rồi flash rom lại,mình xoá hét những gì ko thích như hình nền,các ứng dụng,rom nhẹ hơn,và theo phong cách và sở thích của mình,chèn thêm mấy theme mới nữa nhé,dep đấy,dùng out kitchen thay boot hoặc status bả,,”

Mình đã copy cái DSP manager và ROM v1.1 rồi (ko đè j hết copy qua là được)

Các bạn chỉ mình thêm về file "beats" nge!
Cách 1. Cách của hoangtubot_bn xòa file beatss xong down Dspmanager.zip (7mb) và Flash.
. Cách của hoangtubot_bn xòa file beatss xong down Dspmanager.zip (7mb) và Flash.
Cách 2. bạn jerrychuot1992, xóa file trong 7zip và flash cả ROM.
kéo mix v4 nào 😁
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Heyza..bây giờ phải Backup bản rom đang dùng lại,sau đó up rom của chủ thớt→backup cái Camera→quất ^^
Bạn nào có Dsp manager.akp ccho mình xin với, tim trên Google play ko có!
@jerrychuot1992 THực ra là cái beats này trong AC!D sound mod, mình không muốn thay đổi cấu trúc của toàn bộ pack nên mình đã để nguyên, còn ROM bình thường bản này vẫn đi cùng bản DSP năm 2008 😃
@hoangtubot_bn làm sao đổi dc cái chử xperia lúc khởi động sang cái chử khác thế bác 😁 muốn mod cái chử khác :p
với bác cho mình xin cái hướng dẫn mods rom bằng cái kitchen j đó luôn 😃
@romeo1590 Đổi bootanimation thì bằng soft được đấy, có soft đấy :D
CÒn edit trong ROM thì tìm trong system/media/bootanimation.zip
tìm trên mạng mấy cái nào thích thì copy đè lên.
Lưu ý không xả nén ROM, dùng 7zip để thực hiện toàn bộ nhé
@jhuyen bác dùng 7zip.mỏ rom ra ròi xoá cái beat đi..mở rom v1,v3 gì đó,hoặc cm10,có san dsp mới nhất đó..copy dè lên rom mới của bạn,rồi flash rom lại,mình xoá hét những gì ko thích như hình nền,các ứng dụng,rom nhẹ hơn,và theo phong cách và sở thích của mình,chèn thêm mấy theme mới nữa nhé,dep đấy,dùng out kitchen thay boot hoặc status bả,,
dsp có phiên bản mới rồi bác ah,tinh chỉnh dc nhiều hơn,hay hơn và còn có thể nâng âm lượng to cực khửng đó bác
chưa thử cái khác nhưng đang dính lỗi màn hình mà tắt là tắt ngúm rồi, phải tháo pin khởi động lại, 15 phút mà dính 2 lần. hix.
Đã thử up lại 3 lần, vẫn bị dính lỗi màn hình tự tắt là ko bật lên đc nữa. Ai fix đc lỗi này rồi chỉ giúp với. Thanks các bạn nhiều!
@march20 Vào semaphore manager rồi tắt cái deep idle đi nhé.
Nếu tắt rồi thì bật lên rồi lại tắt đi.
(Bạn cài V4 đúng ko)Nếu đúng ROM đó, bạn làm cách trên ko được về lại v1.1 nge!
Mình cũng bị như bạn! về v1.1 thì oke hơn!
"hoangtubot_bn", romeo1590, jerrychuot1992
có chơi Face, yahoo, skye j ko? Mình muốn nói chuyện và làm bạn với tất cả người dùng Captive, ..
Vì nói trong diển đàn đợi phản hồi hơi lâu, và thời gian mình gặp nhau trên diển đàn ít wa!
@jhuyen yahoo :vanbang2005 ( ít sử dụng ) fb:https://www.facebook.com/bangtruongvan ( thường xuyên)
@jhuyen chữ kí mình nhé bạn
lỗi tắt màn hình thì sữa thế này
Code:
[quote="hoangtubot_bn, post: 27204456, member: 418963"]Vào semaphore manager rồi tắt cái deep idle đi nhé.
Nếu tắt rồi thì bật lên rồi lại tắt đi .[/quote]
Mình test nhìu rồi, chắc chắn thành công 😁
Tên đầy đủ của cái đó là AwesomeBEATS.apk
xo
xoá các thứ mà bạn ko thich là dc,nhớ là đừng xoá file có hình con robot,cái nào bạn thấy hiện icon là file có thể cài đặt dc,bạn copy dsp rồi flash lại rom là ok thôi,nhưng fai tim cái beat và xoá đi,vì beat là dsp cũ,thích thì bỏ thêm flash player,theme sony,htc vào cho đẹp,bỏ trucbtrec laucher cho dep luôn,
@jerrychuot1992 Bạn jerrychuot1992 có thể cho mình các tên của apk, hay các hình đẹp, giao diện, .. bạn đang sử dụng và vừa ý ko?
Sao khi hỏi ý kiến các bạn, mình đã xoá file AwesomeBEATS.apk, AC!D.apk, AudioEffectService.apk, và copy Dsp manager vào ROM ! (thao tác trong 7 zip hết).
Các app trong ROM mình làm (file đính kèm). Các bạn cho ý kiến:
1. Mình làm như vậy có ảnh hưởng j đén ROM ko?
2. Bạn nào có phần mềm j hay ko giới thiệu cho mình (mình sẽ copy để vào ROM test thử),.. (phần mềm ghi âm cuộc gọi mình đã cài nhwng ko hiệu quả),..
@jhuyen của bạn nè,thiếu gì thì pm mình..mình úp cho http://www.mediafire.com/#pn916fasmgsa6
@jerrychuot1992 1. http://www.mediafire.com/#pn916fasmgsa6 Địa chỉ này mình down ko được?
2. becauseiloveyou3828 : yahoo bạn đúng ko?
@jhuyen uh
của mình dơn dc mà
Prince Slim v1.1
(Ổn định)

Screen Shot
Lưu ý là mình không chịu trách nhiệm bất cứ lỗi nào xảy ra với máy của bạn. Nên lưu 1 bản backup dự phòng và 1 bản ROM dự phòng.Với các bạn test ROM, nếu bị lỗi Encription Unsucessful thì dừng ngay không bấm Reset nhé, quay lại recovery rồi restore bản ROM cũ hoặc, cài đặt lại bản ROM ổn định lúc trước.

Nhấn "Thích" nếu bài viết có hữu ích để ủng hộ tác giả.
@hoangtubot_bn xem ra dạo này nhiều rom wa,chém cái này đã,mod cái bb10 lock luôn dc ko,bác bột cho hỏi sao trên rom này có cái apk với cái odex là sao bác,trước giờ chưa thấy rom nào nhu vậy..lên bản này phím home ko hoạt đọng
@jerrychuot1992 odex có tác dụng giúp ROM chạy nhanh các ứng dụng hơn, khởi động lần đầu cũng nhanh hơn, bạn thử up lại kernel đi nhé, có lẽ mình nhầm kernel với i9000 😔
@jhuyen down về cài ra rồi sử dụng thôi bạn,thích thì dùng,ko thì gỡ cài đặt b ah,nói chung đây là những úng dụng mình dùng cảm thấy thích và nhẹ nhàng,mượt trên máy mình
Đây đa phần là theme mà =.="
Mấy bạn có ai cài slim 1.1 bị lỗi gì ko? Máy mình up xong dùng ok nhưng có cái lỗi "Unfortunatery, Download music info has stopped"... Mà cái slim chỉ cần up rom ko thôi hay cài thêm gì nữa vậy mọi người?
@JohnBui76 Vào apps disable cái app đó đi nhé, apps đó lên bị lỗi.
  1. Disable cái nào bạn, mình thấy nhiều app khi vô bị lỗi như thế lắm, không dùng gì nó cũng hiện cái đó. Giờ ko dám xử lý vội.
  2. Mà tại sao lại có tới 3 app camera, 5 app quản lý file, 2 app gallery, 3 music nhỉ, làm mình rồi quá...
  3. Cái warning "A program was detected with your device. Your device IMEI number is invalid. An invalid IMEI number could cause network issues including the inability to call emergency numbers" này là bị sao nhỉ, mở máy là hiện lên cái này?
  4. Bản Mix v4 có khác v3 ko? Lỗi ko quay video sửa đc chưa nhỉ?
Bạn có tgian thì trả lời giúp mình, mình có nhiều câu hỏi quá ;-)
@JohnBui76 1. Disable cái apps Download music info. Nhiều apps khi vô bị lỗi là những apps nào vậy? Không dùng cũng hiện bởi nó tự chạy, giờ không xử lý thì bao giờ xử lý.
2. Có nhiều thế có làm sao không? Mỗi cái apps có chức năng khác nhau, mình thích thì mình cho vào thôi.
3. Bạn làm mất IMEI gốc rồi, về lại 2.3 để lấy lại, backup folder EFS lồi lên lại.
4. Không khác thì mình lên đời làm gì ạ. Lỗi không quay được là do chưa tích hợp hugemem patch, mình sửa rồi, trừ khi bạn dùng bigmem thì không sài được.
@hoangtubot_bn
  1. Ok, xong download music rồi. Cái album cũng bị lỗi tương tự ( Unfortunately, Album has stopped)
  2. Mình tưởng có gì sâu xa hơn chứ, zậy mình k thích thì mình xóa chúng vậy!
  3. Mệt thế
  4. Do mình thấy tên file download giống với file v3 bữa tr' mình down, dung lượng cũng tương đương nhau nên sợ bạn nhầm thôi. Mà dùng host đó down khổ quá, nếu ở 4share như slim thì sướng!
Hình như bạn đang nóng vì những câu hỏi này, có gì bỏ qua nha, mình k biết nên phải hỏi thôi 😁
@JohnBui76 1. Chưa bị lỗi này lần nào cả. Bạn đang ở ROM nào.
2. Nếu xóa thì giữ lại my files, không là cái Clock của samsung bị lỗi.
4. Mình chưa bao giờ nhầm nhé. Bạn buồn cười 😆
@hoangtubot_bn Mình đang ở slim v1.1. Bữa trước Mix v3 bị lỗi camera nên qua slim luôn
Cảm ơn bạn hiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019